หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...  (อ่าน 124990 ครั้ง)

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 16:25:27 »
ผมคิดว่า อาจจะใส่ในผลปีศาจได้
แค่คงเป็นการควบคุมที่ติดกับร่างกายจะส่งผ่านฮาคิได้ เข้าใจปล่าวหว่า??
เช่น ส่งฮาคิเข้าไปในดาบ
ถ้าเป็นโรเกียเช่นคิซารุ เอาดาบแสงอกมา ถ้าไม่ได้ใส่ฮาคิไว้ ก็โดนเรลี่ย์ฟันเข้าหนะสิ
ใยของโดฟลามิงโก้ น่าจะใส่ฮาคิไปได้ถ้าใช่ร่างกายควบคุม
แต่ถ้าไปสายฟ้า คงจะใส่ฮาคิไม่ได้ เพราะมันซัดออกมา ไม่ได้ติดกับร่างกาย คงจะเข้าใจนะ
ถ้าถ้ามันเอามือไปแตะ+ช็อตสายฟ้า+ฮาคิ ก็คงโจมตีพวกมีฮาคิได้ คงจะเป็นอย่างนั้น *้ัdoubt* *้ัdoubt*

SouthSide

• *
Re: แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 16:34:18 »
แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....
ตอนสงครามสุดยอดไดมอนส์ โจส ยังไม่รอดเลยคะโดน"ชักใย"เหมือนกัน :)

ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์

น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*
เอ่อ....เรลี่ต้องใช้ฮาคิใส่ดาบพอเข้าใจคะเพื่อจะฟันคิซารุเนี่ย
แต่คิซารุต้องอัดฮาคิใส่ดาบเนี่ยไม่เข้าใจคะ ดาบเรลี่ไม่ใช่ผู้ใช้พลังผลปีศาจนี่คะ
คิซารุจะอัดฮาคิใส่ดาบแสงเพื่อฟันให้โดนดาบของเรลี่ทำไมงะ งง หรือเรา งงคนเดียว??
เราว่าดาบของคิซารุน่าจะเป็นแสงที่มีความถี่สูงมากกว่านะคะ แบบดาบสตาร์วอร์ส อะคะ ส่วนตัวนะคะ

คือแบบนี้น๊ะเจ๊  ดาบมีฮาคิฟันสายโรเกียเข้าใช่ปล่าวหล่ะ
นั่นคือเรลีย์ สามารถฟันแสงของคิซารุขาดได้
ถ้าดาบแสงคิซารุไม่มีฮาคิ ก็โดนฟันขาดหนะสิ รึปล่าว??
*้ัdoubt* *้ัdoubt*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 19:37:56 »
ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือป่าว

ว่าเบรามี่มันไม่มีแรงพอจะหนี ประมานว่าโดนซ้อมหนัก อะไรเงี้ย

ละฟลามิงโก้ บังคับพวกมันแค่คนเดว

ถ้่าเข้าใจผิดยังไงก้ขอโทดด้วยคับ

เบรามี่ น่าจะไม่โดนควบคุมนะครับคิดว่าน่ะ

โดนควบคุมให้สู้กันเองครับ แน่นอนครับ ถ้าไม่แน่ใจลองไปอ่าน ตอน 303 นะครับ  *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist*

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 19:58:36 »
ผมคิดว่า อาจจะใส่ในผลปีศาจได้
แค่คงเป็นการควบคุมที่ติดกับร่างกายจะส่งผ่านฮาคิได้ เข้าใจปล่าวหว่า??
เช่น ส่งฮาคิเข้าไปในดาบ
ถ้าเป็นโรเกียเช่นคิซารุ เอาดาบแสงอกมา ถ้าไม่ได้ใส่ฮาคิไว้ ก็โดนเรลี่ย์ฟันเข้าหนะสิ
ใยของโดฟลามิงโก้ น่าจะใส่ฮาคิไปได้ถ้าใช่ร่างกายควบคุม
แต่ถ้าไปสายฟ้า คงจะใส่ฮาคิไม่ได้ เพราะมันซัดออกมา ไม่ได้ติดกับร่างกาย คงจะเข้าใจนะ
ถ้าถ้ามันเอามือไปแตะ+ช็อตสายฟ้า+ฮาคิ ก็คงโจมตีพวกมีฮาคิได้ คงจะเป็นอย่างนั้น *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เจอคนคิดเหมือนกันแล้ว เรื่องดาบของคิซารุ
ปืนจูจุ๊บของ แฮนค็อกก็น่าจะใส่ฮาคินะ เพราะยิงลูฟี่เข้า

