หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...  (อ่าน 54549 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 23:06:41 »
หน้าแรกเลยคับ ผมออกความเห็นไปแล้ว

ขอบคุณครับ  ท่าน A และทุก rep แม้จะออกทะเลบ้าง
(เพื่อความเฮฮาไง อย่างที่ท่าน.........บอกอ่ะ  <<ลืมอ่ะ) ก็ขอบคุณครับ...
*number1*
เห็นลายเซ็นข้างบนคอมเมนท์ตัวเองปะเนี่ย โหย งอน 3 วินาที . . . โอเค หายงอนจ้ะ

*้ัdoubt* อ้าวงอลอยู่หรอนี่.... โทดทีคร๊าบ....บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 00:29:37 โดย เดามั่วมั่ง »

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 01:32:20 »
กลับเข้าฝั่งกันหน่อย หน๋อ ออกทะเลหมดทุกบอร์ดเลย *้ัิalone*
ผมคิดว่าเป็นโซออน เป็นตัวอะไรซักอย่างที่คงบินได้
ไม่ก็โรเกีย แบบลอยตามลมได้

เพราะเห็นในเมะ มาส่งลูฟี่ น่าจะมาคนเดียว คงไม่ได้พาเรือมาคนเดียวหรอกมั้ง *้ัdoubt*
คงจะบินมา หรือลอยมา เพราะมาคนเดียวเลย *0*
พาทีมงานคณะปฏิวัติ มาด้วยคงลำบากแย่ มาส่งลูกตัวเองคนเดียว
ต้องถาม สาวแว่นกันแดด   *hoho* วันนั้นดราก้อนพาทีมงานมาด้วยปล่าว

ความคิดส่วนตัวนะเออ พอดีผมช่างคิดช่างสังเกต  *้ั์shock3*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 07:59:39 »
*้ัdoubt* อ้าวงอลอยู่หรอนี่.... โทดทีคร๊าบ....บ
งอนแค่ 3 วิเองจ้ะตัวเอง คิคิ

ต้องถาม สาวแว่นกันแดด   *hoho* วันนั้นดราก้อนพาทีมงานมาด้วยปล่าว
ความคิดส่วนตัวนะเออ พอดีผมช่างคิดช่างสังเกต  *้ั์shock3*
วันนั้นอ่ะ หัวหน้าบอกว่าอยากกินทูน่างวงช้าง แล้วก็หายไปจากศูนย์บัญชาการกองทัพที่บัลติโกเลยคะ
ทุกคนก็งงมากว่าหายไปไหน คอนเฟิร์มคะว่าวันนั้นบอสไปคนเดียว ฮิๆ (พูดเล่นในฐานะสาวนักปฎิวัตินะ ความจริงมากี่คนนู๋ก็ไม่รู้คะ 55)

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 09:27:39 »
ถ้าเป็นผลลมอย่างที่หลายๆคนว่า ผมว่าคงโหดจัดอะ เวลาใช้พลังทีก็กลายเป็นลมไม่มีตัวตน ถ้าไม่มีฮาคิสังเกตคงตายชัว แถมสามารถเข้าไปในตัวคนอื่นทางลมหายใจอีก

เข้าไปฆ่าจากข้างในตัวคนอื่นได้เลยอ่ะ โหดมว๊าก แต่ตอนออกจากตัวคนอื่นนี่ขอให้ออกทางเดิม อย่าเผลอออกผิดออกทางล่างไม่งั้นคงเหม็นน่าดู

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 10:46:21 »
เฮ้อ หนักใจ  *้ั์smoking*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 10:50:09 »
ผมว่า โซออน นะคับ เปงสัตในตำนาน มังกรผู้ควบคุมลม

แต่ที่แน่ ๆ โหดมากเลยอะคับ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Aragan

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 11:27:33 »
เห็นบางคนบอกว่าดราก้อน กินผลมังกร

