หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??  (อ่าน 31718 ครั้ง)

nijiao

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 12:16:39 »
ไกน่าจะเปิดประตูที่ 8 ได้แล้วแน่ๆเลย

ตอนสู้กับคิซาเมะเปิดถึง ประตูที่ 7 แล้ว

ถ้างั้นไกก็ต้องตายสิคับ  *damage*  *damage*           (หรือไม่ตาย 555555+)

ถ้าจะตอบ กรุณาตอบให้มันดีๆหน่อยนะครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

ขอโทษนะครับคือว่าเพิ่งเล่นบอร์ดใหม่ยังไม่ชิน ผิดพลาดยังไงก็ขอโทษล่วงหน้าละกันครับ

SpiRiT-Ice

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มาเดาๆกัน คาคาชิ+ไก VS โทบิ จะเป็นไงหว่า??
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 12:47:57 »
ถูกแล้วครับ ถ้าไกเปิดประตูที่ 8 อาจถึงตายครับการ์ตูนบอกไว้อยู่

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 13:26:45 »
น่าจะมีคนตายนะครับ ไม่ไก ก็คาคาชิ
เพราะสู้กันมานานแล้ว ฝ่ายพันธมิตรนินจา ยังไม่สูญเสียคนสำคัญเลย

nijiao

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 14:49:19 »
น่าจะมีคนตายนะครับ ไม่ไก ก็คาคาชิ
เพราะสู้กันมานานแล้ว ฝ่ายพันธมิตรนินจา ยังไม่สูญเสียคนสำคัญเลย

ถ้าไกตายงานนี้มีกระทบถึงลีแน่ครับ ถ้ากระทบถึงลีเดี๋ยวคงได้เหนลีเปิดพลังด่านอีกแน่เลย  *dead* *dead*     *้ั์punch* *้ั์spirit*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 17:35:11 โดย nijiao »

nakin

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 17:22:27 »

ถ้าไกตายงานนี้มีกระทบถึงลีแน่ครับ  *dead* *dead*     *้ั์punch* *้ั์spirit*
ผมกลัวว่าจะเป็นคาคาชิ ง่าา ตัวที่ผมชอบมากด้วยสิ *disappoint*
เพราะว่ากันจริงๆแล้ว ถ้าสู้ด้วยเนตร มันสู้พวกสายเลือดแท้ไม่ได้หรอก เพราะจักระมันน้อย
ผมกลัวว่ามันจะฝืน เปิดแปดด่านพลัง เหมือนไก เพื่อเอามาใช้ร่วมกะวิชาเนตรอ่ะ
ปล.แต่คาคาชิ เป็นคนฉลาด รอบคอบ ถ้าไม่จวนตัวจริง คงไม่ใช้เปิดแปดด่านพลังหรอก (เด๋วจะมีคนถามว่ามันเปิดได้หราแปดด่านพลังอ่ะ ผมว่าเปิดได้นะครับ ตอนสอนซาสึเกะก่อนสอบจูนินอ่ะ มันลองปืนหน้าผามือเดียวโดยไม่ใช้คาถา รู้สึกเปิดได้จุด หรือ สองจุดนี่ล่ะ)
แต่มันคงไม่ตายติงต๊อง เพราะโดนโทบิหลอกเรื่องอะจึ๋ย สวรรค์ระทม เหมือนที่โดนนารูโตะหลอกน้าาา *shock* *shock* *shock*

nijiao

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 17:37:10 »

