หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราคิดว่า จะสามารถจัดการกับ สัตว์หาง 6 ตัวนี้อย่างไร  (อ่าน 100908 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
ผมว่านะ อัดถั่วดำมันทีละตัวอ่ะ
 *haha* *haha* *haha*

บางคนที่แสดง ความคิดเห็นออกแนวขำๆ น่ะโออยู่

แต่บางคนออกแนวไร้สาระ แทนที่เราจะได้คุยกัน
555 อ่านดูแล้วเป็นไงล่ะ ไรวะแฟนนารูโ๖ะ อุสาห์สมัครสมาชิก
มาคุย คิดได้แค่นี้ อิอิ

ปล,อย่าโกรธกันน่ะ ,, ผมเห็นหลายคนเค้าเม้นมาดีๆเท่านั้น
ไม่มีประโยชน์ที่ผมต้องแสดงความคิดเห็นอย่างเคร่งเครียดครับ
555555555555555555555555555555555555555555555555555555555+
เน้นฮาดีกว่า *haha* *haha*

ไม่มีปัญหาใดๆๆ
การตูนก็ต้องมีฮา ธรรมดา นารูโต๊ะ ก็มีโครตฮา หลายตอน

เหอๆ ไม่ว่ากัน ไม่ขัดแย้งครับ คละเคล้ากันไป *dontknow*
GOUKA MAKKYAKU

magicmo

• *
นารูโตะรวมมือกับ 9 หาง

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
แต่ ต้องร่วมมืออย่างเต็มที่และเต็มใจ

นารุโตะ+9หาง เทพแน่ๆ *attack*
อิทาจิ มาแว้ว!!

ngee

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ชนะด้วยพลังของนารูโตะนั้นคงยาก น่าจะชนะทางด้านจิตใจมากกว่า ดังที่นารูโตะชนะใจเพื่อนๆทุกคนมานั่นเอง
ชนะใจนั้นเป็นการชนะอย่างถาวรกว่าการชนะด้วยพลัง แน่นอนๆๆ แล้วในที่สุดสัตว์หางทั้งหมดก็ยอมให้พลังแก่นารูโตะใช้ปราบพวกนินจามารทั้งหลายให้สิโรราบ

น่าจะเป็นอย่างนี้นะ แนวโน้มๆ

uddy

• *
คำตอบชัดเจน

นารูโตะ ได้ลบความเกรียดชังออกจากใจ 9 หางได้แล้ว

คิวต่อไป คือ นารูโตะและ9หาง+บีและ8หาง ต่อสู้กับ 2หาง+3หาง+5หาง+6หาง+7หาง
 *attack*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เเล้วหางเดียวหายไปไหนว่ะ

fourtue

• *
ใช่ครับ 1 หางหายไปไหนหว่า

klaobrmeiei

• *
หางเดียว ไม่มีร่างสถิต คงอยุ่ในเทวรูปนอกรีตแหล่ะ(มั้ง)ครับ  *attack* *attack*

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ก้หลายๆคนช่วยกันนะครับ แล้วนารูโตะก้เอาชนะใจใครๆหลายคน ทั้งสัตว์หาง ไม่แน่โทบิอาจจะยอมแพ้ใจนารูโตะก้ได้นา *dontknow*

kampagank

• *
ทำไมไม่อัญเชิญหางเดียวออกมาวะ กาก

uddy

• *
หางเดียว ไม่มีร่างสถิต คงอยุ่ในเทวรูปนอกรีตแหล่ะ(มั้ง)ครับ  *attack* *attack*
หางเดียวไม่มีร่างสถิตแล้ว

เมื่อไม่มีร่างสถิต ที่เหลืออยู่คือ พลังสัตว์หางเฉยๆ ซึ่งอยู่ในเทวรูปนอกรีต ไปแล้ว
เหมือนกับที่ 4 หาง กำลังโดนดูดเข้าไป

