หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ  (อ่าน 21546 ครั้ง)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 22:57:33 »
เอาตามที่ผมเดาเอาน่ะครับ

โทบิ ไม่ใช่ร่างสัมภาเวสีคืนมาใหม่หลอกครับ แต่เป็นที่มีชีวิตแน่นอน (ไม่ว่าด้วยวิชาเนตสังสาระ หรือ สัมภาเวสีแบบเดี่ยวกับวิชาของรุ่นสอง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้า "เค้า" ที่คาบูโตะพูดถึงไม่ใช่โทบิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:00:16 »
เอาตามที่ผมเดาเอาน่ะครับ

โทบิ ไม่ใช่ร่างสัมภาเวสีคืนมาใหม่หลอกครับ แต่เป็นที่มีชีวิตแน่นอน (ไม่ว่าด้วยวิชาเนตสังสาระ หรือ สัมภาเวสีแบบเดี่ยวกับวิชาของรุ่นสอง)

โอ้ คงไม่ใช่อยู่แล้วครับ ผมหมายถึงพวกวิชาย้ายชีพของโอโรจิมารุครับ สัมภเวสีคืนชีพนี่ต้องเห็นตาแดงๆแล้ว

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:06:06 »
ขอพานอกประเด็นนิดนึงนะคับ

คิดว่า "มัน" ที่มาดาระพูดถึงเปนใครคับ  การที่เรียกว่ามัน ถ้าไม่ใช่ศัตรูก้น่าจะเปนคนที่รุ้จัก
บวกกับคำว่า " รู้เรื่องแผนของพวกเราด้วยงั้นรึ "  หรือว่าโทบิจะเปนอิสึนะคับ 
พี่น้องมีเป้าหมายเหมือนกันก้ไม่แปลกเท่าไหร่

แล้วถ้ารวมกับคำพูดที่ว่า ร่างตอนนี้ของชั้นเปนร่างที่สร้างขึ้นมา ของโทบิ(ประมานนี้นะ)
น่าจะแสดงถึงว่า อิสึนะได้ยอมเสียตาให้มาดาระเพื่อให้มาดาระไปเอาพลังของฮาชิรามะมาเพื่อเบิกสังสาระ
ส่วนข้อมูลของสังสาระนั้นก้คงมาจากศิลาประจำตระกูลอุจิวะนะคับ
เพราะอิจจี้หรือโทบินี่แหละ เคยบอกไว้ว่าถ้าระดับของเนตรเยอะ ก้จะเหนข้อความที่อยุ่ในศิลามากขึ้นตามไปด้วย
แล้วพอได้สังสาระมา มาดาระก้เรียกอิสึนะให้ฟื้นขึ้นมาด้วยพลังของสังสาระของมาดาระที่เบิกได้ก่อนตาย
แต่ร่างมันคงใช้การไม่ได้แล้ว เลยย้ายวิญญาณไปที่ร่างที่สร้างขึ้นมาใหม่ แล้วทำตามแผนต่อไป

ลองคิดกันดูนะคับ  *glad* *glad* *glad*

ท่านกัสนี่ตอบทุกตัวละครเลยนะครับ (เเซวเฉยๆ)  *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:07:15 »
ถ้าเป็นคาถาย้ายชีพจิง

ทำไมมันไม่หาร่างดีๆ เข้าไปสิงละครับ   มาสิงร่างพิกลพิการอย่างตอนนี้ทำไม 

ตัวเลือกก้อน่าจะเยอะแยะถ้ามีความสามารถขนาดนั้น  ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ  *dead*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:15:14 »

ทำไมมันไม่หาร่างดีๆ เข้าไปสิงละครับ   มาสิงร่างพิกลพิการอย่างตอนนี้ทำไม 

ตัวเลือกก้อน่าจะเยอะแยะถ้ามีความสามารถขนาดนั้น  ผมว่าไม่ใช่หรอกครับ  *dead*

ตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าโทบิมันพูดจริงหรือเปล่าที่บอกว่าตัวเองเป็นแค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ อาจจะพูดเพื่อตอบเลี่ยงๆก็ได้

แต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ผมว่าก็คงคิดได้แค่ทำนองนี้นะ หรือมีความหมายอื่นอีก ร่างโทบิมันยังกับซอมบี้ แต่เหตุผลที่มันต้องใช้ร่างนี้

