หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครคือโทบิ

อุจิวะ อิซึนะ-มาดาระเก่งน้องคงเหมือนๆกัน
10 (24.4%)
อุจิวะ คางามิ-ไม่อยู่ตอน9หางบุก
4 (9.8%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-ไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะระดับสูงๆ
2 (4.9%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ข้อมูลไม่มากเห็นเค้าบอกๆกัน
2 (4.9%)
ร่างโคลนของมาดาระ-ข้อมูลไม่มีครับ
3 (7.3%)
ลูกรุ่นที่1-ใช้วิชาของอุสึมากิซึ่งเป็นเมียรุ่น1ที่ชื่อว่าอุสึมากิ มิโกะ
5 (12.2%)
ส่วนหนึ่งของเซตสึ-ไว้ใจเซตสึมากๆ
1 (2.4%)
คนในอุจวะคนอื่นๆ-แล้วแต่ครับ
1 (2.4%)
ไม่เป็นใครทั้งนั้นโทบิก็คือโทบิ-ตามที่มันบอก
7 (17.1%)
นอกเหนือจากนั้น
4 (9.8%)
ลูกลับๆของมาดาระ
2 (4.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ปิดการโหวต: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:31

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตความลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิ ver.2(เพิ่มCHOICE)จขกท.เดิม  (อ่าน 120077 ครั้ง)

kanandjung

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มาเลยคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ *attack*

kanandjung

• *
มาโหวตกันอิกรอบนะครับ *number1*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โหวตเเล้ว ...รู้ปะละ ว่าใครเป็นโทบิ

icekungza9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
จะให้คนเขาโหวตอ่ะ ลอง นึกอายุ มั่งดิ อิซึนะ ยุค มาดาระ ยุค รุ่น 1 ถ้ามันเป็น โทบิ มันจะแก่ ขนาดไหน ขนาด
ซึนาเดะ ยัง 50 กว่า รุ่น 3 ยังโคตรแก่ แล้ว อิซึนะ หรือ คนอื่นๆ นี่ยุคเก่าๆเลย นะ  - -
อุจิวะ ฟุงะกุ - ผมคนละทรงกันเลย ลายเส้นลูกกะตา ก็คนละแบบกับ โทบิเลย โทบิตาจะโตกว่า
อุจิวะ คางามิ - ผมก็คนละแบบกันเลย ขนาด ใส่ที่คาดหัว ผมยังไม่ตั้งเหมือนโทบิ โทบิก็ใส่ผ้า คาดเหมือนกัน ส่วนคนผมหยิกแบบ ถ้า จะทำให้ ผมตั้งแบบโทบิ ไม่ได้อ่ะ ถึงจะเอาผ้าคาดดันผมไว้ผมมัีนก็งอหยิกลงมาอยู่ดี
อุจิวะ โอบิโตะ - โทบิ บุกโคโนฮะ อิทาจิ ยัง อุ้มซาสึเกะ อยู่เลย ซาสึเกะ ก็ ยังทารก พวก คาคาชิ โอบิโตะ ก็ยัง เด็ก อยู่
ร่างโึคลน - อันนี้ไม่รู้  *disappoint*
ลูกรุ่น 1
 ตระกูลเซ็นจูปัจจุบันมีแค่นี้
    Nawaki
    Hashirama Senju
    Tobirama Senju
    Tōka Senju
    Tsunade
    Mito Uzumaki
คนที่เหลือยังไม่เปิดเผย
ส่วนหนึ่งของเซ็ทสึ - มันต่างไรจากร่านโคลน - -*
คนในอุจิวะ 

Fugaku Uchiha
 Hikaku Uchiha
    Inabi Uchiha
    Itachi Uchiha
    Izuna Uchiha
    Kagami Uchiha
    Madara Uchiha
    Mikoto Uchiha
    Obito Uchiha
    Sasuke Uchiha
    Setsuna Uchiha
    Shisui Uchiha
    Tekka Uchiha
    Teyaki Uchiha
    Uruchi Uchiha
    Yakumi Uchiha
    Yashiro Uchiha  ผมแต่ละคนยาวๆทั้งนั้นมีโอบิโตะผมสั้นๆตั้งๆคนเดียว
โทบิ ก็ คือโทบิ - ถ้าเป็นโทบิจะปิดหน้าเพื่อ ?
นอกเหนือจากนั้น - ตระกูลอุสึมากิ