เหอๆ ยังไงก็เป็นงานหนักอยู่ดี

ส่วนโทบิ จะแพ้ใจ นารูโตะ ใหมนั้น
คงไม่ใช่ตอนนี้เป็นแน่,,

kampagank

• *
เชิญเเต่สัตว์หางออกมาอย่างเดียวไม่ได้หรอวะ

MAX

• *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
เชิญเเต่สัตว์หางออกมาอย่างเดียวไม่ได้หรอวะ

555 ผมก็สงสัย

แต่ถ้าให้เดา ถ้าเรียกออกมา ก็คงได้ แต่คงจะดื้อพอๆกับ4 หางและตัวอื่นๆนั่นแหละ
เพราะเท่าที่ดูดเข้าไป ไม่มีตัวใหนยอมตายแล้วให้ดูดง่ายๆซักตัว

แต่ถ้าเรียกออกมาพร้อมพลังสถิตร่าง มันสามารถควบคุมได้ไงล่ะ
เพราะควบคุมผ่านพลังสถิตร่างอีกที

เหมือนที่นารูโตะ ถอดสลักที่ควบคุมพลังสถิตร่างออกไปของ4หาง
มันก็ไม่ยอมทำตามโทบิทันที แต่แค่จะโจมตีโทบิไม่ได้เพราะถูกควบคุมซ้อนอยู่กับเทวรูป นอกรีด นั่น
เพราะเคยถูกดูดเข้าไปแล้วไง มันจึงจะดูดตัวใหนอีกก็ได้ ที่เคยดูดเข้าไปแล้ว

งงๆ ไม๊ 555
อิทาจิ มาแว้ว!!

f_naruto

• *
สัตว์หางตอนนี้น่าจะมีจุดอ่อนตรงที่ โทบิอาจไม่สามารถควบคุมได้ 100 เปอร์เซ็นต์นะครับ

ผมมองว่าเป็นเรื่องของพลังกาย การควบคุมสัตว์หางโดยผ่านพลังสถิตร่างที่ตายแล้วนั้น มันขาดความสมดุลบางอย่าง และไม่อาจจะทำได้ราบรื่นไปตลอดครับ สิ่งที่โทบิได้จากพลังสัตว์หางก็คือจำนวนจักระมหาศาล พลังทำลายล้างจึงค่อนข้างมากด้วยครับ การถูกสะกดด้วยเทวรูปมารนอกรีตนั้น เป็นการสื่อให้เห็นจุดอ่อนของวิชาที่โทบิใช้ในการควบคุมให้เห็นว่า ยังมีจุดอ่อน จึงต้องมีการควบคุมซ้อนอีกชั้นหนึ่ง

การจัดการกับบรรดาสัตว์หางที่ถูกควบคุมอยู่นี้ ควรจะทำอย่างไร ตอนนี้ที่เห็นคือ หางเดี่ยวและ 4 หางโดนสะกดไว้ในเทวรูปมารนอกรีต ..4 หางคงออกมาซ่าไม่ได้แล้ว ดังนั้นก็เหลือสัตว์หางอีกคือ ..2 หาง 3 หาง 5 หาง 6 หาง 7 หาง ... 5 ตัวครับ

ผมมองว่ามันอยู่ที่การแทรกแซงโดยใช้จิตของ 8 หางเป็นหลักในการก่อกวนให้โทบิควบคุม พลังสัตว์หางได้ยากขึ้น น่าจะเป็นการสื่อจิตแบบที่เราเห็นกันมาแล้วครับ แม้มี 8 หาง และ 9 หางต่อสู้พร้อมกันก็จริง แต่การใช้กำลังเข้าแลกดูจะเป็นเรื่องเสียเปรียบในด้านของจำนวน น่าจะเป็นวิธีการคล้ายๆแบบที่เกิดกับ 4 หางครับ คือการเจรจา ต่อรอง.... ทั้งนี้เชื่อว่าพลังกายของพลังสถิตร่างที่ตายแล้วนั้นมีจุดอ่อนที่มีระยะเวลา อาจจะอยู่ได้ไม่นานนัก หรือมีระยะเวลาของมันในการดึงพลังสัตว์หางออกมาแต่ละครั้งครับ ... ผมกำลังสื่อว่า ยิ่งปล่อยให้พลังสัตว์หางออกมาต่อสู้นานเท่าไหร่ จักระของพลังสัตว์หางนั้นๆจะค่อยๆกัดกินพลังสถิตร่าง(ที่ตายแล้ว) ซึ่งคงคล้ายๆกับกรณีของโตะ ช่วงที่ยังควบคุม 9 หางไม่ได้ แล้วกลายสภาพเป็น 9 หาง หากปล่อยไว้นาน ร่างต้นนั้นจะถูกทำลายและถูกกลืนกินไปเองในที่สุดครับ