งั้นผมขอมั่วโหวต ชิริว ของกลุ่มหนวดดำเป็นโซออนสัตว์มายามังกร และ ป๊ะป๋าดราก้อนเป็น โรเกีย ลม

มั่วเสร็จเราก็ว่ายน้ำตามคนอื่นที่ชิงทะเลไปก่อนต่อไป  *bath2* *bath2*

*lulla* *lulla* *lulla*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 11:45:52 »
ชิริวแปลว่ามังกรก้จิง แต่สงสัยคำที่มันเรียกว่า ชิริวแห่งสายฝนน่ะสิ
เพราะน้ำเป่าสามารถทำให้พิษไม่มีผลแล้วเจือจางลง คำว่าสายฝนในชื่อมันอาจจะเปนพลังของมันก้ได้
ไม่งั้นมันไม่ชนะแมคแจลแลนง่ายๆขนาดนั้นหรอก 
หรือว่าจะเป็นสายโซออนในตำนาน โมเดลมังกรสายฝน แล้วดราก้อนเปนมังกรลม
แต่ในใจผมก้50-50นะ เรื่องดราก้อนโซออนก่ะโรเกีย

Aragan

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:04:53 »
ชิริวแปลว่ามังกรก้จิง แต่สงสัยคำที่มันเรียกว่า ชิริวแห่งสายฝนน่ะสิ
เพราะน้ำเป่าสามารถทำให้พิษไม่มีผลแล้วเจือจางลง คำว่าสายฝนในชื่อมันอาจจะเปนพลังของมันก้ได้
ไม่งั้นมันไม่ชนะแมคแจลแลนง่ายๆขนาดนั้นหรอก 
หรือว่าจะเป็นสายโซออนในตำนาน โมเดลมังกรสายฝน แล้วดราก้อนเปนมังกรลม
แต่ในใจผมก้50-50นะ เรื่องดราก้อนโซออนก่ะโรเกีย

ปกติตามตำนานต่างๆทั่วโลก เทพเท่านั้นที่จะมีพลังในการควบคุมธรรมชาติ และมังกรจะถูกจัดให้เป็นเพียงอสุรกาย ตัวแทนแห่งความชั่วร้ายและความวิบัติ

มีเพียงไม่กี่ชาติที่นับถือมังกรเป็นเทพเจ้า เช่น จีน และมังกรเจ้าสมุทรของจีนก็มีพลังในการควบคุมฝน เลยจับมามั่วกับฉายามัน ชิริวแห่งสายฝน ซะเลย เลียนแบบ เซ็นโซคุแห่งพุทธองค์

ใครใช้ให้ชื่อมันดันเป็นชื่อเดียวกับเทพเจ้ามังกรองค์หนึ่งล่ะฟ่ะ เค้าเลยมั่วซะเลย แค่นั้น  *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:05:22 »

ฝนเลือดคะ ฟันคนจนเลือดสาดกระเซ็นเป็นสายฝน *glad*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:09:26 »
ถ้าคุนแพนมั่นใจอย่างงี้ ดราก้อน คนเดียวล่ะคับ
ที่ต้องลุ้นว่าจะโซออนรึโรเกีย  *haha*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:22:53 »
ผลลิงครับ "มังกี้" ดี ดราก้อน *number1*

สายโซออน สัตว์มายา อาจจะเป็นลิงในตำนาน "ซุน หงอคง"อ่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:25:04 »
เฮ้อ  *้ั์smoking*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:26:34 »
ผลลิงครับ "มังกี้" ดี ดราก้อน *number1*

สายโซออน สัตว์มายา อาจจะเป็นลิงในตำนาน "ซุน หงอคง"อ่ะ

จริงอ่ะ ดราก้อนคือ 4 หาง  *้ั์cool*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 12:53:06 »

ถ้าเป็นแบบนี้จิงๆ คงแพ้โมเดล ยูไล อะครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