Nagato
    Nagato's mother
    Kushina Uzumaki
    Naruto Uzumaki
ที่เหลือยังไม่เปิดเผย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 10 ม.ค. 2012 เวลา 19:40:48 โดย icekungza9 »

kanandjung

• *
ก้อเค้าแค่ยัดๆไปมาดุเค้าทำไมอะ *glad*

kanandjung

• *
โหวตเเล้ว ...รู้ปะละ ว่าใครเป็นโทบิ
ก้อโหวตเอามันส์ไง *glad* *glad*

klaobrmeiei

• *
แล้วถึงมิง ไม่โหวด มิงก้อไม่รุอยุ่ดีว่าใครเปนโทบิ

โหวดไปเอามันส์ ๆ

ไม่ชอบใคร คิดว่าคนนั้นไม่ใช่ ก้อไม่ต้องติ้ก ง่าย ๆ

แต่ ผมก้อเลือกไม่ถูก 5555*

kanandjung

• *
แล้วถึงมิง ไม่โหวด มิงก้อไม่รุอยุ่ดีว่าใครเปนโทบิ

โหวดไปเอามันส์ ๆ

ไม่ชอบใคร คิดว่าคนนั้นไม่ใช่ ก้อไม่ต้องติ้ก ง่าย ๆ

แต่ ผมก้อเลือกไม่ถูก 5555*
ผู้มีอุปการะคุณ *love* *love*

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ลูกมาดาระชัวร์ !!~ (รึเปล่า) แต่ที่รู้ๆ ผมอ่านมา ไม่เคยมีใครสังเกตุเลยหรอคับ จุดเด่นแท้ๆ *dontknow*

โทบิ ไม่เคยใช้พลังในตระกูลอุจิวะเลย ใช้แค่พลังของเนตร(โอบิโตะ รึเปล่า)

และก็มีพลังของเซนจู(ที่ผสมกับเซ็ตสึรึเปล่า!!~..)

แถมมีพลังของตระกูล อุสึมากิอีก แค่นี้ผมว่าก็น่าจะสรุปได้แล้วนะคับว่าเป็นใคร

ถ้าเป็นลูกรุ่นหนึ่ง จะเป็นไปได้ไหม!! ถ้าเป็นคนตระกูลอุจิวะ ... แล้วไม่เห็นใช้เนตรไรเลย หรือถ้าเป็นตระกูลเซ็นจู

แล้วใครละ มีพลังของตระกูลอุสึมากิ!! ไม่ใช่ลูกรุ่นหนึ่งหรอคับ เมียก็มีพลังของอุสึมกิ!! เหอะ พิมพ์ไปก็ไม่มีใครอ่าน

ข้อมูลถึงจะน้อย แต่มีความหมายเต็มที่คับ ถ้าอยากขัดข้านตรงไหน ลองหาข้อผิดพลาดมา ว่าเหตุใดลูกรุ่นหนึ่งถึงเป็นไปไม่ได้เลย

มีหลานเป็นสึนาเดะ  แต่ไม่มีลูก !!~ โอ๊ยแทบคลั่ง... *rip*

• *

ลูกรุ่นหนึ่งชัวร์ !!~ (รึเปล่า) แต่ที่รู้ๆ ผมอ่านมา ไม่เคยมีใครสังเกตุเลยหรอคับ จุดเด่นแท้ๆ *dontknow*

โทบิ ไม่เคยใช้พลังในตระกูลอุจิวะเลย ใช้แค่พลังของเนตร(โอบิโตะ รึเปล่า)

และก็มีพลังของเซนจู(ที่ผสมกับเซ็ตสึรึเปล่า!!~..)

แถมมีพลังของตระกูล อุสึมากิอีก แค่นี้ผมว่าก็น่าจะสรุปได้แล้วนะคับว่าเป็นใคร

ถ้าเป็นลูกรุ่นหนึ่ง จะเป็นไปได้ไหม!! ถ้าเป็นคนตระกูลอุจิวะ ... แล้วไม่เห็นใช้เนตรไรเลย หรือถ้าเป็นตระกูลเซ็นจู

ขอแก้ไข้คับ ลูกรุ่นหนึ่งคับบ!!

แล้วใครละ มีพลังของตระกูลอุสึมากิ!! ไม่ใช่ลูกรุ่นหนึ่งหรอคับ เมียก็มีพลังของอุสึมกิ!! เหอะ พิมพ์ไปก็ไม่มีใครอ่าน

ข้อมูลถึงจะน้อย แต่มีความหมายเต็มที่คับ ถ้าอยากขัดข้านตรงไหน ลองหาข้อผิดพลาดมา ว่าเหตุใดลูกรุ่นหนึ่งถึงเป็นไปไม่ได้เลย

มีหลานเป็นสึนาเดะ  แต่ไม่มีลูก !!~ โอ๊ยแทบคลั่ง... *rip*

แก้ไขห๊ะ ลูกรุ่นหนึ่ง ไม่ใช่ลูกมาดาระ!! 55(หรืออาจมีส่วนเป็นลูกมาดาระก็ได้ เพราะไม่เห็นมีใครบอกเลยว่า มาดาระ อาจจะมีเมียเป็นตระกูลอุสึมากิ!!~)

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมคนเก่งๆถึงมีเมียเป็นตระกูลอุสึมากิกันหมด  *haha*