ถ้าเรื่องสายฟ้าของเอเนลนี่เดาไม่ออกจริงๆ แต่ มามารากัน กับ บอลสายฟ้า ใส่ฮาคิไม่ได้แน่ๆ
เพราะเป็นพลังของธรรมชาติโดยตรง ไม่ได้ปล่อยออกมาจากร่างกายของเอเนลเหมือนท่าอื่นๆ
แต่เอเนลไม่ต้องฮาคิลงไปในสายฟ้าหรอก แค่มันใช้ฮาคิเกราะจับสายโรเกียไว้แล้วปล่อย 1 ร้อยล้านโวลก็เกรียมหมดแล้ว
สำหรับเอเนลนี่ถ้ามีฮาคิเกราะก็อยู่ระดับเดียวกับ 3 พลเอกและ 4 จักรพรรดิ แล้วแถมดูเท่ห์กว่าด้วย
2 ปีผ่านไปเอเนลมีฮาคิเกราะหรือยัง สงสัยจะยัง เพราะเอเนลยังไม่เคยสู้กับสายโรเกีย หรือ โดนพวกที่มีฮาคิเกราะเล่นงาน
แถมยังไปอยู่ไกลถึงดวงจันทร์ แต่ก็ไม่แน่อาจจะเจอพวกสลัดอวกาศเทพๆ แล้วเรียนรู้มาแล้วก็ได้

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 20:47:09 »
อ๋อแปลว่าการโจมตีที่เชื่อมต่อกับร่างกายอยู่สามารถใช้ฮาคิเข้าไปได้ใช่มั้ยคะ??

SouthSide

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 01:09:14 »
เรลี่ย์บอกไว้ว่า ฮาคิสามารถถ่ายลงสู่อาวุธได้
เหมือนลูกธนูของอเมซอนลิลี่ ใส่ฮาคิไว้ แล้วยิงออกไปฮาคิยังอยู่

แต่คงใส่ลงในพลังสายโรเกียไม่ได้ เพราะมันไม่มีรูปร่าง*0*
แต่ถ้าทำให้มันเป็นรูปร่าง แล้วคงใส่ฮาคิลงไปได้ มั้ง *้ัread*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 01:30:29 »
เดาเอานะ น่าจะประมาณนี้

1.สิ่งของ หรือพลังที่สร้างหรือกลายสภาพมาจากพลังของผลปีศาจสายโลเกีย ถ้าปล่อยห่างออกจากตัวไปโจมตีคนอื่นจะไม่สามารถใส่ฮาคิเข้าไปได้ เช่น สมมุติ คิซารุ ยิงแสงเป็นปืนกล ออกไป ใส่ คนที่ไม่ใช่สายโลเกีย ถ้าโดนคงได้รับความเสียหาย แต่ถ้าโจมตีแบบนี้ใส่สายโลเกีย มันคงทะลุผ่านร่างไป

2.ส่วนการสร้างอาวุธ หรือ พลังที่ไม่ได้ปล่อยออกจากร่างกายไปโจมตีศัตรู เช่น คิซารุสร้างดาบแสงมาถือใว้ มันคือยังเชื่อมต่อกับร่างกายอยู่ จึงสามาถใส่ฮาคิลงไปได้ แล้วดาบนั้นคงฟันสายโลเกียเข้าแน่ แต่ถ้าขว้างดาบออกไป คงทะลุตัวสายโลเกียไป

3. ถ้าคิซารุ ต่อย สายโลเกียคนโดนต่อยน่าจะไม่ได้โดนต่อยธรรมดา แต่จะเป็นว่า แรงต่อย+ฮาคิ+พลังของผลปีศาจ (เดา)เพราะมันใช้ท่าเตะ ต่อย ความเร็วแสง(คือใช้พลังของผลปีศาจในการโจมตี)

