หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: God anel  (อ่าน 45207 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: God anel
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 19:17:37 »
ถ้าเอเนลพัฒนาฮาคิของตัวเองจนสามารถใช้ฮาคิเกราะและอาวุธได้

ลองนึกเล่นๆครับ แวรี่ 20 ล้านโวลท์+ฮาคิ ต่อให้ลูฟี่ก็ไม่รอด *haha*

จะว่าไปผมนึกไม่ออก สมมุติว่า ถ้าผู้ที่กินผลปีศาจโจมตีไปในรูปแบบของคลื่นพลัง จะยัดฮาคิลงไปในคลื่นพลังได้รึเปล่า แบบสมมติว่า อาคาอินุ ปล่อยหมัดลาวาไป ที่แมกม่าเป็นรูปหมัด แล้วทำลายฐานน้ำแข็งที่เป็นที่ยืนของพวกหนวดขาวอ่ะ ในแมกม่ารูปหมัดนั้นจะมีฮาคิด้วยรึเปล่า เหมือนเคยเห็นแต่ โจมตีทางกายภาพ กับ อาวุธที่อัดฮาคิเข้าไปด้วย ใครนึกออกตอนไหนว่ามีการใช้งานแบบนี้แล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ^^

ป.ล เข้าใจกันป่าวหว่า

เข้าใจครับ ครับ ที่ ว่า มา แต่ เท่าที่ผมอ่านมาก้อยังไม่เจอ นะ ครับ การใช้ฮาคิ ยัด ใส่ในรูปแบบ คลื่น พลัง เนี่ย  ผม ว่า ฮาคิ คง จะ มีการ จำกัดการใช้ มั้ง นะ  อาจจะใช้ ได้ แค่ แบบยกตัวอย่าง อาคานุอิ ตอยเปน หมัดลาวา + ฮาคิ อาจจะได้ เพราะดู เปนรูปแบบ การโจมตี ทางกายภาพ มากกว่า แต่ ถ้าปล่อยเปน หมัดลาวา พุ่งออกไป คงทำไมไ่ด้ มั้งครับ เพราะ ยังอ่านไม่เจอ หรือผม พลาด เอง ผิดพลาดยังไง ก้อ ช่วยๆ กันดูเน้อ  *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 19:24:25 »
เอเนล เจอกับ หนวดดำก้อต้องจอดอยู่ดีและคัฟ เพราะความมืดดูดกลืนหมดทุกอย่างไม่ใช่หรอคัฟ ...................
อันนี้ถ้าดูตามความสามารถของเอเนลูนะคะ เพราะของจริงคงไม่ได้สู้กัน
1. ระหว่างโดนหนวดดำดูด เอเนลูก็วาร์ปหนีเลยสิคะ กินขาด *great*
2. หนวดดำโดนการโจมตีทุกอย่างแรงกว่าปกติ อนุมาณว่าเป็น 2 เท่าของปกติ ลองเอเนลุใช้ แวรี่ 200ล้าน x2เท่า = 400ล้าน
    พี่หนวดคงอาการหนักอยู่อ่ะคะ ^^ เท่าที่อ่านช่วงสกายเปียคนอื่นโดนแค่ 10-20 ล้านก็นอนแล้ว มีลูฟี่คนเดียวที่เจอ 200 ล้าน
    แล้วไม่เป็นอะไรเลย

อันนี้ ผมเหนด้วย 50-50 เพราะ ถ้าผมจำไม่ผิด
ข้อ1 ระหว่างหนวดดำใช้วังวันแห่งความมืด นั้น ผู้มีพลัง พิเศษ ทุกคน จะให้ความสามารถ ได้อยู่ แต่ไม่สามารถ หนีจากแรงดึงดูดได้นะครับ
ข้อ2 คงเปนอย่างนั้น แหละครับ  *damage*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 19:52:14 »
God anel อ่ะตายไปแล้วค่ะในตอนนั้น หัวใจหยุดเต้นก็คือตาย ไม่ใช่หมดสติ ตายเลยแบบนั้น ไม่มีใครบอกว่า เอเนลใช้ฮาคิแบบเกราะไม่ได้ แต่เพราะเนื้อเรื่องตอนนั้นจำเป็นต้องบอกแค่เกริ่นๆเกี่ยวกับฮาคิเฉยๆ ถ้าบอกเร็วไปคนอื่นจะมีบทให้เล่นหรอ หลานของคิซารุก็คงไม่ได้เกิดพอดี แล้วอีกอย่าง ให้ตายยังไงลูฟี่ก็สู้เอเนลไม่ได้ ถ้าวัดกันทุกอย่าง ตอนนั้นลูฟี่ยังไม่มีเกียร์2เลย ที่ชนะได้เพราะบทมันต้องเป็นแบบนั้น เพราะเหตุผลเดียวเท่านั้น ลูฟี่เป็นตัวเอก มันจำเป็น ก็เหมือนกับตอนชนะคร็อกโคได ลูฟี่ก็โดนเกือบตายไป2ครั้ง แต่เพราะเป็นตัวเอกเลยต้องเขียนบทให้ชนะโดยอาศัยโชค ถ้าวัดกันจริงๆ ลูฟี่ไม่มีทางชนะ ทั้ง2คนนี้ได้เลย

