หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ  (อ่าน 73947 ครั้ง)

gugerror

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 06:02:22 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่า โอบิโตะ ไม่หน้าจะใช่ โทบื หรือโอบิโตะผสมเซทสึ อะไรเลย คุณกลับไปอ่านย้อนดูตอนจบภาค1นะครับ[ภาคเด็กอะ] กลุ่มรุ่น4 ยังเด็กๆๆกันอยู่เลย ไม่หน้าเกิน 15 ด้วยซ้ำ ตอนโอบิโตะจะตายมันพูดชัดเจนว่าซ๊กซ้ายแหล๊ะไม่มีความรู้สึกแล้วเลยถอดตาขวาให้คาคาชิไป พอคาคาชิออกมา หินถล่มลงมาอีก โอบิโตะมันจะไปเหลืออะไร แหล๊ะเป็นขี่เลยครับ ลองกลับไปอ่านดู ลองลองคิดดีๆ
ไม่ใช่ว่าเนตรมันมีความสามารถคล้ายกันก็โยง ไปมั่วๆๆว่าใช่แน่ๆ  เหอๆ โทบิมันมีชุดเนตรอยู่ในโหลตั้งเยอะแยะ ลองไปหาอ่านเอาตอนเก่าๆๆตอนที่เท่าไหร่จำไม่ได้   โอบิโตะไม่ใช่โทบิล้าน%

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ลองเอาโทบิักับโอบิโตะมาเทียบก็มีส่วนคล้ายนะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 06:41:29 »
พรุ่งนี้ขอให้หน้ากากโทบิแตก จะได้รู้ซะที *great* *great* *great*

ตอนนี้บาเซโลน่าเตะ ไปเชียร์ให้มันแพ้ก่อน *shock* *shock* *shock*

ส่วนเชลซีผม ปีนี้กำตดเหมือนเดิม   *disappoint* *disappoint* *disappoint*

เชลซีกำตด  แต่ลิเวอร์พูลของผมกำลังดราม่ากับแมนยูเลย   ทั้งในสนามและนอกสนาม

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 06:44:42 »
ไม่ใช่ โอบิโตะ 100 % เอาหัวประกันได้ ,, เพราะ ..

รุ่น 4 เคยสู้กับโทบิแล้ว ตอนที่จะจับ 9 หาง ตอนนั้นโทบิตัวเท่ารุ่นที่ 4 เลย แหละตอนนั้นรุ่นที่ 4 ก็เป็นคนสอน คาคาชิ แหละก็โอบิโตะ ,,

ตอนนั้นโอบิโตะ ยังเป็นเด็กอยู่เลย โทบิมันก็น่าจะเป็นคน รุ่นๆเดียวกับรุ่นที่ 4 อาจจะเป็นพ่อซาสึเกะก็เป็นไปได้ ,,

ชัดมั้ยคร้าบบบบบ ,, ^ ^      *dontknow*

มีตอนไหนคับที่บอกว่ายังเป็นเด็กอยู่เลย!!~ ว่างๆไปหาอ่านใหม่นะคับ ตัวโตเป็นวัยรุ่นแล้วคับ... หึๆ ไ่ม่อยากจะเอ่ย
ทำไมเข้าใจยากเย็นจังครับ นายดูตอนที่ รุ่น 4 กับ โอบิโตะ คาคาชิ ริน ทำภารกิจยังครับ

ให้ดูตอนนั้นไว้นะ แหละกลับมาดูตอนที่ โทบิสู้กับรุ่น 4 ตัวเท่ากัน มันจะเป็นไปได้หรอ ตอนรุ่น 4 สอน 3 คนนี่อยู่ โอบิโตะตัวยังไม่ถึง สะดือเลย

