หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ  (อ่าน 42556 ครั้ง)

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ
« เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 12:40:26 »
  ใครเทพที่สุดหว่า *disappoint* *disappoint* *disappoint*  อยากรู้  แต่มิเคยรู้ *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

mini9293

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 15:32:11 »
เมื่อก่อนคงเป็นหนวดขาว
แต่ตอนนี้ไม่ เพราะยังไม่เคยเห็นอีก2คน

urtrasofi

• *
Re: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 16:58:21 »
หนวดขาวคือชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก แต่เมื่อตายไปแล้ว ผมคิดว่าคงเป็น หนวดดำ แต่ก็ไม่เชิงเก่งหรอก โกงมากกว่า ผมว่านะ

seksandiew

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 17:54:21 »
ผมว่าหนวดดำ สู้แชงไม่ได้หรอกครับ แต่อีกสองคนยังไม่เห็นพลัง (ขนาดพลเอกยังกลัวลูกน้องแชงเลยแต่ลููกน้องหวดดำสู้เอสก็ไม่ได้)

Dragon

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 21:01:29 »
 *dontknow* ชอบแชงคูส ก้อต้องบอกว่าเขานั้นแหละที่เก่งที่สุด *great*

ืneowalker

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 21:24:07 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ เดาเอา

กลุ่ม 4 จัรกพรรดิ์ ไม่ได้วัดที่ตัวกัปตันนะครับ ผมว่าวัดกันเป็นกลุ่มโจรสลัดมากกว่า ความสามารถโดยรวมทั้งกลุ่ม ที่เห็นตัวอย่างกลุ่มหัวแดงกับหนวดดำคนน้อย แต่ว่าลูกเรือแต่ละคนมหากาฟย์ทั้งนั้น

เหมือนบอลพรีเมียร์มั้งคับ ทีมบิ๊กโฟร์

yoyomumu

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 22:14:47 »
ผมว่าไม่ใช่แชงหรอกกกต้องรอดูไปก่อนนน  อย่าลืมน่ะครับว่า"แผลที่ตาของแชงอ่ะ" หนวดเป็นคนทำไว้น่ะไม่เชื่อไปอ่านดูหน้าอยู่ ตอนที่แชงไปหาหนวดขาว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 00:41:42 »
ผมว่าไม่ใช่แชงหรอกกกต้องรอดูไปก่อนนน  อย่าลืมน่ะครับว่า"แผลที่ตาของแชงอ่ะ" หนวดเป็นคนทำไว้น่ะไม่เชื่อไปอ่านดูหน้าอยู่ ตอนที่แชงไปหาหนวดขาว
ใช่ๆ เห็นด้วยเลยคับ
ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ไม่แน่ หนวดดำอาจเก่งกว่าแชงคูสไปแล้วนะ
เพราะมันมีผลกุระ กุระด้วย ไหนจะผลความมืดของมันอีกอ่ะ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 07:09:15 »
ใช่ๆ เห็นด้วยเลยคับ
ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ไม่แน่ หนวดดำอาจเก่งกว่าแชงคูสไปแล้วนะ
เพราะมันมีผลกุระ กุระด้วย ไหนจะผลความมืดของมันอีกอ่ะ
มันอาจจะทำไว้ตอนที่แชงยังไม่เก่งก้ได้ครับ  รึอาจจะเล่นทีเผลอ แต่ว่าคุณลองดูตอนนี้ดิ  แชงมันเคยหวั่นหนวดดำบ้างป่าว มีแต่หนวดดำอ่ะที่ทำหน้าเจือนเหมือนว่ากลัวแชงจะมาเอาคืน  ถ้าแชงไม่เก่งจริงคงไม่กล้าขึ้นเรือหนวดขาวคนเดียวไปประดาบกันหรอก  และอย่าลืมว่าแชงคูสเป้นตัวละครที่ อ.โอดะ แต่งให้มีนิสัยเหมือนอาจารย์แก ไม่รู้เพราะเหตุใด

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 12:15:50 »
เชียร์แชงอยู่แล้ว ขนาด อาคาอินุ ยังไม่กล้าหือ รับหมัดลาวาด้วยดาบเล่มเดียวแถมมือเดียวอีก(แขนขาดข้างหนึ่งนั่นเอง) *้ั์cool*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 12:18:07 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 16:19:00 »
บอกไม่ได้ว่าใครเก่งสุดใน 4 จักรดิ์พรรค

เพราะ ยังไม่เคยเจอ 4 จักรดิ์พรรค สุ้กันเลย

และ หนวดขาวก็ ตายละ หนวดดำมาแทน

GuAo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 18:59:53 »
แผลที่ตาของแซงน่าจะเกิดตั้งแต่ ตอนที่หนวดดำยังอยู่บนเรือของหนวดขาวครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 21:26:16 »
หรอคัฟ *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 23:34:41 »
ไคโด อาจจะโหดก็ได้นะคะ ออกหลังสุดเลยอ่ะ?? *้ัdoubt*

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 12:39:35 »
แต่ผมว่า หนวดขาว  เทพสุด อ่ะ(อดีตนะอดีต แต่ปัจจุบัน  ต้องเปงลูฟี่) ติดตามชมตอนต่อไป...