หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ  (อ่าน 33203 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ
« เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 13:04:52 »
เรื่องอยุ่ที่ว่า หนวดขาวพูดว่า

ผู้ชายระดับแกไปเสียแขนที่อีสต์บลูมา ทำให้ทุกคนแปลกใจกันหมด
แล้วก้ตอนที่แชงค์ช่วยลูฟี่ เหมือนก่ะแชงค์จะใช้ฮาคิราชันไล่เจ้าทะเลไปด้วยน่ะ(ใช่เจ้าทะเลป่าวไม่รุ้)

ก้แสดงว่า ที่แชงค์ได้แผลมาจากทีช แชงค์ก้เก่งอยุ่พอสมควรแหละนะ
ไม่ประมาน3พลเอกก้พวกลูฟี่ตอนนี้แหละ

งั้นก้แปลว่าทีชก้มีฝีมือร้ายกาจไม่เบานี่คับ ถึงได้ทำให้แชงค์มีแผลได้จิงม่ะ

ใครคิดยังไง บอกผมหน่อยน่ะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 14:36:00 »
ผมว่าเก่ง แต่ไม่แสดงออก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 15:35:03 »
ทีช มันเก่งอยู่แล้วครับ....
ซึ่งตอนไหนสักตอนนี่แหล่ะ ที่กลุ่มหนวดขาวเคยเสนอ
ชื่อให้เป็นหัวหน้าหน่วย แต่ทีชมันไม่เอา...(ซึ่งคนระดับหัวหน้าหน่วย ในหนวดขาวฟีมือก็เยี่ยมกันอยู่แล้ว)
เท่าที่จำได้อ่ะนะ (ไม่รู้จำผิดไปรึเปล่า)

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 15:43:36 »
ที่แน่ๆ ลุงทีชแกถึกมากๆ ทนทายาทสุดๆ โดนโจมตีหนักแค่ไหนก็ทนได้ซะงั้น

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 19:20:43 »
ซึ่งตอนไหนสักตอนนี่แหล่ะ ที่กลุ่มหนวดขาวเคยเสนอ
ชื่อให้เป็นหัวหน้าหน่วย แต่ทีชมันไม่เอา...(ซึ่งคนระดับหัวหน้าหน่วย ในหนวดขาว"ฟีมือ"ก็เยี่ยมกันอยู่แล้ว)
เท่าที่จำได้อ่ะนะ (ไม่รู้จำผิดไปรึเปล่า)

แวะเข้ามาจับผิดครับ ฮ่าๆๆ *haha*

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 19:52:02 »
มีด้วยเหรอครับ ตอนที่หนวดขาวบอกจะให้ทีชเป็นหัวหน้า
ทำไมผมอ่านไม่เจอเลยอ่ะ  *rip*

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 20:10:33 »
ไม่ได้งั้นงี้นะ แชงค์ไม่น่าเสียแขนเลยอะ

เก่งออกขนาดนั้น

ถ้าเปงโซโล ดอกเดียวร่วง ไอ้เจ้าทะเลไรนั่นอะ

ถ้าจะบอกว่ามันยังไม่เก่งคงไม่ใช่แล้วละ (พระตอนนั้นไอ้อ้วนที่กิงเนื้อบริ้งมาจากไหนไม่รู้ ยิงไอ้คนที่จะยิงแชค์ตายเลย)

ถ้าลูกน้องเก่งขนาดนั้นลูกพี่จะกากก็คงไม่ใช่แล้วละ

ถ้ามีฮาคิราชันไล่ไอ้ตัวนั้นไปได้แต่ไม่มีฮาคิเกาะ?

