หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะเป็นพลังของดาก้อน  (อ่าน 40894 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: น่าจะเป็นพลังของดาก้อน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 11:04:07 »
ส่วนถ้าพูดถึงมังกรแล้วคนจะคิดไปถึงเรื่องของไฟมากกว่านะ

ที่เป็นไปได้น่าจะเป็นโรเกียสายพายุมากกว่าลมนะ

ส่วนตัวครับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 12:36:20 »
ไม่ใช่ว่าจะดิสเครดิตใครนะครับ แต่ว่ามังกรตัวไหนที่มีพลังควบคุมลมได้ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ  *้ัdoubt*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:12:59 »

3.สายพารามิเซี่ยม ควบคุมลม สร้างลม อันนี้ก็มีความเป็นไปได้ เยอะ อยู่ เพราะหนวดขาวยัง สร้างแผ่นดินไหวได้เลย ดาก้อนสร้างลมได้นี่ คงเป็นไปได้

ไครมีข้อมูลเพิ่มเติม ลองมาแชร์กันหน่อยครับ

*great*

มีสายนี้แล้วไม่มีสายไฮดร้าบ้างเหรอ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:20:11 »
สายไฮดร้ายังไงหรอครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:42:34 »
ไฮดร้า ก็วงของพี่ป้าง นครินทร์ไงจ๊ะ (เด็กๆในบอร์ดคงจะ งง!!) *hoho*

pujee

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 13:48:28 »
ผมยังงงเลย เอ๊ะหรือว่าเราเด็ก ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 14:39:57 »
สายอะไรไม่ขอคอนเฟิมค่ะ แต่ที่แน่ๆเมื่อมีลมก้อต้องมีฝน สังเกตุนักปฏิวัติทุกคนรวมทั้งป๋าแก้ใส่เสื้อกันฝนทุกคน *damage* *damage* (เสื้อคลุมโว้ย!)
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

killyakuza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 14:44:14 »
สวีสดีครับผมมาใหม่แต่อ่านนานแล้วนะ  ผมคิดว่ายังประเด็นอยู่ครับคือถ้าดราก้อนสายลม แล้วให้ฟ้าผ่าที่ลอกทาวน์ได้ไงละครับ และก็พวกฝนลมพายุอีก ไม่แน่ใจผมคิดถูกหรือมีสิทธ์คือดราก้อนน่าจะมีพลังแบบว่าควบคุมดินฟ้าอากาศได้เลยอ่ะครับ น่าจะเก่ง ที่ทีชยังผลความมืดเลย อ่ะน่ะ
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

killyakuza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 14:55:36 »
ผมคิดว่าดราก้อนไม่น่าใช่สายผลลมนะครับ จากที่มองผมว่าน่าควบคุมดินฟ้าอากาศได้แต่ไม่ใช่สายโรเกียแน่นอนครับ เพราะสั่งฟ้าผ่าได้ สั่งลมได้ สั่งพายุได้ สั่งเมฆหมอกจนครึมแล้วทำให้ฝนตก พูดง่ายๆฝนตกก็สั่งได้เพราะมีคนพูดไว้คนหนึ่งพูดว่าวันที่ประหารโรเจอร์ก็อากาศแบบวันนี้เลย  อันหลังนี้คือความเชื่อส่วนตัวนะครับว่าดราก้อนจะลอกทาวน์วันประหารโรเจอร์อ่ะ[/size][/size][/b]  *disappoint*[/b][/size]
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:05:10 »
สวีสดีครับผมมาใหม่แต่อ่านนานแล้วนะ  ผมคิดว่ายังประเด็นอยู่ครับคือถ้าดราก้อนสายลม แล้วให้ฟ้าผ่าที่ลอกทาวน์ได้ไงละครับ และก็พวกฝนลมพายุอีก ไม่แน่ใจผมคิดถูกหรือมีสิทธ์คือดราก้อนน่าจะมีพลังแบบว่าควบคุมดินฟ้าอากาศได้เลยอ่ะครับ น่าจะเก่ง ที่ทีชยังผลความมืดเลย อ่ะน่ะ
ที่ฟ้าผ่าที่ลอกทาวน์ น่าจะเปนเพราะฝนจะตก แล้วบากี้ยืนถือดาบล่อฟ้าผ่าหรือป่าว
แต่ดราก้อนมีส่วนเกี่ยวข้องก่ะลมเยอะนะคับ ทุกครั้งที่ลมพัดจะหันหน้าไปทางบ้านเกิด(มั้ง)
ตอนโผล่มาช่วยลูฟี่จากสโมกเกอร์ก้มีลม
กราฟบอกว่าดราก้อนมาส่งลูฟี่ ตอนที่หนีออกจากลอกทาวน์ลมก้พัดส่งให้เรือพวกลูฟี่ไปได้เร็วขึ้น
ตอนโผล่มาครั้งแรกที่ลอกทาวน์ฉากเดินมาเรื่อยๆ ก้บอกพัดเข้าไปสายลมเอ๋ย
ผมก้เดาไปเรื่อยล่ะคับ