แหละเนตรวงแหวนของโอบิโตะให้คาคาชิข้างซ้าย ข้างขวาเละจนละเอียดไปแล้วเพราะโดนหินล่นทับแหละก็ตาย แหละตอนสู้กับโทบิ ถ้าเป็นโอบิโตะจริงๆ ก็คงรู้ว่าสู้รุ่น 4 ไม่ได้อย่างแน่นอน แต่นี่โทบิเหมือนไม่เคยรู้จัก รุ่น 4 มาก่อนทั้ง วิชาวาปของรุ่น 4 มันยังไม่ไม่ค่อยออกเลย
สรุปก็คือที่นายบอก โทบิคือโอบิโตะเพราะทรงผมกับใบหน้า  นายไปดูเดอะมูฟวี่ 4 นะ ตอนที่รุ่น 4 เป็นหน่วยลับปิดหน้าปิดตา เหมือน โทบิเป๊ะเลย
ไปหาดูเอานะครับ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 07:11:51 »
ฟันธง   ยังไงโทบิก็ไม่ใช่โอบิโตะ     คาคาชิ    ไก    โอบิโตะ    เป็นรุ่นเดียวกัน   เป็นไปไม่ได้ที่เก่งๆพอกับมินาโตะ  และมีความชำนาญเรื่องวิชาข้ามมิติมาก  โทบิน่าจะอายุมากกว่ามินาโตะ   เพราะรู้อะไรเยอะมาก   แต่ผมสงสัยว่า
1 ทำไมโทบิ ถึงได้มีตาแค่ข้างเดียว  แล้วคนที่ตาบอด  ก็มีอยู่ 2คน คือ  โอบิโตะ  กับ น้องของมาดาระ  โอบิโตะ นี้ตัดไปได้เลย  เพราะว่ายังไงก็ไม่ใช่   ส่วน น้องของมาดาระ  โทบิมันก็บอกไปแล้วว่า  ตายไปแล้ว  (รึว่ามันหลอกซาสึเกะ)

2.ตาของคาคาชิ  คือตาของโอบิโตะ   แล้ววิชามันก็ดันไปคล้ายกับตาของโทบิ แถมเป็นคนล่ะข้างด้วย  สรุปเป็นตาคนเดียวกันใช่มั๊ย  แล้วทำไมโทบิ ถึงเลือกที่จะเอาตาของโอบิโตล่ะ

3. พ่อซาสึเกะ ตายไปแล้วจริงๆเหรอ  แล้วในเรื่องจะไม่มีบทบาทสำคัญอไรเลยเหรอ  ทั้งๆที่ลูกชายทั้ง 2 คน  เก่งทั้งคู่แล้ว พ่อจะไม่เก่งเหรอ

4. คิซาเมะก็เป็นอีกคนที่รู้ว่าโทบิเป็นใคร  แสดงว่า  คนๆนี้ต้องอายุมากพอสมควร

5.ซาสึเกะตกใจ ตอนที่ โทบิถอดหน้ากาก  แสดงว่า  ซาสึเกะ ต้องรู้จักเป็นอย่างดีและคาดไม่ถึง

6.ซาสึเกะยังตั้งใจที่จะล้างแค้นหมู่บ้านเพื่อน  อิทาจิ รึว่าตระกูลอยู่รึป่าว   เพราะหลังจากที่ได้เห็นโทบิถอดหน้ากากแล้ว  สมมุติว่าเป็นพ่อซาสึเกะนะ  พ่อหาเนตรแจ่มๆมาให้ซาสึเกะ  เพราะรู้ว่านารุโตะเป็นคนที่กระตุ้นให้ซาสึเกะมันเก่งขึ้นและเป็นคนเดียวที่จะล้มเจ้าโตะได้  จึงชักชวนมาทำลายโคโนฮะเพื่อก่อตต้องตระกูล

7.ข้อที่ 1  กับ ข้อที่ 6 มันก็ขัดแย้งกันอีกแหละ

สรุป  ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ  ผิดพลาดประการได้ขอโทษด้วย  เพราะผมก็รู้เท่าที่รู็้ *hoho*

ตอนไหนคับซาสึเกะตกใจ!!~ มันเห็นแค่นั้นคุณตกใจรึเปล่าคับถามหน่อย คุณรู้หรอเป็นใคร ที่มันตกใจเพราะเทวีสุริยาขึ้นตั้งหากล่ะ แหม!!~หรือผมพูดผิดคับ..

