หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการฟันดาบของมิฮอคอ่ะ คลื่นดาบมันคือพลังปกติหรือฮาคิ  (อ่าน 36377 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
เพราะมีข้อสงสัยตอนที่บาร์กี้มันโดนมิฮอคฟันขาดสองท่อนแล้วไม่ตายเนี่ย เพราะว่ามันแยกส่วนทันหรือว่าร่างกายมันแยกส่วนออโต้เมื่อถูกฟัน แต่ถ้าใช้ฮาคิฟัน ก็น่าจะขาดดับอนาถเหมือนกัน

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอนฟันบากี้เป็นคลื่นดาบปกติแน่นอนครับ เพราะมิฮอร์คไม่รู้ความสามารถบากี้มาก่อน
แต่ฟันแบบใส่ฮาคิลงไปด้วยได้รึเปล่าไม่ขอฟันธงครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มันแยกส่วนหลบดาบของมิฮอกอ่ะป่าวว  *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
น่าจะเป็นทั้งสองอย่าง

ครั้งแรก อาจจะไม่ได้ใช้ฮาคิ แต่ฟันแล้ว ผ่านตัวบากี้ไปเลย

ครั้งที่สอง อาจจะใส่ฮาคิไปด้วย แต่ บากี้มันเหวอก่อก็เลยแยกส่วนหลบ - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เพราะมีข้อสงสัยตอนที่บาร์กี้มันโดนมิฮอคฟันขาดสองท่อนแล้วไม่ตายเนี่ย เพราะว่ามันแยกส่วนทันหรือว่าร่างกายมันแยกส่วนออโต้เมื่อถูกฟัน แต่ถ้าใช้ฮาคิฟัน ก็น่าจะขาดดับอนาถเหมือนกัน

ผมว่าบากี้แยกร่าง ออโต้ ได้นะ....
ขนาดลูฟี่โดนลูกปืนแบบไม่ตั้งตัวยังยืดได้เลย...(เกี่ยวกันไหมหว่า)

ปล.เดาเอาล้วนๆ.... *number1*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
บากี้มันเทพ *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่าถ้าจะโดนร่างจริงคลื่นที่ฟันมาไม่น่าจะทำให้โดนได้ ต้องโดนดาบที่ใส่ฮาคิโดยตรงป่าวอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
แต่ลูฟี่มันเป็นยางอยู่แล้วนะ คือจะบอกว่ามันเป็นยางตลอดเวลาอ่ะ แต่บาร์กี้อ่ะ มันไม่ได้แยกส่วนตลอดเวลา มันแยกเฉพาะตอนมันตั้งจัยแยกอ่ะ จากที่ผ่านตามา  *dontknow* *dontknow*

nu-dawan

• *
บางทีบากี้อาจจะแยกร่างได้แบบเสี้ยววินาทีไม่ถึงอัตโนมัติก็ได้นะ เพราะถ้าเปรียบเทียบกันคนที่มีผลปีศาจสายโรเกียที่เปลี่ยนร่างตัวเองได้ในเสี้ยววินาทีเวลาโดนโจมตี ส่วยตาเหยี่ยวคิดว่าเป็นแค่คลื่นดาบนะ ไม่ถึงขั้นฮาคิหรอก ทั้งใหญ่ทั้งยาวขนาดนั้น *hoho* *hoho*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หรือว่า บากี้มันมีเคนบุนฯฮาคิ เลยหลบได้ทัน  *shock*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมว่า มันตกใจมากกว่า บุนเค็น -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่าถ้าจะโดนร่างจริงคลื่นที่ฟันมาไม่น่าจะทำให้โดนได้ ต้องโดนดาบที่ใส่ฮาคิโดยตรงป่าวอะ
ผมก้อคิดเหมือนกัน ว่าดาบใส่ฮาคิเราต้องเอาดาบฟันเองมันถึงจะโดนนะ ถ้าเป็นคลื่นที่ฟันมาตงไม่มีฮาคิ

panndora

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่จำได้ระบบการแยกร่างของบากี้คือไวดังใจนึกเลยนะคะแบบว่าจะแยกก็แยกได้เลยไม่ต้องมาคิดวิเคราะห์
ว่าจะแยกส่วนไหนส่วนไหนคือเกือบจะอัตโนมัติแหละคะบวกกับในตอนที่โดนมิฮอว์คฟันคงตกใจด้วยเลยแยกไวไปใหญ่

อีกอย่างถึงมิฮอว์คจะอักฮาคิมาในดาบถ้าบากี้แยกร่างก่อนแล้วฟันไม่โดน ใส่ฮาคิมายังไงก็ฟันไม่โดนอยู่ดีคะ
อีกอย่างถ้าจำไม่ผิด(อีกแล้ว)การแยกร่างของบากี้สามารถแยกจนละเอียดยิบเป็นอณูได้เลยนะคะ

icedikza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเคยดูยุตอนหนึ่งมันจะไปช่วยเอสที่อิมเพลดาวที่ดอกบัวไรบานนะที่มันมีหนามอะพอมันไปชนหนามมันแยกผมว่ามันแยกอัตโนมัตินะ

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ผมเคยดูยุตอนหนึ่งมันจะไปช่วยเอสที่อิมเพลดาวที่ดอกบัวไรบานนะที่มันมีหนามอะพอมันไปชนหนามมันแยกผมว่ามันแยกอัตโนมัตินะ

คิดเหมือนกันเลย เพราะแต่ละก้าวที่เดิน หนามมันไม่ได้อยู่ตำแหน่งตายตัว
แต่ก็ดูบากี้มันก็เดินเรื่อยเปื่อยไม่ได้สนในหนามด้วยซ้ำ
พลังผลปีศาจสามารถพัฒนาได้
ผมว่า บากี้ มันก็คงพัฒนาถึงระดับแยก ออโต้ แล้วล่ะ

คหสต. นะครับ