หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ  (อ่าน 48375 ครั้ง)

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
Re: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 13:56:46 »
ไม่แน่นะ  นารุโตะอาจไม่ได้เป็นโฮคาเงะ ก็ได้ เพราะโลกนินจาเขายอมรับในตัวนารุโตะหมดแล้ว นารุโตะอาจได้เป็นเจ้าแห่งโลกนินจาก็ได้
แนวๆว่าคาเงะแห่งโลกนินจาเพราะตอนนี้ก็แคว้นทั้งห้าก็ร่วมมือกันดีถ้าต่อไปรวมทุกแคว้นเข้าด้วยกัน  นารุโตะอาจได้เป็นคาเงะของแคว้นนั้นก็ได้
ปล.มั่วมาให้อ่านเล่นๆนะ  *้ั์cool* *้ั์cool*
ปล.อีกที ถ้าให้ใครเก่งสุดก็คงเป็นนารุโตะอยู่ดีล่ะ
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

shuya

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:09:14 »
เห็นนารูโตะสอนแค่ฉากเดียว แต่ไม่ได้บอกว่าหลังจากนั้นไม่ได้สอนต่อนี่ครับ
คือฉากสอนกระสุนวงจักรน่ะมีอย่างละเอียดแล้วตอน จิไรยะสอนนารูโตะ
เขาคงไม่เอาฉากทำนองเดิมมาออกอีกหรอก
ปล.รุ่นสี่คิดค้นกระสุนวงจักรใช้เวลาหลายปีจริง แต่คุณลองคิดดูว่า การคิดค้นมันยากกว่าการฝึกตาม หรือก๊อปมานะครับ
ผมเห็นด้วยนะครับ เขาอาจจะฝึกต่อก็ได้ แต่ตัวละครก็ไม่ได้สำคัญอะไร ก็เลยไม่ทำตอนฝึกออกมา

kawee1994

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:38:51 »
เป็นไรมากปะ ที่มาด่ากรุ อย่ามานักเลงคีย์บอร์ดกับกุ

ถ้าข้องใจจัดนอกจอได้นะ

กุแค่ตั้งกระทู้ ขึ้นมาเฉยๆเพราะกุ สงสัย มัน

ใครจะไปรู้ เผื่อ มัน เป็นอัจฉริยะ 100 ปี มีคนเดียวก็ได้

อีกอย่าง มิงรอให้โคโนโฮมารุ โตเท่าๆนารุโตะ + มีสัตว์หางก่อน

แล้วให้มาตีกัน ถ้ามันแพ้ เออ จบ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 20:26:49 »
ไม่ได้จะมาทะเลาะนะครับ แค่ไม่เหนด้วย

คือที่ตั้งกระทู้เนี่ย ขอความคิดเหนกับคนในบอดคับ ไม่พอใจอะไรก้อเกบไว้ เกรงใจคนในบอดบ้าง

เหนด่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กัน ก้อเรียนกันมาสูงนะคับ  *disappoint* *disappoint*

มันเปนความคิดเหนของเค้า ว่าโฮโนะฮะมารุเก่งสุด มองกันในอนาคต แค่ขำๆนะคับ

อยากมีสาระมาก ไปเปิดหนังสือฟิสิกส์ สังคม อ่านสิคับ

ถ้ามีคนตั้งกระทู้ว่าคาถาไรนารุโตะโหดที่สุด ผมตอบมหารัญจวน ผมก้อคงเจอด่าเละแล้วมั้งคับ  *dontknow* *dontknow*

ไม่เข้าใจ บอร์ดดีๆๆ มีแต่มิตรสหายกัน ทำไมต้องด่ากัน ถึงผมเปนเด็กใหม่ แต่ก้อพอมีจรรยาบรรณในความเปนสมาชิกบอร์ดนะคับ

