หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ  (อ่าน 74047 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 14:10:05 »
โอบิตะบ้าน... ... ไทย อีกแล้ว สัด  เค้าก็บอกอยู่ ว่า โอบิตะ ตอนมันตายตัว ยัง เล็ก อยู่เลย พอมาสู่กับรุ่นที่4 ตัว สู งแถม มีเนตร ขั้นสูง เหอะๆ มุงเอาไรคิดกันว่ะ
แมร่งปันยาอ่อนได้ใจ ว่ะ  โครตเกรียน เอามาเทียบ แสรด  เทียบไม่ดูส่วนสูงเลย

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 17:13:24 »
พ่อแม่...ตายไงถึงด่าคนอื่แรงนักไอ้สัตเดระฉานด่าคนอื่นอยู่ได้...ฉหลาดมาจากไหนหวะ
นี้ก็แค่ความคิดเห็นเกี่ยวกลับการ์ตูน สงสัย...คงใกล้ตายฮ่าแล้วละ ถึงได้แสดงความต่ำๆของ...ได้ตลอด

...เขียนเองหรือไงนารุโตะนะ...ถึงรู้ไม่ใช้โอบิโตะ กระทู้เค้าสร้างมาให้แสดงความเห็นไม่ใช้ให้...อย่าง...
มาแสดงค่อยด่าคนอื่น แม้งสัตจริงๆ

ขอโทษทุกคนด้วยที่เขียนคำหยาบ ยกเว้นไอ้สัตนี้
ถ้าใครเป็นคนสร้างบอดนี้ขื้นมาตัดไอ้นี้ออกจากสมาชิกเลยเห็นด่าคนอื่นตลอด
เสียหมด ฝากด้วยน๊ะครับ  *glad* *glad* *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 17:18:37 »
โอบิตะบ้าน... ... ไทย อีกแล้ว สัด  เค้าก็บอกอยู่ ว่า โอบิตะ ตอนมันตายตัว ยัง เล็ก อยู่เลย พอมาสู่กับรุ่นที่4 ตัว สู งแถม มีเนตร ขั้นสูง เหอะๆ มุงเอาไรคิดกันว่ะ
แมร่งปันยาอ่อนได้ใจ ว่ะ  โครตเกรียน เอามาเทียบ แสรด  เทียบไม่ดูส่วนสูงเลย
เอ้าๆ คุณเป็นใครเหรอครับ จะมาด่าเค้าทำไม นี่มันความคิดเห็นส่วนตัวเค้า โปรดเข้าใจหน่อยนะครับว่า คนเรานะมีความคิดเห็นต่างกันใช่ป่ะ แล้วคุณจะมาด่า มาว่าเค้าทำไม พูดดีๆก็ได้นี่ คนอื่นจะคิดยังไงก็เรื่องของเค้าใช่มั๊ย...บอร์ด มีไว้ให้แสดงความคิดเห็นแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ไม่ใช่มีไว้ให้มาด่ากันแบบนี้ มีมารยาทหน่อยครับ ... คุณมีการศึกษาไหม ? คนที่มีการศึกษาเค้าไม่พูดแบบนี้หรอก จริงมั๊ย
ปล.หากคุณไม่ชอบความคิดเห็นของคนอื่น อยากด่าเค้าคุณก็ด่าอยู่ในใจดิ จะพิมพ์ลงบอร์ดนี้ทำไม คุณคิดว่ามันดีแล้วเหรอที่คุณพูดแบบนี้
เสียความรู้สึกหว่า อ่านความคิดเห็นอยู่ดีๆ ดันมาเจอแบบนี้เข้า *shock*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 17:22:00 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 19:49:44 »
เอ้าๆ คุณเป็นใครเหรอครับ จะมาด่าเค้าทำไม นี่มันความคิดเห็นส่วนตัวเค้า โปรดเข้าใจหน่อยนะครับว่า คนเรานะมีความคิดเห็นต่างกันใช่ป่ะ แล้วคุณจะมาด่า มาว่าเค้าทำไม พูดดีๆก็ได้นี่ คนอื่นจะคิดยังไงก็เรื่องของเค้าใช่มั๊ย...บอร์ด มีไว้ให้แสดงความคิดเห็นแลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ไม่ใช่มีไว้ให้มาด่ากันแบบนี้ มีมารยาทหน่อยครับ ... คุณมีการศึกษาไหม ? คนที่มีการศึกษาเค้าไม่พูดแบบนี้หรอก จริงมั๊ย
ปล.หากคุณไม่ชอบความคิดเห็นของคนอื่น อยากด่าเค้าคุณก็ด่าอยู่ในใจดิ จะพิมพ์ลงบอร์ดนี้ทำไม คุณคิดว่ามันดีแล้วเหรอที่คุณพูดแบบนี้
เสียความรู้สึกหว่า อ่านความคิดเห็นอยู่ดีๆ ดันมาเจอแบบนี้เข้า *shock*
ใจเย็นครับ เด๋วเค้าคงไปแล้ว อยู่ได้ไม่นานหรอก

