หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 116051 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
ผมจะพยายามไม่ออกทะเลนะครับ เพราะกินผลไม้ปีศาจไปแล้วด้วย ออกทะเลไม่ค่อยได้อยู่แล้น *hoho* *number1*
เรือของบอร์ดเราลำใหญ่คะออกไปพร้อมกันได้เยอะ *haha*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สวัสดีทุกคน

ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!

อันนี้ไปไล่อ่านมาเจอคือเป็นบ่อยก็หยวนๆแล้วกันครับอิอิ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
รองรับคนได้ทั้งบอร์ดครับ สบายใจได้ *haha* *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
แหม๋....
รูสึกว่า ท่าน W จะชอบ  แมรี่  มากกว่า ซันนี่ นะครับ...
  *great*

OffeSpiN

• *
สวัสดีทุกคน

ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!

อันนี้ไปไล่อ่านมาเจอคือเป็นบ่อยก็หยวนๆแล้วกันครับอิอิ

ก็ต้องหยวนอยู่แล้วฮะ ผมคงไม่มีสิทธิ์ที่จะไปห้ามอะไรได้อยู่แล้ว การรณรงค์คือการปลูกจิตใต้สำนึกเท่านั้น!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่าความเห็นซ้ำกันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ยังไงก็คือความเห็นส่วนตัวที่เขาอยากจะแสดง แต่ถ้ามันหลากหลายไม่ซ้ำๆกันก็ดีมากครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
คือก็นุกนะ แต่อยากมีรูปเท่ๆกับเขาเวลาโพตทำไงนะ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อยากนั่งซันนี่สินะ จัดไปๆ *attack* *attack*

และถ้าใหญ่ไม่พอ โนอา รอเสียบ *attack* *attack*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:32:13 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
*shock* เอาจากไหนมาคับ ป๋าวิน *shock*

nu-dawan

• *
เตรียมพร้อมกันจริง  ออกทะเลไปแล้วเหมือนจะไม่ได้กลับมาซักคนนะ จากที่สังเกตทู้ที่ผ่านๆมา*haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
จัดมาเลยครับ เรือโนอา มีป่าว.... ท่าน W *haha*

Augustz

• *
ก้ข้างล่างซันนี่ไงคับ โนอา *haha*

windyzero

• *
หุหุ จัดให้หมดแล้ว - -*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ขอเรือแจวได้ไหมครับ แจวมาแจวจ้ำจึก น้ำนิ่งไหลลึกนึุกถึงคนแจว แจวเรือจะไปซื้อกล้วยทอด ขอเชิญคนในบอร์ดลุกขึ้นช่วยแจว ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
ผมขอไปเรือเครื่องละกัน ตอนน้ำท่วม ผมแจวมาพอละ  *haha*