หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือโทบิ  (อ่าน 74882 ครั้ง)

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ใครคือโทบิ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 22:57:57 »
เดากันเรื่อยๆ ไปก่อน รอเห็นกันชัดๆ กว่านี้คงหายข้องใจกัน *haha* *haha* *haha*

tagoyaki

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 03:28:32 »
โทบิ คือซุปเปอไซย่าในตำนาน  *haha* *haha* *haha*

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 11:48:21 »
คือ....ที่จิงในหนังสือการตูน มันมีบอกอยู่แล้วว่า โทบิคือใครอ่าคับ รุสึกจาเล่ม 44 หรือ45อ่ะ หลังจากอิทาจิตาย โทบิคุยกะคิซาเมะ แล้วถอดหน้ากากให้ดู เสดแล้ว คิซาเมะก็เรียกโทบิคับเรียกว่า มิซึคาเงะ ไม่รุนะลองดูกานเอง แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามิซึคาเงะรุ่นไหน ^^ เถียงกันอยู่นาน
ที่คิซาเมะ เรียกว่าอย่างนั้นก็เพราะว่า โทบิคนนี้อ่ะ เคยควบคุม มิซึคาเงะ รุ่นที่3มั้ง เพราะตอนนั้นคิซาเมะคิดว่า มิซึคาเงะคนนี้ ไม่ได้ถูกควบคุมโดยคนอื่นเลยยยก็เลยเียกมิซึคาเงะ เพราะไม่คิดว่าคนที่ควบคุมรุ่นที่3ตอนนั้น จะมาแฝงตัวอยู่ในกลุ่มแสงอุษาแล้ว หึหหึ

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 21:49:26 »
ลองกลับมาคิดอีกที ที่มันเชิญ9หาง เชิญ9หางได้ ก้อเหนมันบอกว่ามีแต่มาดาระ

แล้วดูเหมือน9หางเปนสัตว์อัญเชิญของมาดาระด้วย ดูจากตอนที่มาดาระโผล่มากจากสัมพเวสี

แปลว่าที่โทบิเชิญ9หาง โทบิจะต้องมีจักระแบบเดวหรือคล้ายกับมาดาระ

อาจจะเปนร่างโคลนของมาดาระที่คนอื่นบอก เนื่องจาก มาดาระเอาชนะเรื่องความแก่ไม่ได้ จึงสร้างขึ้นมา

จึงทำให้ใช้ความสามารถไม่เตมที่ เพราะเปนเพียงแค่ส่วนหนึ่งของ มาดาระ

หรืออีกอย่างหนึ่งที่ผมคิดว่าใช่มั้ง(อย่าว่าผมล่ะ) อาจจะเปนอิซึนะ

เพราะจักระของอิซึนะจะต้องคล้ายๆกับมาดาระ ไม่รู้ ทั้งหมดเกิดจากการสันนิษฐานและเดาล้วนๆ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 11:02:03 »
ลองกลับมาคิดอีกที ที่มันเชิญ9หาง เชิญ9หางได้ ก้อเหนมันบอกว่ามีแต่มาดาระ

แล้วดูเหมือน9หางเปนสัตว์อัญเชิญของมาดาระด้วย ดูจากตอนที่มาดาระโผล่มากจากสัมพเวสี

แปลว่าที่โทบิเชิญ9หาง โทบิจะต้องมีจักระแบบเดวหรือคล้ายกับมาดาระ

อาจจะเปนร่างโคลนของมาดาระที่คนอื่นบอก เนื่องจาก มาดาระเอาชนะเรื่องความแก่ไม่ได้ จึงสร้างขึ้นมา

จึงทำให้ใช้ความสามารถไม่เตมที่ เพราะเปนเพียงแค่ส่วนหนึ่งของ มาดาระ

หรืออีกอย่างหนึ่งที่ผมคิดว่าใช่มั้ง(อย่าว่าผมล่ะ) อาจจะเปนอิซึนะ

เพราะจักระของอิซึนะจะต้องคล้ายๆกับมาดาระ ไม่รู้ ทั้งหมดเกิดจากการสันนิษฐานและเดาล้วนๆ

