หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จิไรยะไม่ตายแน่นอน ! ^^  (อ่าน 21075 ครั้ง)

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
จิไรยะไม่ตายแน่นอน ! ^^
« เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 03:18:17 »
ผมว่ายังไม่ตายแน่ ๆ !! บิโตะหาร่างไม่เจอด้วยยิ่งชัดไปใหญ่ ดูตอนที่สู๋กับเพน ถึงจะแพ้แหละหล่นไปในน้ำ

แต่ จิไรยะเป็นเซียนกบนิครับ กบเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ ต่อให้ลึกแค่ไหนมันก็อยู่ได้ครับ ผมว่าเผลอ ๆ

เซียนกบทั้งหลายอาจรู้แต่จิไรยะห้ามไว้แน่ ๆ โดยผมเดาว่า จิไรยะน่าจะหาข้อมูลเกี่ยวกับคนใส่หน้ากาก

แหละต้องโผล่มาตอนท้าย ๆ แน่นอน ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: จิไรยะไม่ตายแน่นอน ! ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 15:44:09 »
โดนเพนเอาเหล็กเสียบขนาดนั้นผมว่าไม่รอดชัวร์

ถ้าโดนขนาดนั้นแล้วยังไม่ตาย

ผมว่ามันเก่งกว่ามาดาระ-โทบิแล้วล่ะ

แต่ถ้ามันยังไม่ตายจิง แล้วทำไมต้องแกล้งตายดั้ว . . ?

obitoza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 16:53:48 »
อาจจะยังไม่ตายนะครับ เพราะดูจากที่เพนคืนชีพไห้คนในหมู่บ้านเเล้วด้วยเนี่ยมีสิตรอด เเต่น้อยมากอ่ะเพราะมันโดซะอ่วมเลยจะว่ายน้ำไหวเหรอ *rip* *rip* *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 17:02:11 »
ไม่แน่นะ แต่อาจยังไม่ตายก้ได้  แต่ส่วนตัวแล้วคิดว่าตายแล้ว

เพราะคาบูโตะก้บอกว่า ศพจิไรยะจมลงไปในน้ำลึกมาก

ถ้าน้ำลึกขนาดนั้นมันคงทนแรงดันน้ำไม่ได้หรอกมั้ง

SkoX

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 20:05:03 »
มันตายแน่ๆคับ เพราะกบที่เป็นคนเอากุญแจไปให้นารุโตะบอกว่าจิไรยะให้เอาให้นารุโตะหากเขาเป็นอะไรไป

GuAo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 00:35:21 »
ตายไม่ตายไม่รู้น่ะคับ แต่ส่วนตัวป๋มไม่อยากให้ตาย
ถ้ารอดได้ก็น่าจะรอดเพราะถูกอันเชิญไปรักษาโดย ปู่กบ
(อยากให้รอดอยู่ดูนารุโตะเปนโอคาเงะก่อน) *dontknow*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 02:06:12 »
ผมคิดดูแล้ว จิไรยะจะหายสาบสูญได้ยังไงครับ ? เป็นถึง 1-3 นินจาในตำนาน จะหายไปเฉย ๆ ผมว่ามันแปลกไปนะ

ถ้าตายน่าจะเอาศพกันเจอ ส่วนตัวผมคิดว่า จิไรยะน่าจะอยู่ในกระเพราะของกบตัวไหนแน่ ๆ เลย ^^ หมอนี่มันสามารถเข้าไปอยู่ในกระเพราะของกบได้

แหละผมเดาว่า ตอนจิไรยะหล่นลงไปในน้ำช่วงนั้นจิไรยะอาจจะเรียกกบตัวใดตัวนึงขึ้นมาแหละเข้าไปอยู่ในกระเพราะเพื่อจะรักษาตัวเอง

มันพอจะเป็นไปได้ไหมครับ ? แหละอีกอย่างจิไรยะมีคาถา  ม่านพลังล่องหน  อ้างอิงคาถาจาก http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B0_(%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B8%B0)

