หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 171474 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:10:25 »
คงใช้ได้เท่าเดิมแหละคับ แต่พลังของผลปีศาจมันไม่มีจำกัด
ดูอย่างตอนเอสก่ะอาโอคิยิสู้กันดิ ไฟก่ะน้ามแข็งมาจากไหนม่ะรุ้ เยอะแยะ จิงม่ะ  *hoho*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:22:23 »
ไม่ต้องเถียงกันมากหรอก ตอนนี้เอเนลูทำงานอยู่กับการไฟฟ้าฝ่ายผลิต ไม่ว่างไปสู้กับโซโลหรอก
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 10:47:10 »
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 11:07:12 »
ไม่ต้องเถียงกันมากหรอก ตอนนี้เอเนลูทำงานอยู่กับการไฟฟ้าฝ่ายผลิต ไม่ว่างไปสู้กับโซโลหรอก
*love* ท่านก็อดเป็นคนดีไปแล้ว *great*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:31 »

ที่แท้ก็เป็นเพราะก็อดนี่เองไฟแถวนี้ถึงได้ดับบ่อย *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

panndora

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 16:57:19 »
ที่แท้ก็เป็นเพราะก็อดนี่เองไฟแถวนี้ถึงได้ดับบ่อย *haha* *haha*
ระวังโดนลงทัณฑ์ด้วยเอลโทลนะคะ ไปว่าท่านก็อดแบบนั้น ไม่รู้หรอคะว่าท่านก็อดน่ะจริงๆแล้ว....

เปรี้ยง ตูม!!!!
*้bloodpool* *้bloodpool* *้bloodpool* *้bloodpool* *้bloodpool*

(ย๊ะ ฮ่ะ ฮ่าๆๆๆ คิดจะเปิดความลับของข้าหรอ)

EmoHang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:33 »
ถ้าเจอกันอีกทียังไงโซโลก็ชนะ

เพราะผมชอบ 555+

เห็นโซโลเคยบอกไว้ว่าจะไม่แพ้ใครอีก เป็นครั้งที่ สอง

จากใจเลยนะครับผมชอบโซโลผมเลยบอกให้โซโลชนะเพราะผมชอบ 555+

Aragan

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 19:39:38 »
โซโลแค่ใช้ปลอกดาบ 3 อันก็ดับเกรียนเอเนลสบายแร้ว  *number1*

panndora

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:00:12 »
อิอิ เผื่อใครไม่ได้สังเกตุนะคะว่า โซโลแพ้ครั้งแรกให้กับตาเหยี่ยว!!
แล้วโซโลก็สัญญากับลูฟี่ว่าจะไม่แพ้อีก แต่โซโลก็ผิดสัญญากับลูฟี่ไปแล้วคะ
เพราะครั้งที่สองแพ้ให้กับเอเนลูนี่แหละคะ เอ้าแปะรูป!!

ปล. ดันว่างรูปตอนโซโลโดนไฟฟ้าดูดกับตัวไหม้สลับกันซะงั้น แง่วๆ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:03:49 »
   *dead*                      *้ั์spirit*                 *้ั์pray*              *rip*             

mini9293

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 20:33:46 »
เหมือนเอเนลูจะเก่งแต่ก็แพ้ลูฟี่

pompampeebar

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:15:50 »

เห็นโซโลเคยบอกไว้ว่าจะไม่แพ้ใครอีก เป็นครั้งที่ สอง

จากใจเลยนะครับผมชอบโซโลผมเลยบอกให้โซโลชนะเพราะผมชอบ 555+

จะไม่แพ้นักดาปคนไหนอีกเป็นครั้งที่2นะจ๊ะ ^ ^

panndora

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:41:32 »