4.ส่วนวัตถุที่ไม่ได้สร้างจากพลังของผลปีศาจ น่าจะใส่ฮาคิเข้าไปได้ เวลาปล่อยออกจากตัว เช่น ปืน/ธนู (บนเกาะของโบอา ตอนมีคนใช้ธนูยิงลูฟี่แต่ลูฟี่หลบ ธนูยังยิงไปโดนก้อนหินพังเลย เพราะมันคิด แรงลูกธนู+ฮาคิ)ถ้าสายโลเกียไม่หลบก็คงโดนเต็มๆ คงไม่มีทะลุผ่านแรงไปเฉยๆแน่นอน ถ้าทะลุผ่านร่างไปเฉยๆ พ่อของอุซุบ หรือ หัวหน้าหน่วยของหนวดขาวที่เป็นผู้หญิงถือปืน คงทำอะไรสายโลเกียไม่ได้เลยละสิ เพราะอาวุธคือ ปืน

ทั้งหมดนี้คือการคาดเดาทั้งสิ้น โปรดใช้ สติในการเชื่อถือ *shock*

panndora

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 09:08:20 »
คือประเด็นอื่นมันชัดเจนคะ เรื่องการถ่ายใส่อาวุธ กับการใช้พลังปีศาจ+ฮาคิที่ใช้กับร่างกายตัวเอง
แบบที่ลุฟี่ใช้ตอนสู้กับโฮดี้นี่ก็ฮาคิกับร่างกาย+พลังผลปีศาจ ตอนอาคาอินุก็เหมือนกันเพราะใช้กับหมัดตัวเองแล้วเคลือบลาวา
สงสัยเรื่องเดียวคือการใช้ฮาคิ+พลังผลปีศาจล้วนๆ เพราะตามที่เราเข้าใจอ่ะคะดาบแสงของคิซารุก็คือแสง แต่เห็นเพื่อนๆบอกว่า
ถ้าอัดฮาคิลงไปมันก็เลยสู้กับฮาคิได้ก้เลย งง ไปนิดหน่อยคะ สงสัยตามนี้
1. พอสู้กับอาวุธที่มีฮาคิ ผู้ใช้สายโรเกียจำเป็นต้องเอาฮาคิสู้ด้วยหรือไม่ บางครั้งถ้าอีกฝ่ายอัดฮาคิใส่แต่ตัวเอง
    ทำซิกแซกเพื่อหลบการโจมตีมันไม่ดีกว่าหรอ เช่นตอนอาโอคิยิทำตัวให้เป็นโพรงหลบง้าวของหนวดขาว ตอนนั้นหนวดขาวก็ใช้ฮาคินี่??
2. ส่วนตัวคิดว่าดาบแสงของคิซารุก้ไม่ใช่ วัตถุ อยู่ดีอะคะ ถ้าใช้แสงสร้างดาบขึ้นมาจริงๆ คนอื่นที่ไม่ใช่คิซารุก็ต้องจับดาบแสงนั้นได้ด้วย
    แต่เราว่าน่าจะเป็นคิซารุคนเดียวที่ใช้ได้มากกว่างะ พูดง่ายๆก็คือตัวแกเป็นแสงอยู่แล้ว แกก็แผ่แสงออกมาให้อยู่ในรูปทรงของดาบเฉยๆ
    และถ้าบอกว่ามันส่งฮาคิได้เพราะ ถือ อยู่ งั้นหมัดอัคคีของเอสก็อัดฮาคิลงไปได้สิคะ เพราะมันไม่ใช่การพ่นไฟ แต่เป็นการต่อยในระยะกว้าง
    โดยใช้พลังของไฟเพิ่มการโจมตี เป็นต้น??
3. ถ้าฮาคิอัดใส่พลังผลปีศาจได้ เพราะเป็นวัตถุ ถ้างั้นในกรณีปกติที่ อัดฮาคิใส่ลูกธนูกับกระสุนปืนยังได้ งั้นอาโอคิยิก็ต้องอัดฮาคิใส่ก้อนน้ำแข็ง
    ได้สิคะ เพราะมันก้เป็นวัตถุอ่ะคะ ถึงจะสร้างมาจากผลปีศาจแต่ก็มีรุปลักษณ์รูปร่างจับต้องได้อ่ะคะ
รบกวนอธิบายด้วยคะ แบบว่านู่ยัง งง อยู่คะ ขอโทษที่ถามเยอะ แฮ่ะๆ - -"