ถามหน่อย คอมเม้นที่ผมตอบไปว่า โอบิโตะ ไม่มีส่วนเป็นไปได้ตรงไหนคับ โทบิ อาจจะเกิดจาก เซทสึผสมกับโอบิโตะก็ได้คับ ที่คุณบอกอายุเยอะแล้ว... รู้หรอคับอายุเยอะ โทบิอายุเยอะ รู้ได้ไงคับ...

รอยนั้นอาจจะเกิดจากแผลเป็นที่โดนหินทับก็ได้!!~ ใครจะรู้แหม!!.. โทบิเจอกับคาคาชิก็บอกว่า เนตรเจ้าทำไรข้าไม่ได้หลอก.?? เหตุผลไรคับ แหม เคยสังเกตุใหม่ เซทสึสามารถรอดผ่้านสิ่งต่างๆได้อย่างสมบูรณ์แบบ

ตอน อิทาจิสู้กับซาสึเกะ อยู่ใต้ดิน มุดผ่านแล้วแอบดูอยู่ !! ร่างทั้งร่างของโทบิหน้าจะเป็นเซทสึทั้งตัวก็ว่าได้ แต่หน้าอาจจะเป็นของโอบิโตะรึเปล่า อันนี้ก็อีกเรื่องนึง แต่ที่แน่ๆ เป็นร่างของเซทสึชัว!!ป๊าบบ

ที่ตอบไปมันก็แค่ความรู้ที่ผมมี  ผมก็ไม่ได้มั่นใจอะไรขนาดนั้น  ว่าโทบิเป็นใคร  มันเป็นแค่การ์ตูน  คุณจะจริงจังทำสนตรีนอะไรครับ  ส่วนคุณความรู้คุณเยอะนั้นก็เรื่องของคุณ  กระทู้มีไว้แสดงความคิดเห็น   ไม่ใช่เหรอครับ    แล้วตราบใดที่หน้ากากยังไม่ถูกถอดออก   ก็ไม่มีใครคนพูดได้หรอกว่าโทบิเป็นใคร  ผมก็คิดไปขำๆ  ไม่ได้ซีเรียส   *attack*

เหอะ!!~ ผมก็ไม่ได้ว่าคุณห้ามโพสนิคับ ผมก็สงสัยไงคับ ว่า มันตกใจตอนไหนคับ อ่านมาไม่เคยเจอ... อยู่ดีๆคุณลอยๆมา ...เพื่อเหตุผลอะไรคับ ผมก็แค่ถาม..ใส่อารมณ์ทำไม แชร์ความรู้กัน จะซีเรียส??

ตกลง  สิ่งที่ผมถามไปเนี๊ย  ผิดแค่ข้อ 5 ที่ซาสึเกะตกใจใช่ไหมครับ   งั้นก็ตัด  ข้อนี้ไปได้เลย

แล้วก็ยังค้างคาคำถามอื่นๆ   เหมือนเดิม  หึหึ *rip*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 01:45:52 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่า โอบิโตะ ไม่หน้าจะใช่ โทบื หรือโอบิโตะผสมเซทสึ อะไรเลย คุณกลับไปอ่านย้อนดูตอนจบภาค1นะครับ[ภาคเด็กอะ] กลุ่มรุ่น4 ยังเด็กๆๆกันอยู่เลย ไม่หน้าเกิน 15 ด้วยซ้ำ ตอนโอบิโตะจะตายมันพูดชัดเจนว่าซ๊กซ้ายแหล๊ะไม่มีความรู้สึกแล้วเลยถอดตาขวาให้คาคาชิไป พอคาคาชิออกมา หินถล่มลงมาอีก โอบิโตะมันจะไปเหลืออะไร แหล๊ะเป็นขี่เลยครับ ลองกลับไปอ่านดู ลองลองคิดดีๆ
ไม่ใช่ว่าเนตรมันมีความสามารถคล้ายกันก็โยง ไปมั่วๆๆว่าใช่แน่ๆ  เหอๆ โทบิมันมีชุดเนตรอยู่ในโหลตั้งเยอะแยะ ลองไปหาอ่านเอาตอนเก่าๆๆตอนที่เท่าไหร่จำไม่ได้   โอบิโตะไม่ใช่โทบิล้าน%

