หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: God anel  (อ่าน 45267 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: God anel
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 09:12:23 »
ในทางการแพทย์ หัวใจหยุดเต้น = เสียชีวิตคะ
และแพทย์จะปั้มหัวใจก็ต่อเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น
สรุป เอเนลูตายไปแล้วคะตอนนั้น ^^ คอนเฟิร์ม

กลับมาจากไปเที่ยวก็เจอกระทู้ของก็อดสุดที่รักเลย
 *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*

จริงหรอครับเนี่ย ป๊าดดดด ผมก็เข้าใจว่าการปั๊มหัวใจจะปั้มตอนที่หัวใจเต้นอ่อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วถึงจะกระตุ้นด้วยไฟฟ้าซะอีก

ถ้าเป็นอย่างงั้นก็แสดงว่า ผลปีศาจสามารถทำงานเองได้แม้เจ้าของผลปีศาจจะตายไปแล้วหรอ แล้วถ้าอย่างงั้นผลปีศาจมันจะกลับไปเกิดใหม่ตอนไหนหว่า????

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 10:03:27 »
ในทางการแพทย์ หัวใจหยุดเต้น = เสียชีวิตคะ
และแพทย์จะปั้มหัวใจก็ต่อเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น
สรุป เอเนลูตายไปแล้วคะตอนนั้น ^^ คอนเฟิร์ม

กลับมาจากไปเที่ยวก็เจอกระทู้ของก็อดสุดที่รักเลย
 *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*

จริงหรอครับเนี่ย ป๊าดดดด ผมก็เข้าใจว่าการปั๊มหัวใจจะปั้มตอนที่หัวใจเต้นอ่อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วถึงจะกระตุ้นด้วยไฟฟ้าซะอีก

ถ้าเป็นอย่างงั้นก็แสดงว่า ผลปีศาจสามารถทำงานเองได้แม้เจ้าของผลปีศาจจะตายไปแล้วหรอ แล้วถ้าอย่างงั้นผลปีศาจมันจะกลับไปเกิดใหม่ตอนไหนหว่า????

ผมก็คิดว่าพลังของผลปีศาจจะยังไม่ออกจากร่างทันทีมั้งครับ ขนาด หนวดขาวตายแล้ว หนวดดำ ยังมาจิ๊กไปได้เลย

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันกับไปเกิดใหม่ตอนไหน

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 12:25:23 »

มันมี 2 อย่างคะ ปั้มหัวใจโดยการนวดด้วยมือ กรณีนี้ใช้ควบคู่กับยาฉีดกระตุ้นหัวใจเพื่อเร่งการทำงานให้หัวใจกับมาสู่ภาวะปกติคะ
อันนี้เป็นแบบที่คุณ Mara เข้าใจถูกแล้วคะ แต่อีกแบบคือใช้ไฟฟ้าช้อตกระตุ้นนี่จะใช้เฉพาะเวลาที่หัวใจหยุดเต้นแล้วคะ
เพราะถ้าใช้เครื่องช็อตไฟฟ้าในกรณีที่หัวใจยังเต้นอยู่แม้จะอ่อนๆแต่เลือดจะยังหมุนเวียนอยู่ ถ้าอยู่ดีๆเอาไฟฟ้าไปช็อตแล้วหัวใจทำงาน
หนักขึ้นมาแรงดันเลือดอาจจะสูงเกินทำให้เกิดภาวะช้อคได้คะ เราจะเคยเห็นตามละครใช่มั้ยละคะว่าเขาจะให้ฉีดยาก่อนแล้วก้ปั้มหัวใจ
ด้วยมือจนกระทั้งปี๊ป............นั้นแหละคะถึงจะใช้เครื่องช็อตไฟฟ้า ^^

l3asic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 13:23:18 »
ส่วนตัวผมก็คิดว่าเป็นผลปีศาจที่เก่งที่สุดครับ เพราะในหนังสือการ์ตูนก็มีบอกไว้ ส่วนเรื่องอมตะนี่ไม่ใช่หรอกครับ ลองลงมาข้างล่างเจอพวกมีฮาคิเก่งๆหน่อยก็เดี้ยงครับ เอเนล ยังขาดประสบการณ์ในการต่อสู้กับพวกเก่งๆอยู่อีกเยอะครับ
อย่าลืมสิครับ เอเนลก็มีฮาคินะ แต่บนเกาะท้องฟ้าเรียกว่ามันโทร่า เท่านั้น