marangone

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 09:40:10 »
คือประเด็นอื่นมันชัดเจนคะ เรื่องการถ่ายใส่อาวุธ กับการใช้พลังปีศาจ+ฮาคิที่ใช้กับร่างกายตัวเอง
แบบที่ลุฟี่ใช้ตอนสู้กับโฮดี้นี่ก็ฮาคิกับร่างกาย+พลังผลปีศาจ ตอนอาคาอินุก็เหมือนกันเพราะใช้กับหมัดตัวเองแล้วเคลือบลาวา
สงสัยเรื่องเดียวคือการใช้ฮาคิ+พลังผลปีศาจล้วนๆ เพราะตามที่เราเข้าใจอ่ะคะดาบแสงของคิซารุก็คือแสง แต่เห็นเพื่อนๆบอกว่า
ถ้าอัดฮาคิลงไปมันก็เลยสู้กับฮาคิได้ก้เลย งง ไปนิดหน่อยคะ สงสัยตามนี้
1. พอสู้กับอาวุธที่มีฮาคิ ผู้ใช้สายโรเกียจำเป็นต้องเอาฮาคิสู้ด้วยหรือไม่ บางครั้งถ้าอีกฝ่ายอัดฮาคิใส่แต่ตัวเอง
    ทำซิกแซกเพื่อหลบการโจมตีมันไม่ดีกว่าหรอ เช่นตอนอาโอคิยิทำตัวให้เป็นโพรงหลบง้าวของหนวดขาว ตอนนั้นหนวดขาวก็ใช้ฮาคินี่??
2. ส่วนตัวคิดว่าดาบแสงของคิซารุก้ไม่ใช่ วัตถุ อยู่ดีอะคะ ถ้าใช้แสงสร้างดาบขึ้นมาจริงๆ คนอื่นที่ไม่ใช่คิซารุก็ต้องจับดาบแสงนั้นได้ด้วย
    แต่เราว่าน่าจะเป็นคิซารุคนเดียวที่ใช้ได้มากกว่างะ พูดง่ายๆก็คือตัวแกเป็นแสงอยู่แล้ว แกก็แผ่แสงออกมาให้อยู่ในรูปทรงของดาบเฉยๆ
    และถ้าบอกว่ามันส่งฮาคิได้เพราะ ถือ อยู่ งั้นหมัดอัคคีของเอสก็อัดฮาคิลงไปได้สิคะ เพราะมันไม่ใช่การพ่นไฟ แต่เป็นการต่อยในระยะกว้าง
    โดยใช้พลังของไฟเพิ่มการโจมตี เป็นต้น??
3. ถ้าฮาคิอัดใส่พลังผลปีศาจได้ เพราะเป็นวัตถุ ถ้างั้นในกรณีปกติที่ อัดฮาคิใส่ลูกธนูกับกระสุนปืนยังได้ งั้นอาโอคิยิก็ต้องอัดฮาคิใส่ก้อนน้ำแข็ง
    ได้สิคะ เพราะมันก้เป็นวัตถุอ่ะคะ ถึงจะสร้างมาจากผลปีศาจแต่ก็มีรุปลักษณ์รูปร่างจับต้องได้อ่ะคะ
รบกวนอธิบายด้วยคะ แบบว่านู่ยัง งง อยู่คะ ขอโทษที่ถามเยอะ แฮ่ะๆ - -"

ข้อ 1. ไม่จำเป็นครับ ฮาคิแค่ทำให้ถูกร่างจริงของผู้ใช้ผลปีศาจ กับทำให้ความรุนแรงเพิ่มขึ้นแค่นั้นเองครับ เพราะฉะนั้น ไม่จำเป็นต้องเอา ฮาคิไปสู้กับอาวุธที่ใส่ฮาคิก็ได้ครับ แต่ก็จะโดนร่างจริงกับ โดน DMG แรงขึ้น แค่นั้นเอง

