หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 172024 ครั้ง)

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 12:46:18 »
ผมว่าสายฟ้าที่เอเนลปล่อยออกมามันเป็นแค่พลังงานนะครับถึงโซโลจะมีฮาคิที่แข็งแกร่งเข้าขั้นฟันสายฟ้าขาดก็ไม่น่าจะเข้าถึงตัวก็อดได้ถ้าเอเนลไม่ยอมอยู่ในระยะประชิดหรือยืนวัดกันในระยะดาบของโซโล โอกาสที่โซโลจะชนะมีน้อยมากครับถ้าโซโลจะชนะน่าจะประกอบด้วยตัวแปรที่เป็นปัจจัยเหล่านี้
   1. โซโลต้องกันการโต้ตอบด้วยกระแสไฟฟ้าเปนล้านโวลท์ได้ตอนเข้าระยะชิด
   2. โซโลต้องมีความเร็วและแม่นยำพอที่จะฟันร่างเอเนล
   3. อย่างที่กระทู้ข้างบนบอกครับเอนลใช้หัวสู้ด้วยเพราะงั้นโซโลจะต้องฉลาดและใช้หัวสู้กับเอนลเพื่อที่จะหาวิธีโจมตีให้ได้
   4. การยั่วยุให้เอเนลขาดสติก็อาจช่วยโซโลได้ แต่ผมว่ายากนะ
   ปล. ถ้าโซโลเปิดสกิลเพื่อนพระเอกจริงก็ไม่น่าแพ้เน้อะ *damage* *disappoint*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 12:52:03 »
   ปล. ถ้าโซโลเปิดสกิลเพื่อนพระเอกจริงก็ไม่น่าแพ้เน้อะ *damage* *disappoint*
ชอบประโยคนี้มากคะ *haha*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 14:43:07 »
ปลื้มมากครับกับคอมเม้นของท่านP *hoho* *love*

ROOKiZE

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 16:22:42 »
ยังเอเนลก็ชนะครับ
1.ถ้าสู้กันแล้วคู่ต่อสู้อยู่ห่างไป1กิโลจะสู้ได้มั้ยเอเนลปล่อยสายไฟ100ล้านโวลล์หรือ1000ล้านโวลล์ในระยะไกลก็จอดแล้ว(ถ้าหลบได้ก็ปล่อยบอลไฟฟ้าลูกเท่าเกาะใส่แล้วโซโลจะหนีไปไหน)
2.อย่าลืมว่าเอเนลก็มีฮาคิที่รับรู้ได้ว่าจะโจมตีมาทางไหนก็สามารถหลบได้
3.ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทนไฟฟ้าได้100ล้านโวลล์หรอกคับนอกจากลูฟี่
4.ถ้าโซโลฟันโดนเอเนลน็อคไปก็กระตุ้นหัวใจขึ้นมาใหม่ได้
5.เอเนลสามารถใช้ไฟฟ้าเปลี่ยนเป็นความร้อนได้...ดาบที่โซโลถือกับคาบมามีหรือจะไม่ละลายในเมื่อขนาดทองคำยังละลาย
6.คนที่จะชนะเอเนลได้มีแค่ลูฟี่กับคนที่โจมตีได้ระยะไกลเท่านั้นครับสำหรับโซโลยังเร็วไป
ขอโทษนะโซโลT_T
*dontknow* *dontknow* *dontknow*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 16:42:52 »
1.ถ้าสู้กันแล้วคู่ต่อสู้อยู่ห่างไป1กิโลจะสู้ได้มั้ยเอเนลปล่อยสายไฟ100ล้านโวลล์หรือ1000ล้านโวลล์ในระยะไกลก็จอดแล้ว(ถ้าหลบได้ก็ปล่อยบอลไฟฟ้าลูกเท่าเกาะใส่แล้วโซโลจะหนีไปไหน)
2.อย่าลืมว่าเอเนลก็มีฮาคิที่รับรู้ได้ว่าจะโจมตีมาทางไหนก็สามารถหลบได้
3.ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทนไฟฟ้าได้100ล้านโวลล์หรอกคับนอกจากลูฟี่
4.ถ้าโซโลฟันโดนเอเนลน็อคไปก็กระตุ้นหัวใจขึ้นมาใหม่ได้
5.เอเนลสามารถใช้ไฟฟ้าเปลี่ยนเป็นความร้อนได้...ดาบที่โซโลถือกับคาบมามีหรือจะไม่ละลายในเมื่อขนาดทองคำยังละลาย
6.คนที่จะชนะเอเนลได้มีแค่ลูฟี่กับคนที่โจมตีได้ระยะไกลเท่านั้นครับสำหรับโซโลยังเร็วไป
*dontknow* *dontknow* *dontknow*