อ๊ากกกส์์!!!~ ผมก็ไม่ได้ว่าโอบิโตะไม่ตายนิคับ!!~ แล่ะทำไมจะใช่ผสมเซทสึคับ คนบ้าไรแขนขาดมาใหม่ได้..!! สีแขนก็เหมือนของเซทสึซะด้วยสิ ความสามารถผ่านร่างทุกอย่างเป็นร่างไม่มีเนื้อเซทสึก็สามารถทำได้

!!~ยังเด็ก.. ผมว่ามันโตแล้วนะคับตอนที่9หางบุก.. จะบอกว่าคาคาชิเด็กมากเลยก็เวอร์ไปคับ วัยรุ่นด้วยซ้ำไป ซีกซ้ายไม่รู้สึกอะไรแล้ว และจากนั้นก็โดนทับเละหมด!!~ แล้วถ้าผมบอกว่าร่างที่แหลกไปเป็นของเซทสึเสริม

มาล่ะ!!~ จะว่ายังไงคับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:54:14 »
ยังไงก็ยังคิดว่าโทบิคือพ่อของซาซึเกะอยู่ดี

ไม่ต้องถามต่อนะ ความคิดส่วนบุคคล *dontknow* *dontknow*

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 00:00:18 »
ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ  คาคาชิ เป็นจูนิน แล้ว  และก็ โอบิโตะ ตายไปก่อน ที่คาคาชิจะเป็น จูนิน  ดังนั้น มีโอกาสที่จะเป็น โอบิโตะเหมือนกัน ไม่ควรมองข้ามจุดนี้

อาจจะเป็นการ สวมรอยแทน โทบิ
โอบิโต๊ะถูกช่วย ไว้โดย โทบิ  เมื่อโทบิ สู้กับ มินาโตะบาดเจ็บ อาจเป็น โอกาสที่ โอบิโต๊ะ จะสวมรอยเป็น โทบิแทนง่ายๆ โทบิกับมาดาระ สอนวิชาให้ทั้งคู่ ทั้งคู่หมายถึง โอบิโตะ นางาโตะ  เมื่อเก่งแล้ว ก็โค่นทิ้ง เหมือน ซาสึเกะ ที่ทำกับ โอโรจิมารุ อาจไม่ได้ฆ่า แต่เป็นตัวแทน เดาเอา ส่วนวิชาต่างๆนั้น อาจศึกษาจาก คัมภีร์ต้องห้ามที่ทำการทดลองร่าง   ณ ตอนนี้ โอโรจิ ก็เป็น นินจาชั้นสูงแล้ว เพราะ โฮคาเงะคือ รุ่น 4  และชอบการทดลองนานแล้ว อาจเจอโทบิ และร่วมมือกัน ก่อนที่จะ บุกโคโนฮะ ก็ได้ 
 *disappoint* มั่วได้มันส์ จริงๆ  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 01:38:28 โดย THECLIQUE »

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 00:56:19 »
ตอนเก้าหางบุก โคโนฮะ  คาคาชิ เป็นจูนิน แล้ว  และก็ โอบิโตะ ตายไปก่อน ที่คาคาชิจะเป็น จูนิน  ดังนั้น มีโอกาสที่จะเป็น โอบิโตะเหมือนกัน ไม่ควรมองข้ามจุดนี้

อาจจะเป็น การลอกเลียนแบบ ของโอบิโตะในภายหลัง  อย่างเช่น

โอบิโต๊ะถูกช่วย ไว้โดย โทบิ  เมื่อโทบิ สู้กับ มินาโตะบาดเจ็บสาหัส อาจเป็น โอกาสที่ โอบิโต๊ะ จะสวมรอยเป็น โทบิแทน  ส่วนวิชาต่างๆนั้น อาจศึกษาจาก มาดาระตัวจริง หรือ ผลงานของโอโรจิ เซลล์ต้นแบบ หรือ คัมภีร์ลับ  ซึ่ง ตอนนั้น โอโรจิ ก็เป็น โจนิน และชอบการทดลองนานแล้ว อาจเจอโทบิ และร่วมมือกัน ก่อนที่จะ บุกโคโนฮะ ก็ได้   *rip*
เอ่อ รู้สึกว่า คาคาชิ เป็น โจนิน ตั้งแต่ อายุ 13 นะครับ และก่อนโอบิโตะตายด้วย

