Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมว่าจิไรยะมีโอกาส40% น่าจะยังไม่ตายครับ

หน้า: << < (2/6) > >>

doon142:

--- อ้างจาก: spatan ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 14:01:42 ---ที่ เจ้าของกระทู้ต้องการจะบอกคือ
จิไรยะตายแล้ว แต่ศพลอยขึ้นมาใช่ไหมครับ
ทำให้คาบูโตะอาจจะเรียกออกมาได้ใช่ไหมครับ *number1*

--- End quote ---
ใช่ครับ  ขอบคุณที่ช่วยผมพูด   หากจิไรยะตายจริงศพต้องลอยขึ้นมา แล้วคงไม่พลาดที่คาบูโตะจะเอามาเล่นกับนารูโตะ ผมเลยคิดว่าต้องมีอะไรมาเซอไพร้แน่ๆแหละครับ  ผมเลยคิดว่าจิไรยะน่าจะมีโอกาสยังไม่ตาย40%อ่าครับ

pitakchon:

--- อ้างจาก: doon142 ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 18:41:00 ---
--- อ้างจาก: spatan ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 14:01:42 ---ที่ เจ้าของกระทู้ต้องการจะบอกคือ
จิไรยะตายแล้ว แต่ศพลอยขึ้นมาใช่ไหมครับ
ทำให้คาบูโตะอาจจะเรียกออกมาได้ใช่ไหมครับ *number1*

ใช่ครับ  ขอบคุณที่ช่วยผมพูด   หากจิไรยะตายจริงศพต้องลอยขึ้นมา แล้วคงไม่พลาดที่คาบูโตะจะเอามาเล่นกับนารูโตะ ผมเลยคิดว่าต้องมีอะไรมาเซอไพร้แน่ๆแหละครับ  ผมเลยคิดว่าจิไรยะน่าจะมีโอกาสยังไม่ตาย40%อ่าครับ

ไม่ได้เถียงนะครับแต่ว่า

คาบูโตะเองมันก็พูดกับโทบิแล้วว่า จิไรยะ หาศพไม่เจอ

แล้วมันจะโกหกโทบิเพื่ออะไร เพราะจิไรยะก็ไม่ได้มีผลอะไรกับโทบิอยุ่แล้ว

ก็แค่ใช้กับนารูโตะเท่านั้น

doon142:

--- อ้างจาก: pitakchon ที่ พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 09:25:17 ---
--- อ้างจาก: doon142 ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 18:41:00 ---

ไม่ได้เถียงนะครับแต่ว่า

คาบูโตะเองมันก็พูดกับโทบิแล้วว่า จิไรยะ หาศพไม่เจอ

แล้วมันจะโกหกโทบิเพื่ออะไร เพราะจิไรยะก็ไม่ได้มีผลอะไรกับโทบิอยุ่แล้ว

ก็แค่ใช้กับนารูโตะเท่านั้น

ใช่ครับเป็นเพราะมันหาศพไม่เจอจริงๆอะแหละผมเลยสงสัยไง ศพมันไม่ขึ้นอืดอ่ะ  แต่ถ้าเอามาจริงๆคงไม่ใช่แต่นารูโตะหรอกครับที่จะลำบากใจ  แต่ฝีมือของจิไรยะไม่ใช่ธรรมดาเลย หากเทียบจากตอนที่สู้กับเพน ที่แพ้ไปเพราะว่าประมาทคิดว่าฆ่าร่างของเพนได้แล้ว ท้ังๆที่ไม่รู้วิชาว่าสามารถชุบชีวิตได้ เลยถูกตัดแขนแล้วก็พ่ายลงในที่สุด  ที่ผมว่าผมก็ว่าคาบูโตะไม่ได้โกหกหรอกครับ แต่มันก็หาศพไม่เจอ ซึ่งศพมันน่าจะขึ้นอืดมา  ไม่งั้นก็อาจจะเป็นไปได้ที่หลังจากนั้นมีกบมาช่วยไปก่อนก็ได้นะ  แต่ผมก็ว่ายังมี%ที่จิไรยะยังไม่ตายอ่าครับ มันก็ยังเป็นปริศนาอยู่นะ อิอิ

bigkung:

อาจจะเป็นตัวพลิกเรื่องเลยก็ได้นะ แบบว่า โตะกำลังจะแพ้ แล้วจู่ๆ ก็มีเงาชายผมยาวสีขาวแว๊บมา ฮะนั่นมัน . . . 

wattahan645:

*attack*ตามปกติพวกที่ไปเรียนที่ภูเขาเมียวโบบุน่าจะมีคาถาเชิญย้อนทางเพื่อย่นระยะทางไปภูเขาเมียวโบบุนะครับเพราะพวกนี้ทำสัญญาเลือดกับพวกกบนะครับเพราะนารุโตะก็ทำสัญญาและถูกเชิญย้อนทาง *rip*ถ้าเซียนกบใช้คาถาเชิญย้อนทางเพื่อเรียกจิไรยะไปก็น่าจะนำจิไรยะไปรักษาให้หายได้นะครับแต่ปิดบังไม่ให้ใครรู้ว่ายังไม่ตาย *shock*แต่ไม่รู้ผู้เขียนเขาจะคิดต่อยอดแบบนี้หรือปล่าวเพราะจริงที่คาบูโตะบอกว่าหาศพไม่เจอเป็นไปได้ครับ *haha*ที่อาจจะยังมีชีวิตอยู่   *great*เห็นด้วยกับกระทู้ครับ *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version