หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะเป็นพลังของดาก้อน  (อ่าน 40885 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
น่าจะเป็นพลังของดาก้อน
« เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:16:55 »

จากรูป เป็นตอนย้อนอดีต สมัย ลูฟี่ ชาโบ เอส ยังเด็กๆ

แล้วดาก้อนก็มาที่เกาะนี้พอดี ในสปอยประมาณตอนที่ 585-588 ลองไปดูกันครับ

จากที่เห็นน่าจะเป็นพลังของผลปีศาจ ค่อนข้างจะ เกือบ 100% แล้วก็น่าจะเป็นพลังของดาก้อน ด้วย

สมมุติ ถ้าเป็นพลังผลปีศาจของดาก้อน ผลปีศาจอะไรหละ ที่มีความสามารถ ทำแบบนี้ได้ ลองมาวิเคราะห์ กัน[/size

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:20:45 โดย LM »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: น่าจะเป็นพลังของดาก้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:37:54 »
มันก้ต้องเกี่ยวก่ะลมอยุ่แล้วล่ะคับ
เพราะที่ดราก้อนโผล่มาที่ลอกทาวก้บอกว่าพัดเข้าไปลมเอ๋ย
ตอนที่มาช่วยลูฟี่ก้มีลม

ยังไงก้ลมคับ  *great*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 18:45:19 »
อาจจะเป็น เจ๊อิวาฟ ก้อได้จะ หรือคุมะ

เพราะ2คนนี้การโจมตีจะมีลักษณะคล้าย ๆแบบนี้อะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:26:56 »
*shock* อ่ะเนี่ย!! ลมชัวร์?? *shock*

เมนท์แถมดักเลยถ้าเป็นปุ่มเนื้อของคุมะคนกับของก็น่าจะปลิวไปด้วยนะคะ
วิงค์ของอีวานี่แล้วใหญ่เลยโดนทีนี่กระเด็นคะ ลักษณะในคลิปมันค่อนข้างชัดเจนว่าเป็นลม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:29:19 โดย panndora »

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:20:18 »
ลักษณะจะกินผลลม โมเดลผายลม
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:47:04 »

อิอิ สายโรเกียมันมีโมเดลด้วยหรอ โมเดลนี้ต้องใส่หน้ากากกันแก๊สสู้ไหมอ่ะ   *rip*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:06:06 »
*number1* *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:06:21 »

อิอิ สายโรเกียมันมีโมเดลด้วยหรอ โมเดลนี้ต้องใส่หน้ากากกันแก๊สสู้ไหมอ่ะ   *rip*

ถ้าเสียงดังไม่ต้องใส่หน้ากากครับ แต่ถ้าเก็บเสียงนี่ควรจะใส่ให้ไว ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 23:39:59 »
ผมคิดว่าเป็นสาย พารามิเซีย สร้างลม ควบคุมลม ประมาณนั้น
ไม่ใช่ สายโรเกีย แน่นอน

เพราะ ลม ก็คือ อากาศที่ไหลจากที่หนึ่งสู่อีกที่หนึ่ง
ถ้าเป็น สายโรเกีย ก็ต้องเป็นอากาศนะซิ
มันจะดูเวอร์ไปหน่อย

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 00:03:13 »
ผมว่าน่าจะเป็นสายโซออน พวกสัตว์มายาหรือในตำนานนะ 2ตอนล่าสุดของมังงะก็มีมังกร น่าจะเป็นไปได้ประมาณนั้นครับ *dead*

kanyochai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 00:47:26 »
ตกลง บาโซโล มิวคุมะ เป็นคนของ ดราก้อน พ่อลูฟี่ หรือครับ เห็นจากคลิบ เลยเพิ่งเข้าใจได้ว่า ทำไม คุมะ ถึงส่งพวกลูฟี่ไปยังสถานที่ ๆ เหมาะกับคน ๆ นั้นเพื่อฝึกฝนตนเอง
ปล.แต่ที่อยากรู้มากว่านั้นก็คือทำไม คุมะ ถึงเข้ามาเป็น 7 เทพโจรสลัดได้ พวกรัฐบาลไม่เอะใจหรือ ฝากหาคำตอบหน่อยครับ  *shock*

LM

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 00:48:48 »
ผมว่า พลังของผลปีศาจเป็น "พลังลม" นั้น น่าจะ80% จากคริปที่ ท่าน P เอามาลง

ส่วนเป็นสายอะไรนั้น ลองมาวิเคราะห์กันต่อดีมั้ยครับ

1. สายโรเกีย ผลลม ข้อนี้น่าจะมีความเป็นไปได้ น้อยหน่อย เพราะ ถ้าเป็นลม นั้น น่าจะรวมไปถึงควบคุม อากาศ ได้เลยทีเดียว

2.สายโชออล เป็นมังกร ตามชื่อ แระสามารถควบคุม สายลม ได้นั้น ข้อนี้ก็เป็นไปได้สูง เพราะ ตอนล่าสุด มังกรตัวเป็นๆก็ออกมาให้เห็นกันแล้ว

3.สายพารามิเซี่ยม ควบคุมลม สร้างลม อันนี้ก็มีความเป็นไปได้ เยอะ อยู่ เพราะหนวดขาวยัง สร้างแผ่นดินไหวได้เลย ดาก้อนสร้างลมได้นี่ คงเป็นไปได้

ไครมีข้อมูลเพิ่มเติม ลองมาแชร์กันหน่อยครับ

*great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 08:15:20 »
ส่วนใหญ่สายโซออนก็จะแค่ทำให้ตัวเองกลายร่างเป็นสัตว์ได้นะคะ
ยังไม่เคยเห็นคนไหนที่แปลงร่างเป็นสัตว์แล้วทำให้ใช้พลังพิเศษเพิ่มได้
น่าจะเป็นพารามิเซียหรือโรเกียมากกว่านะคะ ^^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 08:27:49 »
ส่วนใหญ่สายโซออนก็จะแค่ทำให้ตัวเองกลายร่างเป็นสัตว์ได้นะคะ
ยังไม่เคยเห็นคนไหนที่แปลงร่างเป็นสัตว์แล้วทำให้ใช้พลังพิเศษเพิ่มได้
น่าจะเป็นพารามิเซียหรือโรเกียมากกว่านะคะ ^^

แล้ว มัลโก มีฉากปล่อยพลังไฟออกจากตัวป่าวอ่ะ ครับ....ลืม

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 10:22:13 »
สมาชิกใหม่ที่ไม่ใหม่นะครับ ผมเบียร์นะครับ (ตามอ่านคอมเม้นท์แต่ไม่ได้มาโพสท์) ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ส่วนตัวคิดว่าดรากอนอาจจะมีพลังพิเศษถ้าไม่ใช่ผายลม เอ๊ยสายลม ก็น่าจะเป็นโซอนสายมังกรน่ะครับ แล้วก็คิดว่าถ้าเป็นสัตว์ในตำนานก็อาจจะสามารถใช้ความสามารถพิเศษได้ด้วยน่ะครับ กรณีนี้คือถ้าเป็นมังกรก็อาจจะควบคุมลมได้(ระดับนึง) อันนี้จินตนาการเอาเองนะครับ ฮ่าๆ (ไม่อย่างนั้น นกฟินิกซ์จะรักษาตัวเองได้อย่างไร หากเป็นสายสัตว์ในตำนานแล้วไม่มีพลังพิเศษ)
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