หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71695 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:14:04 »
*shock* โอ๊ะ จำผิดอ่า *glad*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:38:49 »
แต่ผมว่า  ฮาคิแห่งการสังเกตุ(หรือมันโทร่า) มันต้องมีจุดบอดครับ

อย่างเช่นถ้าเกิดทำให้ เอเนลเสียสมาธิจะทำให้ใช้ ฮาคิ อันนี้ไม่ได้อะไรทำนองเนี้ย อ่ะนะ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 11:55:19 »
พลังของเอเนลยังไงก็ไม่เก่งที่สุดผมว่านะเพราะมันมีตัวที่แพ้ทางอยู่คือยาง(ลูฟี่)

ผมว่าพลังส่วนมากมันจะมีตัวแก้กันอยู่

อย่างน้ำต้องแพ้ไฟประมาณนี้

หนวดดำ ความมืดเจอแสงสว่าง(คิซารุ) เข้าไปผมว่าก็ต้องแพ้

ถ้าพลังที่ไม่มีอะไรแก้ล่ะ อย่างสั่นสะเทือน(หนวดขาว)พระพุทธองค์(เซ็นโงคุ)

ดังนั้นจึงสรุปความคิดของผมเอง เอเนลสายฟ้าไม่เก่งสุดแพ้ยางลูฟี่

หนวดดำความมืด แพ้ แสงคิซารุ

ปล.วัดกันตามพลังผลปิศาจนะครับไม่ใช่ฝีมือทางร่างกาย

panndora

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 12:07:14 »
แต่ผมว่า  ฮาคิแห่งการสังเกตุ(หรือมันโทร่า) มันต้องมีจุดบอดครับ
อย่างเช่นถ้าเกิดทำให้ เอเนลเสียสมาธิจะทำให้ใช้ ฮาคิ อันนี้ไม่ได้อะไรทำนองเนี้ย อ่ะนะ -*-
ถูกต้องจ้า เวลาเอเนลู เสียสมาธิจะใช้มันโทร่าไม่ได้แป๊ปนึง
แต่ที่บอกว่า มันโทร่า ของเอเนลูเทพก็เพราะว่าระยะการใช้งานมันโทร่าของเอเนลู"โคตรไกล"คะ
คลอบคลุมอาณาจักรทั้งอาณาจักร ไกลมั้ยละ อิอิ

พลังของเอเนลยังไงก็ไม่เก่งที่สุดผมว่านะเพราะมันมีตัวที่แพ้ทางอยู่คือยาง(ลูฟี่)
ผมว่าพลังส่วนมากมันจะมีตัวแก้กันอยู่
หนวดดำ ความมืดเจอแสงสว่าง(คิซารุ) เข้าไปผมว่าก็ต้องแพ้
ถ้าพลังที่ไม่มีอะไรแก้ล่ะ อย่างสั่นสะเทือน(หนวดขาว)พระพุทธองค์(เซ็นโงคุ)
ดังนั้นจึงสรุปความคิดของผมเอง เอเนลสายฟ้าไม่เก่งสุดแพ้ยางลูฟี่
ปล.วัดกันตามพลังผลปิศาจนะครับไม่ใช่ฝีมือทางร่างกาย

มันวัดยากนะ จะวัดแค่เฉพาะพลังผลปีศาจอะคะ
ถ้าจะวัดเฉพาะพลังผลปีศาจเอเนลูก็มีสิทธิ์ชนะลูฟี่คะ
เพราะยังใช้ท่า โครเมี่ยมแพดลิงค์ หลอมอาวุธมาแทงลูฟี่ได้อยู่
มันก็ต้องมองในมุมพลิกแพลงในการต่อสู้แหละ ถ้าเทียบแต่พลังผลปีศาจ
เอเนลู คิซารุ ก็ชนะผลสั่นสะเทือนได้สิคะ เพราะว่าทั้งสองคนเป็นแสง สลายตัวได้
สะเทือนให้ตายก็ไม่โดนจริงมั้ยคะ มันต้องมองประโยชน์ในการนำมาใช้งานมากกว่านะเราว่า

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 13:58:08 »

จริงๆแล้ว ผมว่า เอเนลูไม่ได้แพผลยาง หรอกครับ แพ้สกิลพระเอกมากกว่า จริงๆแค่วาปไปแล้วใช้หอกที่ทำจากทองแทง ก็จบละครับ ลูฟี่ตามความเร็วเอเนลูไม่ทันหรอก

จริงๆที่เอเนลูแพ้ เพราะสกิลพระเอกนั่นแหละครับ ส่วนคู่อื่นไม่รุ

panndora

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 14:03:13 »
จริงๆแล้ว ผมว่า เอเนลูไม่ได้แพผลยาง หรอกครับ แพ้สกิลพระเอกมากกว่า จริงๆแค่วาปไปแล้วใช้หอกที่ทำจากทองแทง ก็จบละครับ ลูฟี่ตามความเร็วเอเนลูไม่ทันหรอก
จริงๆที่เอเนลูแพ้ เพราะสกิลพระเอกนั่นแหละครับ ส่วนคู่อื่นไม่รุ
  *haha*   โอ๊ยขออนุญาติพูดไม่เพราะหน่อยเถอะคะ   *haha*
โคตรถูกใจเลย แพ้สกิลพระเอก

