หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเหมือนเราไหมว่า ลูฟี่ เหมือน โรเจอร์ โซโล เหมือน เรย์ลี่  (อ่าน 7947 ครั้ง)

TheYear

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตามหัวข้อนั่นแหละ
คิดเหมือนเราไหมว่า ลูฟี่ เหมือน โรเจอร์ โซโล เหมือน เรย์ลี่
ใครคิดเหมือนหรือแตกต่างก็บอกด้วย

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
เหมือนนะ ตอนที่โรเจอร์ชวนเลย์รี่เข้ากลุ่มเรลี่ก้อไม่ค่อยมีเหตุผลในการเข้าเท่าไหร่หรอกนะ ของโซโลก้อยิ่งเหตุผลงี่เง่ามากกกกในการเข้ากลุ่ม แต่เค้าว่าแตกต่างกันตรงที่เรย์รี่อะเหมือนหนุ่มเจ้าสำราญโซโลไม่ค่อยจะสนเรื่องผุ้หญิงเท่าไหร่ หรือเปล่า?? สนแต่ยัยนักดาบทหารเรือที่หน้าเหมือนเพื่อนตอนเด็กๆๆ โอ้ยเมื่อไหร่จะได้อ่านตอนต่อไปเนี่ยยย *glad* *glad*รอไม่ไหวแล้ววว

panndora

• บุคคลทั่วไป
คงได้อ่าน"ปีหน้า"อ่ะคะ *haha* *haha*

mugiwara

• *
แฟนของโซโลในอนาคต อาจจะเป็น จิวเวลรี่ บอนนี่ ก็ได้นะครับอิอิ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เหมือนกันบางอย่าง โรเจอร์ชวนเรลี่ย์เป็นคนแรก ส่วนลูฟี่ก็ชวนโซโลเป็นคนแรก

การชวน ไม่มีเหตุผล แค่อยากชวน แต่ต่างกันตรงที่ โรเจอร์ไม่มีเรือแต่เรย์ลี่ มีเรือ

ส่วนลูฟี่ ไม่มีเรือ แต่โซโลก็ไม่มีเรือเช่นกันแถมโดนมัดอีก 55+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่า ลูฟี่ เหมือนโรเจอร์ ที่ไม่กลัวใคร ไม่กลัวตาย

โซโล เหมือนเรย์ลี่ มีแผลที่ตาโซโลตาซ้าย เรย์ลี่ตาขวา และก็ไม่ได้กินผลปีศาจทั้งคู่ เป็นลูกเรือคนคนแรกทั้งคู่

นึกออกแค่นี้อ่ะครับ ใครนึกออกอีกก็มาผสมกันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 05:37:44 โดย ืneowalker »

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าเรย์ลี่น่าจะเหมือน โซโล + ซันจิ ในด้านการต่อสู้นะ เรย์ลี่ใช้ดาบเป็นอาวุธเหมือนโซโล และใช้ขาเตะเหมือนซันจิด้วย  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

urtrasofi

• *
ลูฟี่เหมือนโรเจอร์ ที่ สวมหมวกฟาง ชื่อ D เหมือนกัน และพูดคำพูดเหมือนกัน(ที่แชงคูสบอกกับเรลี่ย์) ส่วนโซโลกับเรลี่ย์ ใช้ดาบเหมือนกันมั้ง มีแผลที่ตาเหมือนกัน และสำหรับผมนะผมให้โซโลเป็นรองกับตัน ก็เป็นรองกัปตันเหมือนกัน