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 20:19:25 »
ก็แซงคูสเขาเข้าไปช่วยลูฟี่ก่อนนี่คะ ไม่เคยเห็นคนอื่นวิ่งไปช่วยคนโดนรถชนหยอ
ไม่ได้ดูอย่างอื่นจะช่วยคนอย่างเดียวสุดท้ายตัวเองโดนชน
อ. โอดะ แกก็คงจะสื่อแบบนี้แหละคะ การเสียสละอะไรแบบนี้ ^^

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:36 »
ที่แชงค์มันด้วนเพราะมันกากแต่ดันเกรียนเลยโดนซะ  *้ั์smoking*

panndora

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 21:04:39 »
*great* ไปนั่งอ่านย้อนมาบางตอน *great*
อย่างน้อยลูกน้องหนวดดำก็ไม่มีฮาคิไปคนนึงแล้วละ
เจ้ามือปืนออการ์ อย่างน้อยไอหมอนี่ก็ยิงลูฟี่ไม่เข้าละเนาะ อิอิ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 23:28:06 »
ชื่อให้เป็นหัวหน้าหน่วย แต่ทีชมันไม่เอา...(ซึ่งคนระดับหัวหน้าหน่วย ในหนวดขาว"ฟีมือ"ก็เยี่ยมกันอยู่แล้ว)

แวะเข้ามาจับผิดครับ ฮ่าๆๆ *haha*

โทษทีครับ ท่าน V
แก้ก่อนๆ ฝีมือ ครับ... (ถูกยังหว่าชักเกรงแล้ว สิ)
ป๊าด  อย่างกะกำลังเรียนภาษาไทย ตอน ม.ปลาย โดนจับผิดอยู่เรื่อย.... *disappoint*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 23:32:59 »
มีด้วยเหรอครับ ตอนที่หนวดขาวบอกจะให้ทีชเป็นหัวหน้า
ทำไมผมอ่านไม่เจอเลยอ่ะ  *rip*

แค่คุ้นๆอ่ะ....แต่น่าจะใช่ (ไม่แน่ใจว่าหนวดขาวบอกเองหรือคนในกลุ่มหนวดขาวเสนอชื่อ)

ต้องให้ ท่าน P จัดการแปะให้แล้วล่ะครับ.....
ท่าน P ครับพอว่าจะแปะ หรือยังครับ....
  *dead*

marangone

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 23:56:38 »
แค่คุ้นๆอ่ะ....แต่น่าจะใช่ (ไม่แน่ใจว่าหนวดขาวบอกเองหรือคนในกลุ่มหนวดขาวเสนอชื่อ)

ต้องให้ ท่าน P จัดการแปะให้แล้วล่ะครับ.....
ท่าน P ครับพอว่าจะแปะ หรือยังครับ....
  *dead*

ถ้าจำไม่ผิด จะเป็นเอสนะครับ ที่บอกให้ทีชเป็นหัวหน้าหน่วยที่ 2 เพราะอยู่มานานกว่า แต่ทีชมันบอกให้เอสเป็นอ่ะดีแล้ว ประมานนี้อ่ะ

panndora

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 23:59:38 »
  *dead*
อาจจะสับสนนิดหน่อยรึป่าวคะ ตอนนั้นมันเป็นช่องต่อกันของสองเหตุการณ์
ช่องแรกคือตอนที่เอสถูกชวนให้เป็นหัวหน้าหน่วย ช่องสองเป็นเอสคุยกับทีช
ว่าทีชอยู่มานานกว่าเขา อะไรแบบนี้ อาจจะสับสนตรงนี้ก็ได้จ้ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 19:30:19 โดย panndora »

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:08:56 »
ระดับแชงค์ตอนนั้นคงจะจัดการกับเจ้าทะเลได้สบายก่อนที่จะถึงตัวลูฟี้ด้วยซ้ำ

แต่เห็นอยู่ตอนนึงแชงค์แก้ตัวว่าเอาไปเดิมพันกับยุคสมัยใหม่นี่แหละมั้ง

คงจะสื่อว่าทะเลมันอันตรายมากสำหรับลูฟี่ตอนนี้จึงยอมเสียเเขนข้างนึง

และรู้สึกแชงค์จะตั้งใจทำจิงๆเพราะทุกครั้งที่แชงค์พูดรู้สึกภูมิใจยังไงยังงั้นอ่ะ   *rip*