หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ  (อ่าน 33202 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:14:44 »
แค่คุ้นๆอ่ะ....แต่น่าจะใช่ (ไม่แน่ใจว่าหนวดขาวบอกเองหรือคนในกลุ่มหนวดขาวเสนอชื่อ)
ต้องให้ ท่าน P จัดการแปะให้แล้วล่ะครับ.....
ท่าน P ครับพอว่าจะแปะ หรือยังครับ....
  *dead*
อาจจะสับสนนิดหน่อยรึป่าวคะ ตอนนั้นมันเป็นช่องต่อกันของสองเหตุการณ์
ช่องแรกคือตอนที่เอสถูกชวนให้เป็นหัวหน้าหน่วย ช่องสองเป็นเอสคุยกับทีช
ว่าทีชอยู่มานานกว่าเขา อะไรแบบนี้ อาจจะสับสนตรงนี้ก็ได้จ้ะ

อ่ะ....สงสัยจะสับสนเอง 555

อย่างน้อยเอสก็คนในกลุ่มหนวดขาว แล้วก็ชวนให้ทีชเป็นหัวหน้าหน่วย(ถึงจะชวนเพราะอยู่นานกว่าก็เถอะ)
ขอผม ถูกนิดนึงได้ป่าวอ่ะ.... นะนะ*
glad*

OffeSpiN

• *
Re: มีสงสัยตอนที่แชงค์คุยก่ะหนวดขาวม่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 01:21:23 »
ก็พอจะตีความแบบนั้นได้อยู่ที่เอสบอกว่าทีชอยู่หน่วย 2 มานานกว่า แต่ทีชบอกว่าตัวเองไม่ทะเยอทะยานอะไรประมาณนั้นแหล่ะ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 01:29:19 »
ก็แซงคูสเขาเข้าไปช่วยลูฟี่ก่อนนี่คะ ไม่เคยเห็นคนอื่นวิ่งไปช่วยคนโดนรถชนหยอ
ไม่ได้ดูอย่างอื่นจะช่วยคนอย่างเดียวสุดท้ายตัวเองโดนชน
อ. โอดะ แกก็คงจะสื่อแบบนี้แหละคะ การเสียสละอะไรแบบนี้ ^^

อ่อๆๆตอนนั้นคงฝึกมาไม่พอตอนนี้เทพแล้ว 

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 01:32:26 »
ไม่ได้ว่านว่าแชงค์ไม่เก่ง

แต่ทำไมตาเหยี่ยวพูดเหมือนเหนือก่าเลยอะ ตอนที่เจอกันที่เกาะไรสักอย่าง

ที่บอกไม่อยากสู้กะคนพิการ

หรือหยอกล้อกัน

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 01:47:17 »

แต่ทำไมตาเหยี่ยวพูดเหมือนเหนือก่าเลยอะ ตอนที่เจอกันที่เกาะไรสักอย่าง

แชงค์ เก่ง ครับผม....ถึงได้ชื่อว่า 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ไงครับ
ถึงขนาดประมือกับหนวดขาว และ อาคาอินุ ได้(แถมมีแขนเดียวด้วย) ถือว่าไม่ธรรมดาแล้วครับ

ที่ตาเหยี่ยวบอกเช่นนั้น เพราะ ตาเหยี่ยวมองว่าการเอาชนะแชงค์เป็นการเอาเปรียบและเสียเกียรติที่เอาชนะ
คนที่มีแขนเพียงข้างเดียวตาเหยี่ยวจึงบอกไม่อยากสู้กับคนพิการครับ....
  *great*

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 02:42:35 »
1ใน4จักรพรรดิ์ดูเหมือนเก่งกว่า 7เทพนะ

จะบอกว่าเสียเกียรติก็คงไม่ใช่แล้วละ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 09:25:58 »
1ใน4จักรพรรดิ์ดูเหมือนเก่งกว่า 7เทพนะ
จะบอกว่าเสียเกียรติก็คงไม่ใช่แล้วละ
คือการพูดของตาเหยี่ยวที่ไม่สู้กับแซงคูสไม่ได้พูดด้วยตำแหน่งไงคะ พูดด้วยฝีมือ ณ ตอนนั้นแบบตัวต่อตัว
ถ้าสู้กันแบบยกพวกตีกัน 7 เทพเจอ 4 จักรพรรดิโอเค 4 จักรพรรดิอาจโหดกว่าแต่ถ้าตัวๆแซงคูสกับมิฮอว์คมันก็ไม่แน่คะ
เรื่องดาบตาเหยี่ยวน่าจะเหนือกว่า

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 09:42:15 »

แชงค์ เก่ง ครับผม....ถึงได้ชื่อว่า 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ไงครับ
ถึงขนาดประมือกับหนวดขาว และ อาคาอินุ ได้(แถมมีแขนเดียวด้วย) ถือว่าไม่ธรรมดาแล้วครับ

ที่ตาเหยี่ยวบอกเช่นนั้น เพราะ ตาเหยี่ยวมองว่าการเอาชนะแชงค์เป็นการเอาเปรียบและเสียเกียรติที่เอาชนะ
คนที่มีแขนเพียงข้างเดียวตาเหยี่ยวจึงบอกไม่อยากสู้กับคนพิการครับ....
  *great*

ต้องรวมถึงตอนศึกมารีนฟอร์ดด้วยสิครับ เพราะว่าแชงค์มาจอมพลเขายอมสงบศึกเลย ขนาดตอนนั้น 3 พลเอก และ 7 เทพยังอยู่ =w= แสดงว่าเก่งสุดๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:02:47 »
ป๋าแชงค์เค้ารุ่นใหญ่ฮะ ใครก้ไม่กล้าก่ะเค้าหรอก  *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:05:55 »
ป๋าแชงค์เค้ารุ่นใหญ่ฮะ ใครก้ไม่กล้าก่ะเค้าหรอก  *hoho*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:14:34 »
แชงค์แขนข้างไหนขาดอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:17:20 »
ข้างซ้ายคับ ทุกวันนี้เหลือแต่แขนขวา
สงสัยอยุ่น่ะ เวลาเข้าห้องน้ามเนี่ย จะเอามือไหนล้างตูด  *haha*

pujee

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:31:10 »
ข้างซ้ายคับ ทุกวันนี้เหลือแต่แขนขวา
สงสัยอยุ่น่ะ เวลาเข้าห้องน้ามเนี่ย จะเอามือไหนล้างตูด  *haha*

สงสัยใช้ที่ฉีดตรูดอย่างเดียวครับ หรือไม่ก็เอาดาบป้ายแปะ ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:44:03 »
ดาบจะบาดตูดมั้ยล่ะนั่น  *haha*

pujee

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:48:40 »
ดาบจะบาดตูดมั้ยล่ะนั่น  *haha*

ใช้ฮาคิเกราะสิตรูดจะได้แข็งแกร่ง ฮ่าๆ