หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: AMV One Piece : Enel , Sanji (ทำเอง)  (อ่าน 18921 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
AMV One Piece : Enel , Sanji (ทำเอง)
« เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 20:35:50 »
ใครเป็นแฟนคลับตัวละครไหนก็ลองทำดูนะคะ หรือใครอยากได้ของตัวละครไหนลองบอกไว้คะถ้าว่างๆจะทำให้

AMV ของซันจิ ตามคำขอของคุณ potato123123

AMV รวมความสามารถผลโกโรโกโรของเอเนลูคะ เราแฟนคลับเอเนลูอ่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 15:29:42 โดย panndora »

VinFordesT4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: AMV เอเนลู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 22:35:14 »
 *shock* *shock* แต่ละสกิล หึหึ โดนซักที่มีหวัง หมัน!!แน่ๆ *้ัunexplain*

panndora

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 22:47:58 »
*shock* โอ้โห นี่คิดว่าโดนขนาดนี้แค่เป็นหมันหรอ ขอแนะนำคุณสุภาพบุรุษทั้งหลายว่า
ถ้าโดนเอเนลูโจมตี ก็เรียก ภรรยา ญาติพี่น้องของท่านมากินข้าวต้มตอนค่ำกันได้เลย ไม่รอดชัวร์!!

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 22:58:55 »
ดูดูแล้วต้องบอกว่าพลังทำลายรุนแรกมาก สามารถ เอาสายฟ้าผ่าลงตงไหนก็ได้ สุดๆ อ่ะ

panndora

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:09:11 »
ดูดูแล้วต้องบอกว่าพลังทำลายรุนแรกมาก สามารถ เอาสายฟ้าผ่าลงตงไหนก็ได้ สุดๆ อ่ะ
*number1* แรงมั้ยคะ โชคดีที่ลูฟี่เป็นพระเอกเลยอยู่รอดปลอดภัย อิอิ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:11:37 »
55 มันแพ้ทางกันเร็วไปผมว่านะ 55 เจอกันไวเกิด เอเนล ไม่ได้เกิดเลย 55

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:21:39 »
แกร่งจริงไม่แย้งครับ แต่มองภาพกว้าง น่าจะมีคนอื่นที่เอเนลแพ้ทางอีกนะ

แต่จะเป็นใคร จะออกมาในเนื้อเรื่องหรือไม่ นี่แหละ-*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:30:31 »
แกร่งจริงไม่แย้งครับ แต่มองภาพกว้าง น่าจะมีคนอื่นที่เอเนลแพ้ทางอีกนะ
แต่จะเป็นใคร จะออกมาในเนื้อเรื่องหรือไม่ นี่แหละ-*-
เท่าที่มีในเรื่องตอนนี้ยังไม่มีนะคะ เพราะนอกจากลูฟี่ผลปีศาจของคนอื่นเท่าที่เห็น
เป็นประเภทที่ไฟฟ้าไหลผ่านได้หมด รวมสายโรเกียด้วยแล้วนะ คนที่ไม่มีผลปีศาจนี่ไม่ต้องเลย ต้องเก่งจริงๆถ้าจะสู้เอเนลู
แต่เรื่องคนเก่งกว่าก็อาจจะต้องมีอยู่แล้วคะ มันต้องมีคนที่เทพจริงๆและพอสู้ได้แหละ อย่างเช่น 3 พลเอกนี่อาจจะพอไหวอยู่นะ
อ๋ออีกอย่างนึง หินไคโรเซคิ อันนี้ชนะแน่ๆ แต่ถ้าจับได้แล้วต้องตัดคอเอเนลูเลยนะไม่งั้นเดี๋ยวปั้มหัวใจตัวเองได้อีก - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:44:49 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:43:47 »
จะอธิบายให้เห็นภาพง่ายๆละกัน ว่ามันเทพอย่างที่คุณ manskaclub พูดรึป่าว
สมมติว่าเอเนลูกะลังนั่งกินแอปเปิ้ลอยู่หน้าพารากอน แล้วเอเนลูก็ใช้มันโทร่าได้ยินว่ามีคนนินทาเอเนลูอยู่
คนคนนั้นยืนอยู่บริเวณใต้ต้นมะขามริมสนามหลวงต้นที่ 7 นับจากสามแยกที่จะเข้าไปท่าพระจันทร์
เอเนลูก็ไม่ได้วาร์ปตัวเองไปแถวๆสนามหลวงแล้วใช้เอลโทลนะ แต่เอเนลูก็อยู่ที่พารากอนแล้วใช้เอลโทลจากตรงนั้น
และเอลโทลก็โดนคนที่นินทาตัวเองที่อยู่ใต้ต้นมะขามต้นที่ 7 ตรงสนามหลวงแบบเต็มๆ พอจะนึกภาพออกกันมั้ยคะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 23:45:25 โดย panndora »

