หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งสัยเกี่ยวกับ แซงคูส คับ  (อ่าน 24028 ครั้ง)

piipopo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ส่งสัยเกี่ยวกับ แซงคูส คับ
« เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 12:47:33 »
คือสงสัยว่า แซงคูสเป็นนักสู้แบบไหนกันอะ ใช่ประเภทนักดาบรึป่าวแล้วเก่งกว่าตาเหยี่ยวรึป่าวคับ เพราะดูแล้วตาเหยี่ยวดูไม่ค่อยอยากจะสู้กับแซงคูสเท่าไหร่ อีกเรื่องนึงทำมัยกองทัพเรือต้องเกรงใจแซงคูสด้วยอะคับ ขนาดเซ็นโงคุเองยังดูกลัวๆ หรือเป็นเพราะว่าแซงคูสอาจจะเก่งเกินกว่าที่กองทัพเรือจะเอาอยู่ เพราะถ้ากลุ่มผมแดงกับกองทัพเรือสู้กันอาจจะเกิดความเสียหายมากกว่าตอนที่กองทัพเรือสู้กับหนวดขาวอีกรึป่าวคับ

ปล.สงสัยมากคัยรู้ช่วยอธิบายทีคับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ส่งสัยเกี่ยวกับ แซงคูส คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 13:07:19 »
กลุ่มผมแดง ในเรดไลน์ ถึงจะดูเป็นกลุ่มเล็กๆ แต่ความสามารถของแต่ละคนอยู่ในระดับสูงทั้งนั้นครับ

และทางผมแดงเอง ก็ไม่ได้จะสุงสิงกับใครซักเท่าไหร่ แต่ถ้าเอาจริงขึ้นมาก็ น่ากลัวครับ

ในตอนสงคราม ฝ่ายทหารเรือก็บาดเจ็บล้มตายไปเยอะ กำลังที่จะมาสู้รบก็เหลือน้อยจากการที่สู้กับกลุ่มหนวดขาว

ถ้าจะมาสู้กับผมแดงต่ออีกทอดหนึ่ง ก็เป็นเรื่องเสียเปรียบเห็นๆ ต่อให้ทหารเรือมีกำลังสนับสนุนมาเพิ่มอีก ก็ตึงมืออยู่ครับ

อีกอย่าง ประหารเอส สำเร็จไปแล้วด้วยก็ไม่จำเป็นจะต้องต่อสู้เพื่อให้เกิดความเสียหายไปมากกว่าเดิม

ส่วนแชงค์ส เป็นนักดาบครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

nice_idiot

• *
Re: ส่งสัยเกี่ยวกับ แซงคูส คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 30 ธ.ค. 2011 เวลา 17:27:38 »
ผมก็สงสัยนะว่า ระดับเขาเนี่ยเป็นราชาโจรสลัดยังได้ Roger ก็คงคิดไม่งั้นไม่ฝากหมวกไว้ให้หรอก
แต่ตัวเขาคงไม่ได้อยากเป็น ก็เลยส่งต่อหมวกฟางให้คนที่อยากเป็นและมีโอกาสได้เป็นอย่าง Luffy
แต่ทำไม Roger ถึงให้ไว้นะ เป็นลูกเรือกันน่าจะรู้นิสัยกันดี หรือไม่งั้น Roger อาจจะฝากให้ส่งต่อ
อาจจะรู้ว่า Shanks ดูคนไม่พลาด และจะมอบหมวกให้คนที่มีคุณสมบัติและอยากเป็นราชาโจรสลัดได้
ผมคิดงี๊นะ เพราะผมสงสัยมานานว่าระดับ Shanks ทำไมไม่ได้เป็นราชาโจรสลัด เพราะเขาดูมีบารมีมากๆ
ก็อย่างที่ จขกท. บอก ใครๆก็เกรงใจ แต่ผมว่าในส่วนของเซ็นโงคุออกแนวจะไว้ใจมากกว่า ไว้ใจ เชื่อใจ

ส่วนเรื่องการต่อสู้ผมว่าเรื่องฝีมือดาบก็สุดยอดแล้ว แต่ที่ทำให้เหนือไปอีกน่าจะเป็นพลังฮาคิของเขานะ น่าจะแกร่งมากๆเลย

coconat

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 31 ธ.ค. 2011 เวลา 20:24:44 »
แชง กับ โรเจอร์ ไม่ได้อยากเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด หรือ ราชาโจรสลัดแต่อย่างใด ....  ตำแหน่งราชาโจรสลัดของโรเจอร์ ได้มาจากการพิชิตแกรนไลน์ จนครบ ทั่วโลกจึงขนานนามว่าเจ้าแห่งโจรสลัด ผมว่า แชงเอง อาจรอเจตนารมณ์ ของ D อยู่ก็ได้ ซึ่งลูฟี่เองก็มี ชื่อ D อยู่ เช่นเดียวกับโรเจอร์ ขนาดหนวดขาวก่อนจะตายยังยืนยัน ว่าลูฟีและเอส เป็นเจตนารมณ์ ของ D

ส่วน แชง น่าจะเป็นนักดาบ ครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 09:55:10 »
แชงค์ น่าจะเป็นนักดาบอย่างที่หลายๆคนว่าเอาไว้นั่นแหละครับ

ส่วนเรื่องเก่งกว่าตาเหยี่ยวนี่ ผมขอแยกเป็น 2 ประเด็นละกันนะครับ

ประเด็น แรก วัดกันเฉพาะฝีมือดาบ ถ้าสู้กันเฉพาะกระบวนท่าของดาบ โดยไม่เอาส่วนอื่นมาคิด ตาเหยี่วต้องเก่งกว่าแน่นอน 100% ครับ เพราะ ตาเหยี่ยวได้ขึ้นชื่อว่านักดาบอันดับ 1 ของ โลกเพราะฉะนั้น ยังไงๆ ฝีมือดาบต้องเก่งกว่าแชงค์แน่นอน

ประเด็นที่ 2 รวมความสามารถทุกอย่างในการต่อสุ้ ตรงนี้ ผมคิดว่า แชงค์น่าจะเป็นฝ่ายชนะครับ ถึงแม้ฝีมือดาบจะด้อยกว่าตาเหยี่ยว แต่ถ้ารวมเรื่องฮาคิเข้าไปด้วย ผมเชื่อว่า แชงค์คงจะเหนือกว่าตาเหยี่ยวไม่มากก็น้อยครับ ^^

dz911

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 12:36:07 »
แชงคูส กับ ตาเหยี่ยว เคยสู้กันแล้วไม่ใช่เหรอครับ *great*

coconat

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 19:38:27 »
แชงคูส กับ ตาเหยี่ยว เคยสู้กันแล้วไม่ใช่เหรอครับ *great*
เคยสู้กันแล้ว...แต่คงไม่รู้ผลแพ้ชนะหรืออาจเสมอกัน และก็อาจจะสนิทกันมากด้วย ...เนื่องจากตาเหยี่ยวเคยไปหาแชงคุส ที่เกาะแห่งหนึ่ง แล้วเล่าเรื่องลูฟี ให้ฟัง ..... เรื่องที่สนิทกันนั้นอ้างอิงจาก แชงคุส เองก็เคยเล่าเรื่องราวของลูฟีให้ตาเหยี่ยวฟังนั่นเอง ถ้าไม่สนิทกันจิงๆ คงไม่เล่าให้ฟัง ...และตอนที่สงครามครั้งใหญ่ที่มาลีน ฟอร์ด เมื่อแชงคูส ปรากฎตัว ตาเหยียวเองก็ ล้มเลิกการต่อสู้โดยทันที ...  *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 21:36:34 »
เคยสู้กันแล้ว...แต่คงไม่รู้ผลแพ้ชนะหรืออาจเสมอกัน และก็อาจจะสนิทกันมากด้วย ...เนื่องจากตาเหยี่ยวเคยไปหาแชงคุส ที่เกาะแห่งหนึ่ง แล้วเล่าเรื่องลูฟี ให้ฟัง ..... เรื่องที่สนิทกันนั้นอ้างอิงจาก แชงคุส เองก็เคยเล่าเรื่องราวของลูฟีให้ตาเหยี่ยวฟังนั่นเอง ถ้าไม่สนิทกันจิงๆ คงไม่เล่าให้ฟัง ...และตอนที่สงครามครั้งใหญ่ที่มาลีน ฟอร์ด เมื่อแชงคูส ปรากฎตัว ตาเหยียวเองก็ ล้มเลิกการต่อสู้โดยทันที ...  *attack*
ตอนนั้นมิวฮอกมันบอกว่า ข้อตกลงคือต่อสู้กับกลุ่มหนวดขาว

แต่ผมแดงนั้นอยุ่นอกเหนือข้อตกลง มันเลยไม่สู้คับ เพราะมันซื่อสัตย์กับหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายคับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 21:57:34 »
ง่ายๆคือ ตรูไม่เอาด้วยเฟ้ย 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

coconat

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 23:19:42 »
ง่ายๆคือ ตรูไม่เอาด้วยเฟ้ย 555+
ตามนั้นครับ ....1 คือไม่อยากให้ใครมาบังคับ
2. ข้อตกลงคือ สู้กับหนวดขาวเท่านั้น  . 3.คือ แชงคูสก้อพันธมิตรกรู เฟ้ย....(ไม่งั้นคงไม่สอนวิชาดาบให้ โซโลแน่นอน )

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 00:53:45 »
ใครรู้ก็มั่วทั้งนั้นอ่ะครับผมว่า

แต่ให้วิเคราะห์ที่ผมว่าเข้าท่ามีเหตุผลสุดสำหรับผมก็

>>http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/03/blog-post_10.html

ปล. บล๊อกนี้ชอบส่วนตัวนะครับ คนเขียนพยายามสูงมว๊ากกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 00:59:53 โดย ืneowalker »

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 01:14:41 »
ใครรู้ก็มั่วทั้งนั้นอ่ะครับผมว่า

แต่ให้วิเคราะห์ที่ผมว่าเข้าท่ามีเหตุผลสุดสำหรับผมก็

>>http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/03/blog-post_10.html

ปล. บล๊อกนี้ชอบส่วนตัวนะครับ คนเขียนพยายามสูงมว๊ากกกกก

ไม่ได้ว่านะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบ เพราะผมว่าเสน่ห์ของ One Piece มันอยู่ที่ความเป็นปริศนา แต่อันนี้จะแต่งเติมโน่นนี่เอาเรื่องไม่จริงมารวมมากเกินไป โดยจะมาจากจินตนาการของคนเขียนซะส่วนใหญ่ ไม่ใช่ข้อมูลจริง หมายถึงเรื่องเกี่ยวกับ One Piece อย่างเดียวนะครับ เรื่องอื่นไม่รู้ แต่ก็อย่างว่าแหละ เขาไม่ได้บังคับให้ผมอ่านนี่นา แต่แสดงความเห็นเฉยๆ เพราะมันดูเป็นทางการมาก ไม่ใช่ Blog ขำๆ

*้ัread* *้ัread*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 01:16:30 โดย saxsax »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 09:45:43 »

จิงๆ ก้อดีนะ พวกข้อมูลประกอบน่ะ 

แต่พวกค่าหัวของตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยนี่  แกมั่วไปเตมๆ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก