หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยเกี่ยวกับเนตร "สังสาระ"  (อ่าน 9995 ครั้ง)

Happy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ข้อสงสัยเกี่ยวกับเนตร "สังสาระ"
« เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 14:46:14 »
เห็นมาดาระตัวจริงมันพูดว่า มันเบิกเนตรสังสาระได้ ตอนใกล้ตาย ใช่มั้ยครับ ผมเลยสงสัยว่า ตกลงเนตรสังสาระ เนี่ยมันเป็นเนตรวงแหวนขั้นที่ 4 รึเปล่า *dontknow* (ขั้น 1 ก็แบบธรรมดา ขั้น 2 กระจกเงาหมื่นบุบผา ขั้น 3 กระจกเงาหมื่นบุบผาที่นิรัน ขั้น 4 เนตรกระจกเงาหมื่นบุบผา รึเปล่าครับ) ก็มาดาระมันเป็นคนของตระกูลอุจิวะนี่ เเต่ถ้าเกิดเนตรสังสาระไม่ใช่เนตรวงแหวนขั้นที่ 4 ก็เเสดงว่าใครๆก็สามารถมีเนตรสังสาระได้ เพียงแต่ต้องผ่านขั้นตอนอะไรซักอย่างเหลอครับ  *rip*

zenju

• *
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับเนตร "สังสาระ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 16:47:38 »
การจะเบิกเนตรสังสาระได้ จะต้องมีพลังของอุจิวะเเละเซนจูมารวมกันถึงจะเบิกได้

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับเนตร "สังสาระ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 13:11:27 »
เนตร สังสาระ ที่นางาโตะมี น่าจะได้รับมากจากมาดาระ/ลูกน้องของมาดาระ ที่เบิกเนตรได้ก่อนตามอ่ะ ครับ เพราะ เปิดโลงออกมา มาดาระ บอกเกี่ยวกับนางาโตะ ส่วนเนตรสังสาระที่ นั้นจะเบิกได้ต้องมี พลังของ 2 ตระกูล

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 13:58:21 »
อย่าพึ่งเดากันไปต่างๆนาๆเลย

เพราะตอนนี้ข้อมูลยังไม่มีเลยสักนิด

Happy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 18:28:24 »
ขอบคุณสำหรับคำตอยนะครับ ผมก็เเค่ลองนึกไปต่างๆนาๆอะครับ อาจจะไม่จริงก็ได้ อย่าถือสอเลยครับ TT
 *disappoint*

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 01:24:25 »
คุณ Happy ไม่ผิดนะครับคุณมีข้อสงสัยและมีสิทธิที่จะจินตนาการครับ(เพราะการ์ตูนก็เกิดจากผู้เขียนจินตนาการครับ) *haha* ไม่ต้องห่วงครับเดี๋ยวเค้าคงเฉลยให้เห็นเองครับ  *shock*จินตนาการต่อไปครับผิดบ้างถูกบ้างไม่เป็นไรครับทุกคนมีสิทธิคิดและจินตนาการครับ *love* สนับสนุนครับ สู้ๆๆครับ *number1* *number1* *number1*