หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็นรอไว้ก่อน คิดว่าเพราะอะไรเอ่ย.. ที่ทำให้อาโอคิยิ แพ้อาคาอินุครับ!!!  (อ่าน 76190 ครั้ง)

Dearz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • " ค ว า ม จ ริ ง " กับ " ค ว า ม ฝั น "ต่างกันแต่..ลงมือทำ
ใครก็เป็นพลโทไม่ได้ละ งั้นให้ยกให้โคบี้เป็นไปเลยสิ ความฝันเลยนี่นา  *dontknow*

mini9293

• *
ผมว่าที่แพ้นี่ไม่ใช้พลังของผลปีศาจอะคับ ผมว่าผลปีศาจ2อย่างนี้มันน่าจะกินกันไม่ลงไม่งั้น คงไม่สู้กันถึง10 วันแล้วบาจเจ็บทั้งคู่หรอกคับ ถ้ามันแพ้ทางกันจริงก็ครงที่เดียวจอด เหมือนเอส

แต่สงครามที่มารีนฟอร์ดเอสชนะอาโอคิยินะ ไก่น้ำแข็งละลายเลย แล้วก็มาแพ้อาคาอินุเพราะแมกม่าร้อนกว่าไฟ   
แล้วอาโอคิยิที่แพ้ไฟของเอสจะไม่แพ้ทางแมกม่าของอาคาอินุที่ร้อนกว่าไฟได้ไง

Spectre-z

• *
ผมว่าที่แพ้นี่ไม่ใช้พลังของผลปีศาจอะคับ ผมว่าผลปีศาจ2อย่างนี้มันน่าจะกินกันไม่ลงไม่งั้น คงไม่สู้กันถึง10 วันแล้วบาจเจ็บทั้งคู่หรอกคับ ถ้ามันแพ้ทางกันจริงก็ครงที่เดียวจอด เหมือนเอส

แต่สงครามที่มารีนฟอร์ดเอสชนะอาโอคิยินะ ไก่น้ำแข็งละลายเลย แล้วก็มาแพ้อาคาอินุเพราะแมกม่าร้อนกว่าไฟ   
แล้วอาโอคิยิที่แพ้ไฟของเอสจะไม่แพ้ทางแมกม่าของอาคาอินุที่ร้อนกว่าไฟได้ไง

มันชนะตอนไหนอะคับ มันประทะกัน ครั้งเดียวเอง แล้ว อีกอย่างตอน นั้น หนวดขาวก็ให้ลุกเรือหนีกันไปก่อนเลยไม่รู้ ผล

mini9293

• *

มันชนะตอนไหนอะคับ มันประทะกัน ครั้งเดียวเอง แล้ว อีกอย่างตอน นั้น หนวดขาวก็ให้ลุกเรือหนีกันไปก่อนเลยไม่รู้ ผล

ตอนที่กำลังหนีจากแท่นประหาร แล้วอาโอคิยิมาขวาง ใช้พลังเป็นไก่น้ำแข็งยักษ์แล้วเอสใช้ไฟจนไก่ละลาย
ก็ไม่เชิงชนะแค่ทำลายพลังน้ำแข็งได้ประมาณนั้น
แบบว่ามันแพ้ทางกัน

mugiwara

• *
เอาน่าไหนๆก็พูดไปเเล้ว  ขอเถียงให้ถึงสุดขอบโลกไปเลย 5555  เจ๋งดีครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ไอ้เรื่องฟุตบอลน่ะ คุณไปเข้าใจคนละความหมายไงครับ

ถ้าบอลลีค มันมีโอกาสให้แก้ตัว แพ้วันนี้ พรุ่งนี้ก็มีอีกนัดให้แก้ตัว

แต่ถ้าบอลถ้วย แบบน็อคเอาท์ก็จะเป็นอย่างที่เค้าว่าน่ะแหละ

แพ้ 1-0 หรือ 100-0 ก็คือ ตกรอบเหมือนกัน

แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่อยากให้มีในกระทู้ ตั้งประเด็น แสดงความเห็นของแต่ละคนคือ การยกความเห็นของตนเองมาข่มผู้อื่นน่ะแหละ

ประมาณแบบว่า มันต้องเป็นแบบนี้แน่ๆเลย นายมั่วแล้ว อะไรทำนองเนี้ย ซึ่งจะพบเห็นได้บ่อยมาก แล้วก็เกิดเป็นกระทู้ดราม่าไป -*-

