หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าจิไรยะมีโอกาส40% น่าจะยังไม่ตายครับ  (อ่าน 28133 ครั้ง)

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เพราะถ้าหากว่าจมลงน้ำตาย สักระยะก็คงมีการขึ้นอืดแล้วลอยขึ้นมาในที่สุดตามธรรมชาติ  แล้วคาบูโตะคงจะใช้คาถามสัมเวสีเรียกมาได้แล้ว แต่เนื่องจากมันว่าศพจมสู่น้ำลึก  แต่ก็ ไม่แน่อาจจะตายจริงๆก็ได้ แต่ผมคิดว่ามันเป็นไปได้ที่จะยังไม่ตายนะครับ เนื่องจากศพขึ้นอืดอะแหละครับ เป็นประเด็นที่น่าสงสัย

poonx9x8x7x6

• *
Re: ผมว่าจิไรยะมีโอกาส40% น่าจะยังไม่ตายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 08:57:13 »
โดนเพน เเทงหนิ  น่า จะ  ไม่มีทางที่จะฮึด  ถึงจะฮึด  จิไรยะ  ก้ไม่จักระ เเล้วด้วย ใช้ ใน ตอนสู้ไปหมดเเล้วนิครับ ขนาด เขียนข้อความบนหลัง  ปู่ กบตัวนั้น แทบ ตายเลยครับ

doon142

• *
Re: ผมว่าจิไรยะมีโอกาส40% น่าจะยังไม่ตายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 12:55:53 »
โดนเพน เเทงหนิ  น่า จะ  ไม่มีทางที่จะฮึด  ถึงจะฮึด  จิไรยะ  ก้ไม่จักระ เเล้วด้วย ใช้ ใน ตอนสู้ไปหมดเเล้วนิครับ ขนาด เขียนข้อความบนหลัง  ปู่ กบตัวนั้น แทบ ตายเลยครับ

ไม่ได้ฮึดครับ    คุณไม่เข้าใจความหมายเหรอครับ  ธรรมชาติปกติถ้าจมน้ำตายไปแล้ว สักระยะหนึ่งศพจะลอยขึ้นอึดขึ้นมาเองครับ เข้าใจไหมครับ ไม่จำเป็นต้องฮึดขึ้นมาตายข้างบนหรอกครับ55+

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 13:57:06 »
ตายแหงๆครับ

แขนก็ขาด แถมยังโดน เสียบพรุน ขนาดนั้น

spatan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 14:01:42 »
ที่ เจ้าของกระทู้ต้องการจะบอกคือ
จิไรยะตายแล้ว แต่ศพลอยขึ้นมาใช่ไหมครับ
ทำให้คาบูโตะอาจจะเรียกออกมาได้ใช่ไหมครับ *number1*

doon142

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 18:41:00 »
ที่ เจ้าของกระทู้ต้องการจะบอกคือ
จิไรยะตายแล้ว แต่ศพลอยขึ้นมาใช่ไหมครับ
ทำให้คาบูโตะอาจจะเรียกออกมาได้ใช่ไหมครับ *number1*
ใช่ครับ  ขอบคุณที่ช่วยผมพูด   หากจิไรยะตายจริงศพต้องลอยขึ้นมา แล้วคงไม่พลาดที่คาบูโตะจะเอามาเล่นกับนารูโตะ ผมเลยคิดว่าต้องมีอะไรมาเซอไพร้แน่ๆแหละครับ  ผมเลยคิดว่าจิไรยะน่าจะมีโอกาสยังไม่ตาย40%อ่าครับ

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 09:25:17 »
ใช่ครับ  ขอบคุณที่ช่วยผมพูด   หากจิไรยะตายจริงศพต้องลอยขึ้นมา แล้วคงไม่พลาดที่คาบูโตะจะเอามาเล่นกับนารูโตะ ผมเลยคิดว่าต้องมีอะไรมาเซอไพร้แน่ๆแหละครับ  ผมเลยคิดว่าจิไรยะน่าจะมีโอกาสยังไม่ตาย40%อ่าครับ
ไม่ได้เถียงนะครับแต่ว่า

คาบูโตะเองมันก็พูดกับโทบิแล้วว่า จิไรยะ หาศพไม่เจอ

แล้วมันจะโกหกโทบิเพื่ออะไร เพราะจิไรยะก็ไม่ได้มีผลอะไรกับโทบิอยุ่แล้ว

ก็แค่ใช้กับนารูโตะเท่านั้น

doon142

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 12:25:25 »
ไม่ได้เถียงนะครับแต่ว่า