มันอาจจะหวังเนตรวงแหวนก็ได้ เพื่อจะได้พลังสองตระกูลมาใช้อิซานางิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 23:20:42 โดย Jay_Jay »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:24:55 »
หรือไม่ก้เพื่อ เปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง

และการเปนพลังสถิตย์ร่างของ10หาง อาจจะจำเปนต้องใช้พลังของทั้ง2ตระกูลด้วยก้ได้นะ ^^

Puthipong

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 00:49:59 »
โทบิก็คือคนที่คิดจะคองโลกละมั้งครับ  *haha*
ในควาามคิดของผมนะ โทบิหน้าจะเป็นไอตัวขาวดำนั้นมากกว่า เหตุผลก็ขึ้นอยู่กับคนเขียนอะครับ
ไม่ว่ามันจะเป็นใครตอนจบตัวร้ายก็คงต้องตายอยู่ดี  *haha* *haha* *haha*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 06:00:18 »

ตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าโทบิมันพูดจริงหรือเปล่าที่บอกว่าตัวเองเป็นแค่ร่างที่ประกอบกันขึ้นมาใหม่ อาจจะพูดเพื่อตอบเลี่ยงๆก็ได้

แต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ผมว่าก็คงคิดได้แค่ทำนองนี้นะ หรือมีความหมายอื่นอีก ร่างโทบิมันยังกับซอมบี้ แต่เหตุผลที่มันต้องใช้ร่างนี้

มันอาจจะหวังเนตรวงแหวนก็ได้ เพื่อจะได้พลังสองตระกูลมาใช้อิซานางิ

ผมว่าความคิดเห็นคุณมันขัดกันน่ะ ผมอ่านหลายคอมเมนของคุณน่ะ คุณ เจย์ เจย์

ผมไม่ได้ว่าอะไรน่ะ แต่บางที่ผมมองว่า คอมเมนคุณถ้ามีบางคนจี้จุดถูก คุณก็จะแถ แหละไม่มีแนวทางที่แน่นอนเป็นของตัวเองอ่ะ

ที่เขียนนี้ไม่ได้ว่าผมถูกอะไรหลอกน่ะแค่มองว่า บางครั้งก็ต้องหนักแหน่นบ้างน่ะครับ กับสิ่งที่ตัวเองคิด ไม่เชื่อลองอ่านคอมเมนที่ผ่านมาคุณเองได้

*great* *great* *great*

ด้วยความนับถึอครับ

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 07:24:32 »
1.คนที่ มาดาระพุดว่าเรานั้นแหละ ไม่ก็มาดาระ เป็นนักทดลอง [เหตุผล ชิ่งเนื้อเยื่อมาจาก รุ่น เพื่อ มาเตรียมจัดสงครามให้ แต่มาดาระก็มาเน่าเสียก่อน] มาดาระตายเพราะเหตุผลใด ตอนชิ่งเนื้อเยื่อก็แค่บาดเจ็บหรือตาย ส่งให้คนที่มาดาระพูดว่าเราอีกที
2.คาบูโตะ ไม่ได้เป็นลุกน้องใคร แค่ชอบอุดมการณ์ของ โอโรและโอโรก็ช่วยปลดผนึกของซาโซริให้อีกด้วย [มันก็ยังบอกเลย สู้กับเนตรสังสาระ คงไม่ดีแน่] โทบิและเซตสึก็ไมได้ไว้ใจ คาบูโตะเลยสักนิด
3.ที่พูดคำว่าเค้า เพราะ มาดาระบอกว่า รู้แผนของเรา? มันก็เลยใช้คำว่าเค้า เพราะ ไอ้คำว่าเราที่มาดาระพูด อาจจะเป็นแผนของมาดาระและโทบินั้นเอง แผนเดียวกันถ้าพูดว่ามันก็เหมือนไม่ไว้ใจกัน มาดาระไม่รู้ว่าคาบูโตะเป็นคนยังไง มันก็สู้ไปของมันเท่านั้นเอง
4.อันนี้เราอยากรู้จริงๆ ในAnime กับ สปอย สีผิวของ โทบิมันจะน้ำตาลหรือป่าว เราไม่รู้ ใครรู้ลองบอกหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 07:32:00 โดย polo1010 »

chainoi

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:03:24 »

ผมว่าความคิดเห็นคุณมันขัดกันน่ะ ผมอ่านหลายคอมเมนของคุณน่ะ คุณ เจย์ เจย์

ผมไม่ได้ว่าอะไรน่ะ แต่บางที่ผมมองว่า คอมเมนคุณถ้ามีบางคนจี้จุดถูก คุณก็จะแถ แหละไม่มีแนวทางที่แน่นอนเป็นของตัวเองอ่ะ

