หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน คำถาม 2-3 ข้อหน่อยครับ  (อ่าน 5608 ครั้ง)

akawit20

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • 0.0
รบกวน คำถาม 2-3 ข้อหน่อยครับ
« เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 05:14:09 »
 1 ไอ้ที่ว่า เจตนารมณ์ของ D นี่มันคืออะไร
 2 แล้วดรากอน เป็นอะไรกับ โรเจอร์ หรอครับ ในเมื่อลูฟี่เป็นลูก ดรากอน แล้วดรากอนคือพี่น้องโรเจอร์หรือเปล่า
ขอบคุณมากครับ *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 05:48:38 โดย akawit20 »
0.0

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวน คำถาม 2-3 ข้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 08:55:43 »
1.ตอบไม่ได้คะ ยอมแพ้ข้อนี้
2.ไม่ได้เป็นอะไรกันคะ ดราก้อนเป็นลูกชายการ์ป แต่โรเจอร์เป็นคนรุ่นเดียวกับการ์ป
   ถ้าดราก้อนนับถือโรเจอร์เป็นลุงเป็นอา อันนี้พอได้อยู่ ^^

ตอบข้อสงสัยของบางท่านคะว่าแล้วทำไมเอสกับลูฟี่อายุไล่เลี่ยกันจัง เราเดาว่าเป็นอย่างนี้คะ
สมมติตอนที่โรเจอร์โดนประหารอายุ 40 ปี การ์ปก็อายุเท่ากัน 40 ปี
ณ ตอนอายุ 40 ปีโรเจอร์เพิ่งมีลูกคือเอสที่เพิ่งเกิด
ณ ตอนอายุ 40 ปีการ์ปอาจจะมีลูกชายตั้งแต่ 20 ปีที่แล้ว ดังนั้นตอนการ์ปอายุ 40 ดราก้อนก็อายุ 20
ดังนั้นพอเอสซัก 2-3 ขวบ แล้วดราก้อนที่อายุ 20กว่าจะมีลูกในตอนนั้นก็เลยไม่แปลกอะไร
ไม่ใช่ว่าทุกคนจะต้องมีลูกพร้อมกันเสมอจริงมั้ยคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 11:01:37 โดย panndora »

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: รบกวน คำถาม 2-3 ข้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 15:38:41 »
ตอนที่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันต์ หลังจากนั้นอีกหน่อย หนวดขาวพูดว่า "เจ้าหนู ถ้าเจ้ามีเจตนารมณ์ของ D จงแสดงออกมาให้ฉันเห็น ยุคสมัยของเจ้าน่ะ"

หนวดขาวรู้แน่ว่าเจตนารมณ์ของ D คืออะไรเพราะมีการพูดออกมาว่า "ทีซแกน่ะไม่ใช่คนที่โรเจอร์รอคอย" คีย์ของมันคือ คนที่โรเจอร์รอคอยกับยุคสมัยใหม่

ที่เหลือก็แล้วแต่ละคนจะคิด ผมก็มีคำตอบในใจเหมือนกัน

มีอีกเรื่องขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ คิดว่าบ๊ระเจ้าบากี้ รู้ไหมว่าวันพีชคืออะไรและราฟเทลอยู่ที่ไหน เพราะตอนที่โรเจอร์โดนประหาร แชงค์บอกให้บากี้ไปกับเขา

จุดนี้มันบ่งบอกอะไรหลายอย่างมาก

tully

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 16:46:22 »
ราฟเทลคือเกาะสุดท้ายของแกรนไลน์ที่โจรสลัดทุกคนคิดว่าวันพีชอยู่ที่นั้น
ไม่เคยมีใครไปถึงนอกจากราชาโจรสลัด คร๊าบบบ