คาบูโตะเองมันก็พูดกับโทบิแล้วว่า จิไรยะ หาศพไม่เจอ

แล้วมันจะโกหกโทบิเพื่ออะไร เพราะจิไรยะก็ไม่ได้มีผลอะไรกับโทบิอยุ่แล้ว

ก็แค่ใช้กับนารูโตะเท่านั้น

ใช่ครับเป็นเพราะมันหาศพไม่เจอจริงๆอะแหละผมเลยสงสัยไง ศพมันไม่ขึ้นอืดอ่ะ  แต่ถ้าเอามาจริงๆคงไม่ใช่แต่นารูโตะหรอกครับที่จะลำบากใจ  แต่ฝีมือของจิไรยะไม่ใช่ธรรมดาเลย หากเทียบจากตอนที่สู้กับเพน ที่แพ้ไปเพราะว่าประมาทคิดว่าฆ่าร่างของเพนได้แล้ว ท้ังๆที่ไม่รู้วิชาว่าสามารถชุบชีวิตได้ เลยถูกตัดแขนแล้วก็พ่ายลงในที่สุด  ที่ผมว่าผมก็ว่าคาบูโตะไม่ได้โกหกหรอกครับ แต่มันก็หาศพไม่เจอ ซึ่งศพมันน่าจะขึ้นอืดมา  ไม่งั้นก็อาจจะเป็นไปได้ที่หลังจากนั้นมีกบมาช่วยไปก่อนก็ได้นะ  แต่ผมก็ว่ายังมี%ที่จิไรยะยังไม่ตายอ่าครับ มันก็ยังเป็นปริศนาอยู่นะ อิอิ

bigkung

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 14:11:39 »
อาจจะเป็นตัวพลิกเรื่องเลยก็ได้นะ แบบว่า โตะกำลังจะแพ้ แล้วจู่ๆ ก็มีเงาชายผมยาวสีขาวแว๊บมา ฮะนั่นมัน . . . 

wattahan645

• *
Re: ก็อาจเป็นไปได้ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 14:49:20 »
*attack*ตามปกติพวกที่ไปเรียนที่ภูเขาเมียวโบบุน่าจะมีคาถาเชิญย้อนทางเพื่อย่นระยะทางไปภูเขาเมียวโบบุนะครับเพราะพวกนี้ทำสัญญาเลือดกับพวกกบนะครับเพราะนารุโตะก็ทำสัญญาและถูกเชิญย้อนทาง *rip*ถ้าเซียนกบใช้คาถาเชิญย้อนทางเพื่อเรียกจิไรยะไปก็น่าจะนำจิไรยะไปรักษาให้หายได้นะครับแต่ปิดบังไม่ให้ใครรู้ว่ายังไม่ตาย *shock*แต่ไม่รู้ผู้เขียนเขาจะคิดต่อยอดแบบนี้หรือปล่าวเพราะจริงที่คาบูโตะบอกว่าหาศพไม่เจอเป็นไปได้ครับ *haha*ที่อาจจะยังมีชีวิตอยู่   *great*เห็นด้วยกับกระทู้ครับ *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 15:54:15 »
อืม มีความเปนไปได้นะ แต่ที่หลอกว่าตายแล้วอาจะทำเพื่อ ให้นารูโตะ มุ่งมั่นฝึกวิชามากขึ้น
หรือไม่ จิไรยะ อาจเปน มาดาระ ที่ใส่หน้ากากก้อได้ (มั่วละผม)
เพราะศิษย์ คนแรก นางาโตะ มีเนตร สังสาระ
ส่วนนารูโตะ ก้ออาจมีเหมือนกัน
แถม ทั้ง จิไรยะ และ มาดาระ ไม่เคยปากฎตัวให้ใครเห็นพร้อนกัน ทั้ง ขี้เล่นเหมือนกันอีก (มั่วไปได้ผม 555+)

doon142

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 21:14:03 »
เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่จิไรยะจะเป็นโทบิ 555+     แต่ก็มั่วได้ฮาดีนะ  55+         

doon142

• *
Re: ก็อาจเป็นไปได้ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 21:15:09 »
*attack*ตามปกติพวกที่ไปเรียนที่ภูเขาเมียวโบบุน่าจะมีคาถาเชิญย้อนทางเพื่อย่นระยะทางไปภูเขาเมียวโบบุนะครับเพราะพวกนี้ทำสัญญาเลือดกับพวกกบนะครับเพราะนารุโตะก็ทำสัญญาและถูกเชิญย้อนทาง *rip*ถ้าเซียนกบใช้คาถาเชิญย้อนทางเพื่อเรียกจิไรยะไปก็น่าจะนำจิไรยะไปรักษาให้หายได้นะครับแต่ปิดบังไม่ให้ใครรู้ว่ายังไม่ตาย *shock*แต่ไม่รู้ผู้เขียนเขาจะคิดต่อยอดแบบนี้หรือปล่าวเพราะจริงที่คาบูโตะบอกว่าหาศพไม่เจอเป็นไปได้ครับ *haha*ที่อาจจะยังมีชีวิตอยู่   *great*เห็นด้วยกับกระทู้ครับ *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

ผมก็ว่าน่าจะเป็นไปได้นะครับ    แบบนี้ อ่ะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 23:30:23 »
คิดได้ 2 แบบคะ
แบบแรกอย่างที่คุณ wattahan645 บอกคือโดนอัญเชิญกลับไปและช่วยชีวิตไว้แล้ว
ถ้าเป็นแบบนี้เราจะดีใจมากเพราะเราชอบจิไรยะ ^^

อีกแบบคือตายจริงจมน้ำจริง ถ้าหากจมน้ำลึกมากอย่างที่คาบูโตะบอก
เอาตามความจริงคนธรรมดาแบบเราเลยนะคะ
กรณีที่ศพจมน้ำที่ลึกเกินกว่าระดับนึงลงไป จำไม่ได้ว่าต้องลึกกี่เมตร - -"
ถึงแม้ศพจะมีแก๊สอืดอยู่ภายในแต่แรงดันมหาศาลของน้ำจะกดศพเอาไว้ทำให้ศพไม่สามารถลอยขึ้นมาได้คะ
พอแรงดันของน้ำกดศพไว้แต่แก๊สในตัวจะลอยขึ้นข้างบน แก๊สก็จะรั่วออกตามทวารต่างๆในร่างกายทำให้สุดท้าย
ศพก็จะจมลงอยู่ใต้ทะเลอยู่ดีไม่ยอมลอยขึ้นมากับแก๊ส ไม่เหมือนศพที่ไม่โดนแรงดันน้ำน้อยๆแก๊สในร่างกายจะพยุง
ศพให้ลอยขึ้นมาบนผิวน้ำ

*อ้างอิงจากการดูทีวีช่อง True x-zyte นะตะ ถ้าไม่ตรงก็ขออภัยด้วย *disappoint*

doon142

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 00:52:20 »
คิดได้ 2 แบบคะ
แบบแรกอย่างที่คุณ wattahan645 บอกคือโดนอัญเชิญกลับไปและช่วยชีวิตไว้แล้ว
ถ้าเป็นแบบนี้เราจะดีใจมากเพราะเราชอบจิไรยะ ^^

อีกแบบคือตายจริงจมน้ำจริง ถ้าหากจมน้ำลึกมากอย่างที่คาบูโตะบอก
เอาตามความจริงคนธรรมดาแบบเราเลยนะคะ
กรณีที่ศพจมน้ำที่ลึกเกินกว่าระดับนึงลงไป จำไม่ได้ว่าต้องลึกกี่เมตร - -"
ถึงแม้ศพจะมีแก๊สอืดอยู่ภายในแต่แรงดันมหาศาลของน้ำจะกดศพเอาไว้ทำให้ศพไม่สามารถลอยขึ้นมาได้คะ
พอแรงดันของน้ำกดศพไว้แต่แก๊สในตัวจะลอยขึ้นข้างบน แก๊สก็จะรั่วออกตามทวารต่างๆในร่างกายทำให้สุดท้าย
ศพก็จะจมลงอยู่ใต้ทะเลอยู่ดีไม่ยอมลอยขึ้นมากับแก๊ส ไม่เหมือนศพที่ไม่โดนแรงดันน้ำน้อยๆแก๊สในร่างกายจะพยุง
ศพให้ลอยขึ้นมาบนผิวน้ำ

*อ้างอิงจากการดูทีวีช่อง True x-zyte นะตะ ถ้าไม่ตรงก็ขออภัยด้วย *disappoint*

ในกรณีที่2แบบคุณว่าผมว่าน่าจะเป็นไปได้ยากครับ เพราะเนื่องด้วยจากหากเทียบเอาความหนาแน่นของร่างกายคนเมื่อมีชีวิตก็จบจมลงน้ำหากว่ายไม่เป็น แต่เมื่อลงไปในน้ำน้ำมีแรงดัน ลงไปสักระกับหนึ่งศพก็จะอยู่กับที่และไม่จมลงไปถึงพื้นหรอกครับเพราะแรงกันน้ำมีความหนาแน่นมากว่าศพแล้ว พอสักหน่อยศพจะขึ้นอืดมาแน่นอนครับผมว่า  ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะจมลงไปนะครับ