หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง  (อ่าน 60759 ครั้ง)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: ถ้าเรื่องของหนวดดำเปนจิง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 16:57:17 »
ถ้าโคตรเหง้าเปนDแล้วต้องผิดปกติ 

กาฟ ดราก้อน เอส รูจ เซาโร  มันจะผิดปกติกันแบบไหนอ่ะคับ  - -

กาฟเเรงเยอะที่เหลือไม่รู้เเต่ผมว่ามันเเล้วเเต่คน
ขอตอบอันนี้นะครับ
กาฟ แรงเยอะกว่ามนุษย์ทั่วๆไป
ดราก้อนยังเป็นความลับคับ
เอส อันนี้ไม่รู้นะ
แต่ถ้าลูฟี่ คิดว่า น่าจะเป็นความสามารถที่สามารถผูกมิตรกับคนรอบข้างได้ในทันทีอ่ะครับ
จะมีอยู่ตอนนึงในตอนสงครามหนวดขาวกับทหารเรือ ที่มิฮอร์คพูดว่า ความสามารถของลูฟี่ น่ากลัวที่สุดในตอนนี้ครับ คิดว่าน่าจะใช่นะ
ส่วนของโรเจอร์ อันนี้ก็ยังเป็นปริศนาเช่นกัน แต่ถ้าลองตีความคำพูดของเรลี่แล้ว ที่บอกว่า "แค่ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง" อาจจะเป็นพลังของ D ก็เป็นไปได้
แต่ที่ว่ามาทั้งหมด ก็แค่ข้อสันนิษฐานนะครับ - -' *hoho*
อ้อ ผมว่านะ มีแต่ D เท่านั้นแหละที่จะหา วันพีช เจอ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Kluayz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 17:09:23 »
ท้ามันกินผลที่บรูคกินเข้าไปหละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 17:10:45 »
ท้ามันกินผลที่บรูคกินเข้าไปหละ

พลังผลปิศาจของบรูค ใช้ได้แค่ครั้งเดียวครับ และมันก็ได้ถูกใช้ไปแล้ว เพราะงั้น ถึงหนวดดำจะดูดพลังผลปิศาจของบรูคเข้าไปก็ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 18:03:57 »
โอ๊ะโอ อ่านไม่หมด ผลอะไรไม่รู้ละ  เลิกกินเถอะ เทพเกิน

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 18:36:55 »
ถ้าโคตรเหง้าเปนDแล้วต้องผิดปกติ 

กาฟ ดราก้อน เอส รูจ เซาโร  มันจะผิดปกติกันแบบไหนอ่ะคับ  - -

ขอตอบ รูจ นะ ถ้าหมายถึง โร๊ก แม่เอส ก็น่าจะท้อง 20 เดือนอะครับ คนปกติยังไงก็ไม่น่าไหวหรอกนะ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 19:39:21 »

พลังผลปิศาจของบรูค ใช้ได้แค่ครั้งเดียวครับ และมันก็ได้ถูกใช้ไปแล้ว เพราะงั้น ถึงหนวดดำจะดูดพลังผลปิศาจของบรูคเข้าไปก็ไม่มีผลอะไรเกิดขึ้น *dead*

มันไม่ได้ใช้ได้แค่ครั้งเดียวไม่ใช่เหรอ ?  *้ั์drinktea*

ตอนแรกบรูคมันเข้าใจแบบนั้น แต่หลังจาก TS มันถึงเข้าใจพลังที่แท้จริงของมัน

คือการถอดวิญญาณเข้าออกจากร่างได้อย่างอิสระ (รึเปล่า.. ไม่แน่ใจ)

แต่เท่าที่เห็นหลัง TS ตอนเกาะเงือก บรูคมันก็ถอดวิญญาณตัวเองออกมาได้ตอนถูกจับขังนี่นา

ชื่อพลังผลปีศาจของมันคือ ผลคืนชีพ น่าจะหมายถึง ไม่ว่าวิญญาณจะออกจากร่างกี่ครั้งก็จะสามารถกลับเข้าสู่ร่างได้(คืนชีพ) (มั๊ง)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 21:34:27 »
เอ่อ................ เทพ อีกและ

supagornz

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 22:02:00 »
ผมว่าหนวดดำไม่น่าจะเอาผลสายโรเกียนะครับเพราะเดี๋ยวนี้สายโรเกียกากครับผมว่าน่าจะผลสายพารามีเซียไม่ก็โซออนนะครับเพราะมันโดนฟันหรือโดนฮากิต่อยทีเดียวก็ล้มแล้วอะครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 08:35:41 »
ถ้ามีอีกผลก็คง พวกสัตมายา หลื่อ สัตดึกดำบัน อย่าง มัสโก และ เดรก

มั่วเอาน่ะครับ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 08:42:45 »
หนวดดำมีพลังสายโซออนตั้งแต่ยังไม่ได้กินผลปีศาจแล้วครับ(แล้วก็อาคาอินุอีกคน) พลังโซออน โมเดลตัวเห้ ครับ ฮ่าๆๆๆ

