หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 115380 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ช่ายคะก็ไม่ได้ว่า เฮ้ย!!ห้ามเล่นเลยนะ จริงๆก็อ่านแล้วขำไปด้วยนะคะ
แต่พอบางทีสิบกว่าคอมเมนท์ติดกันมีแต่อะไรแบบนี้ ก้รู้สึกเหมือนกันคะว่า เอิ่ม...!!
ก้เข้าใจคะว่าผู้ชายเวลาพูดเรื่องพวกนี้ก็สนุก ^^ แต่ผู้หญิงที่อ่านวันพีซก็มีนะคร๊า
ก็แบบเล่นได้ฮาๆนิดหน่อยเป็นกระสัยสนุกๆกันแบบมีพูดแพลมๆมามั้งในคอมเมนท์อะไรแบบนี้
รับรองหนุ่มๆบอร์ดนี้จะดูดีมีเสน่ห์มากกว่าพูดออกมาแต่เรื่องพวกนี้ตรงๆเลยคะ คนสวยคอนเฟิร์ม!!

รับทราบ ครับ ท่าน P ....
ผมจะเริ่มหล่อขึ้นแล้วครับ....
เอาเป็นว่า 18+ นิดหน่อย พอหอมปากหอมคอ ก็แล้วกันนะครับ....

จะว่าไปตั้งกระทู้แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน แหะ.... แบบกระทู้ปรับความเข้าใจสมาชิกบอร์ด(ตอนแรกคิดว่าจะมีตอบกันแค่ 2-3 rep เอง)

สวัสดีชาวบอร์นี้ทุกท่าน จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอสมควรล่ะ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ ขอฝากตัวด้วยนะคะ *number1* *number1*

ครับ  เห็นไหม ยังมีหลายๆท่านที่ยังอยู่เบื้องหลัง บางคนอาจจะไม่ยังกล้าเข้า บางคนก็กำลังพยายามสมัครอยู่....
ยินดีครับผม.... *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
บอร์ดนารูโตะมันเกิดอะไรขึ้นเหรอคะ (พอดีว่าติดอยู่แค่บอร์ดวันพีชอ่า 55)
บอร์ดโตะว่อนไปด้วยคำประมาณนี้คะ (เยาวชนอายุต่ำกว่า 13 ปีควรมีผู้แนะนำคะ อิอิ)
"กู ... ... สัส ... โง่ กาก สวะ " ฯลฯ อะไรแบบเนี้ยะแหละคะในตัวอย่างนี่ซอฟๆนะคะบางทีเล่นถึงแม่พ่อหรือของลับกันเลย
คือการด่ากันมันเป็นเรื่องปกติของบอร์ดฝั่งนั้นไปแล้วอ่ะคะไม่อยากให้บอร์ด OP เป็นแบบนั้นด้วย ^^

สวัสดีชาวบอร์นี้ทุกท่าน จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอสมควรล่ะ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ ขอฝากตัวด้วยนะคะ *number1* *number1*
ยินดีต้อนรับค๊า....นู๋ดาวันคนสวย *love*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:00:26 โดย panndora »

EmoHang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
บอร์ดนี้ทำผมหายสงสัยไปหลายอยู่เหมือนกัน *love*

OffeSpiN

• *
ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

^
^
แง๊!! เข้าตัวเค้าง่ะ
*shock* *shock* *shock* *shock*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ดีนะที่ผมเป็นคนจริงจัง ไม่เคยโพสไร้สาระสักครั้งเดียว ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล.ไร้สาระแล้วเฮฮา ดีกว่าเคร่งเหนือหาแล้วทะเลาะกัน จริงๆครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ดีนะที่ผมเป็นคนจริงจัง ไม่เคยโพสไร้สาระสักครั้งเดียว ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล.ไร้สาระแล้วเฮฮา ดีกว่าเคร่งเหนือหาแล้วทะเลาะกัน จริงๆครับ
อย่างคุนน่ะนะ ไม่เคยออกทะเล  *haha* ช่างกล้าพูด
พาผมออกปากอ่าวประจำอ่ะ  *haha*

panndora

*haha* ปู่กล้าพูดนะคะ ตัวนำเลยคุณปู่อ่ะคะ อิอิ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
แร๊ง ฮ่าๆๆๆๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

อย่างคุนน่ะนะ ไม่เคยออกทะเล  *haha* ช่างกล้าพูด
พาผมออกปากอ่าวประจำอ่ะ  *haha*

*hoho* ลักษณะป๋ากัสนี่ไม่ได้ออกทะเลหรอกคะ น่าจะล่มปากอ่าวนะ ฮี่ๆ แรว๊ง!! *hoho*
พอละเล่นคอมเมนท์เดียวจบคะ โป๊ะตึง!! ใครห้ามต่อยอดเรื่องปากอ่าวนะคะ 55

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แซวเค้ามาก เค้าโกดนะเทออ *hoho*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เอาเถอะ ถึงจะซ้ำซ้อนกันบ้าง ก็เดี๋ยวมีคนมาต่อยอดให้เอง เพราะ ทะเลมันกว้างใหญ่นัก 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• *
ประโยคนี้ดีฮะ ผมก็ชอบไร้สาระเวลาเครียดๆ หรือกระทู้มาม่า ยิ่งเจอเกรียนแถไปเรื่อยนี่ผมจะเอ็นดูเป็นพิเศษ แบบว่ามันน่าหยิกน่าตีจริงๆ ห้าห้าห้า *้ั์drinktea*

ปล. โพสที่แล้วผมไม่ได้เจตนาว่ากระทบใครนะ ผมพูดแบบรวมๆ ถ้าจะว่าใครผมก็กัดตรงๆ เลย ไม่ค่อยอ้อมค้อม แต่ถ้ามันกระทบใครจริงๆ ผมขอโต๊ด ผมไม่ได้เจตนาจริงๆ นะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

แซวเค้ามาก เค้าโกดนะเทออ *hoho*
ยอมไม่ได้เลยใช่ปะคะเรื่องนี้สำหรับผู้ชาย 55

ปล. โพสที่แล้วผมไม่ได้เจตนาว่ากระทบใครนะ ผมพูดแบบรวมๆ ถ้าจะว่าใครผมก็กัดตรงๆ เลย ไม่ค่อยอ้อมค้อม แต่ถ้ามันกระทบใครจริงๆ ผมขอโต๊ด ผมไม่ได้เจตนาจริงๆ นะ
ป่าวหรอกคะ แพนร้อนตัวไปเอง 555

ปู่เอาของนู๋ไปดัดแปลงหรอ งอน 3 วินาที . . . โอเคหายงอนละ ^^

เอาเถอะ ถึงจะซ้ำซ้อนกันบ้าง ก็เดี๋ยวมีคนมาต่อยอดให้เอง เพราะ ทะเลมันกว้างใหญ่นัก 555+
เอ้าไปเอาซันนี่มาเร็วคะป๋าวิน!!