หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: naruto 560 อ่านแก้กระหาย อิอิ  (อ่าน 7928 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
naruto 560 อ่านแก้กระหาย อิอิ
« เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 20:32:52 »
มาดาระเท่มวากกกกก เมพด้วย

รูปดวงดวงชายสวมหน้ากาก  :  "สิ่งที่ซ่อนเร้นในดวงตาคู่นี้คืออะไร !!?"
บักโตะ : แสดงว่าคนอยู่ข้างหน้าเรานี่คือมาดาระตัวจริง  แล้วไอ้คนที่เราคิดว่าเป้นมาดาระมาตลอด(บักสวมหน้ากาก)ก็เป็นคนอื่นน่ะสิ!??
กาอาระ :  ก็คงงั้นอ่ะ
มาดาระ : ที่คาดหน้าผากพวกนั้นเขียนว่า "shinobi" ดูเหมือนทั้งห้าแคว้นจะใส่มันเหมือนๆกัน  นี่คือกองทัพพันธมิตรที่ตั้งขึ้นมาครั้งใหม่ ??
มู : ดูเหมือนพวกนั้นจะร่วมมือกันก่อกองทัพนี้ขึ้นในสงครามครั้งนี้
เทมาริ : งั้นไอ้คนสวมหน้ากากคือใคร  สึชิคาเงะ คุณเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับแสงอุษาคุณคิดว่ามันเป็นใคร??
สึชิคาเงะ : ข้อยบ่ฮู้นำดอก คิดไม่ออกว่าเป็นไผ   แต่ไม่สำคัญหรอกว่าศัตรูเราเป็นไผ ยังไงเราต้องล้มมันให้ได้
มาดาระ : .....!?

มาดาระ :  นี่คือฝีมือของมันสินะ  มันต้องกำลังวางแผนอะไรไว้ในใจแน่  แต่ดูเหมือนสิ่งที่เกิดขึ้นไม่ได้เป็นไปตามแผนที่มันอุส่าห์วางไว้นะ  เพราะมีใครบางคนดันคืนชีพชั้นขึ้นมาซะก่อน   
มาดาระ : ไผเป็นคนควบคุมวิชาสัมพเวสีคืนชีพนี้ฟร้ะ ?
มู  :  ถามตู  แล้วจะให้ตูถามไผแวะ ?
คาบูตะพูดผ่านมู : ผมเองคาบูโตะ ผมเป็นผู้ช่วยของเค้า(ชายสวมหน้ากาก)
มาดาระ : โอ้วว  แม่เจ้า  พูดกับชั้นผ่านทางวิชาสัมพเวสีได้เลยรึ  สุดยอดเจงๆ

คาบูโตะพูดผ่านมู : ผมอัญเชิญคุณด้วยวิชาสัมพเวสีแบบพิเศษอ่ะครับ  ตอนนี้คุณสมบูรณ์แบบกว่าแต่ก่อนอีกนะจะบอกห้าย
มาดาระ : แต่ก่อน(ตอนชั้นมีชีวิตอยู่) !!  แกรู้เรื่องราวเกี่ยวกับตัวชั้นตอนมีชีวิตอยู่งั้นเรอะ ??
คาบูโตะพูดผ่านมู  : เปล่าๆ เปล่าครับ !!  ช่วยแสดงพลังแห่งอุจิฮะในตำนานให้ผมดูหน่อยสิครับ

ฟู่ววว(ทรายลอยมา)  ตึก! (มาดาระโดดลงมา)  อิอิ

มาดาระ : คาถาไฟ อะไรก็ไม่รู้รรรร ย้าาาา
กาอาระ : โอ้โหหห 
บักโตะ : เฮ้ยย!!  นี่มันต้องเป็นการโจมตีที่ไม่ธรรมดาแน่ๆ  เน่าแน่ๆ
สึชิคาเงะ :  มันมาแว้วววววว