เอ่อ เอเนลมีฮาคิครับ แต่เอเนลต่อสู้โดยพึ่งแต่พลังของผลปีศาจ การต่อสู้พื้นฐานทางด้านร่างกายจึงไม่เท่าไร(ขนาดลูฟี่อ่อนๆยังแพ้เลย) ทำให้ถ้าลงมาข้างล่าง เจอพวกเก่งๆอาจแย่ครับผมก็คิดอย่างนั้น

อเนลเป็นตัวละครที่เก่งที่สุดในเรื่องแล้่วครับไม่งั้นอาจารแกไม่วาดให้ออกไปนอกโลกหรอก
แล้วที่ว่าลูฟี่ชนะนี่ ผมให้แค่เสมอนะ เพราะถ้าสู้ต่อผมว่าเป็นลูฟี่อะที่จะเงิบ!!!

marangone

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 13:25:23 »
มันมี 2 อย่างคะ ปั้มหัวใจโดยการนวดด้วยมือ กรณีนี้ใช้ควบคู่กับยาฉีดกระตุ้นหัวใจเพื่อเร่งการทำงานให้หัวใจกับมาสู่ภาวะปกติคะ
อันนี้เป็นแบบที่คุณ Mara เข้าใจถูกแล้วคะ แต่อีกแบบคือใช้ไฟฟ้าช้อตกระตุ้นนี่จะใช้เฉพาะเวลาที่หัวใจหยุดเต้นแล้วคะ
เพราะถ้าใช้เครื่องช็อตไฟฟ้าในกรณีที่หัวใจยังเต้นอยู่แม้จะอ่อนๆแต่เลือดจะยังหมุนเวียนอยู่ ถ้าอยู่ดีๆเอาไฟฟ้าไปช็อตแล้วหัวใจทำงาน
หนักขึ้นมาแรงดันเลือดอาจจะสูงเกินทำให้เกิดภาวะช้อคได้คะ เราจะเคยเห็นตามละครใช่มั้ยละคะว่าเขาจะให้ฉีดยาก่อนแล้วก้ปั้มหัวใจ
ด้วยมือจนกระทั้งปี๊ป............นั้นแหละคะถึงจะใช้เครื่องช็อตไฟฟ้า ^^[/size][/color]

อ่อ...เยี่ยงนี้นี่เอง ขอบคุณครับ

panndora

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 14:39:38 »
เอเนลูแพ้ภัยตัวเองคะ ด้วยเหตุผลดังนี้
1. เอเนลูดันไปใช้แพดลิ้งสร้างลูกตุ้มทองใส่มือลูฟี่เลยกลายเป็นเหมือนนวมเหล็กชั้นดีที่หันกลับมาทำร้ายตัวเองและบอลสายฟ้ายักษ์
2. เอเนลูแพ้สกิลพระเอก เพราะสังเกตุได้ว่าลุฟี่ถูกแทงก้หลายทีไม่ล้มซะทีพลังใจสูงตกต้นถั่วก็วิ่งกลับขึ้นมาบนยอดใหม่ได้หลายหน
    แถมตอนหมัดสุดท้ายที่ต่อยเอเนลูไปชนระฆังยักษ์ลูฟี่ยังลอยอยู่ในอากาศตั้งนานทั้งๆที่มีทองหนักเวอร์ๆถ่วงแขนไว้ แต่ก็ไม่ตกลงไป
    สกิลพระเอก LV.100 แน่ๆเลย
สรุป เอเนลูเก่งเวอร์ เก่งมหาเทพ เก่งจริงๆ แต่ก็งั้นๆเมื่ออยู่ต่อหน้า"พระเอก" คอนเฟิร์มคะ!!