ก่อนจะด่าใคร ดูความเหมาะสมหน่อยคับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:39:26 »
     เป็นใครถ้าเจอคนด่า ก็คงไม่พอใจทั้งนั้นอ่าครับ บอกได้แค่ว่า "ต้องทำใจ"
เพราะสิ่งที่จะได้รับหลังจากตั้งกระทู้ก็คือ......
1.การตอบเชิงแสดงความคิดเห็น
2.การตอบเชิงเสียดสี ขัดแย้ง
     แต่ไม่ว่าการตอบแบบไหน ผมว่านั่นก็คือความสำเร็จของการตั้งกระทู้นะ เพราะจุดมุ่งหมายของการตั้งกระทู้ คือต้องการให้คนมาเม้นแสดงความคิดเห็น ยิ่งมากก็แสดงว่าคนสนใจมาก อาจมีแบบแสดงความคิดเห็นแบบขัดแย้ง คล้อยตาม ฯลฯ
     ปล.คนที่เขามาเม้นว่า อาจจะเพราะไปตั้งกระทู้ล่อเป้าแต่ทีแรกก็ได้ เช่น ไปว่า หรือเสียดสีตัวละครที่เขาชื่นชอบเป็นการส่วนตัว จริงอยู่ที่อ่านนารูโตะเหมือนกัน แต่คงชอบตัวละครไม่เหมือนกัน เช่น หลายๆคนชอบ นารูโตะ หรือ ซาสึเกะ แต่ผมกลับชอบคาคาชิ อย่างนี้เป็นต้น
-*-แค่เม้นตามความเห็นผมนะครับ ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยอย่างสุดซึ้ง-*-

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 21:49:10 »
คุณ kawee1994 โมโหที่โดนด่าว่า "ไอฟายยยย" แน่นอน *shock*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:03:29 »
ท่าไม้ตายของ คาคาชิ ไม่ใช้ คาถาไฟ หรือคาถาพันปักษา

เเต่เป็น ^_^ จิ้ม ทะ ลุ ทะ ลวง สะ หัด สะ วาน

เอิกๆๆๆ เท่ดี ชื่อยาวด้วย

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:17:05 »
ท่าไม้ตายของ คาคาชิ ไม่ใช้ คาถาไฟ หรือคาถาพันปักษา

เเต่เป็น ^_^ จิ้ม ทะ ลุ ทะ ลวง สะ หัด สะ วาน

เอิกๆๆๆ เท่ดี ชื่อยาวด้วย
จิ้มทะลวงข้ามสหัสวรรษ แปลเป็นไทยความ ความเจ็บปวด พันปี เห็นโตะโดนแล้วคง อืออึ ไม่ออกอยู่หลายวัน หุหุ

shisawa

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:25:08 »
     เป็นใครถ้าเจอคนด่า ก็คงไม่พอใจทั้งนั้นอ่าครับ บอกได้แค่ว่า "ต้องทำใจ"
เพราะสิ่งที่จะได้รับหลังจากตั้งกระทู้ก็คือ......
1.การตอบเชิงแสดงความคิดเห็น
2.การตอบเชิงเสียดสี ขัดแย้ง
     แต่ไม่ว่าการตอบแบบไหน ผมว่านั่นก็คือความสำเร็จของการตั้งกระทู้นะ เพราะจุดมุ่งหมายของการตั้งกระทู้ คือต้องการให้คนมาเม้นแสดงความคิดเห็น ยิ่งมากก็แสดงว่าคนสนใจมาก อาจมีแบบแสดงความคิดเห็นแบบขัดแย้ง คล้อยตาม ฯลฯ
     ปล.คนที่เขามาเม้นว่า อาจจะเพราะไปตั้งกระทู้ล่อเป้าแต่ทีแรกก็ได้ เช่น ไปว่า หรือเสียดสีตัวละครที่เขาชื่นชอบเป็นการส่วนตัว จริงอยู่ที่อ่านนารูโตะเหมือนกัน แต่คงชอบตัวละครไม่เหมือนกัน เช่น หลายๆคนชอบ นารูโตะ หรือ ซาสึเกะ แต่ผมกลับชอบคาคาชิ อย่างนี้เป็นต้น
-*-แค่เม้นตามความเห็นผมนะครับ ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยอย่างสุดซึ้ง-*-

เห็นด้วยอย่างยิ่ง *number1*

oatza802

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 18:42:53 »
เหอ คิดเอาละกัล ถ้านารูโตะ อายุเท่าโคโนฮะ มารุ   โคโนฮะมารุก็ไม่มีความเก่งเลย