เอเนลไม่มีฮาคิเกราะแน่นอนครับ เพราะถ้าย้อนกลับไปอ่าน จะรุ้ว่าตอนที่เอเนลใช้สายฟ้าหรือการอัด เอเนลพูดเองว่า สายฟ้าใช้ไม่ได้ผล  การกระแทกก็ใช้ไม่ได้ผล คือคำตอบแล้วครับ เพราะถ้ามีฮาคิลูฟี่มันต้องเจ็บ ซึ่งเอเนลหันมาเปลี่ยนเป็นของแหลมคมสู้แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 19:54:35 โดย mooosub7770 »

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 20:04:30 »
เอเนล เจอกับ หนวดดำก้อต้องจอดอยู่ดีและคัฟ เพราะความมืดดูดกลืนหมดทุกอย่างไม่ใช่หรอคัฟ ...................
ถ้าดูดกลืนได้ทุกอย่างจริง ไมมันไม่ดูดพลังไฟของเอสล่ะครับ  ยอมให้โดนไม คือผมคิดว่ามันดูดได้แต่คนครับแล้วพอดูมันมันจะทำอะไรก็ได้มากกว่า ถ้าดูดไม่ได้ ก็ทนๆเจ็บทนๆตายไปครับ  แต่ส่วนมากแล้วคนที่ถูกดูดก็ติดมือมันทุกคนอ่ะ 5555+ แต่แค่สองคนที่เห็นในเรื่อง คือแล้วผมจำไม่ได้ว่าเคยพูดกะไครเรื่องหลุมดำกะแสง  คือ จะอธิบายว่า แสงน่ะ แค่มองเห็น  ก็ถือว่าแสงมาถึงตัวเราแล้ว แต่สิ่งที่หลุมดำดูดไปนั้นคือจุดกำเนิดแสง  ก็ประมานว่าถ้าเจอกะคิซารุ  ก็ดูดได้แต่ตัวคิซารุแต่ดูดพลังของคิซารุไม่ได้  ยกเว้นแต่แย่งพลังตอนคิซารุตายนะอิอิ 
แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า คิซารุสามารถยิงเลเซอร์ได้แค่ไหน เพราะเท่าที่เห็นก็แค่ใช้นิ้วยิง อยากเห็นตอนที่คิซารุยิงเหมือนพลังคลื่นเต่ามั้งอ่ะ คงแรงน่าดูเพราะแค่นิ้วเดียวยังระเบิดแรงมากอ่ะ  ถ้าข้อมูลผิดผมก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่นั้นคือสิ่งที่ผมเข้าใจ ถ้าไครพอมีความรู้มาแนะนำหน่อยก็ขอบคุณมากเลยครับอิอิ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 20:21:06 »
กรณีของหนวดดำ ถ้าจะดูดคนเข้ามา ตัวคนจะโดนดูดครับ แต่ หนวดดำก็คือเป้านิ่งดีๆนี่เอง ถ้าโดนการโจมตีหนักๆนี่ มีโอกาสม่องเท่งได้เหมือนกันนะ