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 21:27:28 »
บอร์ดมีไว้แสดงความคิดเห็นครับ  เราจะไปห้ามความคิดของใครก็ไม่ได้  เราต้องรู้จักแลกเปลี่ยนความคิดซึ่งกันและกัน  ไม่ใช่จะเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่   เอาเป็นว่า  รักใครชอบใครก็อยู่ในใจ  ไม่จำเป็นตั้งไปว่าคนอื่น   *number1* *number1*

samaru

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 21:34:09 »
ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ น่าจะเป็นพ่อซาสึแกะ  เพราะดูหลายๆๆตอนว่ามีอะไรเกี่ยวข้องกับคนๆนี้มากชัดเจนว่าพ่อซาสึแกะ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 11:17:34 »
ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ น่าจะเป็นพ่อซาสึแกะ  เพราะดูหลายๆๆตอนว่ามีอะไรเกี่ยวข้องกับคนๆนี้มากชัดเจนว่าพ่อซาสึแกะ

โทบิ  ไม่ใช่  โอบิโตะอีกเสียง  แล้วผมก็คิดเหมือนกันนะกับพ่อสาซึเกะเนี๊ย  หัวโจ๊ก อุจิวะ  ตายเพราะ  อิทาจิ  แถมโดนอิทาจิฆ่าล้างตระกูลด้วย  มันทแม่งๆยังไงไม่รู็ง่ะ

H2OGenII

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 11:33:53 »

โทบิ  ไม่ใช่  โอบิโตะอีกเสียง  แล้วผมก็คิดเหมือนกันนะกับพ่อสาซึเกะเนี๊ย  หัวโจ๊ก อุจิวะ  ตายเพราะ  อิทาจิ  แถมโดนอิทาจิฆ่าล้างตระกูลด้วย  มันทแม่งๆยังไงไม่รู็ง่ะ

คิดว่าเป็นพ่อซาซึเกะอีกเสียงนึงคัฟ  *dontknow* *dontknow*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 07:17:10 »
ขอเพิ่มอีกหน่อยครับ ตอนที่รุ่น 4 สู้กับ โทบิน้ะ โอบิโตะตายไปแล้ว ผมจำผิด  - -*

แต่ยังไงก็เป็น โอบิโตะไม่ได้หรอก โอบิตะจะไปฝึกวิชากับใครทั้งวิชา มิติ เนตรวงแหวน แหละแถมสู้กับรุ่น 4 ได้สูสีด้วย

ที่ผมคิดว่าเป็น พ่อซาสึเกะเพราะ มันย้อนให้ดูตอนซาสึเกะเด็ก ๆ พ่อซาสึเกะคุยกับ อิทาจิว่า พรุ้งนี้มีภารกิจลับอย่าให้พลาด ??? แต่มันก็ไม่บอกว่าอะไร

แหละหลังจากนั้นสังเกตุได้ อิทาจิเริ่มกังวล แหละก็คงจะโดนบีบจาก ดันโซอีกด้วย แหละตอนคลอดคนที่รู้ก็มีแต่ แม่ซาสึเกะเพราะแม่นารูโตะไปบอก

แม่ซาสึเกะอาจจะบอกกับพ่อซาสึเกะ แหละถ้าเดาถ้าเป็นพ่อซาสึเกะจริง ๆ ก็คงเรื่องแค้น โคโนฮะเพราะ มาดาระเคยมีเรื่ิองกับ โฮคาเงะรุ่นที่ 1 มาก่อน

แหละยิ่งตอนนี้มาดาระได้ออกมามันก็ชัดเจนมากขึ้น แหละตอนซาสึเกะเด็ก ๆ เห็นได้ชัดว่า อิทาจิไม่ค่อยอยากพ่อซาสึเกะเลย ไปย้อนดูได้ครับตอนนี้

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:47:19 »
ผมแชร์นิดหนื่งครับ
ภารกิจลับนะถ้าผมจำไม่ผิด อิทาจิต้องไปทำอะไรสักอย่างเกี่ยบกลับหน่วยลับเพื่อให้ได้เป็นหัวหน้าหน่วยลับ(หัวหน้าทีม)
พ่ออิจิหวังมากเพี่อให้อิจิได้เป็นหัวหน้าหน่วยสายลับ เพี่อที่จะส่งให้เป็สายลับสองหน้า หาข่าวจากองกรระดับสูง เพราะตอนนั้นอุจิวะคิดการใหญ่แล้ว(จุดเรี่มต้นของการเปลี่ยนไปของอิทาจิ)
พวกระดับสูงก็ให้อิจิหาข่าวตระกูลตัวเอง ส่วนเรี่องการคลอดนารุโตะนั้นก็อาจใช่ว่ารู้มาจากแม่เกะ แต่ผมว่าระดับพ่อเกะคงรู้อยู่แล้วว่าจะคลอดเมื่อไหร่ ตอนไหน เพราะเป็นถึงหัวหน้าตำหลวด
ของหมู่บ้านเป็นตำแหน่งที่สูงมาก ที่ทำการคิดยึดโคโนฮะส่วนน้อยที่เกียวกลับมาดาระ มันเกิดจากการที่ถูกทำเหมีอนเป็นคนนอก อุจิวะค่อยๆถูกลดบทบาทจากหมู่บ้าน และถูกละแวงมาโดยตลอดจากคนระดับสูง ว่าคิดยึดหมู่บ้าน(ยิ่งตอน9หางบุกยิ่งตอกย้ำความคิดนั้นเป็นสองเท่า)โดนจับตาโดยหน่วยลับ ทำให้อุจิวะหลายคนเรี่มไม่พอใจกลับการกระทำของคนระดับสูง เลยคิดยึดกันจริงๆ (ตามความเข้าใจผมนะ)

ส่วนเรี่องการฝึกวิชาหลายๆคนก็คงคิดเหมีอนผมใช่ไม่ว่าโทบิเกี่ยวค้องกลับมาดาระ แน่นอนว่าเรียนรู้วิชาจากมาดาระ
วิชาข้ามมิตินะน้าจะเรียนรู้เองครับ เหมีอนคาคาชิไง เพราะเนตตัวเองน้าจะจับทางได้ก็เลยฝึกเอง

แค่นี้ก่อนครับงานมาพอดีเดี่ยวเพี่ม
ความคิเห็นส่วนตัวครับ คิดไงแชร์กันมาเอา จะได้มีข้อมูลเพี่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 23:05:10 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 20:17:52 »
ฟันธง   ยังไงโทบิก็ไม่ใช่โอบิโตะ     คาคาชิ    ไก    โอบิโตะ    เป็นรุ่นเดียวกัน   เป็นไปไม่ได้ที่เก่งๆพอกับมินาโตะ  และมีความชำนาญเรื่องวิชาข้ามมิติมาก  โทบิน่าจะอายุมากกว่ามินาโตะ   เพราะรู้อะไรเยอะมาก   แต่ผมสงสัยว่า
1 ทำไมโทบิ ถึงได้มีตาแค่ข้างเดียว  แล้วคนที่ตาบอด  ก็มีอยู่ 2คน คือ  โอบิโตะ  กับ น้องของมาดาระ  โอบิโตะ นี้ตัดไปได้เลย  เพราะว่ายังไงก็ไม่ใช่   ส่วน น้องของมาดาระ  โทบิมันก็บอกไปแล้วว่า  ตายไปแล้ว  (รึว่ามันหลอกซาสึเกะ)

2.ตาของคาคาชิ  คือตาของโอบิโตะ   แล้ววิชามันก็ดันไปคล้ายกับตาของโทบิ แถมเป็นคนล่ะข้างด้วย  สรุปเป็นตาคนเดียวกันใช่มั๊ย  แล้วทำไมโทบิ ถึงเลือกที่จะเอาตาของโอบิโตล่ะ

3. พ่อซาสึเกะ ตายไปแล้วจริงๆเหรอ  แล้วในเรื่องจะไม่มีบทบาทสำคัญอไรเลยเหรอ  ทั้งๆที่ลูกชายทั้ง 2 คน  เก่งทั้งคู่แล้ว พ่อจะไม่เก่งเหรอ

4. คิซาเมะก็เป็นอีกคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใคร  แสดงว่า  คนๆนี้ต้องอายุมากพอสมควร

5.ซาสึเกะตกใจ ตอนที่ โทบิถอดหน้ากาก  แสดงว่า  ซาสึเกะ ต้องรู้จักเป็นอย่างดีและคาดไม่ถึง

6.ซาสึเกะยังตั้งใจที่จะล้างแค้นหมู่บ้านเพื่อน  อิทาจิ รึว่าตระกูลอยู่รึป่าว   เพราะหลังจากที่ได้เห็นโทบิถอดหน้ากากแล้ว  สมมุติว่าเป็นพ่อซาสึเกะนะ  พ่อหาเนตรแจ่มๆมาให้ซาสึเกะ  เพราะรู้ว่านารุโตะเป็นคนที่กระตุ้นให้ซาสึเกะมันเก่งขึ้นและเป็นคนเดียวที่จะล้มเจ้าโตะได้  จึงชักชวนมาทำลายโคโนฮะเพื่อก่อตต้องตระกูล

7.ข้อที่ 1  กับ ข้อที่ 6 มันก็ขัดแย้งกันอีกแหละ

สรุป  ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ  ผิดพลาดประการได้ขอโทษด้วย  เพราะผมก็รู้เท่าที่รู็้ *hoho*

ตอนไหนคับซาสึเกะตกใจ!!~ มันเห็นแค่นั้นคุณตกใจรึเปล่าคับถามหน่อย คุณรู้หรอเป็นใคร ที่มันตกใจเพราะเทวีสุริยาขึ้นตั้งหากล่ะ แหม!!~หรือผมพูดผิดคับ..

ถามหน่อย คอมเม้นที่ผมตอบไปว่า โอบิโตะ ไม่มีส่วนเป็นไปได้ตรงไหนคับ โทบิ อาจจะเกิดจาก เซทสึผสมกับโอบิโตะก็ได้คับ ที่คุณบอกอายุเยอะแล้ว... รู้หรอคับอายุเยอะ โทบิอายุเยอะ รู้ได้ไงคับ...

รอยนั้นอาจจะเกิดจากแผลเป็นที่โดนหินทับก็ได้!!~ ใครจะรู้แหม!!.. โทบิเจอกับคาคาชิก็บอกว่า เนตรเจ้าทำไรข้าไม่ได้หลอก.?? เหตุผลไรคับ แหม เคยสังเกตุใหม่ เซทสึสามารถรอดผ่้านสิ่งต่างๆได้อย่างสมบูรณ์แบบ

ตอน อิทาจิสู้กับซาสึเกะ อยู่ใต้ดิน มุดผ่านแล้วแอบดูอยู่ !! ร่างทั้งร่างของโทบิหน้าจะเป็นเซทสึทั้งตัวก็ว่าได้ แต่หน้าอาจจะเป็นของโอบิโตะรึเปล่า อันนี้ก็อีกเรื่องนึง แต่ที่แน่ๆ เป็นร่างของเซทสึชัว!!ป๊าบบ

ที่ตอบไปมันก็แค่ความรู้ที่ผมมี  ผมก็ไม่ได้มั่นใจอะไรขนาดนั้น  ว่าโทบิเป็นใคร  มันเป็นแค่การ์ตูน  คุณจะจริงจังทำสนตรีนอะไรครับ  ส่วนคุณความรู้คุณเยอะนั้นก็เรื่องของคุณ  กระทู้มีไว้แสดงความคิดเห็น   ไม่ใช่เหรอครับ    แล้วตราบใดที่หน้ากากยังไม่ถูกถอดออก   ก็ไม่มีใครคนพูดได้หรอกว่าโทบิเป็นใคร  ผมก็คิดไปขำๆ  ไม่ได้ซีเรียส   *attack*

เหอะ!!~ ผมก็ไม่ได้ว่าคุณห้ามโพสนิคับ ผมก็สงสัยไงคับ ว่า มันตกใจตอนไหนคับ อ่านมาไม่เคยเจอ... อยู่ดีๆคุณลอยๆมา ...เพื่อเหตุผลอะไรคับ ผมก็แค่ถาม..ใส่อารมณ์ทำไม แชร์ความรู้กัน จะซีเรียส??

ตกลง  สิ่งที่ผมถามไปเนี๊ย  ผิดแค่ข้อ 5 ที่ซาสึเกะตกใจใช่ไหมครับ   งั้นก็ตัด  ข้อนี้ไปได้เลย

แล้วก็ยังค้างคาคำถามอื่นๆ   เหมือนเดิม  หึหึ *rip*

แล้วถ้า คิซาเมะโดนเนตรลวงตาล่ะคับ!! ขนาดจิ้งจอกเก้าหางยังโดนเนตรสะกด!!~ นับประสาไรกับลวงตาคิซาเมะ ฮ่าๆ *number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 20:40:48 »
ไม่ใช่โอบิโตะเเน่ครับ เเต่ถ้ามั่นใจจริงๆ ลองตอบคำถามพวกนี้

1. โอบิโตะมันได้เนตรสังสาระมายังไง เเละมันเอาไปให้นางาโตะเมื่อไหร่ ลองเทียบอายุดู (ตอนที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระ ตอนนั้นโอบิโตะยังเด็กเเบเบาะอยู่เลยมั้ง)
2. โอบิโตะมันไปได้เซลล์รุ่น 1 จากไหน มั่นใจว่าตอนโอบิโตะเกิด รุ่น 1 ก็น่าจะเสียชีวิตไปนานเเล้ว เเต่เซลล์รุ่น 1 ที่โทบิมันพาคาบูโตะไปดู
โทบิมันเอามาเพาะจนเติบโต แปลว่าโทบิมันต้องได้มานานเเล้ว
3. โอบิโตะมันไปรู้ความลับมากมายมาจากไหน เช่นสิบหาง เซียนหกวิถี อิทาจิทรยศตระกูล หรือเรื่องที่มาดาระควักตาน้องชายตัวเองมันก็รู้หมด ทั้งๆที่คนรุ่นเก่าอย่างตาเเก่โอโนกิยังไม่รู้เลย 
4. โอบิโตะมันเอาความเทพมาจากไหน ทั้งเรื่องคาถาย้ายมิติที่เหนือกว่ารุ่น 4 เรื่องการควบคุมสัตว์หาง เรื่องการผ่านด่านป้องกัน การใช้คาถาผนึก (เทพเกินไปเเล้ว)
5. โอบิโตะมันมีเหตุผลอะไรที่ต้องทำเรื่องพวกนี้ ขนาดซาสึเกะมีแผลในใจเยอะเเล้วนะ ยังเลือกลงมือกับเเค่คนที่มันเเค้น เเต่โทบิมันกะจะถล่มโลกนินจาเลยทีเดียว
6. รอยที่หน้าของโทบิเป็นรอยเหี่ยวย่นของความเเก่เเน่นอน ไม่ใช่รอยหินทับ โอบิโตะอายุปัจจุบันก็เท่าๆกับคาคาชิ เเต่ทำไมถึงเเก่ขนาดนั้น
7. ที่สำคัญ มันรอดตายจากหินทับได้ยังไง หลังจากมอบเนตรวงเเหวนให้คาคาชิเเล้ว มันก็มีหินถล่มลงมาอีกรอบ ตายคาที่เเน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 20:46:10 โดย Jay_Jay »

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 22:16:51 »
ไม่ใช่โอบิโตะเเน่ครับ เเต่ถ้ามั่นใจจริงๆ ลองตอบคำถามพวกนี้

1. โอบิโตะมันได้เนตรสังสาระมายังไง เเละมันเอาไปให้นางาโตะเมื่อไหร่ ลองเทียบอายุดู (ตอนที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระ ตอนนั้นโอบิโตะยังเด็กเเบเบาะอยู่เลยมั้ง)
2. โอบิโตะมันไปได้เซลล์รุ่น 1 จากไหน มั่นใจว่าตอนโอบิโตะเกิด รุ่น 1 ก็น่าจะเสียชีวิตไปนานเเล้ว เเต่เซลล์รุ่น 1 ที่โทบิมันพาคาบูโตะไปดู
โทบิมันเอามาเพาะจนเติบโต แปลว่าโทบิมันต้องได้มานานเเล้ว
3. โอบิโตะมันไปรู้ความลับมากมายมาจากไหน เช่นสิบหาง เซียนหกวิถี อิทาจิทรยศตระกูล หรือเรื่องที่มาดาระควักตาน้องชายตัวเองมันก็รู้หมด ทั้งๆที่คนรุ่นเก่าอย่างตาเเก่โอโนกิยังไม่รู้เลย 
4. โอบิโตะมันเอาความเทพมาจากไหน ทั้งเรื่องคาถาย้ายมิติที่เหนือกว่ารุ่น 4 เรื่องการควบคุมสัตว์หาง เรื่องการผ่านด่านป้องกัน การใช้คาถาผนึก (เทพเกินไปเเล้ว)
5. โอบิโตะมันมีเหตุผลอะไรที่ต้องทำเรื่องพวกนี้ ขนาดซาสึเกะมีแผลในใจเยอะเเล้วนะ ยังเลือกลงมือกับเเค่คนที่มันเเค้น เเต่โทบิมันกะจะถล่มโลกนินจาเลยทีเดียว
6. รอยที่หน้าของโทบิเป็นรอยเหี่ยวย่นของความเเก่เเน่นอน ไม่ใช่รอยหินทับ โอบิโตะอายุปัจจุบันก็เท่าๆกับคาคาชิ เเต่ทำไมถึงเเก่ขนาดนั้น
7. ที่สำคัญ มันรอดตายจากหินทับได้ยังไง หลังจากมอบเนตรวงเเหวนให้คาคาชิเเล้ว มันก็มีหินถล่มลงมาอีกรอบ ตายคาที่เเน่นอน

*hoho* *great* *hoho* *great* *great*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 23:23:22 »

!!~ แหม ผมตอบคงตอบไม่หมดหลอกคับ ความเห็นของผมคงขัดแย้งกับคุณมากเลย!! จะบอกว่ารอยแก่หรอคับ!! ... รู้ได้ไงหรอคับ!!~ มันบอกตอนไหนเอ่ย รอยแก่ ฮ่ะๆ ผมจะำกลับไปอ่านให้ทันควัน??เลย

ผมถึงบอกอยู่นี่ไงคับ ร่างกายมันเป็นของเซทสึ?? คุณไม่อ่านให้เก็ตก่อนละคับ ก่อนจะถาม โอบิโตะมีเหตุผลอะไร ผมตอบไม่ได้หลอกคับ... ยกตัวอย่างอิทาจิกับซาสึเกะสิคับ คุณรู้ตั้งแต่แรกหรอคับ ว่าอิทาจิรักน้องมัน

เห้อ พูดไปก็เครียดกับข้อความหรือคำถามของคุณนะคับ...? มาอะไรเยอะแยะมากมาย!!! มันเป็นลูกศิษย์ของรุ่น4!! นิห๊ะ ไม่ก็เคยร่วมทีมกันมาก่อน อีกอย่าง เนตรโอบิโตะเกี่ยวกับมิติหรือการเคลื่อยนย้ายอยู่แล้ว!!

แล้วถ้าเนตรของเขาผสมกับ เซลรุ่น1ละ ที่ตัวเขามีเซทสึอยู่ คุณจะพูดว่าไงละคับ !! มาดาระอาจจะไปเจอกับ โอบิโตะก็ว่าได้ แหม!! การ์ตูน ซีเรียสทำ??แป๊ะไรคับ  *rip* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

nakin

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 23:37:00 »
  ขอขัดข้อ 1 นิดครับ นางาโตะ กะ อิทาจิ อายุเท่ากัน คือ 26 ปี ซึ่งอายุน้อยกว่า โอบิโตะ ประมาณ 9 ปี  แต่ผมไม่ได้ หมายถึงว่า โอบิโตะ เป็นโทบินะครับ
  และนางาโตะ เคยเห็นมันใช้ เนตรสังสาระ ตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 นั่นก็คือ ตอนอายุประมาณ 4-5 ปี ในขณะที่โอบิโตะ อายุ 13 ปี
  ปล.ส่วนตอนที่กล่าวถึงโอบิโตะ ตอนมอบเนตรให้คาคาชิ ผมว่าเขาคงจะอธิบายให้เราหายงงมากกว่าว่า เนตรวงแหวนของคาคาชิ ได้มาได้อย่างไร(ข้อมูลนี้สำหรับอธิบายบางตอนที่แฟนพันแท้หลายคนอย่างเราสงสัยมากกว่าครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 20:51:03 โดย nakin »