หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: God anel  (อ่าน 45262 ครั้ง)

Spectre-z

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
God anel
« เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 02:25:14 »
ไอ เอเนลนี่ ไม่ คิด ว่า ผลปีศาจมันเทพสุดในเรื่องหรอ คับ ถ้า ไม่แพ้ผลยางของลูฟี่ นะ มัน คง เปน อมตะ เลย อะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: God anel
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 09:14:18 »
ส่วนตัวผมก็คิดว่าเป็นผลปีศาจที่เก่งที่สุดครับ เพราะในหนังสือการ์ตูนก็มีบอกไว้ ส่วนเรื่องอมตะนี่ไม่ใช่หรอกครับ ลองลงมาข้างล่างเจอพวกมีฮาคิเก่งๆหน่อยก็เดี้ยงครับ เอเนล ยังขาดประสบการณ์ในการต่อสู้กับพวกเก่งๆอยู่อีกเยอะครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 10:03:05 »
อมตะแน่นอนครับ ถ้าไม่โดนตัดหัว ควักหัวใจ

เพราะพลังสายฟ้า มันจะช็อตหัวใจให้ทำงานได้เหมือนเดิม แม้จะหยุดเต้นกี่ครั้งก็ตาม

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 10:13:40 »
อมตะแน่นอนครับ ถ้าไม่โดนตัดหัว ควักหัวใจ

เพราะพลังสายฟ้า มันจะช็อตหัวใจให้ทำงานได้เหมือนเดิม แม้จะหยุดเต้นกี่ครั้งก็ตาม

ถ้าไม่มีแรงเหลือให้ใช้ไฟฟ้ามากระตุ้นก็คงทำไม่ได้มั้งครับ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 10:23:14 »
เอเนลมันก็เคยตายไปรอบนึงแล้วนี่นา ตอนโดนไวเปอร์จัดการ แต่ก็เหตุผลข้างต้นน่ะแหละ

ไฟฟ้าช็อตหัวใจ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 17:40:42 »
เอเนลมันก็เคยตายไปรอบนึงแล้วนี่นา ตอนโดนไวเปอร์จัดการ แต่ก็เหตุผลข้างต้นน่ะแหละ

อันนั้นน่าจะแค่เกือบตายครับ ผมเชื่อว่าถ้าโดนขนาดหมดแรงไม่มีสติ ผลปีศาจไม่น่าจะสามารถกระตุ้นหัวใจตัวเองได้ถ้าเอเนลไม่ได้ใช้มันเองอ่ะ

ถ้าเอเนลใช้มันเองก็แสดงว่า มันยังมีแรงอยู่นิดหน่อ บวกกับยังไม่ตายหรือหมดสติอ่ะครับ ^^

Munafic

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 21:03:01 »
เข้าใจผิดกันไปใหญ่...ไม่มีใครอมตะหรอกครับในการ์ตูนก็เหอะ...ผลสายฟ้าก็แค่มีพลังของสายฟ้า ร่างกายสามารถเปลี่ยนเป็นสายฟ้าได้เพราะเป็๋นสายโรเกียร์  ถ้ากึ่งอมตะ คงต้องบรูค รึ มัลโก้ครับ แต่ก็ไม่อมตะอยู่ดีครับ โดนจับถ่วงน้ำ ตายแน่นอน 

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 12:36:28 »
โดนกระบองหินไคโรฟาดกระโหลกสักที ผมว่าก็คงไม่รอดครับ

farrellpete

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 03:45:57 »
ส่วนตัวผมก็คิดว่าเป็นผลปีศาจที่เก่งที่สุดครับ เพราะในหนังสือการ์ตูนก็มีบอกไว้ ส่วนเรื่องอมตะนี่ไม่ใช่หรอกครับ ลองลงมาข้างล่างเจอพวกมีฮาคิเก่งๆหน่อยก็เดี้ยงครับ เอเนล ยังขาดประสบการณ์ในการต่อสู้กับพวกเก่งๆอยู่อีกเยอะครับ
อย่าลืมสิครับ เอเนลก็มีฮาคินะ แต่บนเกาะท้องฟ้าเรียกว่ามันโทร่า เท่านั้น

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 10:02:37 »
อย่าลืมสิครับ เอเนลก็มีฮาคินะ แต่บนเกาะท้องฟ้าเรียกว่ามันโทร่า เท่านั้น