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 01:13:06 »
โทบิ เป็น  โอบิโตะอีกแล้ว     กลุ้มๆจริงๆ    *shock* *shock* *shock* *shock*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 06:30:23 »
ใครว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ ลองไปดูอะนิเมชั่น ตอนที่ 248-249
ดูนะว่าชายที่ใส่หน้ากากสู้กลับรุ่นที่สี่ สูงเท่ากันไม่ สูงแค่ระดับหูของรุ่นที่สี่เอง
เท่ากลับคาคาชิ กลับไก แค่วิชาเนตก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโอบิโตะ ไหนจะเนตข้างขวาอีกตรงกันข้ามกลับคาคาชิอีก
ทุกอย่างบ่งบอกว่านั้นคื่อโอบิโตะ  *dontknow*

*haha*คนที่คิดว่าโอบิโตะไม่ใช่โทบินั้นและที่คิดไกลเกีน

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 08:53:40 »
ผมว่านะ โทบิ อาจจะเป็นร่างสัมภเวสีคืนชีพก็ได้ *great*
คนที่อยู่ในโรงของคาบูโตะ อาจเป็นร่างจริง ของโทบิ...แต่ว่าโทบิ คือใครหว่า  *dontknow*
ปล.อย่าด่าข้อยเด้อ ข้อยมั่ว ... มั่วใหญ่เลยเรา  *shock* *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 09:00:31 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 16:58:32 »
ใครว่าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ ลองไปดูอะนิเมชั่น ตอนที่ 248-249
ดูนะว่าชายที่ใส่หน้ากากสู้กลับรุ่นที่สี่ สูงเท่ากันไม่ สูงแค่ระดับหูของรุ่นที่สี่เอง
เท่ากลับคาคาชิ กลับไก แค่วิชาเนตก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นโอบิโตะ ไหนจะเนตข้างขวาอีกตรงกันข้ามกลับคาคาชิอีก
ทุกอย่างบ่งบอกว่านั้นคื่อโอบิโตะ  *dontknow*

*haha*คนที่คิดว่าโอบิโตะไม่ใช่โทบินั้นและที่คิดไกลเกีน

ถ้าโทบิ  เป็นโอบิโตะจริง   ผมว่า  มันต้องทักทายรึว่าต่อสู้กับ   คาคาชิ   ไก   ริน   อาซึมา  คุเรไน     เพราะพวกนี้อยู่ในรุ่นเดียวกัน

ก็เหมือน  โอโรจิมารุ    จิไรยะ   ซึนาเดะ  เนื้อเรื่องมันจะผูกพันธ์กันในกลุ่มที่อยู่รุ่นเดัยวกัน 

ปัจจุบัน  ก็  นารุโตะ   สาซึเกะ  ซากุระ 

แล้วคนที่คิดจะทำลายโคโนะฮะ  รุ่นสุดท้าย  ก็คือ  เพน  แล้วเพนก็น่าจะอยู่รุ่นๆเดียวกับมินาโตะ  ซึ่งก็เป็นศิษย์ของจิไรยะทั้งคู่ 

ส่วน  โทบิ  ผมว่าถ้าไม่อายุเท่ารุ่น 4 (มินาโตะ ) ก็คงจะต้องเยอะกว่า  ผมคิดว่า  มินาโตะ  ไม่น่าจะมีนินจาคนไหนกล้าสู้ในแคว้ต่างๆ  ซึ่งเป็นที่รู้กันดีว่า  ถ้าเจอประกายสีทองแห่งโคโนฮะให้รียนี้   แต่  โทบิ   คิดที่จะสู้กับ  มินาโตะ    แล้วที่คิดว่า  โทบิ  ไม่ใช่  โอบิโตะ  ก็เพราะว่า   เป็นลูกศิษย์  อายุก็ยังน้อย  ถ้าจะเก่งรับดับสู้กับมินาโตะได้(คงจะต้องเป็นมาดาระแน่ๆ)  แล้วเห็นใครหลายๆคนบอกว่าเป็นคนดีด้วย  แล้วจะมีจุดประสงค์อะไรที่คิดจะทำลายโคโนฮะ  ผมคิดยังงี้น่ะครับ 

