หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือโทบิ  (อ่าน 74678 ครั้ง)

Obezaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใครคือโทบิ
« เมื่อ: ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 22:47:12 »
หลายคนบอกว่าโทบิคือโทบิโตะ โทบิโตะที่เป็นเพื่อนคาคาชิและเป็นศิษย์ของรุ่นที่4 จะเป็นไปใด้เหรอที่มินาโตะจะจำศิษย์ตัวเองไม่ใด้ และคนที่มินาโตะสงสัยคือมาดาระอาจเป็นเพราะวิชาที่ใช้ ทำให้คิดว่าน่าจะเป็นน้องของมาดาระอย่างที่หลายคนคิด แต่อ่านกะทู้มีที่ตอบมาน่าสนใจมาก ว่าโทบิคือมาดาระที่เกิดจากฮิซานางิ วิชาที่เปลี่ยนจินตนาการให้กลายเป็นจริง ตอนสู้กับโคนัน โทบิมันพูดว่าการต่อสู้กับฮาชิรามะเซ็นจู ก็เพื่อให้ใด้พลังของมันมาเท่านั้น

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ใครคือโทบิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 02:00:52 »
 *attack* อยากรู้ว่า ใครเป็น ตัวแทน มาดาระ หลังจาก ออกจาก อุจิวะ ไปแล้ว  ตอน เก้าหาง โผล่ อุจิวะ ก็ไม่มีใครโผล่ หายหมด
                   แต่ก็อย่างว่า ตอนสู้ กับ รุ่น 4 มือ  โทบิ ยังหนุ่มอยู่  แต่ว่าตอน ที่ โทบิ สู้กับ  ลูกน้อง ดันโซ และตัดแทน ทิ้ง เป็นเซตซึ
                   ไม่รู้ ว่า โทบิ คือใคร แต่กลัว อย่าง เดียว โทบิ เอาตา ชิซุยไป  แล้วมัน จะไปคลายคาถา ของ อิทาจิ ได้ รึเปล่า เสียว โว๊ย  *disappoint* กลัวอดดู อิทาจิ *glad*

หลายคนบอก น้องชาย มาดาระ  ร่างเซตซึความคิดมาดาระ  โอบิโตะ                       

nondx1

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 11:38:49 »
ไอ่...เอ้ย โอบิโต...สิ ตอน9หางบุกคาคาชิ ยังเด็กอยุ่เลย โอบิโตะ ก้ต้องเด็กด้วย แล้วมันจะสุ้กับมินาโตะ ตอนพนึก 9หางได้ยังไงวะ ไอ่...เอ้ย โง่จิงๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 21:12:33 »
ตอนนี้ ยังไม่มีรายละเอียดมากนัก สำหรับ โทบิ

แต่ผมกำลังคิดว่า โทบิจะมีส่วนเกี่ยวข้อง ตระกูล ซารุโทบิ รึเปล่านี่สิ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

maguroo

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 14:21:15 »
คน เขียน การ์ตูน เขาทำ ให้ โทบิ เปน ปริศนา

lactacid

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 19:37:03 »
เป็นไปได้มั้ยว่าเค้าคือ อิทาจิ เพราะสองคนนี้ไม่เคยออกพร้อมกันเลยนะ

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 17:15:22 »
ถ้าย้อนกลับไปอ่านใหม่ ตอน9หางบุก โอบิโตะไม่เด็กแล้วนะครับ อ้างอิงจาก ฉากที่ คาคาชิ  คุยกับ ไก ตอนนั้นก็โตพอสมควรแล้ว ไม่เชื่อย้อนไปอ่านได้ครับ ไม่เสียหาย

pein123

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 18:18:50 »
ไอ่...เอ้ย โอบิโต...สิ ตอน9หางบุกคาคาชิ ยังเด็กอยุ่เลย โอบิโตะ ก้ต้องเด็กด้วย แล้วมันจะสุ้กับมินาโตะ ตอนพนึก 9หางได้ยังไงวะ ไอ่...เอ้ย โง่จิงๆ
เด็กพ่อเ...ดิ ...โง่แล้วยังมาอวดโง่อีก ...จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

starstuckk

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 18:59:07 »
ใครจะบอกอะไรเราไม่สนอ่ะ แต่เราเชื่อว่า"โอบิโตะ"คือ"โทบิ"

goldfish.net

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 20:59:41 »
อันนี้มา ใช้เหตุผล อธิบายนะครับ เพระผมก็เดาไม่ออกเหมือนกันว่าใคร แต่ก็พอมี ตัวเลือกอยู่บ้างครับ

เอาเป็นว่า จะอธิบายให้ละกันครับ ว่าใคร อะไร ยังไงบ้าง เพื่อนๆก็ลองไปคิดดูครับ ว่าจะเป็นใคร

โทบิ หรือ ทีอ้างชื่อว่า มาดาระ คือ ???