ตกลง บาโซโล มิวคุมะ เป็นคนของ ดราก้อน พ่อลูฟี่ หรือครับ เห็นจากคลิบ เลยเพิ่งเข้าใจได้ว่า ทำไม คุมะ ถึงส่งพวกลูฟี่ไปยังสถานที่ ๆ เหมาะกับคน ๆ นั้นเพื่อฝึกฝนตนเอง
ปล.แต่ที่อยากรู้มากว่านั้นก็คือทำไม คุมะ ถึงเข้ามาเป็น 7 เทพโจรสลัดได้ พวกรัฐบาลไม่เอะใจหรือ ฝากหาคำตอบหน่อยครับ  *shock*
คือแลกเปลี่ยนกับข้อตกลงที่ว่าต้องเป็นหุ่นทดลองให้กับกองทัพเรือ

ไม่ใช่ว่าจะดิสเครดิตใครนะครับ แต่ว่ามังกรตัวไหนที่มีพลังควบคุมลมได้ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ  *้ัdoubt*

ไม่ถึงก่ะควบคุมลมแต่เกี่ยวข้องนะ
http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/04/wanted-monkey-d-dragon-d.html
หาอ่านเอา สีม่วงอ่ะ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:19:15 »
คำว่า ควบคุมดินฟ้าอากาศ ขอบเขตความสามารถมันน่าจะทำอะไรได้บ้างเหรอคับ? *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:22:26 »
ผมว่า น่าจะประมานแบบสั่งฟ้า สั่งฝน สั่งลม สั่งแผ่นดินไหว

น่าจะประมานนี้นะคับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:33:07 »
ผมว่า น่าจะประมานแบบสั่งฟ้า สั่งฝน สั่งลม สั่งแผ่นดินไหว

น่าจะประมานนี้นะคับ

ง่า...........ถ้าสั่งแผ่นดินไหวได้ด้วย ปู่หนวดขาวก็เด็กอนุบาลเลยดิ ชักจะกลัวป๋าแล้วสิ *rip* *rip*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:38:56 »
เทพขนาดนั้นคงกินผลอุตุนิยมวิทยาไปแล้วหละครับ สั่งได้ทุกอย่างเลย -*-

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:39:51 »
ของหนวดขวามมันสั่นไหว สั่นไหวก่ะแผ่นดินไหวมันแตกต่างกันเน้อ
ว่าแต่ ใครบอกล่ะคับ ว่าดราก้อนสั่งดิน ฟ้า อากาศได้  *้ัdoubt*

เทพขนาดนั้นคงกินผลอุตุนิยมวิทยาไปแล้วหละครับ สั่งได้ทุกอย่างเลย -*-
อุตุนิยมมันแค่พยากรณ์ไม่ใช่หรอคับ