• *
จะให้คนเขาโหวตอ่ะ ลอง นึกอายุ มั่งดิ อิซึนะ ยุค มาดาระ ยุค รุ่น 1 ถ้ามันเป็น โทบิ มันจะแก่ ขนาดไหน ขนาด
ซึนาเดะ ยัง 50 กว่า รุ่น 3 ยังโคตรแก่ แล้ว อิซึนะ หรือ คนอื่นๆ นี่ยุคเก่าๆเลย นะ  - -
อุจิวะ ฟุงะกุ - ผมคนละทรงกันเลย ลายเส้นลูกกะตา ก็คนละแบบกับ โทบิเลย โทบิตาจะโตกว่า
อุจิวะ คางามิ - ผมก็คนละแบบกันเลย ขนาด ใส่ที่คาดหัว ผมยังไม่ตั้งเหมือนโทบิ โทบิก็ใส่ผ้า คาดเหมือนกัน ส่วนคนผมหยิกแบบ ถ้า จะทำให้ ผมตั้งแบบโทบิ ไม่ได้อ่ะ ถึงจะเอาผ้าคาดดันผมไว้ผมมัีนก็งอหยิกลงมาอยู่ดี
อุจิวะ โอบิโตะ - โทบิ บุกโคโนฮะ อิทาจิ ยัง อุ้มซาสึเกะ อยู่เลย ซาสึเกะ ก็ ยังทารก พวก คาคาชิ โอบิโตะ ก็ยัง เด็ก อยู่
ร่างโึคลน - อันนี้ไม่รู้  *disappoint*
ลูกรุ่น 1
 ตระกูลเซ็นจูปัจจุบันมีแค่นี้
    Nawaki
    Hashirama Senju

Tobirama Senju
    Tōka Senju
    Tsunade
คนที่เหลือยังไม่เปิดเผย
ส่วนหนึ่งของเซ็ทสึ - มันต่างไรจากร่านโคลน - -*
คนในอุจิวะ 

Fugaku Uchiha
 Hikaku Uchiha
    Inabi Uchiha
    Itachi Uchiha
    Izuna Uchiha
    Kagami Uchiha
    Madara Uchiha
    Mikoto Uchiha
    Obito Uchiha
    Sasuke Uchiha
    Setsuna Uchiha
    Shisui Uchiha
    Tekka Uchiha
    Teyaki Uchiha
    Uruchi Uchiha
    Yakumi Uchiha
    Yashiro Uchiha  ผมแต่ละคนยาวๆทั้งนั้นมีโอบิโตะผมสั้นๆตั้งๆคนเดียว
โทบิ ก็ คือโทบิ - ถ้าเป็นโทบิจะปิดหน้าเพื่อ ?
นอกเหนือจากนั้น - ตระกูลอุสึมากิ

Nagato
    Nagato's mother
    Kushina Uzumaki
    Naruto Uzumaki
ที่เหลือยังไม่เปิดเผย

แหม คุณบอกผมหน้าแตก ประวัติที่คุณเอามาลง มันช่วยไรได้คับ ถามหน่อย เห็นเคยบอกเป็น น้องมาดาระ!!~ละไงคับ

พอมาอีกกระทู้ มาตั้งกระทู้ด่าคนอื่นว่า บ้าแล้ว ไม่คิดกันบ้างไง น้องมาดาระคงแก่โคตรๆแล้ว -- เหอะ ตัวเองยังเคยบอกเลย

สมองคุณคงเกียนมานะคับ *haha*

SpiRiT-Ice

• *
เอ่อ....จริงๆก็ไม่อยากจะขัดอะไรมากหรอกนะแต่ในการ์ตูนบอกไว้อยู่ว่า โทบิเป็นอมตะ ครับเรื่องอายุไม่ต้องนับหรอก

SourCreamz

• *
อิซึนะเสียชีวิตหลังจากที่สละตาใหี่ชาย
มาดาระปลุกเนตรสังสาระแล้วปลุกชีพน้องชายคืนมาโดยแลกกับชีพตนคือเงื่อนไขของเนตรสงสาระ จึงทำให้ยังมีชีวิตจนถึงยุคนี้ เพราะเริ่มนับอายุต่อจากช่องปลายอายุมาดาระ
และเมื่อโทบิตายเมื่อไหร่มาดาระจะฟื้นมาแทนที่ นั่นคือเหตุผลของคำว่า อมตะ และทำไมอิซึนะจึงอายุมาถึงยุคนี้

ทั้งหมดนี้เดานะพี่น้อง อย่ามาด่ากันเน้อ  *glad*

Soi-disant

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เดาว่า เซียน หกวิธี
เลยพยายามรวบรวมของตัวเองคืน
ก็ตอนที่ไปเอาเนตรสังสาระคืน บอก โคนันว่า จริงๆแล้วเนตรนั้นของมันเอง

alcoholismz

• *
ถ้าเปงลูกรุ่นที่ 1 เหตุจูงใจคือไรอะ

พ่อสร้างโคโนฮะ ลูกเรยอยากทำลาย?

แต่ถ้าใช่ก็ขยันเนอะ หลายรอบเลยอะ