หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 60 ปริศนาใน one piece  (อ่าน 59432 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: 60 ปริศนาใน one piece
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 21:44:07 »
114ปีมั้งคับ เดาเอาน่ะ   ว่าแต่มันเคยเปิดเผยอายุด้วยหรอคับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 21:55:19 »
พรุ่งนี้แล้วสินะตอนใหม่จะออก คงมีปริศนาเกี่ยวกับโลกใหม่อีกเพียบ  *great*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 22:49:59 »
เป็นหนึ่งในคนที่เป็น อมตะ ในวันพีซเลยสินะ พลังเธอควบคุมอายุได้อ่ะ
ถ้าควบคุมอายุตัวเองได้ด้วยนี่ก็แบบแม่เจ้าคะ!! สาวแสนปียังได้

*love* *love* *love* *love* *love*

pujee

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 22:52:31 »
คับ หลายครั้งแล้วด้วย  *haha*

น่าสงสารบอนนี่อ่ะ ตับคงไหม้หมดแล้ว  *haha* เนอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 31 ม.ค. 2012 เวลา 23:53:18 »
ประกาศลางานในบอร์ดคะ
ในช่วงวันที่ 1 - 8 กุมภาพันธ์ Panndora คนนี้จะไม่อยู่นะคะ
ออกทริปไปถ่ายรูปภาคเหนือคะ ซึ่งในระหว่างนั้นอาจจะทำให้
ไม่ค่อยสะดวกในการแวะเวียบเข้ามาพบปะเพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้
ซักเท่าไหร่นักและคงทำให้การแปะรูปจะทำไม่ค่อยสะดวกด้วยคะ
ดังนั้นเรียนให้สมาชิกที่คิดจะวานแพนแปะรูปนั้นผ่านไปได้เลยคะ
หรือถ้ามีโอกาสจะแวะเวียนเข้ามาทักทายทุกท่านนะคะ
หวังว่าระหว่างที่แพนไม่อยู่คงไม่มีความวุ่นวายหรือการมาม่านะคะ
(แต่คงไม่มีหรอกเพราะทุกทีแพนจะเป็นคนเริ่มนี่นะ เอิ้กๆ)
จึงเรียนมาเพื่อทราบคะ

ด้วยความเคารพรักอย่างสุดซึ้งปานน้ำผึ้งเดือนห้า
Pann D Ora
Hero Member
เกรียนจอมแปะรูป
รอง ผบ.ออกทะเล
(ผบ.คือป๋าวิน)

ปล.จะเที่ยวเผื่อทุกๆท่านนะคะ ไว้เจอกันคะ
จีบัน!!!

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 01:13:47 »
แต่ปัญหาของหมูแพนคือ โบจังโดนจับตัวไปแล้วน่ะสิ - -*
ก็บอกอยู่ว่านู๋เดามั่วซั่วเล่นว่า ตอนในรูปที่แปะอะท้องอยู่!!
ถ้าโดนจับตอนนั้นเด็กก็ต้องคลอดไปแล้วจ๊ะปานนี้
Time Skip ตั้ง 2 ปี
ตอนนี้เด็กก็ต้องประมาณ ขวบกว่าๆแล้ว ใช่ม๊า!!
ทฤษฏีนู๋ถึงจะมั่วแต่ก็สมเหตุสมผลด้านเวลานะคะ ชิชิ
ปล. ห้ามเรียกมู๋ สงวนไว้ให้พ่อเรียกคนเดียว อันนี้เรื่องจริงๆคะ อิอิ

ก็ไม่ได้ว่าอะไรซะหน่อย *glad* เพียงแค่คิดว่า บอนนี่ถูกจับ ก็ต้องคลอดในอิมเพลดาวน์ *shock*

แต่ถ้าคูซันจะตัดหน้าไปชิงตัวมาก่อนนี่ ก็ไม่แน่ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 02:29:11 »
ปรากฎว่าโบนี่เป็นภรรยาลับๆของเอสแต่ไม่มีใครรู้ ละโบนี่กำลังตั้งท้อง

พระเจ้าจอร์จนี่เราคิดออกมาได้ไงเนี่ย ดราม่าสุดๆคะ
 *great* *great* *great* *great* *great*

ผมก็คิดอย่างนี้เหมือนกันครับ ประมาณว่าสายเลือดของเจ้าแห่งโจรสลัดยังไม่หายไป..................แต่บอนนี่ดันโดนจับซะงั้น  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

falconxl

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 14:46:17 »
อยากรู้คำตอบทั้งหมดคงไม่ใช่ 5 หรือ 10 ปีหรอกครับ ต้องเอามารวมกัน
5+10= 50 ปี ครับ  *haha* *haha*

99."ลูฟี่"ไม่มีทางสู้"ฮันมะ ยูจิโร่"ได้
     เพราะ  ลูฟี่แพ้หนวดขาว หนวดขาวโดนกระสุนยิงพรุน แต่ฮันมะมันทนกระสุน มันมีฮาคิ!!!
              (แต่โดนยิงยาสลบปลาวาฬ- -)
     "ฮันมะ ยูจิโร่"ไม่มีทางสู้"ยามาโตะ เก็นริวไซ"ได้
     เพราะ คนจะไปสู้กับวิญญาณได้ไง!! ปล่อยมันแก่ตายก็ยังได้เลย
              ถึงสู้กัน เปรียบเสมือน ฮาคิราชันย์ขั้น3(บังไค)สู้กับฮาคิราชันย์ขั้น1(ดาบฟันวิญญาณธรรมดา)
     "ยามาโตะ เก็นริวไซ"ไม่สามารถสู้กับ"ฮาโอ"ได้
     เพราะ นั้นมันราชันย์วิญญ้านนนนนน
             ไฟของตาแก่จะทำอะไรราชันย์วิญญาณไฟผู้ให้กำเนิดไฟห๊าาาา

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 01 ก.พ. 2012 เวลา 16:48:07 »
อยากรู้คำตอบทั้งหมดคงไม่ใช่ 5 หรือ 10 ปีหรอกครับ ต้องเอามารวมกัน
5+10= 50 ปี ครับ  *haha* *haha*

99."ลูฟี่"ไม่มีทางสู้"ฮันมะ ยูจิโร่"ได้
     เพราะ  ลูฟี่แพ้หนวดขาว หนวดขาวโดนกระสุนยิงพรุน แต่ฮันมะมันทนกระสุน มันมีฮาคิ!!!
              (แต่โดนยิงยาสลบปลาวาฬ- -)
     "ฮันมะ ยูจิโร่"ไม่มีทางสู้"ยามาโตะ เก็นริวไซ"ได้
     เพราะ คนจะไปสู้กับวิญญาณได้ไง!! ปล่อยมันแก่ตายก็ยังได้เลย
              ถึงสู้กัน เปรียบเสมือน ฮาคิราชันย์ขั้น3(บังไค)สู้กับฮาคิราชันย์ขั้น1(ดาบฟันวิญญาณธรรมดา)
     "ยามาโตะ เก็นริวไซ"ไม่สามารถสู้กับ"ฮาโอ"ได้
     เพราะ นั้นมันราชันย์วิญญ้านนนนนน
             ไฟของตาแก่จะทำอะไรราชันย์วิญญาณไฟผู้ให้กำเนิดไฟห๊าาาา

555 เห็นด้วยเลยครับ ฮาโอเก่งสุด ผมเชียร์ใจขาดดิ้น(มันเมพจริงๆอ่ะ)

ฮันมะ ยูจิโร่ จะมารับกระสุนปืนแข่งกับลูฟี่มั้ยล่ะครับ(เอาปืนแบบในวันพีชนะ *hoho*)  แซวเล่นๆนะ อย่าใส่ใจ
แต่จริงๆแล้ว ผมยังไม่เคยเห้นมันโดนกระสุนยิงเลย ยุจิโร่อ่ะ มันหลบได้หมด  แล้วผมว่า ยูจิโร่มันต่อยลูฟี่เข้าด้วยเหรอ หรือมันจะมีฮาคิจริงๆ *shock*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 01:34:24 »
ผทว่าฮันมะยูจิโจ่ นี่เมพจริงครับ มันมีฮาคิครบหมด

ตอนมันเดินถนน คนธรรมดาจะขยับตัวไมไ่ด้ ถึงไม่สลบ แต่จิตคุกคามของมัน ก้อมีผลกับคนที่อ่อนๆ คล้ายฮาคิราชันเลย

มีฮาคิแห่งการสังเกต อ้างอิงจากเรบบนครับ เพราะมันหลบกระสุนได้หมด

อ้างอิงจากเรบอื่นอีก ร่างกายมันทนผิดปกติ + มีหน้าที่หลัง ตอน ใช้ฮาคิ เกราะ อีก

ความสามารถมันคงเทียงเคียง 4 จักริพะะดิ์  *great* *great* *great*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

yui

• *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 09:18:00 »
ขอปล่อยไก่ตัวโตๆ หน่อยค่ะ ฮันมะยูจิโร่ เนี่ยคือใครเหรอ หรือว่ามาจากเรื่องอื่น พอดีดูแต่วันพีชอะค่ะ เลยไม่รู้ว่าเค้าคือใคร
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

SmallfootS

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 10:29:10 »
ขอปล่อยไก่ตัวโตๆ หน่อยค่ะ ฮันมะยูจิโร่ เนี่ยคือใครเหรอ หรือว่ามาจากเรื่องอื่น พอดีดูแต่วันพีชอะค่ะ เลยไม่รู้ว่าเค้าคือใคร

ฮันมะ มาจากเรื่อง บากิจอมประจัญบานครับ สนุกมากกก  *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 13:11:08 »
ผมสงสัยอีกอย่าง ทำไมตอนหนวดดำดูดพลังหนวดขาวต้องเอาผ้าคลุมไม่ให้ใครเห็น ทั้งๆที่คนอื่นก็ทำไม่ได้เหมือนมันเพราะไม่มีผลความมืด หรือมันใช้ทริคอื่นที่ไม่ใช่ผลความมืิด อยากรู้จริงๆ  *great*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 14:05:46 »
ผมเดาว่าน่าจะเป็นการทำให้เกิดความมืด เพื่อที่จะใช้พลังความมืดของมันได้อย่างเต็มที่ ประมาณนั้นแหล่ะ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:22 »
ผมเดาว่าน่าจะเป็นการทำให้เกิดความมืด เพื่อที่จะใช้พลังความมืดของมันได้อย่างเต็มที่ ประมาณนั้นแหล่ะ!!  *้ั์drinktea*

เป็นไปได้ครับ  *number1*