ข้อ 2. ดาบของคิซารุ ผมคิดว่า มันน่าจะมีลักษณะเป็นมวลของแสงที่ทำให้เห็นเป็นรูปดาบ ด้วยความแน่นของมวลแสงนั้นทำให้จับต้องได้ และเมื่อจับต้องได้ ก็ทำให้สามารถรับดาบของ เรลี่ได้ และผมก็คิดว่า ไม่น่าจะใส่ฮาคิลงไปได้ เพราะ มันก็เป็นก้อนพลังงานของผลปีศาจ และผมก็ไม่เห็นว่า การที่ดาบของคิซารุไม่มีฮาคิ ทำไมถึงจะรับดาบของเรลี่ไม่ได้อ่ะ งง???

ข้อ 3. ข้อนี้ไม่มีความเห็นเพราะผมคิดว่า ไม่สามารถใส่ได้อ่ะ

ป.ล ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะเออ ^^

panndora

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 11:57:40 »
เห็นพี่ๆเขาบอกว่าคิซารุอัดฮาคิลงดาบเพื่อตีกับดาบฮาคิของเรลี่น่ะคะ งง ตรงนี้เหมือนกัน ก้เลยถาม
พอถามแล้วมันเลยเกี่ยวพันเป็นคำถามอื่นๆขึ้นมาด้วย แฮ่ๆๆ แชร์กันคะเผื่อจะเข้าใจอะไรขึ้นนิดหน่อย
เพราะนู๋คิดเหมือนป๋าแมงวันว่าใส่ลงไปไม่ได้ เลยต้องถามพี่ๆเขาให้เข้าใจ แบบว่า งง จริงๆ -..-"

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 12:38:20 »
อ๋อ คงจะหมายถึงว่า ดาบของคิดซารุ คือแสง ซึ่งถ้านับจริงๆ ทุกอย่างมันก็ต้องทะลุผ่านตัวดาบไป

ก็เลยมีประเด็นว่า คิซารุคงจะใส่ฮาคิลงไปในตัวดาบแสงทำให้รบการโจมตีของ เรย์ลี่ได้

ลองนึกภาพตามนะครับ เลเซอร์ ที่มีไว้สำหรับผ่าตัดของวงการการแพทย์ มันก็คล้ายๆกันครับ จับต้องไม่ได้ แต่ถ้าโดนมัน มันก็จะทำให้ร่างกายเราบาดเจ็บได้

ซึ่งผมคิดว่า ถึงดาบคิซารุจะสร้างมาเพื่อการโจมตีคู่ต่อสู้อยู่แล้ว แค่ถูกตัวก็จะบาดเจ็บทันที

แต่ ถ้ามองจากในหนังอีกที(star wars) ดาบแสงเป็นมวลที่มีมวลสสารอัดแน่นเป็นจำนวนมาก ทำให้ ตัวดาบด้วยกันฟันกันโดน แต่อย่างอื่นที่ไปโดนมัน มันก็ถูกตัดนิ -*-

ซึ่ง องค์ประกอบทั้ง เลเซอร์กับดาบแสงในหนัง มันจะมีจุดคล้ายกันคือ จับต้องไม่ได้(ด้ามดาบไม่เกี่ยวนะ) แต่สามารถตัดสิ่งของหรือร่างกายเราได้

แน่นอนครับ ดาบของเรย์ลี่ หากโดนดาบแสง มันก็จะถูกตัดขาดเป็น 2 ท่อน แต่เพราะเรลย์ลี่ย์ใส่ฮาคิลงไปในดาบ เลยทำให้สามารถสู้กับดาบแสงได้โดยไม่เป็นอะไร

สรุป ก็คือ คิซารุ คงไม่ได้ใส่ฮาคิลงไปในดาบแสงครับ และไม่มีความจำเป็นที่จะใส่ด้วย เพราะดาบแสงมันสามารถตัดทุกอย่างได้อยู่แล้ว

