หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 60 ปริศนาใน one piece  (อ่าน 59409 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: 60 ปริศนาใน one piece
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:12:57 »
ยิ่งอ่าน ยิ่งตาลาย เงิบ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:25:37 »
32. โดฟลามิงโก้เลี้ยงโจรสลัดไว้ทำไม (โฮดี้+เบรามี) หรือมีแผนการสร้างกองทัพโจรสลัด สำหรับยุคใหม่
[/quote]
32. ฮ๊ะ!! โฮดี้ถูกโดฟลามิงโก้เลี้ยงด้วยหรอเนี่ย เราพลาดอะไรป่าวงะ -..-"

ท่าน P ไม่ได้พลาดหรอกครับ ผมพลาดเอง

l3asic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:31:12 »
ข้ออื่นๆไม่รู้หรือถ้ารู้ก้คุนแพนโดร่าตอบหมดแล้ว *disappoint*

7 ไอโลกใหม่ถ้าจำไม่ผิดนี่มันมีทางเข้า2ทางใช่ไหมคับอีกทางเป็นของกองทัพเรือ 7เทพเลยเข้าออกได้ หรือผมจำผิด *glad* *glad*

8 เออระดับค่าหัวนี่ไม่ได้มาจากความเก่งหรือความเสียหายคับ แต่มาจากความอันตรายต่อรัฐบาลโลกแบบโรบินตอนเด็กๆก็โดนตั้งค่าหัวแล้ว *attack* *attack*

26 ส่วนตัวคิดว่าอาจจะเป็นญาติกันอาจจะพลัดพลากกันตั้งแต่ทารกอะไรแบบนั้น

42 อันนี้ตามข้อ8เลย ถึงจะเก่งที่สุดในโลกแต่ไม่ได้เป็นโจรเค้าก็ไม่ตั้งค่าหัวให้หรอก*attack* *attack*

55 อันนี้เห็นด้วยเลยมีบทอีกแน่ๆอาจจะเป็นคนที่เอสเคยช่วยไว้ไรแบบนี้

99 แหม่น่าจะมีไลทจากเดทโน๊ต ไอพวกพระเอกเรื่องอื่นเงิบหมด555 โดเรม่อน+โงกุนยังไม่ไหวเลย
 *rip* *rip* *rip*

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:47:21 »
ข้ออื่นๆไม่รู้หรือถ้ารู้ก้คุนแพนโดร่าตอบหมดแล้ว *disappoint*

7 ไอโลกใหม่ถ้าจำไม่ผิดนี่มันมีทางเข้า2ทางใช่ไหมคับอีกทางเป็นของกองทัพเรือ 7เทพเลยเข้าออกได้ หรือผมจำผิด *glad* *glad*

8 เออระดับค่าหัวนี่ไม่ได้มาจากความเก่งหรือความเสียหายคับ แต่มาจากความอันตรายต่อรัฐบาลโลกแบบโรบินตอนเด็กๆก็โดนตั้งค่าหัวแล้ว

7. ที่บอกว่าเข้าโลกใหม่ นี่หมายถึง เดินทางในโลกใหม่ได้ด้วยตัวคนเดียว เพราะโลกใหม่มีแต่พวกเก่งโคตรๆเท่านั้นถึงจะรอดอ่ะครับ   แล้วก็ไอ้เรื่องทางเข้าเหมือนกันผมก็งง ตอนที่เผ่ามังกรฟ้าคลุมเรือแล้วโดนเจ้าทะเลโจมตี หนีมาที่เกาะเงือก จุดหมายของมันคือเกาะเงือกหรือโลกใหม่ ถ้าจะไปโลกใหม่มันก็ลงเรืออีกฝั่งของแมรี่จัวร์ก็หมดเรื่อง

8. ประมาณว่าถึงคุซันแกจะล่องเรือหลับไปเรื่อยๆ แต่เกิดเรือลอยไปขวางกองเรือของไคโดเงี้ย แล้วเกิดการปะทะกัน แล้วสมมุติว่าคุซันชนะเนื่ยจะค่าหัวประมาณเท่าไหร่  เหมือนลูฟี่ที่จัดการกับบากี้ อารอน ลงได้แล้วก็มีค่าหัว พอจัดการ MR.0 ก็เพิ่มอีกอะไรงี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 02:52:02 โดย KJ_supergigz »

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 04:25:26 »
ความจริงที่ผมตั้งกระทู้นี้ ก็เพราะอยากให้ช่วยกันรวบรวมปริศนาที่มีอยู่มากมายในเรื่องนี้ อาจจะมีอีกหลายคนที่มองเห็นปริศนา ที่ผมยังมองไม่เห็น อยากรวบรวมแล้วเซฟเก็บไว้ จนถึงวันที่การ์ตูนเรื่องนี้จบ จะเอากลับมาเปิดดูครับ ว่าปริศนาทุกอย่างจะเฉลยมั๊ย  แบบสมบัติของกัปตันจอน ที่บากี้ตามหาเนี่ย มันเป็นส่วนที่ถูกพูดถึงน้อยมากๆๆ  พอถึงวันที่การ์ตูนเรื่องนี้จบ จะได้เอากลับมาเปิดดูครับ ว่ามันจะเฉลยมั๊ย

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 04:31:08 »
ตอบข้อ 1. ผลปีศาจของหนวดขาวไม่ใช่สายโรเกียครับ โดนโจมตีไม่ต้อง+ฮาคิก็น่าจะโดนปกติ น่าจะเป็นแบบนี้นะ

ที่ผมหมายถึงคือ หนวดขาวมีฮาคิเกราะ ถ้าลูกกระสุนปืนใหญ่ไม่มีฮาคิน่าจะโจมตีไม่เข้าอ่ะครับ  *dontknow* *dontknow*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 07:49:28 »
7 ไอโลกใหม่ถ้าจำไม่ผิดนี่มันมีทางเข้า2ทางใช่ไหมคับอีกทางเป็นของกองทัพเรือ 7เทพเลยเข้าออกได้ หรือผมจำผิด
8 เออระดับค่าหัวนี่ไม่ได้มาจากความเก่งหรือความเสียหายคับ แต่มาจากความอันตรายต่อรัฐบาลโลกแบบโรบินตอนเด็กๆก็โดนตั้งค่าหัวแล้ว
7. ใช่คะมีสองทางอีกทางข้ามทางแมรี่จัวร์แต่ถ้าจะเอาเรือตัวเองไปต้องคลุมเรือละรอดไปทางเกาะเงือกคะ
8. อันนี้ต้องแบ่งคะระหว่างโจรสลัดกับอาชญากร โรบินถูกตั้งค่าหัวเพราะเป็นอาชญากรเลยตั้งค่าหัวตาม
    ความอันตรายเพราะรัฐบาลโลกเห็นว่ามีแนวโน้มที่จะเป็นอันตราย แต่อย่างพี่คุซันคงไม่มีค่าหัวเริ่มแรกไงคะ แต่ถ้าเป็นกรณีนี้

8. ประมาณว่าถึงคุซันแกจะล่องเรือหลับไปเรื่อยๆ แต่เกิดเรือลอยไปขวางกองเรือของไคโดเงี้ย แล้วเกิดการปะทะกัน แล้วสมมุติว่าคุซันชนะเนื่ยจะค่าหัวประมาณเท่าไหร่  เหมือนลูฟี่ที่จัดการกับบากี้ อารอน ลงได้แล้วก็มีค่าหัว พอจัดการ MR.0 ก็เพิ่มอีกอะไรงี้ครับ
ถ้าแบบนี้ค่าหัวกระฉูดแน่ๆคะ แซง 400 ล้านของลูฟี่สบายๆแน่นอน :)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 09:51:37 »
บูชาๆๆๆ ยูิจิโร่

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:16:46 »
ผมก็มีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องนึง ตอนลูฟี่ช่วยเอสที่แท่นประหาร ทำไม mr3 ถึงไปอยู่ตรงแท่นประหารได้ ทั้งๆที่ตอนตกลงมาก็บริเวณเดียวกัน แล้วยังต้องผ่าน 3 พลเอกไปก่อน

กว่าจะถึงบนนั้น แถมบนแท่นประหารยังมีเซนโงคุกับการ์ปอีก mr3 ไปตรงนั้นได้ยังไง และตอนไหน ง งู 2 ตัวมาก  *glad*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:51:46 »
ผมก็มีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องนึง ตอนลูฟี่ช่วยเอสที่แท่นประหาร ทำไม mr3 ถึงไปอยู่ตรงแท่นประหารได้ ทั้งๆที่ตอนตกลงมาก็บริเวณเดียวกัน แล้วยังต้องผ่าน 3 พลเอกไปก่อน

กว่าจะถึงบนนั้น แถมบนแท่นประหารยังมีเซนโงคุกับการ์ปอีก mr3 ไปตรงนั้นได้ยังไง และตอนไหน ง งู 2 ตัวมาก  *glad*
*shock* หรือจริงๆแล้ว 3 เป็นยอดเอกบุรุษแบบบากี้ ชายผู้ซุกซ่อนฝีมือที่แท้จริงไว้!! *shock*

ฮ่าๆ แซวเล่นคะ ก็คงเพราะปลอมตัวเป็นทหารแหละคะเลยลุยผ่านดงทหารเรือเข้าไปได้
ถ้าจำไม่ผิดจะมีหนนึงที่ทหารที่ทำหน้าที่ประหารโดนครอคโคไดล์ซัดไปก่อนหนนึง
ก็คงต้องมีการเปลี่ยนตัวให้คนใหม่มาทำแทน 3 คงแอบสลับไปตอนนั้นแหละคะ
จะว่าไปมันลุยเข้าไปเพื่อช่วยเอสหรอเนี่ย นี่มันยิ่งกว่าลุฟี่อีกนะ ลงทุน+เสี่ยงสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:56:05 โดย panndora »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 10:53:08 »
เจ้า 3 เหรอครับ แอบเข้าไปใน ศูนย์ แล้วจากนั้น ก็ปลอมตัวมาเพื่อที่จะมาช่วยลูฟี่อีกทีหนึ่งครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 12:49:49 »
ถ้าใครสงสัยเรื่องอื่นพิมคุยกับ sim simi เลยฮาดี เพราะถามเรื่องวันพีชไป มันตอบว่า การ์ตูนเรื่องใหม่หรอ  *haha* *haha* *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 14:37:21 »
ป.ล. ปริศนานี้มาจากในมังงะล้วนๆ เมะ มูฟวี่ หรืออื่นๆ ไม่ต้องนำมาเกี่ยวหรืออ้างอิงนะครับ เพราะข้าพเจ้าไม่ได้ดู

ขอแซวหน่อยนะฮะ คำถามนี่มีเนื้อหาจากเมะ มูฟวี่ ด้วย ถ้าไม่ให้อ้างอิงแล้วจะตอบจังได๋ล่ะท่าน ?

เริ่มเลยเด้อ  *้ั์drinktea*

15. กาฟกับโรเจอร์เป็นญาติกันยังไง เอสเรียกกาฟว่าปู่ แต่กาฟแทนตัวเองว่าลุง
-ไม่ได้เป็นญาติกันแต่อย่างใด น่าจะประมาณว่าสู้กันจากศัตรูจนกลายเป็นเพื่อน ทำนองนั้น

19. 5 ผู้เฒ่ารัฐบาลโลกมีความสามารกอะไร จะเก่งโคตรๆ ฉลาดโคตรๆ หรือเป็นแค่เผ่ามังกรฟ้า
-น่าจะมีฝีมือ เพราะจำได้ว่ามีคนนึงเป็นนักดาบ

24. ทำไมกลุ่มหมวกฟางต้องมีนิสัยแปลกๆ เช่น ซันจิบ้าผู้หญิง บรู๊คบ้ากาม แฟรงกี้วิตถาร แถมเอสกินไปหลับไป
-เหตุผลเดียวกับที่ แมนยูชนะอาเซนอล แปดสอง!!

33. แม่ของลอร่าเป็นใคร
-เป็นเมียพ่อ!!

40. ผลเพชรที่ ไดมอน โจสกิน เป็น พารามีเชีย หรือ โรเกีย เพราะสามารถเปลี่ยนตัวเองเป็นเพชรได้
-คิดว่าพารามีเชียครับ

41. ค่าหัวของตัวละครใหญ่ๆจะออกมา หรือสุดท้ายแล้วก็จะไม่ได้รู้ (ตาเหยี่ยวเป็นสิบปีแล้วยังไม่รู้เลย)
-ผมว่าให้มันเป็นปริศนาไว้มันจะดูน่าสนใจกว่านะ

44. ทำไมลอว์ต้องช่วยลูฟี่ จะเป็นความหวังดีประสงค์ร้ายหรือไม่ หรือเป็นการตอบแทนบุญคุณแทนไอ้ยักษ์สมาชิกใหม่
-ยาราไนก้า!!

48. รอยสักบนหน้าดราก้อน สักเพื่ออะไร ตอนโรเจอร์โดนประหารดราก้อนยังไม่มีรอยสัก
-เพื่อความเท่ห์!!

55. ความสัมพันธ์ของ จิวเวลลี่ บอนนี่ กับเอส เป็นยังไง จะเป็นแฟนกันรึเปล่า หรือเหมือนลูฟี่กับแฮนคอก เพราะ อ.โอดะเขียนให้ บอนนี่ตกใจมากๆที่เอสจะโดนประหาร แล้วก็โกรธที่รู้ว่าหนวดดำเป็นตัวต้นเหตุ ถึงกับตามไปจะจัดการกับหนวดดำที่โลกใหม่ เหมือนจะทีความสำคัญ แต่บอนนี่ดันโดนอาคาอินุจับไปซะงั้น จะมีบทบาทอะไรอีกมั๊ยเนี่ย
-จำตอนที่บอกว่าบอนนี่ตกใจไม่ได้อ่ะ ตอนที่เท่าไหร่คับ ส่วนที่บอนนี่เจอหนวดดำที่โลกใหม่มันบังเอิญเจอไม่ใช่เหรอ ?

57. สุดท้ายแล้ว 12 สุดยอดแห่งดาบจะเปิดเผยออกมาหมดหรือไม่
-เดาว่าไม่หมด แต่อยากเห็นเหมือนกันเพราะชอบดาบญี่ปุ่น

ปล. Manchester United Champion 20 แน่นอน!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 17:12:15 »
พี่ pann สุดยอดมากกกกกก *great* *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 30 ม.ค. 2012 เวลา 17:30:27 »
ยาวไปๆ วัยรุ่นนนนน    *number1*