หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราคิดว่า จะสามารถจัดการกับ สัตว์หาง 6 ตัวนี้อย่างไร  (อ่าน 100929 ครั้ง)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
เช่น
1. ด้วยความสามารถ ของ 9 หาง

2. ความสามารถที่แฝงอยู่ ของ 8 หาง

3. ทั้ง 8 หาง และ 9 หาง ร่วมมือกัน

4. มีคนอื่นๆมาช่วยด้วย

5. อิทาจิ จัดการกับผู้ควบคุม คือ คาบุโตะ
GOUKA MAKKYAKU

klaobrmeiei

• *
อาจารมาซาชิ เลิกเชียนคับ 5555555*

ล้อเล่น ๆ น่าจะเปนความสามารถของ8+9หาง

mugiwara

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หรืออาจะเกิดเหตไม่คาดฝัน  สัตว์หางทั้ง6หลุดออกจากการควบคุมของโทบิ  เเล้วหันมาเล่นงานโทบิซะ

klaobrmeiei

• *
สรุปสัตว์หางออกมาหมด แล้วยอมจำนนต่อนารุโตะ ทำให้นารุโตะกลายเปนพลังสถิตร่าง10หาง  *haha* *haha*

พลิกล็อกเว่อออออ  *attack* *attack*

uddy

• *
สรุปสัตว์หางออกมาหมด แล้วยอมจำนนต่อนารุโตะ ทำให้นารุโตะกลายเปนพลังสถิตร่าง10หาง  *haha* *haha*

พลิกล็อกเว่อออออ  *attack* *attack*

ครับความคิดเห็นของคุณ อาจเป็นไปได้ก็ได้
ซึ่งมีแนวโน้มเช่นนั้นอยู่

แต่อาจจะต้องอาศัยความร่วมมือ จาก 8หาง และัตัวสำคัญ คือ 9 หาง
ที่เหมือนจะรู้เรื่องหลายอย่าง แต่มันยังไม่อยากพูดเท่าไหร่

แต่ถึงตอนนั้นแล้ว คนควบคุม สัตว์หางทั้ง 6 ตัวนั้นคงเลือกที่จะทำลายมัน
ก่อนที่มันจะโจมตีโทบิ
---------------------------

ส่วนว่า จะรวมกันเป็น 10 หางที่นารุโตะ อาจจะเป็นไปได้น้อยครับ เพราะ
1.ยังขาด 1 หาง
2.ต้องใช้พลังพิเศษ ในการดึงพลังของสัตว์หางออกมารวมกัน
3.พลังในการดึง สัตว์หางมารวมกันได้ ต้องอาศัยเนตร ซึ่งนารูโตะ ไม่มีซะด้วยซิ
---------------------------

ส่วนอาจารย์ ทั้ง 2 คนที่เข้ามาช่วยนั้น
คงน่าจะมีบทบาท แค่เพียงดึงการโจมตี ออกไปบ้าง

จาก 6 ตัว ก็แยกออกไป 2 ตัวเหลือ 4 ตัว
จะได้ไม่ตึงมือ 8 หางและ 9 หาง

เหอๆ ที่แน่ๆมันได้อีก,,,

banksoi5

• *
วิธีจัดการก็คือ
สัตว์หางที่ถูกมาดาระควบคุม
จะได้สติกลับคืนมา..แล้วก็จัดการมาดาระซะ
แล้วมาดาระ ก็เกิดกลัวขึ้นมาเลยยื่นข้อเสนอ
ให้นารูโตะว่า ถ้านายไม่ฆ่าฉันแล้วปล่อยฉันไป ฉันจะยอมให้นายทีหนึ่ง อิอิอิ^^

uddy

• *
ความจริงเริ่มปรากฏ แล้วไงล่ะ

คราวนนี้คงเป็นช่วงเวลาแห่งการลบ รอยเกรียดชังของเหล่าสัตว์หาง
ต่อผู้เป็นพลังสถิตร่าง โดยเฉพาะ 9 หางเอง

เหอๆ คงแอบยอมรับในตัว นารุโตะ ไปเรื่อยๆ

sengsengboys

• *
สัตว์หางยอมจำนนให้แก่ความจริงใจของนารูโตะ  *love*
นารูโตะคำพูดมันทำให้คนเปลี่ยนได้   *haha* *haha* *haha*

armyzoom

• *
สัตว์หางเป็นพวกเจ้าโตะ ไอโทบิคงเจอศึกหนักชัวร์ๆ พลิกล็อคไปเลย เจ้าโตะเก่งขึ้นเรื่อยๆยังงี้ เกะสู้ด้วยจะไหวไหมน้อ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แต่ก้นะ

นารูโตะมีสกิลพระเอกอยุ่แล้ว

ยังไงซะมันก้คงชนะได้แน่ๆอยุ่ละ  *hoho* *hoho*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อีกหน่อยเจ้าโตะ เเมร่งได้ สัตว์คนเดียว เดียวจะไปกล่อมเจ้า 8 หางเเล้วเเปดหางก้อจะมาอยุ่กับโตะ เเล้ว โตะกับบี มันก้อจะตีกัน
สราดดดดดดดดดดดดดดด

uddy

• *
อีกหน่อยเจ้าโตะ เเมร่งได้ สัตว์คนเดียว เดียวจะไปกล่อมเจ้า 8 หางเเล้วเเปดหางก้อจะมาอยุ่กับโตะ เเล้ว โตะกับบี มันก้อจะตีกัน
สราดดดดดดดดดดดดดดด

เห่อมีอารมณ์ขัน ดีน่ะครับ
พูดไปแล้ว ก็ต้องนึกถึงตอนที่เกะ ไปจับ8หาง
แล้วไม่สามารถจับได้

ถึงตอนนี้ เข้าใจมากขึ้นว่า ความจริง8หางกับ บี นั้น
บทบาทสำคัญอยู่ที่การเป็นต้นแบบ ของการอยู่ร่วมกัน
ระหว่างสัตว์หางและพลังสถิตร่างนี่เอง

ดูกันต่อว่า ตัวเอกคนใหม่ คือ 4 หาง
จะลุยได้มันแค่ใหน,,,,

klaobrmeiei

• *
คาดว่า4หางจะบอกความลับเกี่ยวกับดราก้อนบอลให้กับนารุโตะครับ

ว่าดราก้อนบอลสามารถคืนชีะคนที่ถูกดึงวัญญาณไปได้

แล้วนารุโตะก้อจะคืนชีพ รุ่น1-4 ออกมาสู้ครับ

แล้วโทบิ ก้อจะหนีกลับดาวนาเม็กครับ

เพราะตัวจิงของโทบิคือ ซารุโทบิ พิคโกโร่ ครับ

แล้วไปรวบรวมดราก้อนบอลที่ดาวนาเม็กแล้วคืนชีพเซียน6วิถีแล้วให้เซียน6วิถีมาเปนพวกครับ

พูดจริงๆนะเนี่ย ไปถามคนเขียนมาแล้ว 55555555555555*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เอา RPG ไปถล่มคนเขียน

เเค่นี้ สัตว์ก็จะตาย

pocqpacq

• *
สัตว์หางจะถูกปลดปล่อยออกมา บู้มมมมมม !!! แล้วก็ยกพลังให้นารูโตะ