หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71699 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 17:02:31 »
ถ้าคนเราโดนไฟฟ้า 100 ล้านโวต์ จะเปนไงวะเนี่ย

ตายเท่านั้นแหละครับ แค่ 220 โวลต์ ไฟบ้าน ธรรมดา ก็ตายแล้ววว *dead* *dead*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 17:27:17 »
กรณีเอเนลูเป็นไฟฟ้าคะไม่ใช่สายฟ้า มีความเร็วประมาณ 0.6-0.9 เท่าของแสงไม่ใช่หรอ
หรือเราจำผิด ก็คือไวเกือบเท่าแสง แต่ค่าความต่างไม่มีผลต่อมนุษย์อยู่แล้วเพราะว่ามันไวกว่าการกระพริบตาซะอีก

ส่วนกรณีคนโดนฟ้าผ่า ถ้าเป็นคนปกติส่วนใหญ่จะตาย แต่ในการ์ตูนวันพีซไม่ตาย

ใช่ครับ การ์ตูนวันพีซนี่ อึดนรกเลยครับ... ไม่ตายกันซักที เท่าที่มีเพิ่งมีการตายแค่ 2 คนเอง นั่นคือ หนวดขาว กับ เอส

นับเฉพาะตัวละครปัจจุบัน เม่านั้นนะ ไม่นับตัวละครในอดีต เช่น พวก เบลเมล ฟิชเชอร์ ไรแบบนี้อ่ะ

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 17:46:06 »
กรณีเอเนลูเป็นไฟฟ้าคะไม่ใช่สายฟ้า มีความเร็วประมาณ 0.6-0.9 เท่าของแสงไม่ใช่หรอ
หรือเราจำผิด ก็คือไวเกือบเท่าแสง แต่ค่าความต่างไม่มีผลต่อมนุษย์อยู่แล้วเพราะว่ามันไวกว่าการกระพริบตาซะอีก

ส่วนกรณีคนโดนฟ้าผ่า ถ้าเป็นคนปกติส่วนใหญ่จะตาย แต่ในการ์ตูนวันพีซไม่ตาย

ผู้รุ้มาเอง 55555เราก็ ไปหาอ่านมาแล้วยืมประโยคเขามาเท่านั้นแหละจ้าา  *love* *love*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 18:58:53 »
เราคิดว่าหนวดดำมันหลบสายฟ้าเอเนลู ไม่ได้อ่ะ   ไม่รู้นะมันดูเหมือนทำไรไม่ได้เลยยกเว้นผลปีศาจมันเทพกับมันอึด  เราคิดว่าคนที่จะหลบฟ้าผ่าเอเนลได้อยากน้อยสุดต้องใช้โซลได้อ่ะ  โซโลกะไวเปอร์แทบไม่ได้กระดิก ยืนรอฟ้าผ่า  ถ้าผ่าหนวดดำเราว่ายังไงมันก็หลบไม่ได้  เชื่อเหอะ!!!มันวิ่งหนีไม่ทันหรอก5555+

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 19:07:50 »
ต่ออีกหน่อย  แล้วคนที่บอกว่าถ้าเอเนลูอยู่ไกลๆ หนวดดำแพ้แต่ถ้าหนวดดำดูดได้แล้วเอเนลูจะตายอ่ะ   ถามหน่อยว่ามัลโทร่าของเอเนลูรู้สึกมันจะโหดจนโกง  รู้หมดทั้งเกาะท้องฟ้า ถ้ามันจะฆ่าหนวดดำก็แค่วาปไปเกาะอื่นแล้วก็ผ่ามันเรื่อยๆอ่ะ  หนวดดำมันจะดูดเอเนลมาตีได้ไหม.... *dontknow*อยากรู้อ่ะ

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 19:20:25 »
พึ่งรู้สึกตัวว่า ติดนิสัย แอบส่อง คุณ Pann D Ora
ออกแนวโรคจิตนะเนี่ย

พิมผิดๆๆๆ   เทียบเท่าแสงครับบบบบ 
พิมผิดยังไงอ่าคะ งง แหะๆ ถ้าตรงที่เราบอกว่า ความเร็วของร่างกายสูงระดับแสง เราก็ว่าอธิบายถูกแล้วนะ
เพราะระดับแสงก็หมายถึงระดับเดียวกับแสง ก้แปลว่าเทียบเท่าแสงเหมือนกันนี่คะ หรือผิดตรงอื่นหว่า??

คือที่ผมพิมผิดอ่ะ   ผิดตรงคำสุดท้ายย  5555+

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 20:16:58 »
ต่ออีกหน่อย  แล้วคนที่บอกว่าถ้าเอเนลูอยู่ไกลๆ หนวดดำแพ้แต่ถ้าหนวดดำดูดได้แล้วเอเนลูจะตายอ่ะ   ถามหน่อยว่ามัลโทร่าของเอเนลูรู้สึกมันจะโหดจนโกง  รู้หมดทั้งเกาะท้องฟ้า ถ้ามันจะฆ่าหนวดดำก็แค่วาปไปเกาะอื่นแล้วก็ผ่ามันเรื่อยๆอ่ะ  หนวดดำมันจะดูดเอเนลมาตีได้ไหม.... *dontknow*อยากรู้อ่ะ
เท่าที่ดูพลังผลความมืดของหนวดดำมันคล้ายหินไคโรตรงที่ถ้าจับผู้มีพลังผลปีศาจไว้
คนที่โดนจับจะใช้พลังไม่ได้อ่ะคะถ้าหนวดดำปล่อยมือแล้วก็กลับมาใช้พลังได้เหมือนเดิม
ถ้าหากเอเนลูไม่ปล่อยให้ตัวเองถูกหนวดดำจับได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรในการรังแกหนวดดำหรอกคะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 21:38:21 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 21:39:53 »
คลิปของเอเนลูที่ลงไว้เมื่อกลางวันแล้วดูไม่ได้ตอนนี้ลงใหม่แล้วนะจ้าหนุ่มๆ ดูได้ที่กระทู้ใหม่เลย
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1032.msg5673#msg5673