ที่เขียนนี้ไม่ได้ว่าผมถูกอะไรหลอกน่ะแค่มองว่า บางครั้งก็ต้องหนักแหน่นบ้างน่ะครับ กับสิ่งที่ตัวเองคิด ไม่เชื่อลองอ่านคอมเมนที่ผ่านมาคุณเองได้

อืมก็จริงนะครับ  ขัดแย้งกันแล้วบางข้อสันนิฐานก็มีข้อหักล้างไปหมดด้วย คือที่มีคน สันนิษฐานว่า เป็น ฮาชิรามะเนี่ยก็มีมาก่อนหน้านี้เหมือนกันนะครับ แต่พอมีคนตั้งข้อหักล้างกระแสนี้ก็หายไป หลักๆเลยเค้าก็บอกว่า ฮาชิรามะโดนผนึกไปแล้ว ซึ่งก็น่าจะจบไปนะ แต่ถ้ามีหลักฐานอะไรใหม่ก็ว่าไปอย่าง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:40:19 »

เห้อ ทุกครั้งที่ผมตอบ ผมจะไม่เอาทฤษฎีส่วนตัวมาปนเลยซักครั้ง เรื่องที่ตัวเองคิดก็เรื่องนึง เรื่องที่วิเคราะห์ให้ส่วนรวมฟังก็เรื่องนึง ลองอ่านดูดีๆ

ผมจะตอบแบบความหมายกว้างๆ ไม่ได้เจาะจงให้คิดอะไรได้อย่างใดอย่างหนึ่ง ทั้ง " โทบิเกี่ยวข้องกับเซลล์รุ่น1 " หรือ " พลังของโทบิอาจจะอยู่ที่อื่น "

มันคิดได้หลากหลาย แต่ท่านนิชหนิงก็จะมาจี้ให้ผมบอกว่า โทบิคือรุ่น1 ให้ได้เลย ทั้งๆที่ที่ผมไม่ได้พูดแบบนั้นซักคำ ถามซอกแซกไปเรื่อยๆ จนผมต้องพูดในที่สุด

ผมก็ต้องแถให้ฟังนะสิครับ เพราะมันไม่ใช่อะไรที่เอาหลักฐานมายืนยันได้ คาดเดาทั้งนั้น ทฤษฎีของผม ผมก็ขอเก็บไว้กระทู้เดียวดีกว่า มีอะไรอยากรู้ก็ไปกระทู้ผม

ผมก็เห็นท่านนิชหนิงเวลาเจออะไรที่ไม่เข้ากับทฤษฎีที่ว่าโทบิคือโอบิโตะ ก็จะแย้งเป็นอย่างอื่นหมด เหมือนการคิดเข้าข้างตัวเอง

นางาโตะเบิกเนตรสังสาระหลังจากโอบิโตะตาย บวกลบไม่เกิน 2 ปี ซึ่งอายุแค่นั้นจะเป็นไปได้ยังไง เรื่องนี้จะอธิบายยังไงละครับ เราก็ต้องแถกันทั้งนั้น อย่าบอกนะว่าท่านไม่เคยแถ ??

แต่ทั้งนี้มันก็เป็นแค่การ์ตูน เราอย่าไปซีเรียสกันเลยดีกว่า อ่านเอาสนุกก็พอ ถ้าไม่ชอบคำพูดไหนของผมก็ขออภัยด้วยละกันจะพยายามแก้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 09:55:40 โดย Jay_Jay »

kampagank

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 10:01:53 »
คำว่า เค้า ของคาบูโตะ หมายถึง โอโรชิมารุ
เเเละคำว่า มัน ที่มาดาระพูดหมายถึง โอโรจิมารุ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 13:06:20 »
แล้ว ถ้ามันที่ว่าหมายถึงโอโร ก้แสดงว่ามาดาระคิดว่า โอโรตอนนี้คือโทบิ

แล้ว ... โอโรที่อิจจี้ผนึกลงดาบโทสึกะไปล่ะ  ตัวอะไร  - -

H2OGenII

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 15:18:55 »
ยิ่งอ่านยิ่งมึน

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 27 เม.ย. 2012 เวลา 16:40:37 »
ยิ่งอ่านยิ่งมึน
*haha* *haha*

ผมก้อมึน ตีกันไปหมดละ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