ผมดูแล้วคาถาจิไรยะมันน่าจะมีสักคาถาที่เอาตัวรอดได้นะครับ ^^

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 16:57:42 »
ตาย ล้าน เปอเซนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ถึงจะไม่อยากให้ตาย แต่มันก้อตายไปแล้ว มันไม่รอดหรอก  โดนไปซะขนาดนั้น และก้อ ที่ คนแต่ง เค้า้อง ให้จิไรยะ ตาย
ความ เหนส่วนตัวนะ ผม ว่า ถ้า จิไรยะ ยังอยู่ มัน ก้จะมีประเด็น เรื่องโอคาเงะ ทับซ้อนกับซึนาเดะ  คนแต่งเค้า เลย ตัด ออก ให้เหลือ คนเดียว  ถึงจะเปน 1ใน3 นินจาก้อเหอะ
แต่ บทบาทสำคัญๆ ก้อ ออกมาหมด แล้ว ผมว่า ตายๆๆๆ แน่นอน ฟันธง
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

tn00111721

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 23:09:28 »
หายสาปสูญอยู่นะครับ (หาศพไม่เจอ) จิไรยะตอนโดนเพนแทง ออกจากโหมดเซียนตั้งนานแล้วครับ  แล้วโดนเพนแทงเข้าไปหลายแผลเสาที่เพนแทงทำให้จักกะปรั่นป่วน ไม่สามารถใช้วิชาได้นะคับ สาเหตุที่คนในหมู่บ้านโคโนฮะ ฟื่นแต่ไร้วี่แวว จิไรยะ เพราะ เซียนลามกแกตายนอกหมู่บ้านครับ แล้วตายนานแล้วด้วย จากการให้ปากคำของปู่กบ
- แต่มีข้อแคลงใจอยู่อย่างหนึ่งตอนจิไรยะตกลงไปในน้ำครับ ตอนนั้เผอิญหินที่จิไรยะนอนหอบพะงาบๆ อาการใกล้ตาย บ่นว่า ในที่สุดก็ได้ตายอย่างผู้ยิ่งใหญ่ เหมือน รุ่น 3 กับ รุ่น 4 หินได้ทรุดตกลงไปในน้ำ เพนบ่นว่า " หนีไปได้เรอะ " 

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:15:48 »
ตาย ล้าน เปอเซนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ถึงจะไม่อยากให้ตาย แต่มันก้อตายไปแล้ว มันไม่รอดหรอก  โดนไปซะขนาดนั้น และก้อ ที่ คนแต่ง เค้า้อง ให้จิไรยะ ตาย
ความ เหนส่วนตัวนะ ผม ว่า ถ้า จิไรยะ ยังอยู่ มัน ก้จะมีประเด็น เรื่องโอคาเงะ ทับซ้อนกับซึนาเดะ  คนแต่งเค้า เลย ตัด ออก ให้เหลือ คนเดียว  ถึงจะเปน 1ใน3 นินจาก้อเหอะ
แต่ บทบาทสำคัญๆ ก้อ ออกมาหมด แล้ว ผมว่า ตายๆๆๆ แน่นอน ฟันธง

เกี่ยวกับซึนาเดะละครัีบ ซึนาเดะน่ะเป็นโฮคาเงะอยู่แล้ว เคยมีคนให้จิไรยะเป็นแต่จิไรยะไม่ยอมเป็น ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกับซึนาเดะ

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าตายจริง ๆ น่าจะเป็นแบบ โดนเพนแทงแหละตายคาที่ไม่ใช่หายไปไหนไม่รุ้อะครับ มันดูยังไงไม่รุ้