1.โตะไปสอน วิชากระสุนวงจักร โคโนฮะมารุ ก็ไม่เป็น แถมใน แล้ว ไม่มี 9หางด้วย สุดท้ายคือ ไม่ได้เปก้นพระเอก

เออแล้ว 3 นินจาในตำนาน ทำไมจะสู้ อิทาจิไม่ได้  ถึงโอโรจะ เสียแขนก็ เหอะ ตอนจะขโมยตา

ถ้า อุจิวะไม่มีตา ก็กาก ทั้งตระกูล พึ่งตา ทุกคน

โอโรจิมารุ มันคิดค้นวิชา เอง เก่งอะ    เราชอบ ตอนมันลอกคราบ มันหยักแหยงดี   กิสสสสส

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 19:39:58 »
มันน่าโมโห น่าเกลียดตรงที่ ด่ากัน

หยาบคาย นี่แหล่ะคับ

ขัดแย้งได้คับ มันสิทธิ์ของแต่ละบุคคลที่จะออกความเห็น

เราก้อคนเท่าเทียมกัน ไม่ใช่...ไม่ใช่...

ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกกับการผ่านการอบรมมาของแต่ละคนคับ

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 12:48:36 »
เป็นไรมากปะ ที่มาด่ากรุ อย่ามานักเลงคีย์บอร์ดกับกุ

ถ้าข้องใจจัดนอกจอได้นะ

กุแค่ตั้งกระทู้ ขึ้นมาเฉยๆเพราะกุ สงสัย มัน

ใครจะไปรู้ เผื่อ มัน เป็นอัจฉริยะ 100 ปี มีคนเดียวก็ได้

อีกอย่าง มิงรอให้โคโนโฮมารุ โตเท่าๆนารุโตะ + มีสัตว์หางก่อน

แล้วให้มาตีกัน ถ้ามันแพ้ เออ จบ

ผมอยู่ ม.ซื่อตรง ซ.พหลโยธิน 52 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กทม.(แถวสนามบินดอนเมือง) ^^ นัดเจอได้เดี๋ยวผมจะอุ้มคุณให้ดู  *number1* *number1* *number1*

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 17:21:46 »
มันน่าโมโห น่าเกลียดตรงที่ ด่ากัน

หยาบคาย นี่แหล่ะคับ

ขัดแย้งได้คับ มันสิทธิ์ของแต่ละบุคคลที่จะออกความเห็น

เราก้อคนเท่าเทียมกัน ไม่ใช่...ไม่ใช่...

ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกกับการผ่านการอบรมมาของแต่ละคนคับ

อันนี้ก็ด่าแบบผู้ดี๊ผู้ดี  55555

ผมอยู่ ม.ซื่อตรง ซ.พหลโยธิน 52 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กทม.(แถวสนามบินดอนเมือง) ^^ นัดเจอได้เดี๋ยวผมจะอุ้มคุณให้ดู  *number1* *number1* *number1*

เฮ้ยยย  ทางนั้นผมผ่านบ่อย
ผมตบกระบาลนักเลงแถวนั้นมาเยอะแล้วครับ  *haha*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 19:44:10 »
แหม๊ นักเลงคีย์บอดนัดเจอกันแล้ว

เจอหน้ากันอย่าเอาแค่นิ้วจิ้มๆกันล่ะ *haha* *haha* *haha*

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 23:35:26 »
แหม๊ นักเลงคีย์บอดนัดเจอกันแล้ว

เจอหน้ากันอย่าเอาแค่นิ้วจิ้มๆกันล่ะ *haha* *haha* *haha*

ส่วนตัวผมไม่ชอบสังคมแบบนี้หรอกเพราะมันไม่เจอตัวกันจริงๆใครจะเก่งและพูดอะไรก็ได้ - -" จริงๆแล้วผมสมัครเพื่อมากัด kawee1994 โดยเฉพาะครับ

ถ้าเจอกันจริงๆ ผมคงใช้แค่นิ้วจริงๆแหละ5555+(ชี้นิ้วสั่งเพื่อนๆ)