แต่ แบล็กโฮล จะดูดทุกอย่าง แม้กระทั่ง พลังโจมตีด้วย

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 22:09:47 »
อันนี้ ผมเหนด้วย 50-50 เพราะ ถ้าผมจำไม่ผิด
ข้อ1 ระหว่างหนวดดำใช้วังวันแห่งความมืด นั้น ผู้มีพลัง พิเศษ ทุกคน จะให้ความสามารถ ได้อยู่ แต่ไม่สามารถ หนีจากแรงดึงดูดได้นะครับ
ข้อ2 คงเปนอย่างนั้น แหละครับ  *damage*
ท่าวังวนความมืดเป็นการดูดร่างผู้ใช้ผลปีศาจเข้าไปหาคะ แต่ระหว่างที่โดนดูด ตราบใดที่ยังไม่โดนจับตัว
ก็ยังไม่ถูกระงับพลังของผลปีศาจคะ ^^ ฉนั้นระหว่างที่โดนดูดเอเนลูก็วาร์ปหนีได้เลย
แปะรูปให้ยืนยันว่าระหว่างโดนดูดยังใช้พลังผลปีศาจได้อยู่ ^^
เพราะตอนระหว่างที่โดดดูดเอสยังใช้ท่าของผลไฟได้อยู่

panndora

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 22:18:25 »
แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า คิซารุสามารถยิงเลเซอร์ได้แค่ไหน เพราะเท่าที่เห็นก็แค่ใช้นิ้วยิง อยากเห็นตอนที่คิซารุยิงเหมือนพลังคลื่นเต่ามั้งอ่ะ คงแรงน่าดูเพราะแค่นิ้วเดียวยังระเบิดแรงมากอ่ะ  ถ้าข้อมูลผิดผมก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่นั้นคือสิ่งที่ผมเข้าใจ ถ้าไครพอมีความรู้มาแนะนำหน่อยก็ขอบคุณมากเลยครับอิอิ
ไม่เคยเห็นยิงอันใหญ่เหมือนกันคะ แต่เคยเห็นแบบที่ยิงรัวๆ เหมือน โกเท็นคูส
ยิงกระสุนคลื่นเต่าแบบรัวๆใส่จอมมารบูอ่ะคะ น่าจะโหดพอๆกัน (ใครเกิดไม่ทันดราก้อนบอล ขออภัยด้วย ^^)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 22:25:17 »
ทีช เนี่ยะ ถ้าแขนมันขาด มันจะเอาอะไรดูด
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Aragan

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 00:01:00 »
เรื่องเอเนลลูกับการวาร์ปนี่แปลกๆครับ เพราะโดยสภาพมันเป็นสายฟ้าแน่นอน ไม่น่าจะวาร์ปได้ น่าจะเป็นการพุ่งไปที่อื่นด้วยความเร็วสายฟ้า คือ 1 ใน 3 ของ
ความเร็วแสงเมื่อวัดในสูญญากาศ ซึ่งถือว่าเร็วมาก ในระยะทางใกล้ๆก็ไม่ต่างจากการวาร์ป
แต่การวาร์ปนี่จะเป็นการไปถึงอีกจุดหนึ่งโดยไม่มีเรื่องของเวลามาเกี่ยวข้องไม่ว่าระยะทางจะไกลแค่ไหน เหมือนกับการข้ามมิติ หรือการลอดอุโมงค์เวลา

ผมคิดว่าเอเนลูน่าจะไม่ใช่การวาร์ปถ้าเป็นแบบนี้ก็โดนดูดแน่ๆ แต่เรื่องแพ้ชนะไม่รู้เพราะผมก็งงกับหนวดดำมาก ท่าสุดท้ายของเอสนี่ต่อให้ไม่โดนแรงขึ้น 2 เท่าก็ไม่น่าทนได้
นอกจากมันไม่โดน

panndora

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 09:19:07 »
เรื่องเอเนลลูกับการวาร์ปนี่แปลกๆครับ เพราะโดยสภาพมันเป็นสายฟ้าแน่นอน ไม่น่าจะวาร์ปได้ น่าจะเป็นการพุ่งไปที่อื่นด้วยความเร็วสายฟ้า คือ 1 ใน 3 ของ
ความเร็วแสงเมื่อวัดในสูญญากาศ ซึ่งถือว่าเร็วมาก ในระยะทางใกล้ๆก็ไม่ต่างจากการวาร์ป
แต่การวาร์ปนี่จะเป็นการไปถึงอีกจุดหนึ่งโดยไม่มีเรื่องของเวลามาเกี่ยวข้องไม่ว่าระยะทางจะไกลแค่ไหน เหมือนกับการข้ามมิติ หรือการลอดอุโมงค์เวลา
เคยบอกแล้วคะสำหรับเราไม่อิงทฤษฎีทางโลกขนาดนั้น เราดูแค่ในความเป็นการ์ตูนน่ะคะ
ตอนนี้เราพยายามเลี่ยงการอ้างอิงหลักวิทยาศาสตร์หรือโลกความเป็นจริงแล้ว เพราะสังเกตุหลายทีแล้วว่ามันกลายเป็นอะไรที่ขัดแย้งบ่อยมาก
เพราะความรู้แต่ละคนมันมากไม่เท่ากัน ดังนั้นคุยกับเราไม่ต้องเอาวิทยาศาสตร์มาคุยก้ได้คะ ^^