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 21:56:02 »
หนวดดำ ผมว่า น่าจะจัดการยากอยู่นะตอนนี้ เรายังไม่เห็นพลังแบบเต็มๆของเค้าเท่าไหร่เลย

ระยะ ขอบเขตในการใช้ผลความมืดก็ด้วย แจ่มีอย่างนึง ที่ผมไม่แน่ใจว่าจะหลบพ้นมั้ยก็คือ

เมื่อหนวดดำ ดูดใครเค้ามาแล้วคนที่ถูกดูดจะสามารถใช้พลังหรือ มีแรงหนีออกมาได้รึเปล่านี่แหละ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 22:05:43 »
หนวดดำ ผมว่า น่าจะจัดการยากอยู่นะตอนนี้ เรายังไม่เห็นพลังแบบเต็มๆของเค้าเท่าไหร่เลย
ระยะ ขอบเขตในการใช้ผลความมืดก็ด้วย แจ่มีอย่างนึง ที่ผมไม่แน่ใจว่าจะหลบพ้นมั้ยก็คือ
เมื่อหนวดดำ ดูดใครเค้ามาแล้วคนที่ถูกดูดจะสามารถใช้พลังหรือ มีแรงหนีออกมาได้รึเปล่านี่แหละ

เท่าที่อ่านตอนที่หนวดดำสู้กับเอส ท่าที่ใช้ดูดร่างจริงเข้ามาหาคือวังวนแห่งความมืด ไม่ใช่แบล็คโฮล อ่ะคะ
ช่วงที่กำลังถูกดูดแต่ยังไม่ถึงมือของหนวดดำ คนที่ถูกดูดยังสามารถใช้พลังจากผลปีศาจได้อยู่
ดังนั้นถ้าใครที่เก่งๆหรือมีผลปีศาจเทพๆน่าจะพอตีโต้ในช่วงนี้ได้อยู่ เช่นพลเอกคูซันก็ใช้ไอซ์เอจซะ
ลุงคิซารุหรือเอเนลูก็วาร์ปหนีซะ อาคาอินุก็ใช้หมัดแม็กม่าอัดใส่ซะให้หัวขาดไปเลย
แล้วตอนที่โดนจับแล้วก็ทำให้แค่ใช้ผลปีศาจไม่ได้เฉยๆยังใช้ฝีมือการต่อสู้ได้อยู่ ถ้าใครโหดๆก้พอมีลุ้น
ส่วนตัวคิดว่านี่คงเป็นสาเหตุให้หนวดดำไปดูดเอาผลกุระกุระมาจากศพหนวดขาว เพื่อที่จะเอามาอุดช่องโหว่ของตัวเองอะคะ
เพื่อให้ที่เวลาใช้ผลความมืดดูดใครเข้ามาแล้ว พอจับได้หรืออยู่ในระยะแล้วก็เอาหมัดแผ่นดินไหวอัดจ่อๆ รับรองเจ็บหนัก++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 22:07:46 โดย panndora »

Champion420

• *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 04:46:26 »
น่าจะมีผล ยับยัง ผลปีศาจ ว่าแต่ใครเค้าจะคิดทำ 55

แต่ก็ไม่แน่ X - men ก็ มีเด็กน้อย แห่งการยับยัง และเยียวยา น่าเว้ยยยยยยยยย

jahmalll

panndora

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 07:57:44 »
น่าจะมีผล ยับยัง ผลปีศาจ ว่าแต่ใครเค้าจะคิดทำ 55
แต่ก็ไม่แน่ X - men ก็ มีเด็กน้อย แห่งการยับยัง และเยียวยา น่าเว้ยยยยยยยยย
ก็ผลความมืดของหนวดดำไงคะ จับตัวคนใช้ผลปีศาจทำให้คนโดนจับใช้ผลปีศาจไม่ได้ - -"

okami

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 18:05:59 »
คนที่หนวดดำไม่ควรยุ่งด้วยที่สุดก็คือนักดาบครับโดยเฉพาะ ฮอร์คอาย ถ้าคิดจะดูดเข้าไปแล้วโดนฟันขาดสองท่อนแน่ๆครับ และตอนนี้โซโลดูฟอร์มแล้วโหดมากผมว่ามันคงไม่กล้าดูดเข้าไปให้เจ็บฟรีขอสรุปว่าหนวดดำแพ้ทางนักดาบครับ

panndora

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 19:15:52 »
แต่หนวดดำมีพลังของผลกุระกุระด้วยแล้วนะ *glad*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 19:36:26 »
ผมว่าหนวดดำ อ.โอดะแกปูว่าจะให้เป็นคู่ต่อสู้คนสุดท้ายของลูฟี่ ตั้งแต่ฉากเปิดตัวหนวดดำที่เกาะจายาแล้วครับ

คนนึงชอบกินเนื้อแล้วบอกพายไม่อร่อย อีกคนบอกพายอร่อย แต่เนื้อไม่อร่อย แถมแข่งกันบลัฟซื้อของที่ตัวเองชอบอีก มีชื่อ d เหมือนกัน

มีจำนวนคนในกลุ่มพอๆ กัน เพราะฉะนั้น ผมคิดว่า หนวดดำน่าจะเป็น คนที่โหดที่สุดในเรื่องในอนาคตนะ ยังไม่ใช่ตอนนี้