Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมว่าจิไรยะมีโอกาส40% น่าจะยังไม่ตายครับ

หน้า: << < (3/6) > >>

nakin:

อืม มีความเปนไปได้นะ แต่ที่หลอกว่าตายแล้วอาจะทำเพื่อ ให้นารูโตะ มุ่งมั่นฝึกวิชามากขึ้น
หรือไม่ จิไรยะ อาจเปน มาดาระ ที่ใส่หน้ากากก้อได้ (มั่วละผม)
เพราะศิษย์ คนแรก นางาโตะ มีเนตร สังสาระ
ส่วนนารูโตะ ก้ออาจมีเหมือนกัน
แถม ทั้ง จิไรยะ และ มาดาระ ไม่เคยปากฎตัวให้ใครเห็นพร้อนกัน ทั้ง ขี้เล่นเหมือนกันอีก (มั่วไปได้ผม 555+)

doon142:

เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ที่จิไรยะจะเป็นโทบิ 555+     แต่ก็มั่วได้ฮาดีนะ  55+         

doon142:

--- อ้างจาก: wattahan645 ที่ พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 14:49:20 --- *attack*ตามปกติพวกที่ไปเรียนที่ภูเขาเมียวโบบุน่าจะมีคาถาเชิญย้อนทางเพื่อย่นระยะทางไปภูเขาเมียวโบบุนะครับเพราะพวกนี้ทำสัญญาเลือดกับพวกกบนะครับเพราะนารุโตะก็ทำสัญญาและถูกเชิญย้อนทาง *rip*ถ้าเซียนกบใช้คาถาเชิญย้อนทางเพื่อเรียกจิไรยะไปก็น่าจะนำจิไรยะไปรักษาให้หายได้นะครับแต่ปิดบังไม่ให้ใครรู้ว่ายังไม่ตาย *shock*แต่ไม่รู้ผู้เขียนเขาจะคิดต่อยอดแบบนี้หรือปล่าวเพราะจริงที่คาบูโตะบอกว่าหาศพไม่เจอเป็นไปได้ครับ *haha*ที่อาจจะยังมีชีวิตอยู่   *great*เห็นด้วยกับกระทู้ครับ *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

--- End quote ---

ผมก็ว่าน่าจะเป็นไปได้นะครับ    แบบนี้ อ่ะ

panndora:

คิดได้ 2 แบบคะ
แบบแรกอย่างที่คุณ wattahan645 บอกคือโดนอัญเชิญกลับไปและช่วยชีวิตไว้แล้ว
ถ้าเป็นแบบนี้เราจะดีใจมากเพราะเราชอบจิไรยะ ^^

อีกแบบคือตายจริงจมน้ำจริง ถ้าหากจมน้ำลึกมากอย่างที่คาบูโตะบอก
เอาตามความจริงคนธรรมดาแบบเราเลยนะคะ
กรณีที่ศพจมน้ำที่ลึกเกินกว่าระดับนึงลงไป จำไม่ได้ว่าต้องลึกกี่เมตร - -"
ถึงแม้ศพจะมีแก๊สอืดอยู่ภายในแต่แรงดันมหาศาลของน้ำจะกดศพเอาไว้ทำให้ศพไม่สามารถลอยขึ้นมาได้คะ
พอแรงดันของน้ำกดศพไว้แต่แก๊สในตัวจะลอยขึ้นข้างบน แก๊สก็จะรั่วออกตามทวารต่างๆในร่างกายทำให้สุดท้าย
ศพก็จะจมลงอยู่ใต้ทะเลอยู่ดีไม่ยอมลอยขึ้นมากับแก๊ส ไม่เหมือนศพที่ไม่โดนแรงดันน้ำน้อยๆแก๊สในร่างกายจะพยุง
ศพให้ลอยขึ้นมาบนผิวน้ำ

*อ้างอิงจากการดูทีวีช่อง True x-zyte นะตะ ถ้าไม่ตรงก็ขออภัยด้วย *disappoint*

doon142:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 23:30:23 ---คิดได้ 2 แบบคะ
แบบแรกอย่างที่คุณ wattahan645 บอกคือโดนอัญเชิญกลับไปและช่วยชีวิตไว้แล้ว
ถ้าเป็นแบบนี้เราจะดีใจมากเพราะเราชอบจิไรยะ ^^

อีกแบบคือตายจริงจมน้ำจริง ถ้าหากจมน้ำลึกมากอย่างที่คาบูโตะบอก
เอาตามความจริงคนธรรมดาแบบเราเลยนะคะ
กรณีที่ศพจมน้ำที่ลึกเกินกว่าระดับนึงลงไป จำไม่ได้ว่าต้องลึกกี่เมตร - -"
ถึงแม้ศพจะมีแก๊สอืดอยู่ภายในแต่แรงดันมหาศาลของน้ำจะกดศพเอาไว้ทำให้ศพไม่สามารถลอยขึ้นมาได้คะ
พอแรงดันของน้ำกดศพไว้แต่แก๊สในตัวจะลอยขึ้นข้างบน แก๊สก็จะรั่วออกตามทวารต่างๆในร่างกายทำให้สุดท้าย
ศพก็จะจมลงอยู่ใต้ทะเลอยู่ดีไม่ยอมลอยขึ้นมากับแก๊ส ไม่เหมือนศพที่ไม่โดนแรงดันน้ำน้อยๆแก๊สในร่างกายจะพยุง
ศพให้ลอยขึ้นมาบนผิวน้ำ

*อ้างอิงจากการดูทีวีช่อง True x-zyte นะตะ ถ้าไม่ตรงก็ขออภัยด้วย *disappoint*

--- End quote ---

ในกรณีที่2แบบคุณว่าผมว่าน่าจะเป็นไปได้ยากครับ เพราะเนื่องด้วยจากหากเทียบเอาความหนาแน่นของร่างกายคนเมื่อมีชีวิตก็จบจมลงน้ำหากว่ายไม่เป็น แต่เมื่อลงไปในน้ำน้ำมีแรงดัน ลงไปสักระกับหนึ่งศพก็จะอยู่กับที่และไม่จมลงไปถึงพื้นหรอกครับเพราะแรงกันน้ำมีความหนาแน่นมากว่าศพแล้ว พอสักหน่อยศพจะขึ้นอืดมาแน่นอนครับผมว่า  ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะจมลงไปนะครับ

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version