โดนใจมากมายเลยคะกับประโยคนี้ ชอบมาก คุณ marangone น่าร๊ากอ่ะ

LastZeRo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 14:34:41 »
สกิลพระเอก อย่างเมพจริงๆครับ *great*
 ชนะได้เกือบทุกอย่างแหล่ะทั้งเรื่องอ่ะ *haha*
แล้วที่บอกว่าถ้ากองทัพเรือ มีพลตรีที่มีพลังผมปีศาจแล้วเก่งๆกัน
กองทัพเรือก้อคงจาไม่แพ้หรอก
อยากจาลองคิดดูว่า พวกนักโทษโจรสลัด ที่อยู่ LV 5-6 ของเรือนจำที่ลูฟี่ไปหาเอสนี่
เก่งๆกันทั้งหมดอ่ะครับ เป็นอาชญากรระดับโลกที่ความผิดของพวกเค้าแทบจะเปิดเผยออกมาให้คนรู้ไม่ได้
และถ้าจับพวกระดับนี้มาขังได้ไว้ได้หลายคน ก้อคงรู้แล้วหล่ะครับว่า กองทัพเรือก้อมีขุมกำลังเก่งๆพอสมควร
จาให้พลเอกสามไปกว้านจับ ก้อคงไม่ไหวอ่ะครับ
เปรียบเทียบกันระหว่างตอนที่พลเอกคิซารุสู้กับราชานรกเรลี่ ทั้งสองยังไม่มีใครกลัวใครเลย
และถ้าผมเทียบระดับพวกพลตรี อาจจะพอๆกับ Rookie รุ่นใหม่ได้เลยน่ะครับ

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:20:24 »
^
^
^
 ดูไม่ได้คับ อยากดูม๊าก

hippylove

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:42:37 »

ปะ.... เป็น คำตอบที่ถั่วต้มที่สุดเลยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ *haha* *haha* *haha*

จริงอย่างที่ว่าเลย แว็บ ไปแทงข้างหลังทีเดียวก็ตายละ ไม่ต้องมา ใช้ท่าอะไรมากมายให้เสียเวลาเลย *hoho* *hoho*

สรุปว่า "สกิลพระเอกที่ อ.โอดะมอบให้ลูฟี่ เทพที่สุด!!!"

สู้ก็ แพ้ยาก ตายก็ตายยาก โดนสารพัด ท่าโจมตี พิษร้ายแรง ยังรอดมาได้ มันเป็นสกิลที่ โกง จริงๆ

มันขึ้นว่าอะไรคะที่ดูไม่ได้อ่ะ จะได้เรียกแฟนมาแก้ให้ได้ เพราะตอนนี้ดูจากเครื่องเรามันดูได้อ่า

มันขึ้นว่า ติดลิขสิทธ์ ครับ

takky

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:45:57 »
ฮือๆ อย่าพูดถึงเรื่อง ลูฟี่ เป็นพระเอกสิครับ งั้นก็แย่เลย ผมอุตส่าห์ พูดถึงเรื่องพลังผลปิศาจ ก็ไฟฟ้าทำอะไรฉนวนไม่ได้จริงๆ *disappoint*
เจอแฟนคลับ เอเนล *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:48:00 »
ด้านความเร็ว หนวดขาวช้ากว่าก็จริงอยู่แต่ โดยฉายา คงไม่ยืนเฉยๆให้ เอเนลทำอะไรตามสบายแน่ๆ จริงไหม

แต่ ถ้า เอเนล เจอ คิซารุ นี่ล่ะครับ สายฟ้าก็มีความเร็วเท่าแสง คิซารุ ก็ผลแสง ความเร็วก็ต้องเท่าแสงเช่นกัน ผมว่า คู่นี้ น่าสนุกกว่าเยอะ ฮ่าๆๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:51:59 »
เดี๋ยวแก้เสร็จแล้วค่อยลงใหม่ละกัน ตอนนี้มันดูได้แต่คนที่เป็นสมาชิกยูทูบอะจ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 15:55:07 โดย panndora »

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 16:17:33 »
ด้านความเร็ว หนวดขาวช้ากว่าก็จริงอยู่แต่ โดยฉายา คงไม่ยืนเฉยๆให้ เอเนลทำอะไรตามสบายแน่ๆ จริงไหม

แต่ ถ้า เอเนล เจอ คิซารุ นี่ล่ะครับ สายฟ้าก็มีความเร็วเท่าแสง คิซารุ ก็ผลแสง ความเร็วก็ต้องเท่าแสงเช่นกัน ผมว่า คู่นี้ น่าสนุกกว่าเยอะ ฮ่าๆๆ

เหๆๆๆ แสงมีความเร็วมากกว่าสายฟ้าอีกนะ O_oแต่เร็วกว่าเสียง:D รู้สึกว่ากรณีฟ้าผ่า(discharge) จะมีความเร็วประมาณ1/10ของความเร็วแสงนะXD วิทย์มาเชียว กรี๊ดๆ *hoho* *hoho*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 16:19:26 »
ถ้าคนเราโดนไฟฟ้า 100 ล้านโวต์ จะเปนไงวะเนี่ย

panndora

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 16:58:14 »
กรณีเอเนลูเป็นไฟฟ้าคะไม่ใช่สายฟ้า มีความเร็วประมาณ 0.6-0.9 เท่าของแสงไม่ใช่หรอ
หรือเราจำผิด ก็คือไวเกือบเท่าแสง แต่ค่าความต่างไม่มีผลต่อมนุษย์อยู่แล้วเพราะว่ามันไวกว่าการกระพริบตาซะอีก

ส่วนกรณีคนโดนฟ้าผ่า ถ้าเป็นคนปกติส่วนใหญ่จะตาย แต่ในการ์ตูนวันพีซไม่ตาย