เอ่อ เอเนลมีฮาคิครับ แต่เอเนลต่อสู้โดยพึ่งแต่พลังของผลปีศาจ การต่อสู้พื้นฐานทางด้านร่างกายจึงไม่เท่าไร(ขนาดลูฟี่อ่อนๆยังแพ้เลย) ทำให้ถ้าลงมาข้างล่าง เจอพวกเก่งๆอาจแย่ครับผมก็คิดอย่างนั้น

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 16:49:13 »
ใช่ครับ เอเนลมีฮาคิ แต่แต่ไม่ใช่ประเภทที่เสริมพลังโจมตี  เป็นฮาคิในการรู้การโจมตีของคู่ต่อสู้
เพราะงั้นถ้ามาทะเลสีฟ้า เอเนลแพ้แน่ครับ เพราะไม่มีฮาคิประเภทเกราะ ^^
^^

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 20:40:49 »
ถ้าเอาจริงๆแล้วมันก็เก่งที่สุดในโลกหล๊ะ ถึงจะลูฟี่ก็เหอะไม่มีวันชนะหรอก เพราะมันเคลื่อนที่ได้ด้วยความเร็วแสง ลูฟี่ต่อยโดนรึ มีฮาคิเกราะก็ทำไรไม่ได้ ก็ตีไม่โดนนิ  = =
ยิ่งเป็นทะเลยิ่งแล้วใหญ่ เดินทางครึ่งโลกได้ไม่ถึงวิ แต่ถึงกระนั้นก็ยังเป็นตัวร้าย ต้งแพ้พระเอกวันยังค่ำ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 22:09:36 »

อันนั้นน่าจะแค่เกือบตายครับ ผมเชื่อว่าถ้าโดนขนาดหมดแรงไม่มีสติ ผลปีศาจไม่น่าจะสามารถกระตุ้นหัวใจตัวเองได้ถ้าเอเนลไม่ได้ใช้มันเองอ่ะ

ถ้าเอเนลใช้มันเองก็แสดงว่า มันยังมีแรงอยู่นิดหน่อ บวกกับยังไม่ตายหรือหมดสติอ่ะครับ ^^
ในทางการแพทย์ หัวใจหยุดเต้น = เสียชีวิตคะ
และแพทย์จะปั้มหัวใจก็ต่อเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น
สรุป เอเนลูตายไปแล้วคะตอนนั้น ^^ คอนเฟิร์ม

กลับมาจากไปเที่ยวก็เจอกระทู้ของก็อดสุดที่รักเลย
 *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*

Spectre-z

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 05:28:53 »
ผมลองคิดดูเล่นๆ คับ ครับ ท่ามันใช้สายฟ้าผ่าใส่ ทะเล ไม่ชิบหายกันทั้งโลก หรอ ครับ - -

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 08:30:01 »
God anel อ่ะตายไปแล้วค่ะในตอนนั้น หัวใจหยุดเต้นก็คือตาย ไม่ใช่หมดสติ ตายเลยแบบนั้น ไม่มีใครบอกว่า เอเนลใช้ฮาคิแบบเกราะไม่ได้ แต่เพราะเนื้อเรื่องตอนนั้นจำเป็นต้องบอกแค่เกริ่นๆเกี่ยวกับฮาคิเฉยๆ ถ้าบอกเร็วไปคนอื่นจะมีบทให้เล่นหรอ หลานของคิซารุก็คงไม่ได้เกิดพอดี แล้วอีกอย่าง ให้ตายยังไงลูฟี่ก็สู้เอเนลไม่ได้ ถ้าวัดกันทุกอย่าง ตอนนั้นลูฟี่ยังไม่มีเกียร์2เลย ที่ชนะได้เพราะบทมันต้องเป็นแบบนั้น เพราะเหตุผลเดียวเท่านั้น ลูฟี่เป็นตัวเอก มันจำเป็น ก็เหมือนกับตอนชนะคร็อกโคได ลูฟี่ก็โดนเกือบตายไป2ครั้ง แต่เพราะเป็นตัวเอกเลยต้องเขียนบทให้ชนะโดยอาศัยโชค ถ้าวัดกันจริงๆ ลูฟี่ไม่มีทางชนะ ทั้ง2คนนี้ได้เลย