ตอบก็มีเหตุผลอยู่นะครับ...
แต่ตอบแบบนี้ เด๋ว คนที่ชอบโซโล จะทะเลเดือด...... รึเปล่าอ่ะ
  *shock*

ปล.ผมชอบ โดฟลานะครับ....ไม่เกี่ยวกัน  *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 17:13:34 »
ผมว่าสายฟ้าที่เอเนลปล่อยออกมามันเป็นแค่พลังงานนะครับถึงโซโลจะมีฮาคิที่แข็งแกร่งเข้าขั้นฟันสายฟ้าขาดก็ไม่น่าจะเข้าถึงตัวก็อดได้ถ้าเอเนลไม่ยอมอยู่ในระยะประชิดหรือยืนวัดกันในระยะดาบของโซโล โอกาสที่โซโลจะชนะมีน้อยมากครับถ้าโซโลจะชนะน่าจะประกอบด้วยตัวแปรที่เป็นปัจจัยเหล่านี้
   1. โซโลต้องกันการโต้ตอบด้วยกระแสไฟฟ้าเปนล้านโวลท์ได้ตอนเข้าระยะชิด
   2. โซโลต้องมีความเร็วและแม่นยำพอที่จะฟันร่างเอเนล
   3. อย่างที่กระทู้ข้างบนบอกครับเอนลใช้หัวสู้ด้วยเพราะงั้นโซโลจะต้องฉลาดและใช้หัวสู้กับเอนลเพื่อที่จะหาวิธีโจมตีให้ได้
   4. การยั่วยุให้เอเนลขาดสติก็อาจช่วยโซโลได้ แต่ผมว่ายากนะ

ข้อ 3. ที่ใช้หัวสู้กัน นี่ประมาณว่าหัวล้านชนกันป่ะครับ ฮ่าๆ

ปล.แซวเล่นนะครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

takky

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:23 »
ผมว่าที่ เอเนล โจมตีได้ไกลบนเกาะแห่งท้องฟ้าเพราะอยู่ในโลกของเมฆหรือเปล่าคล้ายๆว่าเมฆเป็นสื่อนำไฟฟ้าให้ไปผ่าตามที่ต้องการได้

ถ้ามาอยู่ข้างล่างคงอาจโจมตีไม่ไกลเท่าไหร่ อาจเพลี่ยงพล้ำ โซโล และที่ผ่าได้ทั้งเกาะมันก็มีเรืออาร์คช่วยสร้างเมฆสีดำขนาดใหญ่ให้ถ้าไม่มีก็ทำไม่ได้

อาจจะตรงข้ามกับ หนวดขาว

อยู่ข้างล่าง หนวดขาว ใช้ผลสั่นได้กับแผ่นดิน แต่ถ้าอยู่บนฟ้าเมฆมันจะแยกหรือเปล่าหรือมันจะเด้งไปเด้งมาเฉยๆ(เด้งดึ๋งๆ)ตามแรงสั่น กลายเป็นเรื่องสนุกไป

ปล.ทั้งหมดทั้งมวลความเห็นส่วนตัวอย่าว่าผมเลยแฟนก็อด *dead*

ROOKiZE

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 19:09:16 »

แต่ตอบแบบนี้ เด๋ว คนที่ชอบโซโล จะทะเลเดือด...... รึเปล่าอ่ะ
  *shock*

ปล.ผมชอบ โดฟลานะครับ....ไม่เกี่ยวกัน  *haha*

ผมก็แฟนโซโลครับ..แต่ตามเนื้อผ้าแล้วโซโลเก่งมากก็จริงแต่ถ้าจะเถียงหัวชนฝาว่าจะให้โซโลชนะมันก็ยังไงๆอยู่^_____^ *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 19:32:37 »

*shock*

ผมก็แฟนโซโลครับ..แต่ตามเนื้อผ้าแล้วโซโลเก่งมากก็จริงแต่ถ้าจะเถียงหัวชนฝาว่าจะให้โซโลชนะมันก็ยังไงๆอยู่^_____^ *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ตอบแบบนี้หล่อเลย.....ครับ  ท่าน R  *number1*

mini9293

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:28:49 »

บอลสายฟ้าลูกเท่าเกาะไม่ใช่อยากจะใช้ก็ใช้ได้เลย ขนาดอยู่บนเกาะท้องฟ้ามีเมฆเยอะยังใช้เวลาตั้งนาน
ถึงกระตุ้นหัวใจได้แต่ตัดหัวไปจะเหลืออะไร ถ้ามีแค่ลูฟี่ทีชนะได้จริงๆแล้วพวก แซงคูส หนวดดำ บิ๊กมัม ไคโด เรลี่ย์ ดราก้อน 3พลเอก คงทำได้แค่นั่งรอเอเนลูมาฆ่าแล้ว