HATE

• *
  • HATE HATE HATE
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 11:11:08 »
โมเดลตัวเห้ *number1* *number1* *number1* 5555+
HATE HATE HATE

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 12:08:59 »
ถ้าผมเป็น หนวดดำ จะไปล่า อาโอคิยิ ครับ ความสามารถของ น้ำแข็งนั้นๆๆสุดๆๆครับ จุดอ่อนของพวกพลังพิเศษ ว่ายน้ำไม่ได้ แพ้ทะเล จะหมดไปทันที พี่แก แช่น้ำทะเล ได้ ไม่อ่อนแรง เทพ มาก ถ้าหนวดดำได้ไป ก็ สุดครับไม่ต้องกลัวใครละ

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 20:01:31 »
ผมว่าหนวดดำไม่น่าจะเอาผลสายโรเกียนะครับเพราะเดี๋ยวนี้สายโรเกียกากครับผมว่าน่าจะผลสายพารามีเซียไม่ก็โซออนนะครับเพราะมันโดนฟันหรือโดนฮากิต่อยทีเดียวก็ล้มแล้วอะครับ
แล้วแต่คนใช้ครับ อย่างพลเอก3คนมันกากซะที่ไหนล่ะแค่คนอื่นใช้ไม่เป็นเท่านั้นแหละ *rip*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 20:43:57 »

มันไม่ได้ใช้ได้แค่ครั้งเดียวไม่ใช่เหรอ ?  *้ั์drinktea*

ตอนแรกบรูคมันเข้าใจแบบนั้น แต่หลังจาก TS มันถึงเข้าใจพลังที่แท้จริงของมัน

คือการถอดวิญญาณเข้าออกจากร่างได้อย่างอิสระ (รึเปล่า.. ไม่แน่ใจ)

แต่เท่าที่เห็นหลัง TS ตอนเกาะเงือก บรูคมันก็ถอดวิญญาณตัวเองออกมาได้ตอนถูกจับขังนี่นา

ชื่อพลังผลปีศาจของมันคือ ผลคืนชีพ น่าจะหมายถึง ไม่ว่าวิญญาณจะออกจากร่างกี่ครั้งก็จะสามารถกลับเข้าสู่ร่างได้(คืนชีพ) (มั๊ง)
เห้ย ๆ นี่คิดเหมือนผมเลยอ่ะ ผมก็ว่าบรู๊คอาจจะเป็นอมตะของแท้นะครับ ถ้าไม่ตายในน้ำอ่ะน่ะ *shock*
เพราะก็มีบอกไว้เหมือนกันว่า มันถอดวิญญาณได้ ผมว่านะผลของบรู๊คอ่ะโกงสุดและ ถึงจะไม่มีพลังในด้านการโจมตีก็เถอะ แต่ถ้าเจ้าของมีทักษะในการต่อสู้สูงอยู่แล้วก็หมดห่วงอ่ะ โกงมาก ตายแล้วฟื้นๆ (อีกอย่างบรู๊คมันเป็นโครงกระดูกไปแล้ว ยิ่งโกงไปใหญ่ ถึงข้อเสียก็คือร่างกายอาจจะไมีมีกล้ามเนื้อก็เถอะ)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 20:56:23 »

เห้ย ๆ นี่คิดเหมือนผมเลยอ่ะ ผมก็ว่าบรู๊คอาจจะเป็นอมตะของแท้นะครับ ถ้าไม่ตายในน้ำอ่ะน่ะ *shock*
เพราะก็มีบอกไว้เหมือนกันว่า มันถอดวิญญาณได้ ผมว่านะผลของบรู๊คอ่ะโกงสุดและ ถึงจะไม่มีพลังในด้านการโจมตีก็เถอะ แต่ถ้าเจ้าของมีทักษะในการต่อสู้สูงอยู่แล้วก็หมดห่วงอ่ะ โกงมาก ตายแล้วฟื้นๆ (อีกอย่างบรู๊คมันเป็นโครงกระดูกไปแล้ว ยิ่งโกงไปใหญ่ ถึงข้อเสียก็คือร่างกายอาจจะไมีมีกล้ามเนื้อก็เถอะ)
ถ้าเป็นอย่างนั้น บรู๊ค ก็คงอมตะเเล้วล่ะครับ  *disappoint*

เเต่ ยังเหลือเงื่อนไขอีกอันนึง คือ...

บรู๊ค เป็นโครงกระดูกนะครับ ไม่รู้ว่ามีโอกาสที่จะสลาย เเตกหัก ได้เหมือนกระดูกทั่วไปรึเปล่า ?  *้ัdoubt*

ถ้าเเตกหักได้ ก็คงจะยังไม่ตายเเต่คงจะต้องหาร่างใหม่(มั้ง)  *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "