หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ  (อ่าน 73943 ครั้ง)

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 20:14:53 »
ผมว่าไม่ต่างกันครับ มุมมองส่วนตัว
โทบิน้าจะเป็นเจ้าของเนตเลยใช้ได้ดีกว่าคาคาชิอยู่แล้ว
คาคาชิไม่มีเชลรุ่น1และไม่ใช่คนอุจิฮะ ความสามาตในการควบคุมเลยมีขีดจำกัด

ผมว่าโทบิต้องเป้นคนอุจิวะแน่นอนแต่จะเป็นใครอีกเรี่อง(ผมมีตัวเลีอกในใจแล้ว)
เหตุผล ใช้อิชานางิ ได้สมบูรณ์แบบ เพราะเงี่อนไขในการใช้ อิชานางิได้สมบูรณ์ ต้องมีสายเลีอดอุจิฮะรวมกลับเช็นจู (เหมีอนเชียนหกวิถีนั้นเอง)
ใครมีหนังสือการ์ตูน ลองอ่านเล่มที่ 53 ดูนะครับ ตอนโคนัน สู้ กลับโทบิ มีข้อมูลให้เก็บอีกเยอะจากการพูดของโทบิ เพราะหนังสือ มันละเอียดทั้งภาพและการใช้ภาษา
อาจมีคนมองเห็นจุดน้าสังเกตุ แล้วเอามาแชร์กัน ผมตั้งข้อสงสัยว่า โทบิ ไม่น้าใช้คนยุกเก่าแน่นอน ต้องเป็นคนยุกสงคามนินจาครั้งที่ 3 แน่นอนดูจากบทสนทนามันกับคาบุโตะ

เค้ามีตัวเลีอกในใจคือเก่า มีให้ยืมเดอ เล่ม 1-56 อนิเมชั่นก็มี ตอนที่ 1-332 พากย์ไทย ชับไทย หาดูเอาเอง (ล้อเล่นครับ)
 *hoho* *hoho* *hoho*
 *glad* *glad* *glad*

อันนี้ผมเห็นด้วยห๊ะ เจ้าของเนตรเองรึเปล่าเลยใช่พลังได้ดีกว่าคาคาชิ แล่ะมีพลังรุ่น1อีกด้วย *hoho*

แต่!~ ถ้าสังเกตุลอยๆแบบนี้ได้รึเปล่าคับว่า โทบิเป็นคนอุจิวะ ไม่เคยมีใครคิดแบบผมหรอคับว่า??

โทบิมันผมสีดำ อ๊ากกกกส์ *haha* *haha* *haha* *haha* *attack* *attack* *attack*

What

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 22:34:20 »
ผมไม่โพสไรล่ะ ก็จริงคนมันคุยกับหมาไม่รู้เรื่องหรอก แค่พูดความคิดแต่เจอแย้ง อย่างนี้ไม่โพสล่ะ เบื่อ เจอแบบนี้ *dead*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: อา. 04 มี.ค. 2012 เวลา 23:26:26 »
เปรียบเทียบ แรงไปนิดครับ  *shock* *shock* *shock*

เอาแค่นิชๆ ก็พอแล้ว เดียวบานปลาย
ผมอ่านของ ท่านอื่นหลายๆครั้ง เหมีอนจะปักใจเชือหลายๆ สิ่งหลายๆอย่าง จากคำพูดของโทบิ ในการสนทนา
ไม่ลองคิดเนื้อเรี่องรวมๆ แล้วจับนั้น มาชนนี้ดูและคิดสิ่งที่น้าจะเป็นไปได้สุด ผมถึงพยายาม เขียนหลายครั้งว่า ลองดูอนิเมชั่นบ้าง หรือ อ่านหนังสือการ์ตูน(มุมมองส่วนตัว)
บางที่การอ่านจากเว็บ มันมีข้อผิดพลาดเยอะเช่น การแปลผิดบ้าง ภาพไม่ชัด ผมแค่คิดด้านรวม

ไปทำอย่างอื่นมาแล้วค่อยต่อ
 *great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:22 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:11:47 »
ใจเย็นๆครับ เถียงกันด้วยเหตุผล ขนาดผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงกว่าโทบิคือโอบิโตะ ผมยังแวะมาอ่านทุกวันเลย

เผื่อจะมีข้อมูลที่จูงใจให้ผมเชื่อได้ โทบิมันจะเป็นใครก็ได้ทั้งนั้นเเหละครับ แต่ละคนก็มีความคิดไม่เหมือนกัน พอคนอื่นตอบต่างจากเรา

ก็ต้องอยากแย้งเป็นธรรมดา หลักฐานที่แต่ละคนเอามาอ้าง มันก็พลิกแพลงกันได้ทั้งนั้น ไม่มีอะไรยืนยันได้ 100%

1. วิชา/พลัง/ความสามารถ/อาวุธ ของแบบนี้ฝึกฝนกันได้ หรือไม่ก็แย่งชิงของคนอื่นมา

2. รูปร่างหน้าตา/ส่วนสูง/อายุ อาจจะย้ายไปร่างอื่น เพราะฉะนั้นก็ไม่แน่นอนเสมอไป

3. คำพูด ยิ่งเชื่อถือไม่ได้เลย ดูได้จากโทบิที่มันชอบโกหก

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 06:50:04 »
คนที่มอบพลังต่างๆให้โอบิโตะไม่ใช่มาดาระแน่ๆครับ ร่างที่มาดาระถูกอัญเชิญออกมาจากสัมภเวสีคืนชีพยังหนุ่มมาก แปลว่าตายไปนานแล้ว

(คาถาสัมภเวสีคืนชีพ คนที่ถูกเชิญออกมาร่างกายจะต้องเหมือนกับตอนที่ตายไปถูกไหมครับ)

โอบิโตะถูกหินทับในยุคของโฮคาเงะรุ่นที่ 4 แต่ความแก่ของมาดาระตอนถูกเชิญมาแทบจะไม่เปลี่ยนแปลงไปจากยุคก่อนเลย

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 12:56:15 »
อันนี้ทำให้ งง มากเลยการคืรสภาพของร่าง สัมพเวสี
ผมลองเดาจาก การที่โอโรชิมารุ เชีญท่านรุ่น1รุ่น2มาสู้ ว่าน้าจะทำให้ร่างสมบูรณ์ที่สุด ส่วนพลังเอาตอนที่เก่งที่สุดอะไรประมารนี้มั้ง
ถ้าแก่มันคงดูไม่เท่ อาจจะมีส่วนก็ได้ พูดง่ายๆน๊ะ (มุมมองส่วนตัวะ ส่วนตัว)

เพราะตอนรุ่น1 ตายก็คงแก่มากแล้วและ
ตอนรุ่น3ยังเด็ก รุ่น1 ก็อายุน้าจะมากแล้วน้า (ดูจากตอนรุ่น3ใกล้ตายแล้วคิดถึงอะดีต)

เรื่องคาถาน้าจะมี แต่คาบุโบะ ที่จะรู้เรี่อง

ผมถึงอยากให้ถึงตอน อดีตการไวๆไง จะได้หายคาใจกลับ หลายๆเรี่อง
คิดแล้วปวดตึบ
 *rip* *rip* *rip* *rip*