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 00:04:36 »
ผมว่าหน้าจะแพ้ผลทรายอีกนะ เพราะสายฟ้าผ่าทรายน่าจะไม่เป็นไร ??

mini9293

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 00:08:35 »
ผลปิกะ ปิกะ ของคิซารุไม่ใช่รึ

panndora

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 00:16:33 »
ผมว่าหน้าจะแพ้ผลทรายอีกนะ เพราะสายฟ้าผ่าทรายน่าจะไม่เป็นไร ??
ถ้าเอาตามจริงฟ้าผ่าใส่ทรายจะทำให้ทรายบริเวณนั้นตกผลึกคะ
คิดว่าถ้าอยู่ใน วันพีซ อ.โอดะ ก้คงไม่พลาดอยู่แล้ว อ.โอดะ ชอบพลิกแพลงกับเรื่องธาตุพอสมควรเลยละคะ

ผลปิกะ ปิกะ ของคิซารุไม่ใช่รึ
ขอบคุณคะ เดี๋ยวต้องแก้เป็นโกโรโกโร ตอนพิมเพลินอยู่งะ ไปนึกถึงปิกะจู อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 00:19:12 โดย panndora »

potato123123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 04:39:58 »
ทำAMV  ของซันจิให้ดูหน่อยนะครับผม  ขอบคุณล่วงหน้าครับ *number1*

panndora

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 07:47:40 »
ทำAMV  ของซันจิให้ดูหน่อยนะครับผม  ขอบคุณล่วงหน้าครับ *number1*
เดี๋ยวจัดให้คะ แต่หลายวันหน่อยนะเพราะวันนี้เราติดงานกว่าจะกลับก็มืดแล้ว
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะนั่งรวบรวมคลิปก่อน พอครบแล้วตัดต่อให้คะ น่าจะเสร็จประมาณวันศุกร์ ^^

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 08:40:32 »
ถ้าเอาตามจริงฟ้าผ่าใส่ทรายจะทำให้ทรายบริเวณนั้นตกผลึกคะ
คิดว่าถ้าอยู่ใน วันพีซ อ.โอดะ ก้คงไม่พลาดอยู่แล้ว อ.โอดะ ชอบพลิกแพลงกับเรื่องธาตุพอสมควรเลยละคะ

แหมะ มาตอบไวดีจัง สมกับเป็น สาวกของ เอเนลเลย กลัวมีคนมาลบลู่ละสิ *hoho* *hoho*

ครับ ตอนแรกผมก็คิดว่า สายฟ้า จะทำอะไร ทรายไม่ได้
แต่อย่าลืมนะครับ ว่าพลัง สายฟ้าของเอเนลนั้นสามารถทำมาใช้ได้หลากเลยมาก
เพราะสายฟ้าทำอะไรได้หลายอย่างมาก เช่น ไฟฟ้าช็อต , ความร้อน , แสง , เสียง , แรง ฯลฯ ตามคำอธิบายทางวิทยาศาสตร์ครับ
แต่ กับทรายแล้ว ทรายไม่เชิงเป็นชนวน แต่ก็ไม่ได้เป็นตัวนำ ถือว่าเป็นกลางทางไฟฟ้า ครับ สามารถถูกไฟฟ้าช๊อตได้ ถามสามารถโดนความร้อนจากไฟฟ้าได้อีก