takky

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 17:21:09 »
เอเนลูแพ้ภัยตัวเองคะ ด้วยเหตุผลดังนี้
1. เอเนลูดันไปใช้แพดลิ้งสร้างลูกตุ้มทองใส่มือลูฟี่เลยกลายเป็นเหมือนนวมเหล็กชั้นดีที่หันกลับมาทำร้ายตัวเองและบอลสายฟ้ายักษ์
2. เอเนลูแพ้สกิลพระเอก เพราะสังเกตุได้ว่าลุฟี่ถูกแทงก้หลายทีไม่ล้มซะทีพลังใจสูงตกต้นถั่วก็วิ่งกลับขึ้นมาบนยอดใหม่ได้หลายหน
    แถมตอนหมัดสุดท้ายที่ต่อยเอเนลูไปชนระฆังยักษ์ลูฟี่ยังลอยอยู่ในอากาศตั้งนานทั้งๆที่มีทองหนักเวอร์ๆถ่วงแขนไว้ แต่ก็ไม่ตกลงไป
สรุป เอเนลูเก่งเวอร์ เก่งมหาเทพ เก่งจริงๆ แต่ก็งั้นๆเมื่ออยู่ต่อหน้า"พระเอก" คอนเฟิร์มคะ!!

แฟนเอเนลมาเอง *้ั์shock3*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 17:27:06 »

มันจะมีคำพุดเปิดสกิลอยุ่นะครับ  อย่างแรกก้คงประมาณ "ฉันจะเป็นราชาแห่งโจรสลัด"  และ "เจ้าแห่งโจรสลัดมีได้เพียงคนเดียว"ถ้ามันพูดเปิดสกิลนี้ปุ๊ป ความซวยของตัวละครที่มันสู้ด้วยจะมาเยือนทันที

panndora

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 20:19:05 »
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
มันมีจริงๆนะคะช่วงเวลาที่ลูฟี่ปลดปล่อยสกิลพระเอกออกมาอ่ะคะ
จะออกแนวแหกปากตะโกนหรือพูดอะไรเท่ห์ๆออกมาคะ ^^

ตอนสู้กับคุโระ

ตอนสู้กับดอนครีค

ตอนจะไปสู้กับอารอน

ตอนสู้กับวาโปลู

ตอนจะไปสู้กับครอคโคไดล์

ตอนสู้กับเอเนลู

ตอนจะสู้กับ CP9

ตอนสู้กับโมเลีย

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 20:46:52 »
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
มันมีจริงๆนะคะช่วงเวลาที่ลูฟี่ปลดปล่อยสกิลพระเอกออกมาอ่ะคะ
จะออกแนวแหกปากตะโกนหรือพูดอะไรเท่ห์ๆออกมาคะ ^^

ครับ ถ้าเปิดเมื่อไหร่ต่อให้มีอาคาอินุกับหนวดดำมารุมถ้ามันเปิดอีก สองคนก็อาจจอด เพราะถ้าสมมติเหตุการณ์ว่า อาคาอินุและหนวดดำทำลายเรือลูฟี่แล้วลูกเรือสลบไปทุกคนแบบนี้อ่ะ ต่อให้2-1 ถ้าลูฟี่พูดว่า"ถ้าปกป้องเพื่อนแค่นี้ไม้ได้ ฉันก็ไม่ควรเป็นราชาโจรสลัด แต่ฉันจะไม่ยอมแพ้เพราะฉันจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด" เท่านั้นแหล่ะครับ     DOUBLE kill >>> GODLIKE *้ั์punch* *้ั์uppercut* *้ั์punch* *้ั์uppercut* *้bloodpool* *้bloodpool* *้ั์smoking*