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 18:55:35 »
เพราะรู้ความสามาตไงถึงกล้าสู้ อันนี้ความคิดผมน๊ะ อย่างเช่นใช้โช่ไว้จับเพื่อหยุดการเคื่อนไหว
ถ้าทักเพื่อนรุ่นเดียวกันก็รุ้ได้ทันที่สิว่าเป็นใคร เค้าเลยทำให้ก้ำกึ่ง
การทำรายโคโนฮะ อาจเป็นแผนการอีกอย่างที่วางไว้ เพื่อแผนขั้นต่อไปดำเนีนได้ อะไรมั้ง
เพราะคิดว่ารุ่นสี่คงเอาอยู่ แต่ผิดแผนนิดหน่อย ที่รุ่นสี่ดันตาย

ที่คิดว่าโอบิโตะไม่น่าสู้รุ่นสี่ได้ก็จริงแต่อาจได้รับพลังจากมาดาระมาก็ได้พอต่อกรกลับรุ่นสี่ เหนีอน เกะ ได้รับจาก อิจิไง

จุดประสงก็คือสันติภาพนั้นและครับ การที่รินตายอาจทำให้โอบิโตะเสียใจ แล้วคิดจะเปลี่ยนโลกนินจาอะไรทำนองนี้

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ น๊ะครับ  *great* *great*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 20:16:34 »
ถ้าจะบอกว่าโทบิมันกำลังออมๆมืออยู่ เพื่อจุดประสงค์บางอย่าง ขอบอกว่าคิดผิดเเล้ว เเละมันจะเอาคาบูโตะมาเป็นพวกทำไม

ทั้งๆที่รู้ว่าเป้าหมายของมันไม่ใช่สันติภาพเเน่

นินจาที่ตายเพราะสองคนนี้ในการ์ตูนมันบอกว่า 4 หมื่นคนเเล้วครับ มันจะวางแผนอะไรถึงขนาดเสียสละเยอะเเบบนี้

ถ้าแผนมันสำเร็จ คงไม่เหลือใครมาดื่มด่ำกับสันติภาพเเล้วมั้ง นินจาทั้ง 5 หมู่บ้านตายหมดไม่เหลือ

*attack* *attack* *attack*

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 19 ก.พ. 2012 เวลา 07:36:35 »
ก็เพราะไม่มีทางเลีอกไง
ถ้าสู้กลับคาบุโตะก็คงลำบาก เพราะมันอันเชิญคืนชีพมามีแต่ตัวโหดๆทั้งนั้น ยังไม่รวมมาดาระตัวจริงอีก

ถึงเป้าหมายไม่เหมีอนกันแต่คาบุโตะก็มีประโหยดกลับแผนการในครั้งนี้ เพราะแค่ร่างสัมพเวสีที่เชิญมาสามาตทำ
เรี่องต่างๆ และผลรับที่ดีได้ต่อโทบิไง และยังมีอีกหนื่งเหตผลที่ร่วมมือกัน ต่างผ่ายต่างได้ประโหยดและคิดว่าสามาตควบคุมอีกผ่ายได้ -ตามที่ผมคิด-

ก็มันผิดแผนแล้วไง การรวมสัดหางทำให้แต่ระหมู่บ้านร่วมมือกัน ทำให้ไม่มีทางเลีอกก็ต้องก่อสงคามเพื่อรวมสัดหางให้ได้
ที่ผิดไม่ใช่แค่ตอนนี้ มันเรี่มตั้งแต่นางาโตะดันมาตายแล้วยังช่วยนารุโตะอีก ทำให้อะไรอะไรที่วางไว้ผาดไปหมด
ก็เลยเป็นที่มาของสงคามนินจาครั้งที่ 4

อันนี้ก็ความคิดส่วนตัวผมอีกแว้วๆๆๆๆ