FLAMOZ

• *
  • หนูไม่รู้หนูเป็นแมว
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:39:02 »
 *great* โซโลเท่านั้น ความชอบส่วนตัว >////<  *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:33 »
โซโลชนะคับ เพราะจิงๆแล้วโซโลก้คือคาคาชิ *้ั์post2*
ตาข้างที่บอดก้คือเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา *้ั์cool*
แล้วยังมี ตัดสายฟ้า  สายฟ้ายังตัดได้ ไงๆก้ชนะคับ *haha*
สอยเอเนลูให้ร่วงเลย  *้ั์uppercut*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:47:47 »
ผมว่าที่ เอเนล โจมตีได้ไกลบนเกาะแห่งท้องฟ้าเพราะอยู่ในโลกของเมฆหรือเปล่าคล้ายๆว่าเมฆเป็นสื่อนำไฟฟ้าให้ไปผ่าตามที่ต้องการได้
ถ้ามาอยู่ข้างล่างคงอาจโจมตีไม่ไกลเท่าไหร่ อาจเพลี่ยงพล้ำ โซโล และที่ผ่าได้ทั้งเกาะมันก็มีเรืออาร์คช่วยสร้างเมฆสีดำขนาดใหญ่ให้ถ้าไม่มีก็ทำไม่ได้
อาจจะตรงข้ามกับ หนวดขาว
อันนี้อธิบายเฉยๆนะค๊า เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่จะพิจารณาคะเพราะเป็น คหสต.
ส่วนตัวคิดว่าเรื่องโจมตีด้วยสายฟ้าได้ไกลไม่ไกลนี่ไม่น่าเกี่ยวกับเมฆนะคะเพราะจะมีตอนนึงที่เอเนลูก็ใช้เอลโทลภาคพื้นดินใส่ลูฟี่ได้
ส่วนตัวเลยมองว่าการโจมตีได้ไกลน่าจะเพราะเอเนลูสั่งให้ฟ้าผ่าได้ทุกที่ที่ต้องการ แต่ทำไมถึงผ่าแม่นจังในที่ไกลๆ
สาเหตุก็น่าจะเป็นเพราะมันโทร่า(เค็นบุนฯฮาคิ)มากกว่านะคะ ที่ทำให้โจมตีได้แม่นยำเหมือนยืนอยู่ข้างๆ
ถ้าเมฆเป็นปัจจัยที่ทำให้โจมตีได้ ตอนที่เอเนลูไปท่องดวงจันทร์ก็ยังใช้ไฟฟ้ากับฟ้าผ่าได้ตามปกติอยู่เลยคะ ^^

ส่วนอีกเรื่องคือการผ่าทั้งเกาะยกเครดิตให้สองกรณีคะเนื่องจากโลกใหม่มันเวอร์นิดนึง
1. กรณีอยู่ในเกาะฟ้าใสๆ โอเคอันนี้เอเนลูเอาเรืออาร์คโหลดเมฆดำคงนานน่าดูสู้กันตรงๆดีกว่านะก็อด เผลอๆไม่ทนจริงโดนโซโลฟันแน่
2. กรณีอยู่เกาะพายุฝนกระหน่ำฟ้ามืดมัวฝน อันนี้คงได้เห็นแสงสีเสียงอลังการจากมามารากันและบอลสายฟ้าหลายๆลูกอะคะ อิอิ
    เพราะบอลสายฟ้าสร้างเร็วไม่เร็วอยู่กับขนาดด้วยคะ สังเกตุจากลูกแรกที่ปาใส่เกาะแองเจิ้ล ลูกเล็กเลยสร้างได้ไวและทันใช้งาน
    ส่วนลูกสองที่สร้างจะมาจมอัพเปอร์ยาร์ดลูกนั้นใหญ่มโหฬารมากเลยโหลดนานจนลุฟี่มาจัดการให้ฟ้าใส ปิ๊งๆ เอาใจไปเลยลุฟี่คุง!!

โอ๊โห สวดยอด!! *number1*

*great* โซโลเท่านั้น ความชอบส่วนตัว >////<  *hoho* *hoho* *hoho*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

โซโลชนะคับ เพราะจิงๆแล้วโซโลก้คือคาคาชิ *้ั์post2*
ตาข้างที่บอดก้คือเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผา *้ั์cool*
แล้วยังมี ตัดสายฟ้า  สายฟ้ายังตัดได้ ไงๆก้ชนะคับ *haha*
สอยเอเนลูให้ร่วงเลย  *้ั์uppercut*

เดี๋ยวเค้าจะตามมาดาระมาจัดการครูคาคาชิ ชิส์ๆ *glad*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:51:27 »

ออกทะเลไปถึงไหนแล้ว ท่าน A เลยไปโคโนะฮะ เลยรึ....

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:56:38 »
เลยโคโนฮะมาไกลแล้ว กู่ไม่กลับแล้ว  *hoho*