หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ  (อ่าน 48364 ครั้ง)

ลี ซอง แม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 12:35:58 »
ไอคนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะมันเป็นใครนะ ทำให้คนเขาทะเลาะกัน
อย่าให้รู้ว่าใคร ฟ้อง อ. มาซาชิให้เอาออกจากเรื่องแน่ *number1*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 23:30:21 »
มันจะมีสักกี่คนครับ ที่ควมคุม 9 ได้   
และ 9 หางก็ยอมไห้พลังโดยไม่ต้องควมคุม
ถ้านับเอาจากถูกแบ่งจักระ สิบหาง ออกมาเป็นเก้าหางนั้น
      ณ ตอนนี้มีแค่ สามคนที่ควบคุมเก้าหางได้ คือ....
อุึสึมากิ มิโตะ ภรรยารุ่นหนึ่ง หลังจากคุมเก้าหางได้ก้อสามารถรับรู้จิตสังหารได้แบบนารูโตะ(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง เพราะจิ้งจอกแพ้ทางวิชาไม้)
อุสึมากิ คุชิเนะ ภรรยารุ่นสี่(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
และ อุสึมากิ นารูโตะ (ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
น่าสังเกตไหมครับว่าทำไมถึงมีแต่ ตระกูล อุสึมากิ ก็เพราะเป็นเพียงตระกูลเดียวที่อายุวัฒนะ ที่สามารถทนต่อการกลืนกินจักระของเก้าหางได้(ส่วนเซนจู ณ ปัจจุบันนอกจากรุ่นหนึ่งกะสึนาเดะแล้วยังไม่เห็นคนที่สายเลือดเข้มข้นเลย)
       ในอนาคต คนที่สามารถควบคุมได้โดยไม่ใช้ผนึกกักขัง คือ นารูโตะ เพราะหมอนี่มีพลังวิเศษที่ใครๆก็อยากเป็นเพื่อน น่าจะคุมและใช้ได้อิสระแบบบี แน่นอนว่าน่าจะเมพกว่านี้เยอะ คิดดูใช้โดยไม่ขอจักระในปริมาณจำกัดเหมือนเดิม แต่ใช้ได้แบบเต็มแม๊กไม่มีหมด และน่าจะรออีกไม่นานเอิ๊กๆ
ว่าแล้วเชียว ว่านารูโตะจะเข้าใจกันกะเก้าหาง แต่ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ เด๋วเมพก่าเดิมอีก เอิ๊กกๆ อยากอ่านตอนหน้าแว้ววว

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 00:11:07 »
นารุโตะมันเมฟขิงเข้าไส้จิงๆ

แล้วไอ้เกะก้หายตัวไปอีกครั้ง

เจอกันอีกที เก่งพอๆกะไอ้โตะ อีกตามเคย(มันมาเก็กหน้าหนึ่งแล้วได้พลัง แล้วพลังเพิ่มร้อยเท่าสินะ) 

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 11:54:16 »
ผมว่า อุจิวะ ... เก่งที่สุดคร๊าบบบ^^
เพราะเขามีความรวดเร็ว มากมายในการซอยเอววว
5555555555555555555555555555555555555+

TheStrokes

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 21:47:05 »
ผมว่าน่าจะ ซารุโทบิ  นะครับ โฮคาเงะรุ่นที่3 ขนานรุ่น 1-2 ยังโดนผลึกเลย เเก่แล้วแต่ใจยังวัยรุ่น  *hoho* *hoho*  โดยส่วนตัวชอบรุ่น 3 อะ ชอบลิงเก็นม่า เท่ม๊าก *attack*