โทบิ ไม่ใช้ มาดาระ
9 หางเป็นสัตว์ของ มาดาระ ก้จริง 9 หางจำจักระของมาดาระได้ ตอนที่ถูกสัมพะเวสีคืนชีพ
ก็เเสดงว่า โทบิไม่ใช้ มาดาระ
เเล้วตอนที่ โทบิ เปิดหน้ากากให้ซาซึเกะดู
อิทาจิได้บอกว่า เนตร เทวีสุริยา จะตอบสนองตาของมาดาระ
เเสดงว่า โทบิไปเอาตาของมาดาระมาใสครับ

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 20 ธ.ค. 2011 เวลา 21:52:02 »

โทบิ ไม่ใช้ มาดาระ
9 หางเป็นสัตว์ของ มาดาระ ก้จริง 9 หางจำจักระของมาดาระได้ ตอนที่ถูกสัมพะเวสีคืนชีพ
ก็เเสดงว่า โทบิไม่ใช้ มาดาระ
เเล้วตอนที่ โทบิ เปิดหน้ากากให้ซาซึเกะดู
อิทาจิได้บอกว่า เนตร เทวีสุริยา จะตอบสนองตาของมาดาระ
เเสดงว่า โทบิไปเอาตาของมาดาระมาใสครับ

ตัวผมคิดว่าเปนอิซึนะอยุ่แล้ว ที่บอกว่ามาดาระคือร่างโคลน(อย่างที่บางคนบอก ก้อมีเปอเซนอยุ่)

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 11:27:45 »
อยากรู้นักใช่มั้ยโทบิคือใคร     

โทบิ   มีอะไรแปลกรึไง? พวกนายอยากเห็นหน้าของชั้นอย่างนั้นรึ

โทบิ ได้,ไม่มีปัญหา!

เซ็ทสึ (ฝั่งขาว)  แต่ชั้นไม่ค่อยเห็นด้วยนะ..
เซ็ทสึ (ฝั่งดำ)    หน้าของนาย มันทำให้ชั้นไม่อยากอาหารไปนาน...

แกร๊ก!!   โทบิเริ่มเอื้อมมือถอดหน้ากากปริศนาออก!!

คาคาชิและนารุโตะต่างตื่นตระหนก   หน้าของโทบิที่ปรากฏนั้น....!

5555555555555555555

เอามาจาก    http://writer.dek-d.com/writer/story/viewlongc.php?id=177331&chapter=131
[/b][/size]

wasan sanmanit

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 12:39:51 »
คิดออกละ เจ้าโทบิคือ เจ้าโอบิโตะนั้นละครับคนที่มอบ ตาข้างหนึ่งมอบให้คาคาชิ  ที่ตาของแกนั้นมีเนตรวงแหวน เพราะเป็นตาของ มาดาระ ที่ใกล้จะตาย
เขาใด้ช่วยชีวิต ตอนหินจะถล่มทับ อะใรนี่ละ มาดาละแก่มากจวนจะตายและมีข้อตกลงอะใรกันซักอย่าง เลยมอบเนตรข้างหนึงให้โอบิโตะข้างที่ให้ คาคาชินั้นละ และมาดาระก็ตาย   ส่วนมาดาระตัวจริงก็คือ เซ็ทซึที่มีเซลของรุ่นหนึ่งอยู่ด้วยนั้นเองแต่เป้นมาดาระแค่ครึ่งเดียว  ครับ ใอ้ตัวขาวๆดำ ที่ไปด้วยกันกับโทบิ  ขอโทดด้วยละกันที่บอกว่าโอบิโตะมอบตาอีก ข้างหนึ่งให้อิทาจิ ที่จริงชิซุยให้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 12:59:38 โดย wasan sanmanit »

kampagank

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 14:04:51 »
คิดออกละ เจ้าโทบิคือ เจ้าโอบิโตะนั้นละครับ ตาข้างหนึ่งมอบให้คาคาชิ ตาข้างหนึ่งให้อิทาจิ แล้วก็ใม่มีดวงตา ที่ตาขวาของแกนั้นมีเนตรวงแหวน เพราะเป็นตาของ มาดาระ ที่ใกล้จะตาย
เขาใด้ช่วยชีวิต ตอนหินจะถล่มทับ อะใรนี่ละ มาดาละแก่มากจวนจะตายและมีข้อตกลงอะใรกันซักอย่าง เลยมอบเนตรข้างหนึงให้โดอบิโตะข้างที่ให้ คาคาชินั้นละ และมาดาระก็ตาย   ส่วนมาดาระตัวจริงก็คือ เซ็ทซึที่มีเซลของรุ่นหนึ่งอยู่ด้วยนั้นเองแต่เป้นมาดาระแค่ครึ่งเดียว  ครับ ใอ้ตัวขาวๆ ที่ไปด้วยกันกับโทบิ
ตาข้างนึงให้อิทาจิ ทำไมครับ

เเล้ว"ที่ตาขวาของแกนั้นมีเนตรวงแหวน เพราะเป็นตาของ มาดาระ ที่ใกล้จะตาย" ยังงัย งง
ตาขวาของ คาคาชิ เป็นตาของ มาดาระ งันหรอ

"มาดาละแก่มากจวนจะตายและมีข้อตกลงอะใรกันซักอย่าง เลยมอบเนตรข้างหนึงให้โดอบิโตะ" ใช้หรอ เเล้วทำไมต้องมอบ ข้างเดียวละ ไหนไหน ก็จะตายอยู่เเล้ว

ถ้าเกิดมอบให้เเล้ว โอบิโตะ ไม่น่าตายง่ายยๆๆ เพราะ เนตรนั้น จะมีพลังที่สูงขึ้น เเล้วยังใช้ดวงตาหมื่นบุพพานิรันดร์ได้ด้วย
ในกาตูน โอบิโตะ ก็ไม่ได้ใช้ ดวงตาอะไรเลย เเค่เปิดเนตรวงเเหวนไว้เฉยๆ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 15:45:02 »
ผมแค่สงสัยว่าทำไม โทบิถึงมีจักระที่เป็นโซ่ เหมือน แม่ของนารุโตะ อ่า หรือจะเป็นสายเลือดเดวกัน  *haha*

marakom

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 16:06:41 »
โทบิคือ โคโนฮะมารุ อีก 15 ปีข้างหน้า ยืมทามแมชชีนของ โดราเอม่อน ไปควักตาใครสักคนในตระกูลอุจิวะ แล้วนั่งย้อนกลับไปในอดีต เพื่อล้างแค้นนารูโตะ เพราะเพิ่งรู้ว่านารูโตะ สอนวิชาลามกให้ (คาถามหารัญจวญ)

ปล.เป็นใครก็ช่างมันเต๊อะ โทบิ นิ เพราะสุดท้ายมันคงแพ้ (เพราะมัน บ่ แม่น พระเอกกก)

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 17:16:04 »
คิดออกละ เจ้าโทบิคือ เจ้าโอบิโตะนั้นละครับ ตาข้างหนึ่งมอบให้คาคาชิ ตาข้างหนึ่งให้อิทาจิ แล้วก็ใม่มีดวงตา ที่ตาขวาของแกนั้นมีเนตรวงแหวน เพราะเป็นตาของ มาดาระ ที่ใกล้จะตาย
เขาใด้ช่วยชีวิต ตอนหินจะถล่มทับ อะใรนี่ละ มาดาละแก่มากจวนจะตายและมีข้อตกลงอะใรกันซักอย่าง เลยมอบเนตรข้างหนึงให้โดอบิโตะข้างที่ให้ คาคาชินั้นละ และมาดาระก็ตาย   ส่วนมาดาระตัวจริงก็คือ เซ็ทซึที่มีเซลของรุ่นหนึ่งอยู่ด้วยนั้นเองแต่เป้นมาดาระแค่ครึ่งเดียว  ครับ ใอ้ตัวขาวๆ ที่ไปด้วยกันกับโทบิ

แมร่งมั่วได้โล่ว่ะ  *great* *great* *great*

ChaneIamalone

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 17:42:55 »
ในความคิดของผม นะคับ ก็ยังไม่รู้ว่า ไอ้เจ้า"โทบิ" นั้น เป็น ใคร แต่ เนื่องจากดู เนื้อหาของหนังสือการตูนและ มูฟวี่ประกอบ นะคับ สังเกตุมัย คับว่าหน้ากากใหม่ ของ โทบิหรือมาดาร มี ตาอยู่ สามช่อง แล้ว เนตรสังสาระมี กี่ แบบ คับ แล้วจำได้มัย คับ ( นี้ไปดูในวิกพีเดียมาคับ)เนตรสีขาว
เนตรสีขาวหรือเรียก เบียงุกัน (白眼, びゃくがん, ความหมาย: ตาสีขาว)เป็นสายเลือดพิเศษในตระกูลฮิวงะ สืบทอดต่อๆกันมา มีความเป็นไปได้ว่าจะเป็นต้นกำเนิดของเนตรวงแหวน บนหน้ากากนั้นก็มี ช่องดวงตาอยู่ อีก 1 คับ ที่ยังไม่รู้ว่าเป็น ช่องอะไรแต่คนเขียงคงไม่ปล่อยให้เป็นช่อยตาป่าว หรอกคับ จริงมัยคับ ถ้า สันนิฐานนี้เป็นจริง คนที่คือโทบิ อาจเป็น คนที่อยู่ ในโคโนเฮะมาก่อนก็เป็นได้
( แต่ผม สงสัยว่า 1 พ่อของเนจิ อาจจะยังไม่ตาย 2 อาจเป็น อุจิวะ อิซึนะ น้องชายของมาดาระ และ 3 อาจเป็นพ่อ ของ อิทาจ (อันนี้น่าจะไม่ใช่เพราะตายน้านแล้ว แต่ก็ไม่แน่)55555 เดากันต่อไปนะคับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 21:15:34 »
ในความคิดของผม นะคับ ก็ยังไม่รู้ว่า ไอ้เจ้า"โทบิ" นั้น เป็น ใคร แต่ เนื่องจากดู เนื้อหาของหนังสือการตูนและ มูฟวี่ประกอบ นะคับ สังเกตุมัย คับว่าหน้ากากใหม่ ของ โทบิหรือมาดาร มี ตาอยู่ สามช่อง แล้ว เนตรสังสาระมี กี่ แบบ คับ แล้วจำได้มัย คับ ( นี้ไปดูในวิกพีเดียมาคับ)เนตรสีขาว
เนตรสีขาวหรือเรียก เบียงุกัน (白眼, びゃくがん, ความหมาย: ตาสีขาว)เป็นสายเลือดพิเศษในตระกูลฮิวงะ สืบทอดต่อๆกันมา มีความเป็นไปได้ว่าจะเป็นต้นกำเนิดของเนตรวงแหวน บนหน้ากากนั้นก็มี ช่องดวงตาอยู่ อีก 1 คับ ที่ยังไม่รู้ว่าเป็น ช่องอะไรแต่คนเขียงคงไม่ปล่อยให้เป็นช่อยตาป่าว หรอกคับ จริงมัยคับ ถ้า สันนิฐานนี้เป็นจริง คนที่คือโทบิ อาจเป็น คนที่อยู่ ในโคโนเฮะมาก่อนก็เป็นได้
( แต่ผม สงสัยว่า 1 พ่อของเนจิ อาจจะยังไม่ตาย 2 อาจเป็น อุจิวะ อิซึนะ น้องชายของมาดาระ และ 3 อาจเป็นพ่อ ของ อิทาจ (อันนี้น่าจะไม่ใช่เพราะตายน้านแล้ว แต่ก็ไม่แน่)55555 เดากันต่อไปนะคับ

พ่อของ ซาซึเกะ คงเป็นไปไม่ได้ เพราะ อิทาจิ ฆ่าล้างครอบครัว เหลือ ซาซึเกะ ไว้คนเดียว
เเละคงเป็นไปไม่ได้ ถ้าจะบอกว่า พ่อของซาซึเกะ ยังไม่ตาย ถ้า พ่อของ ซาซึเกะยังไม่ตาย ทางโฮคาเงะ ก็ต้องออกมาบอกว่า เหลือ อยู่ 2 คนครับ

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 21:51:41 »
มันคือ ไอ่เบื้อกตัวนึงที่ทำให้คนทั้งโลก เถียงกันไม่หยุดหย่อน - -