หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...  (อ่าน 54516 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 16:59:34 »
คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...

ส่วนใหญ่หลายๆท่านคิดว่า เป็นสายโรเกีย
แต่ผมคิดว่าอาจจะเป็น สายพารามีเซีย ก็ได้นะ
เพราะยังไม่เห็น dragon  มีร่างเป็นสายโรเกียเลยเห็นแต่คล้ายๆว่าจะใช้พลังลมพายุ (หรือผมลืม)

อย่างแมคเจลแลนตอนแรกผมยังคิดว่าเป็นสายโรเกียเลย...

บางที dragon อาจจะเป็นสายโซออนสัตว์มายา ก็ได้ตามชื่ออ่ะ Dragon
อาจจะเป็น มังกรฟ้า ที่สามารถควบคุมลมพายุได้ (มาแนวหนังจีนเลย....วุ้ย)

ท่านสาวก One Piece คิดเช่นไรกันบ้างครับ...dragon สายอะไร...

ปล.dragon ยังไม่แสดงพลังให้เห็นสักเท่าไร ยังไม่สามารถเฟริมได้ แค่เดาๆ หรือใช้เหตุผลนิดหน่อยก็พอครับ..  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 02:49:17 โดย เดามั่วมั่ง »

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 17:37:28 »
ผมว่าไม่น่าจะต่างจากคิจิมากอ่ะคัฟ คนที่อยู่ในภาคเดอะมูฟวี่อ่ะคัฟ(ไม่รุผมจำชื่อมันผิดป่าวใครแม่นข้อมูลแก้ให้ป๋มที คนที่ควบคุมแรงโน้มถ่วงอ่ะคัฟ) น่าจะเป็นสายเดียวกัน *rip* *rip* *rip* *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิดว่า Dragon มีพลังผลปีศาจสายอะไร...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 17:59:23 »
ผมว่าไม่น่าจะต่างจากคิจิมากอ่ะคัฟ คนที่อยู่ในภาคเดอะมูฟวี่อ่ะคัฟ(ไม่รุผมจำชื่อมันผิดป่าวใครแม่นข้อมูลแก้ให้ป๋มที คนที่ควบคุมแรงโน้มถ่วงอ่ะคัฟ) น่าจะเป็นสายเดียวกัน *rip* *rip* *rip* *rip*

ที่บอกคือ ราชสีห์คำราม ชิกิ รึเปล่า...พลังจากผลลอยละล่องนะครับ  *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:02:10 »
ส่วนตัวนะ ผมว่าสายโรเกีย น่าจะเกี่ยวกับลม
จำกันได้มั้ยคับว่ากราฟบอกลูฟี่ว่าดราก้อนจะมาส่งที่ลอกทาวน์
แล้วตอนที่เปิดตัวดราก้อนที่ลอกทาว(ในอนิเมะนะ)
เปนฉากที่มันเดินมาเรื่อยๆ แล้วบอกว่า
'พัดเข้าไปสายลมแห่งโชคชะตาเอ๋ย'
แล้วก้อีกทีก่อนที่ลูฟี่จะโดนสโมกเกอร์จับ
'โจรสลัดงั้นหรอ'แล้วก้อะไรต่อไม่รุ้
แล้วตอนที่พวกลูฟี่ออกเรือ ลมก้พัดส่งให้เรือของพวกลูฟี่ไปได้เร็วขึ้น
เลยคิดว่าคงจะเกี่ยวกับลมน่ะคับ

ส่วนชิกิ เปนสายพารามีเซียคับ

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:03:08 »
ถ้าบอกว่าเป็นสายโรเกียป๋าแกจะเป็นอะไรอ่ะ พายุเหรอคะ  ในพายุก็ต้องมีลมมีฝนมีฟ้าฝ่า ป๋าแกสลายตัวไปเป็นพายุ ???? *rip* *rip* *rip*

แต่เราคิดว่าน่าจะเป็นพารามิเซีย ไม่มีเหตุผลนะคะ แค่ความรู้สึก แบบว่าเรียกพายุได้แต่คงย่อยตัวเองเป็นพายุไม่ได้

บางที dragon อาจจะเป็นสายโซออนสัตว์มายา ก็ได้ตามชื่ออ่ะ Dragon
อาจจะเป็น มังกรฟ้า ที่สามารถควบคุมลมพายุได้ (มาแนวหนังจีนเลย....วุ้ย)

ความคิดน่าสนนะคะ *haha* *haha*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:06:34 โดย nu-dawan »
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:16:17 »
อาจจะเปนโซออนก้ได้นะคับ เพราะแต่ละคนที่มีพลังพิเศษ
ก้จะเอาพลังของตัวเองมานำหน้าชื่อตัวเอง เช่น
ไดมอน โจส   ฟินิกส์ มัลโก้
มังกี้ ดี ดราก้อน ก้อาจจะเปนโซออนก่ะได้คับ

แต่ผมก้คิดอยุ่ว่ามันต้องเกี่ยวก่ะลมแหละ ตามเหตุผลที่ได้บอกไปแล้ว
ถ้าเปนโรเกียผลลมจิงๆ ดราก้อนคงโหดไม่แพ้เอเนลูหรอกคับ
เพราะ ลม จับต้องไม่ได้ เผลอๆเจ๋งกว่าสายฟ้าของก๊อดอีกนะ

แล้วอีกเรื่องที่คิดว่าเปนโรเกียผลลม ก้เพราะใครเคยบอกไว้ไม่รุ้
เวลาที่ลมพัด ดราก้อนจะหันไปทางตะวันตก รึทางไหนนี่แหละ
อิวานคอฟละมั้ง

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:29:53 »
ชื่อเต็มๆ มังกี้ ดี ดราก้อนบอล z

กินผลอะไรไม่รู้แต่ขอพรได้ 3 ประการ อะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:49 »
ปู่ ผมถอนสมอรอเอามั้ยย  *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:39:52 »
ฮ่าๆ ไม่ได้จะออกทะเลนะครับ ผมจริงจัง ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:53:38 »
ถ้าถึงขนาดนี้อย่าว่าทะเลเลย แปซิฟิกผมยกให้ปู่คนเดียวไปเลย  *haha*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:27:31 »
ผมว่าน่าจะเป็น สายโซลออนสัตว์ในตำนาน โดยส่วนตัวคิดว่า สายนี้เป็นสายกลางอะ
คือประมานว่า เป็นได้2สาย เหมือน มัลโก อะโจมตีโรเกีย แต่กายเป็นสัตว์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:45:55 »
ผมว่าน่าจะเป็น สายโซลออนสัตว์ในตำนาน โดยส่วนตัวคิดว่า สายนี้เป็นสายกลางอะ
คือประมานว่า เป็นได้2สาย เหมือน มัลโก อะโจมตีโรเกีย แต่กายเป็นสัตว์
คุณคิดต่างเกินไปมั้ยคับ สายกลาง  *haha* *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:54:57 »
ตอนแรกดราก้อนบอล ตอนนี้ไปทางสายกลางละ -/\-
ลักษณะจะได้ตามคูริรินมาละคนเดียวได้ทั้ง 2 อย่างทั้งการ์ตูนทั้งพระ
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:58:26 »
เอ้า เอาเข้าไป  เฮ้อ  *้ั์smoking*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 22:10:31 »
คุณคิดต่างเกินไปมั้ยคับ สายกลาง  *haha* *haha*
พอดีไม่ชอบตามคัยอ่าคับ

ไม่ต่างก้อไม่เท่อะดิ  *้ั์post2* *้ั์post2*