1. อุจิวะ คางามิ คนตระกูล อุจิวะ ที่อยู่ทีมของ รุ่น 3 ดันโซ กับรุ่นที่2 ตอนที่โดนล้อม แล้วรุ่นที่ 2 ยอมเป็นตัวล่อครับ และหลังจากนั้น 9 หางบุกหมู่บ้าน สังเกตุได้ว่าทุกคนที่อยู่ตอนนั้นอยู่ครบ ยกเว้น คางามิ

แต่ความรู้สึกส่วนตัวผมนะ ผมว่าโอกาศเป็นไปได้น้อยครับ เพราะ ทรงผมไม่คล้ายกันเลย 55555555.

และอีกอย่าง คางามิ มีข้อมูลน้อยมาก ไม่ได้พูดอะไรถึงคางามิเลย ถ้าเขาเป็นโทบิจริง อ.มาซาชิ คงหักมุมแรงมากครับ

และที่ไม่เห็นคางามิในรูป อาจเป็นเพราะเขาอาจตายไปแล้วก็ได้ครับ

2. อุจิวะ ชิซุย อืมมม....อันนี้ก็มีโอกาสนะครับ เพราะตอนนี้ยังหาศพชิซุยไม่เจอครับ

สังเกตุภาพด้านขวา ทรงผมคล้ายโทบิมั้ยครับ 555555.

3.อุจิวะ โอบิโตะ เพื่อนที่มอบเนตรวงแหวนให้คาคาชิครับ สำหรับโอบิโตะ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าไม่มีทางเป็น โทบิ แน่นอนครับ แต่ก็ไม่แน่นะ 555555.

เพราะโอบิโตะ น่าจะตายไปแล้ว โดนหินทับครึ่งหน้า ตอนสู้กับ โคนัน ที่มันเปิกหน้ากากแว่บนึง หน้าคงจะเละเป็นแน่ครับ

และอีกอย่างตอนที่สู้กับรุ่น 4 สู้กันสูสีพอสมควรนะครับ (แต่สู้รุ่น 4 ไม่ได้หรอกกก 55555.) ซ้ำยังอันเชิญ 9 หางได้อีก

ระดับโอบิโตะ ไม่น่าจะเก่งขนาดนั้นครับ เลยคิดว่าไม่น่าจะใช่ครับ

4.อุจิฮะ ฟุงะกุ พ่อของซาสึเกะครับ อาจจะเป็นไปได้สูงเพราะตอนที่ แม่ นารูโตะ คลอดไม่มีใครรู้เรื่องนอกจากคนระดับสูง แต่โทบิยังเข้ามาได้

ถ้าสังเกตุดีๆ แม่ นารูโตะ เล่าให้แม่ ซาสึเกะ ฟังครับ อาจจะเอาไปเล่าให้พ่อเกะฟังอีกที

และตอนที่ 9 หางบุก

เห็นเลยว่า พ่อแม่ออกไปข้างนอก แต่ตั้งแต่ที่ผมอ่านมา อ่านวนหลายรอบ กลับไม่เห็นพ่อหรือแม่ของ ซาสึเกะเลย

แต่ก็นะ พ่อของ ซาสึเกะ ก็ตายแล้วนี่เนอะ 55555555. โอกาสเป็นโทบิคงยาก

5.อุจิวะ อิซึนะ น้องของมาดาระ อันนี้มีความเป็นไปได้สูงสุดเลยครับ ผมคิดว่านะจะเป็นคนนี้

โทบิตอนนั้นผมยาว คล้ายกับน้องของมาดาระ และ มาดาระ สามารถอันเชิญ 9 หางได้ น้องของมาดาระก็น่าจะเก่งคือกัน

ที่ผมคิดไว้คงมีแค่นี้แหละครับ ใช้วิจารณญานกันเองเลยครับ หรือถ้ามีข้อสงสัยหรอจะแย้งอะไร ถามมาได้เลยครับ ไม่ว่ากัน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 21:05:43 โดย goldfish.net »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 21:20:51 »
ตอนที่ ซาสึเกะ สู้กับ อิทาจิเสร็จแล้ว หลังจากนั้น จะมีตอนที่ โทบิเปิดหน้าอยู่ครับ (จำไม่ได้ตอนไหน)

ถ้าเปิดดูแล้วหน้ามันคุ้นๆกัยใคร บอกผมด้วยนะ ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ลี ซอง แม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 16:04:35 »
คิดเหมือนผมเลยครับ เรื่องของอุจิวะ คางามิ ผมว่าต้องเป็นเขาแน่ๆ จากอายุอานามก็คงจะได้... *dontknow*

แต่ผมมีอีกคนนึงที่ผมก็สงสัยเหมือนกัน ซึ่งไม่รู้มีคัยคิดเหมือนผมไหม นั้นคือลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1 แล้วโฮคาเงะรุ่นที่1มีลูกเหรอ... *disappoint*

เท่าที่ผมจำตอนอุซึมากิ คุชินะคลอดนารูโตะ มีป้าแก่ๆคนหนึ่งบอกว่า ตอนสมัยอุซึมากิ มิโตะ(เมียรุ่นที่1) คลอดลูก ผนึกจิ้งจอกเก้าหาง ก็อ่อนแรงเหมือนกัน แล้วคนที่คลอดออกมานั้คือคัย... *rip*

ถ้าเป็นเขาจริงๆ แล้วเนตรวงแหวนมาจากไหน คงไม่ต้องอธิบาย คนไม่ใช่ตระกูลอุจิวะที่มีเนตรวงแหวนก็มีอยู่2คนที่รู้ แต่ทำไมเขาใช้มันได้ตลอด... *shock*

อย่าลืมร่างกายของตระกูลเซ็นจูมาจากหกเซียนเต๋า เหมือนเนตรวงแหวน การใช้ได้ตลอดคงไม่ใช่เรืองยาก... *great*

ถ้าไม่ใช่อย่างที่ผมว่า ก็.... *damage*

obito

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 23:37:01 »
ส่วนตัวของผมคิดว่า น่าจะเป็นตัวละครที่ไม่เคยกล่าวถึงเลย หรืออาจจะโดนหักมุมก็ได้ แต่ค่อนข้างแน่ใจประมาณ 90 %ว่าไม่ใช่ตัวละครที่คาดกันแน่
1.โอบิโตะ เหตุผลขัดแย้ง โอบิโตะตายตั้งแต่ยังเด็ก แต่เหตุการ์ที่สู้กับรุ่น 4 ก็ขัดแย้งแล้ว
2.ชิซุย ตายแล้ว แต่ได้ให้ตาไว้กับอิทาจิ ก่อนตาย และใครก็อยากได้ คงไม่มีใครนึกสนุกให้คนอื่นยืมตา ไปใช้ก่อน แล้วกลับมาเอาคืนหรอกมั้ง แล้วก็ขัดต่อความคิดของตัวละคร
3.น้องมาดาระ ตายไปแล้ว ลงโลงกันเห็นๆๆ แต่ก็อาจโดนย้อนได้เนื่องจากไม่ถูกปลุกขึ้นมา แต่เป็นสาเหตุให้มาดาระแก้แค้น จึงไม่น่าใช่
4.เชื้อสายตระกูลเซนจู อาจเป็นไปได้ แต่ผิดวิสัยของตระกูล ไม่น่าจะผ่าเหล่ามาเป็นผู้แก้แค้น หรือความคิดแบบนี้
เหตุที่คิดว่าไม่ใช่เนื่องจาก เนื้อเรื่องของ นารุโตะ ตั้งแต่ มาดาระ ถูกปลุกให้ฟื้นมา เริ่มตีกรอบ และตัดตัวละครหลายตัวได้เลย
มาดาระบอกว่า นางาโตะ โตมาโดยการถูกบงการ , ไม่เป็นไปตามแผน จึงมีคนปลุกตัวเองขึ้นมาแบบนี้
โทบิ บอกว่า นางาโตะ เป็นสายเลือดของ อุซึมากิ และ โทบิ เป็นคนให้เนตรแก่ นางาโตะ แสดงว่า ตัวละคร ทั้ง 3 ตัวมีความเกี่ยวข้องกันในอดีต
ซึ่งจะรวมไปถึงเหตุการณ์ของการล่มสลาย ของหมู่บ้าน น้ำวนด้วยก็ได้ แต่ที่ทำรู้แน่ชัดแล้วคือ เรื่องทั้งหมด กำเนิดจาก ตระกูล 3 ตระกูลที่มีพันธุกรรม
มาจากที่เดียวกัน ดังนั้น โทบิ น่าจะเป็นตัวละคร ที่ต้องเดาต่อไป แต่น่าจะมาจากตระกูล อุจิวะ และ อุซึมากิ เท่านั้น

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 10:34:31 »
แล้วตกลงหกเซียนเต๋ามีลูกกี่คนกันละเนี่ย!! เหนตอนโทบิเล่าประวัติมันให้นารูโตะฟังอะ(ตอนเท่าไหร่ไม่รุจำไม่ได้)เหนมันบอกว่าหกเซียนเต๋ามีลูก2คน คนโต มาดาระ คนน้อง ฮาราชิมะ แล้วพี่ไปตั้งตระกูลอุจิวะ น้องไปตั้งเซนจู แล้วถึงคราวหกเซียนเต๋าเลือกผู้สืบทอด
แล้วก็เลือกคนน้อง แล้วคนพี่ก็ไม่ยอม แล้วก็สุ้กันมาจนถึงทุกวันนี้................................แต่ ตอนมันเล่าให้ซาสึเกะฟังมันบอกว่า
มันเอาเนตรของน้องมา เพื่อสู้กับเซนจู(แต่ฮาระชิมะไม่มีเนตร)เจรจาขอยุติสงคราม ฝ่ายอุจิวะก็ยอมเพราะเหนื่อยกับการรบมามากแล้ว
มีแต่มาดาระเท่านั้นที่คัดค้าน เพราะจะทำให้การเสียสละของน้องสูญเปล่า และออกจากหมุ่บ้านไป.....จบ จริงๆมีอีกแต่ขี้เกียจพิมพ์
แล้ว *bye*

tukgle

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 16:00:49 »
ทั้งสองคนไม่ใช่ ลูกเซียนหกวิถี แค่สืบเชื้อสาย ตระกูลมาครับ TT