แต่ก็รอดูึครับว่าตายไม่ตาย ! ผมฟันธงว่าไม่ตาย ! ^^

gayasith

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 02:21:51 »
แต่ผมว่าเค้าตายอย่างสมเกียรติแล้วนะครับ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 10:00:07 »
ตายครับ ครับ แล้วคนที่บอกชุบเฉพาะคนในหมู่บ้านหน่ะ ผมไม่แน่ใจ แต่ว่ามันชุบหมดทุกคนที่มันฆ่าอะ แต่!!จิไรยะไม่ได้โดนเพนฆ่าครับ จิไรยะเขาจมน้ำตาย+ทนพิษบาดแผลไม่ไหวครับ *number1*

lactacid

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 12:12:17 »
ตั้งแต่ จิไรยะ คาคาชิ ยังอ่านหนังสือยุมั้ยอ่ะ ถ้ายังอ่านยุ แปลว่ายังมีคนเขียนยุ ลองไปคุ้ยตอนเก่าๆมาดูกันมะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 18:33:40 »
หายสาปสูญอยู่นะครับ (หาศพไม่เจอ) จิไรยะตอนโดนเพนแทง ออกจากโหมดเซียนตั้งนานแล้วครับ  แล้วโดนเพนแทงเข้าไปหลายแผลเสาที่เพนแทงทำให้จักกะปรั่นป่วน ไม่สามารถใช้วิชาได้นะคับ สาเหตุที่คนในหมู่บ้านโคโนฮะ ฟื่นแต่ไร้วี่แวว จิไรยะ เพราะ เซียนลามกแกตายนอกหมู่บ้านครับ แล้วตายนานแล้วด้วย จากการให้ปากคำของปู่กบ
- แต่มีข้อแคลงใจอยู่อย่างหนึ่งตอนจิไรยะตกลงไปในน้ำครับ ตอนนั้เผอิญหินที่จิไรยะนอนหอบพะงาบๆ อาการใกล้ตาย บ่นว่า ในที่สุดก็ได้ตายอย่างผู้ยิ่งใหญ่ เหมือน รุ่น 3 กับ รุ่น 4 หินได้ทรุดตกลงไปในน้ำ เพนบ่นว่า " หนีไปได้เรอะ "
ที่ว่าหนีไปได้น่ะ เพนหมายถึงเซียบกบ มิใช่หรือ
ส่วนตัวคิดว่าตายแล้วนะครับอย่างผู้ยิ่งใหญ่ด้วย จบตำนานบทที่ 1 บทที่ 2 คือ เพน และบทที่ 3 คือนารูโตะ ต้องยิ่งใหญ่
นินจาโดยมาก (นอกจากโทบิ และเซตซึ) ต้องประสานอินถึงจะใช้วิชานินจาได้
สภาพจิไรยะ ตอนนั้น จักรเหลือน้อย แถม แขนขาดไปข้าง คงประสานอินไม่ได้ ใช้วิชามิติไม่ได้แล้วจะอยู่ท้องกบได้อย่างไร
ปล. ถ้ารอดไปได้ จิไรยะ คงเป็น โทบิ(สันนิฐานเอาฮาครับ)

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 07:11:30 »
จิไรยะ ญี่ปุ่น: 自来也

ได้ตายไปอย่างสมเกียรติแล้ว
เป็นเหตุผลให้ นารูโตะ เอาชนะเพนได้
และทำให้จนตอนที่ยิ่งใหญ่นั้นไป

ส่วนตอนที่กำลังอ่านอยู่นี้ ไม่ใช่ยุคทอง ของ 3 นินจาผู้ยิ่งใหญ่อีกแล้ว
เป็นบทบาท ที่ต้องแก้ปัญหา โดยนินจา รุ่นใหม่
และกำลังสร้างประวัติศาสตร์ใหม่ แห่งโลกนินจาขึ้น

โดยกำจัด **ความเกรียดชัง** ที่เป็นตัวก่อปัญหา
ด้วยคำว่า **เพื่อน**

แต่ทุกอย่าง ก็ไม่ได้ง่ายไปซะหมด
ไม่งั้นมันคงหมดสนุก หึๆ
GOUKA MAKKYAKU