หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการฟันดาบของมิฮอคอ่ะ คลื่นดาบมันคือพลังปกติหรือฮาคิ  (อ่าน 36372 ครั้ง)

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าไม่ใช่ออโต้  บากี้คงมีประสาทสำผัสที่ไวมากกกก  หากเทียบ น่าจะสัก60เปอร์เซ็นของบุนเคน

เพราะตอนนั้นบากี้คงยังใช้บุนเคน ไม่ได้

panndora

• บุคคลทั่วไป
เค็นบุนจ๊ะรูปหล่อ ^^

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 ทำไมถึงรู้สึกว่า การแยกร่างของบากี้ มันมีข้อจำกัดไม่ใช่เหรอคับ ไม่รู้ว่าเข้าใจผิดหรือไม่
คือมันมีจำนวนชิ้นส่วนเท่าไร(จำกัด)ไม่รู้ แล้วแต่ละชิ้นจะสามารถลอยเคลื่อนไหว
กระจายกันออกไปได้แค่ 50 เมตร ไม่น่าจะแยกได้ถึงระดับโมเลกุลน่ะ
และส่วนเท้าจะลอยไม่ได้ เพราะงั้นจุดอ่อนจริงๆอยู่ที่เท้าเนี่ยแหละ
ผมว่าสายพารามิเซียยังไงก็ต้องคงรูปร่างของมนุษย์เอาไว้อยู่คับ
ดังนั้นพารามิเซียที่โกงที่สุดก็คือลูฟี่เนี่ยแหละ
เพราะมันเป็นเหมือนพารามิเซียกึงโรเกียตรงที่
ร่างกายของมันเป็นยางที่สมบัติของสสารประเภทยางมาด้วย เช่นกันแรงกระแทกหรือกันไฟฟ้า
ซึ่งจะต่างจากพวกพารามิเซียตัวอื่นที่ยังคงร่างกายเป็นมนุษย์
แต่มีความสามารถพิเศษเพิ่มขึ้น เช่นปล่อยแสงได้ ระเบิดได้ ปล่อยเทียน แต่การโจมตีโดนก็ยังโดนอยู่

ปล ผลของบากี้ถ้าจะพัฒนาความสามารถ คงเป็นการแยกร่างแบบรวดเร็วดังใจนึก แต่ยังไงก็ยังมีจุดอ่อนที่เท้าแฮะ

panndora

ทำไมถึงรู้สึกว่า การแยกร่างของบากี้ มันมีข้อจำกัดไม่ใช่เหรอคับ ไม่รู้ว่าเข้าใจผิดหรือไม่
คือมันมีจำนวนชิ้นส่วนเท่าไร(จำกัด)ไม่รู้ แล้วแต่ละชิ้นจะสามารถลอยเคลื่อนไหว
กระจายกันออกไปได้แค่ 50 เมตร ไม่น่าจะแยกได้ถึงระดับโมเลกุลน่ะ
และส่วนเท้าจะลอยไม่ได้ เพราะงั้นจุดอ่อนจริงๆอยู่ที่เท้าเนี่ยแหละ
ผมว่าสายพารามิเซียยังไงก็ต้องคงรูปร่างของมนุษย์เอาไว้อยู่คับ
ดังนั้นพารามิเซียที่โกงที่สุดก็คือลูฟี่เนี่ยแหละ
เพราะมันเป็นเหมือนพารามิเซียกึงโรเกียตรงที่
ร่างกายของมันเป็นยางที่สมบัติของสสารประเภทยางมาด้วย เช่นกันแรงกระแทกหรือกันไฟฟ้า
ซึ่งจะต่างจากพวกพารามิเซียตัวอื่นที่ยังคงร่างกายเป็นมนุษย์
แต่มีความสามารถพิเศษเพิ่มขึ้น เช่นปล่อยแสงได้ ระเบิดได้ ปล่อยเทียน แต่การโจมตีโดนก็ยังโดนอยู่