ดังนั้นวิธีการต่อสู้น่าจะต่อสู้กันแบบยื้ดเยื้อไปซักระยะ จนกระทั่งพลังกายของพลังสถิตร่างแต่ละตัวนั้นเริ่มถึงขีดจำกัดลงครับ (โดยใช้จิตของ 8 หางในการก่อกวนและทำให้สัตว์หางแต่ละตัวเกิดก่อกบฏขึ้นมา) แต่ถึงอย่างนั้น เท่าที่ดูนั้น คิดว่ายากที่จะปล่อยพลังสัตว์หางให้เป็นอิสระครับ เมื่อถึงคราวจำเป็นจริงๆ ผมมองว่าโทบิจะดึงพลังสัตว์หางทั้งหมดเก็บไว้ที่เทวรูปมารนอกรีต และคงต่อสู้โดยใช้เทวรูปดังกล่าวอัดกับ 8 หางและ 9 หาง ดูจะปลอดภัยกว่าที่จะเสี่ยงต่อการเสียสัตว์หางที่อุตส่าห์รวบรวมได้ทั้งหมดไปครับ

ทีนี้หลังจากนี้เราก็จะได้เห็นกันระหว่าง  ... 8 หาง + 9 หาง VS โทบิ + เทวรูปมารนอกรีต และผมกำลังมองว่าหากโทบิเริ่มเพลี้ยงพล้ำ จะเป็นจังหว่ะเดียวที่ซาสึเกะมาร่วมต่อสู้ในครั้งนี้ด้วยหรือเปล่าครับ ซึ่งเท่าที่ดูไปแล้วนั้น อาจารย์อีกสองท่านที่ตามมา่ช่วยด้วย คงได้แค่ประคองสถานการณ์ เอาชีวิตให้รอดก็ยากแล้วล่ะครับ .... ทีนี้จะได้เห็นพลังเนตรที่แท้จริงของโทบิกับซาสึเกะที่รวมกำลังกันครับ ที่คิดแบบนี้เพราะคนเขียน เริ่มเขียนให้โทบิเริ่มตึงมือมากขึ้นๆ เพื่อปูทางให้ตัวละครที่รออยู่มาหลายตอนอย่างซาสึเกะได้ออกรบเสียทีครับ

uddy

• *
เหอๆ ความคิดเห็น ของคุณ f_naruto  น่าสนใจมากๆจริงๆครับ

มีอีกสาเหตุนึง ที่อาจจะทำให้เกมส์พลิกได้

คือ

อิทาจิ ที่กำลังเดินทาง
ไปจัดการกับผู้ควบคุม/ปลุกผีพลังสถิตร่าง คือ หมอผี(ขอเรียกง่ายๆแบบนี้) คาบุโตะ

จะส่งผลต่อผีพลังสถิตร่าง 2หาง+3หาง+5หาง+6หาง+7หาง

เพราะ คาบุโตะ การจะสู้กับ อิทาจิ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
เพราะขนาด เจ้าของร่างกายของคาบุโตะ คือ โอโรจิมารุ ยังโดนอิทาจิ กักวิญญาญไปไม่ได้เกิดมาแล้ว

ความได้เปรียบเดียวที่ คาบุโตะ มีคือ ตัวเองเป็นหมอผี ที่ปลุก ผี(ขอเรียกง่ายๆแบบนี้) อิทาจิ ขึ้นมา,,,

น่าติดตามที่เดียว