หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ากลุ่มหมวกฟางได้อาโอคิยิเป็นพวกคนที่10จะเป็นไปได้ไหม  (อ่าน 21808 ครั้ง)

amarin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้ากลุ่มหมวกฟางได้อาโอคิยิเป็นพวกคนที่10จะเป็นไปได้ไหม(เพราะออกจากทหารเรือแล้วนิเหมื่อนลูกน้องหนวดขาวอะครับ) *attack* *attack* *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มีความเป็นไปได้อยู่ครับ เพราะ ยังมีปมอดีตระหว่าง พี่แจ้กับเซาโรอยู่

และสาเหตุหลายๆอย่างที่ พี่แจ้ไม่ยอมจับโรบินทั้งที่มีโอกาสหลายครั้งด้วย

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ถามแบบนี้ บอกได้เลยว่า มีโอกาสได้ อาโอคิยิ มาเป็นพวก เพราะอาโอคิยิ ออกจากทหารเรือ และไม่ชอบอุดมการณ์ของ อาคาอินุ ด้วย ถ้าได้ละก็ แหล่มๆ *้ั์cool*
แสงอุษา กองทัพอสูร

tagoyaki

• *
และแล้ว กลุ่มของหมวกฟางก้อครบ 10 ใด้อาโอคอยิ แน่นอน เพราะอาโอคิยิก้อเป็นคนไม่เต็มเหมือนกัน *haha* *haha* *haha* กลุ่มของหมวกฟางมีแต่คนบ้าๆ 5555

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้ากลุ่มหมวกฟางได้อาโอคิยิเป็นพวกคนที่10จะเป็นไปได้ไหม(เพราะออกจากทหารเรือแล้วนิเหมื่อนลูกน้องหนวดขาวอะครับ) *attack* *attack* *number1* *number1*

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีทางครับ เพราะ ลูกเรือไม่น่าจะเก่งกว่ากัปตัน ไม่งั้นมันแปลกๆอ่ะ^^

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อาจจะขอติดเรือไปโลกใหม่ด้วยก็ได้แต่ไม่ได้เป็นพวก

แบบ เอส ขึ้นเรือของ บากี้ *้ัdoubt*

zexzebenz

• *
ไม่หน้าจะได้เป็นพวกหรอกครับ เพราะถึงจะออกจากทหารเรือ ก็ยังรักความยุติธรรมอยู่ ถ้ามองจากลักษณะนิสัยจาก

กลุ่มลูฟี่ เป็นโจรสลัดที่ดี แต่อย่างไรก็ยังได้ชื่อว่าเป็นโจรสลัด ซึ่งคำว่าโจร ก็รู้อยู่แล้วว่าไม่ดี

amarin

• *
ต่อไปไม่แน่นะครับและยังไม่รู้ด้วยว่าลูฟี่เก่งขึ้นขนาดไหนอย่าลืมนะครับลูฟี่มีพลังที่ได้ยินทุกสรรพสิงเหมือนโรเจอร์ *attack* *attack* *attack* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่หน้าจะได้เป็นพวกหรอกครับ เพราะถึงจะออกจากทหารเรือ ก็ยังรักความยุติธรรมอยู่ ถ้ามองจากลักษณะนิสัยจาก

กลุ่มลูฟี่ เป็นโจรสลัดที่ดี แต่อย่างไรก็ยังได้ชื่อว่าเป็นโจรสลัด ซึ่งคำว่าโจร ก็รู้อยู่แล้วว่าไม่ดี
โจรสลัด บางครั้งก็ต้องการแค่คำว่าอิสระ แล้วอย่าง คุซัน คงรู้อยู่แล้วว่าอะไรถูกผิด ไม่งั้นไม่ปิดข่าวที่เอนิเอสให้พวกแฟรงกี้หรอกมั้งครับ
ก็เคยเจอกันแล้วนี่หน่า คงรู้ว่า ลูฟี่ ต้องสู้ เพื่อปกป้องเพื่อนเท่านั้น

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ต่อไปไม่แน่นะครับและยังไม่รู้ด้วยว่าลูฟี่เก่งขึ้นขนาดไหนอย่าลืมนะครับลูฟี่มีพลังที่ได้ยินทุกสรรพสิงเหมือนโรเจอร์ *attack* *attack* *attack* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ถึงจะเก่งขึ้นยังไง ตอนนี้ก็ไม่มีทางเก่งกว่าพลเอกไปได้หรอกครับ ผมให้เต็มที่ก็สูสีกับแมกเจลแลน แต่ผมว่าแมกเจลแลน ก็ยังเก่งกว่าลูฟี่อยู่ดี^^

oatnicky

• *
ด้อยกว่าพลเอกนี่ผมมั่นใจ 100 เปอร์เลย แต่ แมกเจลเลนนี่ผมค่อนข้างไม่แน่ใจ  *hoho*

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
ผมว่าแม็กเจลแลนชนะยากนะ เพราะตัวมันเป็นพิษ ถ้าต่อยคือติดพิษ แต่ลูฟี่มีภูมิต้านทานพิษแล้ว
ไม่แน่อ่ะครับ ส่วนเรื่องอาโอคิยผมว่าคงไม่นะ ลุ้นจินเบกะชิราโฮชิก่อนดีกว่าช่วงเนี้ย  *haha*
^^

S.Rayleigh

• *
อยากรู้ จังเลย ว่า หลังจากนี้ อาโอคิยิ คิดจะทำไรต่อไป *great*

KONUNKID

• *
อาโอคิยิ อาจจะคอยดู และคอยช่วยเหลือในบ้างเรื่อง แต่จะไม่มาเป็นลูกเรือเด็ดขาดครับ
หัวไใจไร้ค่า ชีวิตไร้ความหมาย

[email protected]

• *
อาโอคิยิ เจอลูฟี่ จะเปนไงหว่า  (อาโอคิยิ = A   ลูฟี่= L)
     A : ว่าไงหมวกฟาง
     L  : เฮ้ยไอ้แจ้นี่หว่า เมิงจามาจับตูเรอะ ฝันไปเถอะ ยากส์
     A : เปล่า  กรูหิวข้าวน่ะ  ขอข้าวกินหน่อย
     L  : เรื่องอะไรที่กรูจะต้องให้เมิง  ของแดก ของกรู
  ติดตามชมตอนต่อไป     *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*