จะไม่แพ้นักดาปคนไหนอีกเป็นครั้งที่2นะจ๊ะ ^ ^

*great* ไม่แพ้ใคร!! สู้ต่อไปพ่อหัวเขียว จีบัน++

robotmonk

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 11:38:08 »
 ขอวิเคราะห์มั้งน่ะคับ ผมว่าจุดที่น่าสังเกตคือสิ่งที่เรียกว่าฮาคิ
ผมมองว่าอย่างที่การ์ตูนบอก ฮาคิคือการรับรู้ถึงการมีตัวตน
การที่แชงค์กันหมัดลาวาของอาคาอินุได้ก็คือ แชงค์รู้ว่าหมัดของอาคาอินุที่เป็นลาวามันคือหมัดคนธรรมดา
แต่ในกรณีที่มีคนบอกว่าเอเนลูใช้ฟ้าฝ่านี้ ผมกลับมองว่าฮาคิคงมองว่ามันคือฟ้าฝ่าอะ สายฟ้าที่ปล่อยออกมายังไงมันก็คือสายฟ้าน่ะ
แต่ถ้าเอเนลูใช้หมัดสายฟ้าต่อยเข้ามา ฮาคิมันคงรับรู้ว่าเป็นหมัดน่ะ
เพราะฉะนั้นถ้าโซโลตอนโลกใหม่ปะทะกับก็อตเอเนลู ผมมองว่าก็อตชนะน่ะ
เพราะเจ้าหมอนี้เท่าที่ดูเวลาสู้ มันใช้หัวตลอดด้วยน่ะ ถ้าท่าไหนถูกกันได้มันก็ใช้วิธีอื่นสู้แทน
ขนาดเจอกับลูฟี่ที่เป็นยางที่มันไม่รู้จักว่าคืออะไรมันยังรับมือได้เลย สายไฟทำไรไม่ได้ก็ใช้ความร้อนจากสายฟ้าแทน
ร่างกายยืดได้เตะต่อยตีด้วยพลองใช้ไม่ได้ก็มาเปลี่ยนเป็นหอกแทน
คงต้องบอกเลยว่า การที่ลูฟี่ชนะเอเนลูได้โอกาสหน่อยมาก ที่มันชนะเพราะเอเนลูติดประมาทมากกว่า

ปล ผมว่าเอเนลูติดประมาทตรงที่ตอนฉากสุดท้ายดันกลายร่างเป็นเทพสายฟ้าแล้วจงใจรับหมัดลูฟี่อะ
คือถ้าตอนนั้นมันคิดสักนิดว่ายางมันต่อยโดนน่ะ กลายร่างเป็นตัวใหญ่จะโดนหมัดได้ง่ายกว่า แล้วเรื่องอะไรไปรับหมัดมันตรงๆ
ถ้ามันหนีขึ้นฟ้าแล้วปล่อยบอลระเบิดเกาะซะ พวกลูฟี่นี้ไม่เหลือหรอก ดันติดประมาทเอง

ปล2 เอเนลูเจอโซโล ผมยังมองว่าโซโลแพ้โอกาสเยอะมาก ถึงโซโลจะฟันโดนด้วยฮาคิ แค่ถ้าเอเนลูเลือกที่จะสูระยะไกลด้วยการฟ้าฝ่าแทน
งานนี้ไม่รอดคับ ถึงจะรับรู้ว่าสายฟ้าจะฝ่าตรงไหนแต่ก็ไม่มีวิธีโจมตีระยะไกล จะใช้แค่คลื่นดาบอีกฝ่ายก็มีมันโทราที่หลบรับรู้ได้เหมือนกัน ผมว่าถ้าลูกเล่นนิดหน่อยไม่รอดคับ
อย่างว่ามันเป็นก็อตสมชื่อน่ะคับ ไม่ได้ปล่อยสายฟ้าหรือใช้พลังจากผลปิศาจดะไปทั่ว หัวมันดีด้วยเพราะงั้นฟันธงโซโลไม่น่ารอดโรงเรียนก็อตอยูดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 11:55:37 โดย robotmonk »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 12:02:52 »
ยาวมากกกกกก