Spectre-z

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 21:06:26 »

ครับ ถ้าเปิดเมื่อไหร่ต่อให้มีอาคาอินุกับหนวดดำมารุมถ้ามันเปิดอีก สองคนก็อาจจอด เพราะถ้าสมมติเหตุการณ์ว่า อาคาอินุและหนวดดำทำลายเรือลูฟี่แล้วลูกเรือสลบไปทุกคนแบบนี้อ่ะ ต่อให้2-1 ถ้าลูฟี่พูดว่า"ถ้าปกป้องเพื่อนแค่นี้ไม้ได้ ฉันก็ไม่ควรเป็นราชาโจรสลัด แต่ฉันจะไม่ยอมแพ้เพราะฉันจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด" เท่านั้นแหล่ะครับ     DOUBLE kill >>> GODLIKE *้ั์punch* *้ั์uppercut* *้ั์punch* *้ั์uppercut* *้bloodpool* *้bloodpool* *้ั์smoking*

ป่ะไปเล่น dota กันครับ อิอิ

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 14:49:16 »
เอเนล เจอกับ หนวดดำก้อต้องจอดอยู่ดีและคัฟ เพราะความมืดดูดกลืนหมดทุกอย่างไม่ใช่หรอคัฟ ...................

panndora

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 15:07:20 »
เอเนล เจอกับ หนวดดำก้อต้องจอดอยู่ดีและคัฟ เพราะความมืดดูดกลืนหมดทุกอย่างไม่ใช่หรอคัฟ ...................
อันนี้ถ้าดูตามความสามารถของเอเนลูนะคะ เพราะของจริงคงไม่ได้สู้กัน
1. ระหว่างโดนหนวดดำดูด เอเนลูก็วาร์ปหนีเลยสิคะ กินขาด *great*
2. หนวดดำโดนการโจมตีทุกอย่างแรงกว่าปกติ อนุมาณว่าเป็น 2 เท่าของปกติ ลองเอเนลุใช้ แวรี่ 200ล้าน x2เท่า = 400ล้าน
    พี่หนวดคงอาการหนักอยู่อ่ะคะ ^^ เท่าที่อ่านช่วงสกายเปียคนอื่นโดนแค่ 10-20 ล้านก็นอนแล้ว มีลูฟี่คนเดียวที่เจอ 200 ล้าน
    แล้วไม่เป็นอะไรเลย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 16:29:30 »
ถ้าเอเนลพัฒนาฮาคิของตัวเองจนสามารถใช้ฮาคิเกราะและอาวุธได้

ลองนึกเล่นๆครับ แวรี่ 20 ล้านโวลท์+ฮาคิ ต่อให้ลูฟี่ก็ไม่รอด *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 17:16:40 »
ถ้าเอเนลพัฒนาฮาคิของตัวเองจนสามารถใช้ฮาคิเกราะและอาวุธได้

ลองนึกเล่นๆครับ แวรี่ 20 ล้านโวลท์+ฮาคิ ต่อให้ลูฟี่ก็ไม่รอด *haha*

จะว่าไปผมนึกไม่ออก สมมุติว่า ถ้าผู้ที่กินผลปีศาจโจมตีไปในรูปแบบของคลื่นพลัง จะยัดฮาคิลงไปในคลื่นพลังได้รึเปล่า แบบสมมติว่า อาคาอินุ ปล่อยหมัดลาวาไป ที่แมกม่าเป็นรูปหมัด แล้วทำลายฐานน้ำแข็งที่เป็นที่ยืนของพวกหนวดขาวอ่ะ ในแมกม่ารูปหมัดนั้นจะมีฮาคิด้วยรึเปล่า เหมือนเคยเห็นแต่ โจมตีทางกายภาพ กับ อาวุธที่อัดฮาคิเข้าไปด้วย ใครนึกออกตอนไหนว่ามีการใช้งานแบบนี้แล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ^^

ป.ล เข้าใจกันป่าวหว่า