แต่ถ้าจะยกความคิดเห็นของตนเองให้ดูน่าเชื่อถือมากกว่า อันนี้ ทำได้ (ถึงจะไม่ต่างกับอย่างแรกมากมาย) แต่คือ การหาเหตุผลมาใส่ในความคิดเห็นของเราออกมาได้มากกว่า

อย่างเช่น ไฟละลายน้ำแข็งได้ มันจริงครับ แต่ถ้าผมคิดมุมกลับผมก็แค่บอกว่า น้ำแข็งเกาะรอบ 360 องศา แมกม่าก็ดับได้(เพราะแมกม่าก็คือไฟชนิดหนึ่ง ถ้าไม่มีออกซิเจน มันก็ไม่มีเชื้อเพลิงทำให้มันลุกได้)

นี่ก็คือการทำให้ ความคิดเห็นของตนเองดูน่าเชื่อถือขึ้นมา ไม่ได้เป็นการดิสเครดิตความคิดเห็นใครด้วย

ป.ล. ขออภัยที่ผมไม่เอ่ยนาม มันผ่านมาหลายโพสแล้ว และผมขี้เกียจ qoute โพสเข้ามา มันรก -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

eak_a7x

• *
เพราะ อาคาอินุ ในตำแหน่งจอมพลต้องไปเจอกับลูฟี่ในอนาคต เพื่อที่ ลูฟี่จะต้องแก้แค้นให้เอส อ.โอดะเลยให้อาคาอินุชนะมั้งคับ

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ดูกล้ามก็รู้ครับ ผู้ชนะกล้ามเป็นมัด

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คือ ประเด็นผมเนี่ยก็แค่อยากให้วิเคราะห์ว่าทำไมถึงแพ้ เพราะผลปีศาจแพ้ทาง เพราะ ฮาคิเก่งกว่า ประสบการณ์มากกว่าหรือ อะไรก็ว่ากันไป แค่ไม่อยากให้บอกว่า บทมันส่งให้อาโอคิยิแพ้ แค่นั้นเองครับ ประเด็นผมเนี่ย -*-

shub

• *

อย่างเช่น ไฟละลายน้ำแข็งได้ มันจริงครับ แต่ถ้าผมคิดมุมกลับผมก็แค่บอกว่า น้ำแข็งเกาะรอบ 360 องศา แมกม่าก็ดับได้(เพราะแมกม่าก็คือไฟชนิดหนึ่ง ถ้าไม่มีออกซิเจน มันก็ไม่มีเชื้อเพลิงทำให้มันลุกได้)

นี่ก็คือการทำให้ ความคิดเห็นของตนเองดูน่าเชื่อถือขึ้นมา ไม่ได้เป็นการดิสเครดิตความคิดเห็นใครด้วย

ป.ล. ขออภัยที่ผมไม่เอ่ยนาม มันผ่านมาหลายโพสแล้ว และผมขี้เกียจ qoute โพสเข้ามา มันรก -*-

แมกม่ามันคือหินหลอมเหลวที่เกิดจากความร้อนสูงมากในภูเขาไฟ ไม่ใช่ไฟนะจ้า อย่าเข้าใจผิดเพราะงั้นต่อให้ไม่มีอากาศมันก็ยังคงความร้อนอยู่ได้

panndora

• บุคคลทั่วไป
มันก็แข็งตัวได้นี่ถ้าเจออุณหภูมิที่เย็นพอและมากพออ่ะคะ *้ัdoubt*
หรือว่าเราเข้าใจผิดเนี่ย??

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

แมกม่ามันคือหินหลอมเหลวที่เกิดจากความร้อนสูงมากในภูเขาไฟ ไม่ใช่ไฟนะจ้า อย่าเข้าใจผิดเพราะงั้นต่อให้ไม่มีอากาศมันก็ยังคงความร้อนอยู่ได้

ผมก็ว่ากว่าจะหมดออกซิเจนน้ำแข็งก็ละลายหมดก่อนถึงจะสร้างน้ำแข็งให้หนามากๆแต่ก้อนลาวาของ อาคาอินุ ก็ไม่ใช่เล็กๆ

มันก็แข็งตัวได้นี่ถ้าเจออุณหภูมิที่เย็นพอและมากพออ่ะคะ *้ัdoubt*

อย่างที่ภูเขาไฟระเบิดลาวาออกมาแหละครับเจออากาศเย็นนานนนไปมันก็ดับกลายเป็นดินเป็นหินไป

สรุปความเห็นของผม อาโอคิยิ แพ้ทางผลปีศาจ อาคาอินุ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ขอมาดราม่าสักหน่อย  *haha* *haha* *haha*

จำตอนอาโอคิยิแช่หนวดขาวเปนบอลได้มั้ย  แช่ไม่ได้เพราะ เพราะเปนผลสั่นไหว  คือหนวดสามารถสั่นไหวได้

งั้นถ้าเปลี่ยนเปน อาคาอินุล่ะ  จะแช่แมกม่าได้มั้ย

ประเด็นของคุณ windyzero  คือแมกม่าเปนก้อนเมื่อถูกปล่อยออกมาเดี๋ยวมันก้อเยนเองไม่ต้องแช่หรอก  ใช่มะคุณ panndora

แต่นี่เปนอาคาอินุ เหมือน หนวดขาวอ่ะ สามารถเปนแมกม่าได้

ผมสนับสนุนความเห็นที่ว่าแพ้ทาง  แช่อาคาอินุยังไงก้อไม่แข็งอ่ะ  ถ้าไม่หมดแรงก่อนเหมือนก้อนแมกม่าที่รอวันเย็นลง
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

แผ่นดินไหวทำให้น้ำแข็งแตกได้ มันไม่แปลกครับ

แมกม่าละลายน้ำแข็งได้ ผมก็ไม่ได้เถียงนี่

แต่ แมกม่าคือหินหลอมเหลว ถ้าไม่มีความร้อน ไม่มีอากาศ หินมันจะละลายเป็นลาวาเป็นแมกม่าได้ยังไงล่ะครับ

และผมก็ไม่ได้บอกว่า ไก่แจ้จับหมาแดงแช่แข็งเหมือนที่ทำกับหนวดขาว ซะหน่อย

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
ขอมาดราม่าสักหน่อย  *haha* *haha* *haha*
จำตอนอาโอคิยิแช่หนวดขาวเปนบอลได้มั้ย  แช่ไม่ได้เพราะ เพราะเปนผลสั่นไหว  คือหนวดสามารถสั่นไหวได้
งั้นถ้าเปลี่ยนเปน อาคาอินุล่ะ  จะแช่แมกม่าได้มั้ย
ประเด็นของคุณ windyzero  คือแมกม่าเปนก้อนเมื่อถูกปล่อยออกมาเดี๋ยวมันก้อเยนเองไม่ต้องแช่หรอก  ใช่มะคุณ panndora
แต่นี่เปนอาคาอินุ เหมือน หนวดขาวอ่ะ สามารถเปนแมกม่าได้
ผมสนับสนุนความเห็นที่ว่าแพ้ทาง  แช่อาคาอินุยังไงก้อไม่แข็งอ่ะ  ถ้าไม่หมดแรงก่อนเหมือนก้อนแมกม่าที่รอวันเย็นลง

*dontknow* อย่าลากเราไปเกี่ยวเลยจ้ะ
เพราะเรื่องที่มันไม่เฉลย+กับเจอสมาชิกที่อ้างอิงวิทยาศาสตร์และการเล่นแร่แปรธาตุทั้งหลาย
เราพยายามจะเลี่ยงแล้ว เพราะแต่ละคนเข้าใจไม่เท่ากันในเรื่องโลกความจริง ส่วนที่ที่เราถามว่า

เราถามกระทู้ก่อนหน้าคะที่เขาบอกว่า
ปล.แถมท้าย เรื่องที่มันยังไม่เฉลย มันก็ยังไม่เฉลยคะ ไม่มีคำตอบตายตัว อยู่ที่แต่ละคนเข้าใจ
ถ้าเราบอกว่าอาโอคิยิแช่แข็งเกาะทั้งเกาะจนติด -300 องศามันก็คงไม่แพ้ทางหรอกคะเย็นขนาดนั้น+ความกว้างใหญ่
อาคาอินุต้องมานั่งละลายน้ำแข็งอีกต่างหากเสียเวลาน่าดู
เผลอๆตอนสู้กันทั้ง 2 คนอาจจะไม่ได้ใช้พลังปีศาจเลยก็ได้ ใครจะรู้จริงมั้ยคะ ^^