ปล ผลของบากี้ถ้าจะพัฒนาความสามารถ คงเป็นการแยกร่างแบบรวดเร็วดังใจนึก แต่ยังไงก็ยังมีจุดอ่อนที่เท้าแฮะ
เดี๋ยวจะหา SBS มาแปะให้คะ อ.โอดะอธิบายเองเลยว่าแยกได้ระดับยิบเลย ^^ (เราว่าเราจำไม่ผิดนะคะ)
เรื่องระยะเข้าใจถูกแล้วคะ มีระยะในการแยกร่างอยู่ ส่วนเท้าก็ต้องติดพื้นและไม่สามารถเหาะได้ใช่คะ
แต่เท้าก็สามารถแยกส่วนได้เช่นกันลองดูตอนที่ลุยนรกบัวแดงนั่นแหละคะบากี้ยังแยกเท้าหลบหนามอยู่เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:55:48 โดย panndora »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่านะ พวกพารามีเซียอ่ะ ถ้าดึงพลังออกมาใช้ดีๆโหดกว่าโรเกียอีกนะ

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่านะ พวกพารามีเซียอ่ะ ถ้าดึงพลังออกมาใช้ดีๆโหดกว่าโรเกียอีกนะ
คิดเหมือนกัน
ผมว่าพาราซิเมีย เนี่ยเจ๋งสุดละ *great* *great*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ส่วนผมว่าดีไม่ดี บากี้ มีฮาคิราชันย์

แบบว่า อ.โอดะ ส่งบทให้มาเด่นแล้วก็จัดเต็มไปเลย *number1*

Augustz

• *
แชงค์ที่เคยอยุ่บนเรือของโรเจอร์ยังมี บากี้ก้เคยอยุ่อาจจะมีก้ได้

จิงม่ะ ???

robotmonk

• *
งั้นแสดงว่าสามารถแยกย่อยได้อีก ตามใจเจ้าของ
อย่างงี้ในอนาคตคงเก่งมาก(ถ้าไม่มีใครรู้จุดอ่อนเรื่องเท้ามันน่ะ)
มันจะกลายเป็นโกงกว่าโรเกียอีกน่ะเนี่ย
เพราะมันแยกร่างทันทีเลย ซึ่งต่างจากโรเกียที่การแยกสลายร่าง
เหมือนผลพลอยได้ เพราะแปลงตัวเองเป็นสสารก่อนถึงจะแยกร่างได้
ถ้าหยุดตั้งแต่ตอนกำลังจะกลายเป็นสสารด้วยฮาคิ ก็จะไม่สามารถแยกร่างได้

ปล แต่เจ้าตัวบากี้เอง คงไม่คิดจะพัฒนาความสามารถอะไรมากมายหรอกมั้ง
เพราะเจ้าหมอนี้มันต้องการแค่สมบัติเท่านั้น เน้นการเอาตัวรอด(หนี)อย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:15:41 โดย robotmonk »

panndora

Augustz

• *

robotmonk

• *
เยี่ยมเลย แสดงว่าความสามารถของบากี้จะเทพมาก
เพราะของเสียของพารามิเซียเนี่ยละจะกลายเป็นจุดเด่นแทน

เนื่องจากสมบัติที่ว่าแต่ละชิ้นส่วนยังคงเป็นร่างมนุษย์อย่างงี้ฮาคิก็ฮาคิเถอะ
ยังไงก็ไม่กลับเป็นร่างคน เพราะแต่ๆละส่วนก็ยังเป็นร่างของตัวเองอยู่

โหดมาก พี่น้อง *shock*

panndora

SBS นี่จากเล่ม 12 เองนะคะ แต่ตอนสงครามสุดยอดก็น่าจะพัฒนาไปมากกว่าที่ อ.โอดะตอบใน SBS แล้วละคะส่วนตัวนะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมบากี้มันไม่ยอมเอามือหิ้วเท้าของมันไปตอนมันลอย ปล่อยให้เท้าเดินกับพื้นอยู่ได้ ถ้ามือถือไปก็คงลอยได้สบาย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
อ่อ ผมรุ้ละ เห็นเค้าบอกว่าเงื่อนไขพลังของบากี้คือ
เท้าต้องติดพื้น เพราะงั้นเลยไม่เอาเท้าลอยขึ้นไปด้วยไงคับ  หรือป่าวหว่า  *้ัdoubt*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:27:18 โดย Augustz »