ถ้าไกตายงานนี้มีกระทบถึงลีแน่ครับ  *dead* *dead*     *้ั์punch* *้ั์spirit*
ผมกลัวว่าจะเป็นคาคาชิ ง่าา ตัวที่ผมชอบมากด้วยสิ *disappoint*
เพราะว่ากันจริงๆแล้ว ถ้าสู้ด้วยเนตร มันสู้พวกสายเลือดแท้ไม่ได้หรอก เพราะจักระมันน้อย
ผมกลัวว่ามันจะฝืน เปิดแปดด่านพลัง เหมือนไก เพื่อเอามาใช้ร่วมกะวิชาเนตรอ่ะ
ปล.แต่คาคาชิ เป็นคนฉลาด รอบคอบ ถ้าไม่จวนตัวจริง คงไม่ใช้เปิดแปดด่านพลังหรอก (เด๋วจะมีคนถามว่ามันเปิดได้หราแปดด่านพลังอ่ะ ผมว่าเปิดได้นะครับ ตอนสอนซาสึเกะก่อนสอบจูนินอ่ะ มันลองปืนหน้าผามือเดียวโดยไม่ใช้คาถา รู้สึกเปิดได้จุด หรือ สองจุดนี่ล่ะ)
แต่มันคงไม่ตายติงต๊อง เพราะโดนโทบิหลอกเรื่องอะจึ๋ย สวรรค์ระทม เหมือนที่โดนนารูโตะหลอกน้าาา *shock* *shock* *shock*

ตอนที่มันปีนใช้2ประตูครับ

arashi

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 23:47:35 »
ไกน่าจะเปิดประตูที่ 8 ได้แล้วแน่ๆเลย

ตอนสู้กับคิซาเมะเปิดถึง ประตูที่ 7 แล้ว

ถ้างั้นไกก็ต้องตายสิคับ  *damage*  *damage*           (หรือไม่ตาย 555555+)

ถ้าจะตอบ กรุณาตอบให้มันดีๆหน่อยนะครับ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*
รอแต่จะจับผิดคนอื่นนะเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 23:50:20 โดย arashi »

nakin

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 01:34:18 »
อยากรู้จัง คาคาชิ จะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ป่าว
เพราะสามารถเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้โดยไม่ฆ่าเพื่อน (อย่างที่อิทาจิบอกซาสึเกะ)
มันน่าจะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ได้ โดยไม่เอาตาน้องชายได้น้าาา

หรือก่อนตายอาจมอบตาให้นารูโตะก้อได้ หรือนารูโตะ อาจเบิกเนตรสังสาระได้ก็ได้ เพราะตอนไปพบนางาโตะๆอาจมอบอะไรสักอย่างให้ก่อนตายก็ได้เพียงแต่อาจารย์ท่านยังไม่กล่าวถึง เอิ๊กๆ
หรือ ไม่ นารูโตะอาจเบิกเนตรได้ ถึง 3 เนตรก็ได้ ทั้งเนตรสีขาว เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ
เนตรสีขาว      ได้จากฮินาตะ หรือเนจิ
เนตรวงแหวน  ได้จากคาคาชิ
เนตรสังสาระ    ได้จากนางาโตะ
เมื่อทั้ง 3 เนตรมารวมกัน นารูโตะอาจเบิกเนตรใหม่ที่เหนือกว่าทั้ง 3 เนตร นั่นก้อคือเนตรบิ๊กอาย หรือ เนตร photoshop ที่สามารถมองทะลุเสื้อผ้า มองทะลุจิตใจคนได้ *nude* *nude* *nude*
ปล,อย่าด่าผมนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 02:23:12 โดย nakin »

smakk

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 10:12:52 »
ทำไม อ.ไก มีฉายาว่าสัตว์ร้ายแห่งโคโนฮะ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 20:39:01 »
อยากรู้จัง คาคาชิ จะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ป่าว
เพราะสามารถเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้โดยไม่ฆ่าเพื่อน (อย่างที่อิทาจิบอกซาสึเกะ)
มันน่าจะเบิกเนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ได้ โดยไม่เอาตาน้องชายได้น้าาา

หรือก่อนตายอาจมอบตาให้นารูโตะก้อได้ หรือนารูโตะ อาจเบิกเนตรสังสาระได้ก็ได้ เพราะตอนไปพบนางาโตะๆอาจมอบอะไรสักอย่างให้ก่อนตายก็ได้เพียงแต่อาจารย์ท่านยังไม่กล่าวถึง เอิ๊กๆ
หรือ ไม่ นารูโตะอาจเบิกเนตรได้ ถึง 3 เนตรก็ได้ ทั้งเนตรสีขาว เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ
เนตรสีขาว      ได้จากฮินาตะ หรือเนจิ
เนตรวงแหวน  ได้จากคาคาชิ
เนตรสังสาระ    ได้จากนางาโตะ
เมื่อทั้ง 3 เนตรมารวมกัน นารูโตะอาจเบิกเนตรใหม่ที่เหนือกว่าทั้ง 3 เนตร นั่นก้อคือเนตรบิ๊กอาย หรือ เนตร photoshop ที่สามารถมองทะลุเสื้อผ้า มองทะลุจิตใจคนได้ *nude* *nude* *nude*
ปล,อย่าด่าผมนะ

ไม่ต้องเบิกหรอกคับ 200 ตามตลาดนัด หรือเปิดเวบ xxx ดู ก้อ ok แล้วคับ ไปเสียเวลายัดตาเข้าๆออกๆทำไม

ผมว่าเรื่องนารุโตะนี่ ความก้าวหน้าทางวิทยาศาสตร์ สูงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง มาก *hoho* *hoho* *hoho*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 16:54:50 »
ทำไม อ.ไก มีฉายาว่าสัตว์ร้ายแห่งโคโนฮะ

ก็ตัวมัน มีพลังที่ไม่ค่อยเหมือนคนอื่น มันเปิดจักระ ได้ 8 จุด ตัวมันเลยเเดง เหมือน ปีศาจ (เเดงเเมนยู)

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 17:19:46 »

ก็ตัวมัน มีพลังที่ไม่ค่อยเหมือนคนอื่น มันเปิดจักระ ได้ 8 จุด ตัวมันเลยเเดง เหมือน ปีศาจ (เเดงเเมนยู)

เอ่อ  ครูไกกับลี ไม่ใช้จักระนะครับ

รู้แค่ว่าเปิดประตูพลังแปดจุด (ผมก็ไม่รู้คือพลังไร อิอิ)   แต่ไม่ใช่จักระนะครับ

เพราะปณิธานอันแน่วแน่ของ2คนนี้ คือ จะเป็นนินจาที่แข็งแกร่งโดยไม่ใช้จักระครับ

nijiao

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 19:56:27 »

เอ่อ  ครูไกกับลี ไม่ใช้จักระนะครับ

รู้แค่ว่าเปิดประตูพลังแปดจุด (ผมก็ไม่รู้คือพลังไร อิอิ)   แต่ไม่ใช่จักระนะครับ

เพราะปณิธานอันแน่วแน่ของ2คนนี้ คือ จะเป็นนินจาที่แข็งแกร่งโดยไม่ใช้จักระครับ

ลีกะไกใช้จักระได้ครับ(แต่ดันใช้คาถานินจาไม่ได้) การเปิดประตูพลังคือการปลดล็อคพลังจักระที่ถูกเก็บตามร่างกายครับ หาอ่านดูเล่ม10ครับ อิอิ  สู้ๆนะครับ   
 *้ัhypnotist* *้ัhypnotist* *้ัhypnotist*

TheStrokes

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 20:56:30 »

ผมว่า คนนี้กลับไปอ่านตั้งแต่เล่มแรกไม่ก็ดูตั้งแต่เริ่มแรกเลย ลีกับไก สามารถไช้จักระได้ แต่ไม่สามารถไช้วิชาได้ครับ

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 22:00:31 »

ผมว่า คนนี้กลับไปอ่านตั้งแต่เล่มแรกไม่ก็ดูตั้งแต่เริ่มแรกเลย ลีกับไก สามารถไช้จักระได้ แต่ไม่สามารถไช้วิชาได้ครับ

จริงด้วยแฮะ   *haha*