หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??  (อ่าน 31603 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ศึกนี้แหละ ที่ผม(และอาจมีเพื่อนๆอีกหลายคน)กำลังรอให้เกิดขึ้น    ศึกเนตรวงแหวน  คาคาชิ  VS  โทบิ

อยากรู้ว่าไอ้วิชาเคลื่อนย้ายมิติของใครมันจะแน่กว่ากัน

ที่สำคัญ จะได้รู้กันซะทีว่า  เนตรข้างขวาของโทบิมันได้เอามาจากโอบิโตะจริงรึเปล่า ???

โทบิมันพูดดูถูกคาคาชิกับไกไว้ว่า  เป็นแค่พวกสวะสองคน ริอาจจะมาสุ้กับมัน

ตอนนี้โทบิมันเมพโคตร  ดูเผินๆคาคาชิกับไกก็คงเป็นสวะอย่างที่มันดูถูก(เมื่อเทียบกับมัน)

แต่ไม่แน่นะ  การต่อสุ้ครั้งนี้อาจหักมุมหรือเผยความลับอะไรบางอย่างออกมาอีกก็ได้  *shock* 

หรือเพื่อนๆคิดว่าเยี่ยงไรกันบ้างครับ    *damage*

SpiRiT-Ice

• *
Re: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 13:42:26 »
ผมชอบคาคาชินะ แต่จะให้กับโทบิมันก็....น่ารู้ผล ถ้าไม่สามารถแก้ไขวิชาที่โทบิใช้ได้ตลอดเวลา(ไม่แน่ใจว่าเป็น อิซานางิ จริงหรือเปล่า)หรือหาจุดอ่อนอื่นไม่เจอก็คง...

ผมรอดูวิธีแก้วิชามันอยู่ ที่ผมนึกได้ตอนนี้ก็ เทพอัสนีของรุ่นที่4 ที่โทบิโดนจังๆสุดท้ายต้องหนีไป

mugiwara

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 16:52:46 »
อย่าพูดเหมือนคาคาชิสู้อยู่ตัวคนเดียวสิ ไมโตะ ไก หนะฝีมือระดับธรมดาเหรอ อิอิ

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:04:34 »
ไม่เถียงครับ เรื่องไก 

จริงๆผมชอบตอนไกต่อสู้มากกก  เร้าใจดี  เท่โคตรรรรรๆ  ท่วงท่าการต่อสู้สามารถปั้นเป็นพระเอกได้อีกเรื่องเลยนะหนิ อิอิ

แต่แค่อยากรู้เฉยๆครับว่า ถ้าคาคาชิได้สู้กับโทบิมันจะมีอะไรเกิดขึ้นรึเปล่า

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 19:46:46 »
บทนี้คนเขียนน่าจะตั้งใจเฉลยเกี่ยวกับเนตรวงแหวนของโทบิล่ะมั้งคับว่าเปนของใคร

คู่Duoคู่นี้ ถ้าจะมันคับ คาคาชิ ไก *number1* *number1*

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 20:09:44 »
ไกน่าจะเปิดประตูที่ 8 ได้แล้วแน่ๆเลย

ตอนสู้กับคิซาเมะเปิดถึง ประตูที่ 7 แล้ว

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 22:55:56 »
ผมกำลังคิดอยู่เลยว่า  ถ้าหน้ากากโทบิมันแตกขึ้นจิงๆเราจะรู้หรอว่ามันเป็นใคร  ผมว่าคนเขียนต้องการเอาคาคาชิกับไกมาเฉลยนะว่าโทบิเป็นใครกันแน่ 
อีกไม่นานคงได้รู้ว่าโทบิเป็นใครกันแน่ เพราะสองคนนี้ผมว่ามีความสามารถพอที่จะสู้กับโทบิได้เลยทีเดียว แถมเหมือนจะเคยเห็นตอนที่จับคู่กัน สู้กับคิซาเมะและอิทาจิมาแล้วมันมาก
หรอเปล่านะ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

ยังไงก็ว่าต้องสุดยอดแน่ *number1* *number1*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

oasuke

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 01:23:36 »
ยังไงไม่รู้ แต่ที่รู้คือ มันส์แน่ๆ

TheStrokes

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 02:28:39 »
ไม่แน่ คาคาชิ อาจจะพูด อะไรเท่ๆมาสักอย่างก็ได้ ไม่เจอกันนานนะโอบิโตะ  *great* *great*

แ่ต่ คาถามิติ จะสู้ความไว ของไก ได้รึเปล่า รอลุ้นอยู่ครับ  *haha* *haha*

semon7

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 17:26:59 »
ถ้าเป็นโอบิโตะจริง  มันคงเอาคาคาชิมาแหละ  เพราะเป็นเพื่อนรักกัน

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:39:03 »
น่าจะเอาคาคาชิมาเฉลยว่านั่นเปนเนตรของโอบิโตะมากกว่า

แต่ไม่น่าใช่โอบิโตะหรอกมั้ง

(แต่มีอยุ่ตอนนึงที่มันถอดหน้ากากออกมาหมดเลยนะ(ตอนที่นารุโตะเจอซาสึเกะหลังสู้กับดันโซ) เหนแค่ทรงผมกับด้านหลังข้างๆ นิดหน่อย ทรงผมเหมือนโอบิโตะมาก แต่ผมว่าไม่น่าใช่โอบิโตะมั้ง)

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:54:39 »
ถ้าเป็นโอบิโตะจริง  มันคงเอาคาคาชิมาแหละ  เพราะเป็นเพื่อนรักกัน

ที่เอาคาคาชิกับไกมา เพราะว่า นารูโตะ+บีสู้ไม่ไหวหรอกครับ

พ่อชิกามารุเป็นคนสั่งให้มาทุกหน่วยอยุ่แล้วไม่ใช่มาแค่คาคาชิกับไก

nijiao

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 20:47:43 »
ไกน่าจะเปิดประตูที่ 8 ได้แล้วแน่ๆเลย

ตอนสู้กับคิซาเมะเปิดถึง ประตูที่ 7 แล้ว

ถ้างั้นไกก็ต้องตายสิคับ  *damage*  *damage*           (หรือไม่ตาย 555555+)

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 07:59:52 »

ถ้างั้นไกก็ต้องตายสิคับ  *damage*  *damage*           (หรือไม่ตาย 555555+)

ถ้าจะตอบ กรุณาตอบให้มันดีๆหน่อยนะครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

semon7

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 09:04:49 »

ถ้าจะตอบ กรุณาตอบให้มันดีๆหน่อยนะครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

ก็ถูกอย่างที่เขาพูดหนิครับ ถ้างั้นไกต้องตาย - -*เพราะไกมันพูดเองว่าเปิดประตูที่8ร่างภายจะไม่ไหว