ดังนั้นสำหรับเราเลยถือว่าถือว่าเป็นวาร์ปได้อยู่นะคะ เพราะเอเนลูหายตัวจากที่นึงไปโผล่อีกที่นึง เราจึงอนุมาณว่าคือการวาร์ป
เดี๋ยวแปะคลิปให้ดูว่าลักษณะของเอเนลูไม่ใช่การพุ่งคะ แต่เป็นการสลายตัวเองให้หายไป
แล้วเคลื่อนย้ายตัวเองไปยังอีกจุดนึงแทน ส่วนระยะการเคลื่อนที่นั้นไกลและไวมากคะ สังเกตุได้ตอนที่ศึกเซอร์ไววัลบนสกายเปีย
เอเนลูจะโผล่ไปอยู่ตรงนู้นตรงนี้ด้วยการวาร์ปเอาเสมอแบบว่าอยู่ตรงนี้จะไปอีกที่ก็วาร์ปไปเลย

คลิปนี้ช่วงนาทีที่ 2.30 ไปนะคะ ^^

คลิปนี้ช่วงนาทีที่ 8.00 ไปนะคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 09:25:26 โดย panndora »

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 11:20:04 »
ถ้าเป็นการวาป จะเร็วกว่าความเร็วแสงแน่นอน

Poetic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 12:42:25 »
 anel  Use Skill  TelePort

BuggyDoDoe

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 13:56:55 »
God สมชื่อจริงๆครับเขาคนนี้ -*-

แต่จะให้สู้ทีซ ผมว่ากินขาดครับ เพราะสายฟ้าของอีมีเนม เอ้ย เอเนลมาจากบนฟ้าครับ ไม่ได้ออกมาจากตัวเหมือนคนอื่น กินขาดเห็นๆครับ รักษาระยะผ่า เอลโทรล ทีซ กินดินแน่นอนครับ เพราะทีซเก่งเพราะผลปีศาจครับ ตัวจริงๆอ่อนแอมาก
ส่วนเรื่อง ฮาคิ หรือ มันโทรา ยังไงซะตอนนี้เขาก็ไม่ได้อยู่ในกะลาแล้ว เรื่องแบบนี้มันฝึกกันได้ครับ เผลอๆ รัฐบาลอาจจะไปเจอตัวแล้วเอามาเป็น 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ หรือ อาจจะมีค่าหัวที่สูงเทียบเท่า 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ  *dontknow*

ส่วนตัวเป็นสาวกกัปตันบากี้ ครับติดตามเขาคนนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ  *love* *attack*

ปล.ไม่รู้ว่าจะอัดฮาคิ เข้าไปในพลังของผลปีศาจได้หรือเปล่านะครับ แต่ในวัตถุให้ยกตัวอย่างก็ ลูกธนูของทหารหญิงที่อเมซอนลิลลี่ครับ
แต่การยิงธนูก็ยังถือว่าเป็นวัตถุที่สัมพัสได้และถือว่าเป็นกายภาพครับ  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 14:01:32 โดย BuggyDoDoe »

Aragan

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 16:02:25 »
เคยบอกแล้วคะสำหรับเราไม่อิงทฤษฎีทางโลกขนาดนั้น เราดูแค่ในความเป็นการ์ตูนน่ะคะ
ตอนนี้เราพยายามเลี่ยงการอ้างอิงหลักวิทยาศาสตร์หรือโลกความเป็นจริงแล้ว เพราะสังเกตุหลายทีแล้วว่ามันกลายเป็นอะไรที่ขัดแย้งบ่อยมาก
เพราะความรู้แต่ละคนมันมากไม่เท่ากัน ดังนั้นคุยกับเราไม่ต้องเอาวิทยาศาสตร์มาคุยก้ได้คะ ^^

ดังนั้นสำหรับเราเลยถือว่าถือว่าเป็นวาร์ปได้อยู่นะคะ เพราะเอเนลูหายตัวจากที่นึงไปโผล่อีกที่นึง เราจึงอนุมาณว่าคือการวาร์ป
เดี๋ยวแปะคลิปให้ดูว่าลักษณะของเอเนลูไม่ใช่การพุ่งคะ แต่เป็นการสลายตัวเองให้หายไป
แล้วเคลื่อนย้ายตัวเองไปยังอีกจุดนึงแทน ส่วนระยะการเคลื่อนที่นั้นไกลและไวมากคะ สังเกตุได้ตอนที่ศึกเซอร์ไววัลบนสกายเปีย
เอเนลูจะโผล่ไปอยู่ตรงนู้นตรงนี้ด้วยการวาร์ปเอาเสมอแบบว่าอยู่ตรงนี้จะไปอีกที่ก็วาร์ปไปเลย

คลิปนี้ช่วงนาทีที่ 2.30 ไปนะคะ ^^

คลิปนี้ช่วงนาทีที่ 8.00 ไปนะคะ ^^

ขอขยายข้อความตัวเองนิดหน่อย ในระยะทางใกล้ๆก็ไม่ต่างจากการวาร์ป
แสงเดินเร็วประมาณ 3 แสนกิโลเมตรต่อวินาทีใช้เวลาเดินทางเทียบเท่าระยะทางรอบโลกประมาณ 0.133333 วินาที
สายฟ้าเร็วประมาณ 1 ใน 3 ของความเร็วแสงใช้เวลาเดินทางรอบโลกประมาณ 0.4 วินาที

เพราะงั้นผมผิดพลาดเองที่ระบุไปแบบห้วนๆ เรื่องระยะทางใกล้ๆ
ความหมายของผมคือ ตรงไหนของสกายเปียร์ก็คือระยะทางใกล้ๆหมดแหละ
ก็ ก็อตท่านวิ่งรอบโลกยังใช้เวลาไม่ถึงครึ่งวินาที
ตรงนี้ผมค่อนข้างมั่นใจเพราะมันเปลี่ยนตัวเองเป็นสายฟ้าแล้วหายไป
ตรงนี้ถ้าใช้วิทยาศาสตร์มาอธิบายจะง่ายกว่า ส่วนอันไหนใช้วิทยศาสตร์มาอธิบาย
ไม่ได้ก็ช่างมันเพราะนี่คือการ์ตูนแต่เป็นการ์ตูนที่มีเหตุมีผลกว่าอีกหลายเรื่อง ว่างั้นไหมครับ คุณ Pann

Aragan

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 16:09:23 »
God สมชื่อจริงๆครับเขาคนนี้ -*-

แต่จะให้สู้ทีซ ผมว่ากินขาดครับ เพราะสายฟ้าของอีมีเนม เอ้ย เอเนลมาจากบนฟ้าครับ ไม่ได้ออกมาจากตัวเหมือนคนอื่น กินขาดเห็นๆครับ รักษาระยะผ่า เอลโทรล ทีซ กินดินแน่นอนครับ เพราะทีซเก่งเพราะผลปีศาจครับ ตัวจริงๆอ่อนแอมาก
ส่วนเรื่อง ฮาคิ หรือ มันโทรา ยังไงซะตอนนี้เขาก็ไม่ได้อยู่ในกะลาแล้ว เรื่องแบบนี้มันฝึกกันได้ครับ เผลอๆ รัฐบาลอาจจะไปเจอตัวแล้วเอามาเป็น 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ หรือ อาจจะมีค่าหัวที่สูงเทียบเท่า 7เทพโจรสลัดก็ได้ครับ  *dontknow*

ส่วนตัวเป็นสาวกกัปตันบากี้ ครับติดตามเขาคนนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ  *love* *attack*

ปล.ไม่รู้ว่าจะอัดฮาคิ เข้าไปในพลังของผลปีศาจได้หรือเปล่านะครับ แต่ในวัตถุให้ยกตัวอย่างก็ ลูกธนูของทหารหญิงที่อเมซอนลิลลี่ครับ
แต่การยิงธนูก็ยังถือว่าเป็นวัตถุที่สัมพัสได้และถือว่าเป็นกายภาพครับ  *number1*

ในบรรดาตัวร้ายทั้งหมดผมชอบ ทีซ ที่สุดมาพูดกันว่า ตัวจริงมันอ่อนแอมากก็มีเคืองซิครับ  *disappoint*

ตอนยังไม่ได้กินผลปิศาจก็เคยฝากรอยแผลไว้กับ แชงค์มาแล้ว เป็นคนตระกูล D และยังมีความลับซ่อนอีกมากมายเผลอๆ อาจมีฮาคิราชันต์ก็ได้
อย่าดูถูกกันเยี่ยงนี้เลย  *glad*