แต่ผมก็ไม่ได้หมายความว่า อาวุธที่ถูกสร้างจากพลังผลปิศาจจะใส่ฮาคิไม่ได้นะ ผมไม่คอนเฟิร์มตรงนี้ มันยังไม่ชัดเจนพอ

ถ้าลองเป็น สิ่งที่จับต้องได้อย่าง น้ำแข็ง หรืออย่างอื่นๆ มันก็ไม่แน่นะครับ -*-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 12:48:08 โดย windyzero »

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 12:51:18 »
อ๋อ คงจะหมายถึงว่า ดาบของคิดซารุ คือแสง ซึ่งถ้านับจริงๆ ทุกอย่างมันก็ต้องทะลุผ่านตัวดาบไป

ก็เลยมีประเด็นว่า คิซารุคงจะใส่ฮาคิลงไปในตัวดาบแสงทำให้รบการโจมตีของ เรย์ลี่ได้

ลองนึกภาพตามนะครับ เลเซอร์ ที่มีไว้สำหรับผ่าตัดของวงการการแพทย์ มันก็คล้ายๆกันครับ จับต้องไม่ได้ แต่ถ้าโดนมัน มันก็จะทำให้ร่างกายเราบาดเจ็บได้

ซึ่งผมคิดว่า ถึงดาบคิซารุจะสร้างมาเพื่อการโจมตีคู่ต่อสู้อยู่แล้ว แค่ถูกตัวก็จะบาดเจ็บทันที

แต่ ถ้ามองจากในหนังอีกที(star wars) ดาบแสงเป็นมวลที่มีมวลสสารอัดแน่นเป็นจำนวนมาก ทำให้ ตัวดาบด้วยกันฟันกันโดน แต่อย่างอื่นที่ไปโดนมัน มันก็ถูกตัดนิ -*-

ซึ่ง องค์ประกอบทั้ง เลเซอร์กับดาบแสงในหนัง มันจะมีจุดคล้ายกันคือ จับต้องไม่ได้(ด้ามดาบไม่เกี่ยวนะ) แต่สามารถตัดสิ่งของหรือร่างกายเราได้

แน่นอนครับ ดาบของเรย์ลี่ หากโดนดาบแสง มันก็จะถูกตัดขาดเป็น 2 ท่อน แต่เพราะเรลย์ลี่ย์ใส่ฮาคิลงไปในดาบ เลยทำให้สามารถสู้กับดาบแสงได้โดยไม่เป็นอะไร

สรุป ก็คือ คิซารุ คงไม่ได้ใส่ฮาคิลงไปในดาบแสงครับ และไม่มีความจำเป็นที่จะใส่ด้วย เพราะดาบแสงมันสามารถตัดทุกอย่างได้อยู่แล้ว

แต่ผมก็ไม่ได้หมายความว่า อาวุธที่ถูกสร้างจากพลังผลปิศาจจะใส่ฮาคิไม่ได้นะ ผมไม่คอนเฟิร์มตรงนี้ มันยังไม่ชัดเจนพอ

ถ้าลองเป็น สิ่งที่จับต้องได้อย่าง น้ำแข็ง หรืออย่างอื่นๆ มันก็ไม่แน่นะครับ -*-

ผมเห็นตามนี้เลยครับ คุณ windyzero อธิบายได้ชัดเจน ส่วนผม คนอ่านต้องแปลไทยเป็นไทย 555^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 12:55:45 »
ผมอธิบายยากไปสินะ - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 13:00:09 »
*great* แบบเนี้ยะแหละที่นู๋คิด แต่นู่พูดออกมาแบบนี้ไม่ได้ ฮี่ๆๆ ก็ต้องรอพี่ๆเขาอธิบายอีกทีด้วย

marangone

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 13:03:58 »
ผมอธิบายยากไปสินะ - -*

ผมหมายถึง คนที่อ่านความเห็นของผมต้องแปลไทยเป็นไทยอีกทีอ่ะครับ ถึงจะเข้าใจ

เห็นไหม แค่นี้ก็ต้องแปลแล้ว ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า ^^