ปู้ดดดดดดดดด.....ปู้ดดๆๆๆๆ

เทมาริ : โตะ!!  เร็วเข้าสิฟ้ะ แล้วก็ให้ร่างแยกของนายเปลี่ยนเป็นโหมดนั้นสิ
โตะ :  ความจริงคือ พลังชั้นหมดแล้ว ชั้นใช้มันเยอะแล้วก่อนหน้านี้น่ะ  เฮอๆ

............เชว้งงง!! เอื้ออออ

สึชิคาเงะ  : ร่างกายชั้นไม่ได้ดั่งใจเลยฟร้ะ  ใช้คาถาฝุ่นไม่ได้เลยเฟ้ย   ................นินจาสายตรวจจับจงจับตาดูมูดีๆล่ะ อย่าให้พ้นสายตาได้เชียวนะ

โตะ : กระสุนวงจักรยักษ์  นี่แหนะเอาไปกินซะ
สึชิคาเงะ : รายแรกคือมาดาระ คาถาดินโผล่พสุธา  ย๊ากกกส์

ทหารนินจา : นั่นมันอะไรฟ้ะ ?
สึชิคาเงะ : นั่นมัน ซูซาโนโอะ  เค้าก็สามารถใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้รึนี่ !!  โอ้ววว จ๊อร์จจจ

กาอาระ : เฮ้ยย  เปลี่ยนโหมดได้รึยังบักโตะ
โตะ : อีกแป๊บนึงสิฟร้ะ  ยังไม่เสร็จเลย

โตะ :  โทดทีๆ  เรียบร้อยแล้วๆ  กระสุนดาวกระจายวงจักร   ทุกคนถอยออกไปห่างๆ ระวังโดนลูกหลงนะ
สึชิคาเงะ : ลุยเลยคาเสะคาเงะ  คาถาดินเปลี่ยนน้ำหนักโมเลกุล ย๊ากสส์
กาอาระ : ฮ้ะ อะไรนี่??  ทรายของเราน้ำหนักเบาลง  นี่หมายความว่า ....
โตะ  :  ลุยโลดดดดดด

กาอาระ : วิชานั่น(ซูซาโนโอะ)ต้องเหมือนกับซาสึเกะใช้แน่  การดจมตีจากภายนอกไม่ได้ผลแน่ ดังนั้นต้องโจมตีจากพื้นใต้เท้ามาดาระขึ้นไปอาจได้ผลแน่
โตะ :  ดาวกระจายวงจากกกกกก

มาดาระ :  มันจะมากเกินไปแล้ววว 
เทมาริ : เย้ยย  มันปัดการโจมตีได้เฉยเลย
โตะ :  เกิดอะไรขึ้น  ทำไมมันมีเนตรไร้สาระได้เนี่ย ??
คาบูโตะพูดผ่านมู : อย่างที่คิดไว้เลย   สิ่งรอคอยจากการที่คุณพัฒนาไปไกลกว่าเนตรวงแหวน....

คาบูโตะพูดผ่านมู :   นั่นคือ................."เนตรไร้สาระ"
มาดาระ  :  ชั้นสามารถปลุกเนตรสังสาระนี่ได้ในช่วงสั้นๆก่อนชั้นตาย     คาบูโตะ  นายเคยพูดอะไรไว้ไม่ใช่รึ ??  นายได้ทำอะไรไว้กับร่างของชั้นมั้ย ??
คาบูโตะพูดผ่านมู  : ผมก็บอกไปแล้วไม่ใช่รึ!? ...ว่าตอนนี้คุณสมบูรณ์แบบกว่าแต่ก่อน
มาดาระ  : ไอ้บ้าเอ๊ยย ความลับของร่างกายชั้น....คนอย่างนายไม่สามารถอ่านได้แม้กระทั่งรูปปั้นบรรพบุรุษของอุจิฮะ  นายถอดรหัสมันได้งั้นเรอะ??  (งงมั้ย  ผมก็งง  อิอิ)
คาบูโตะ : มันเกิดจากข้อมุลที่ได้จากสมมติฐานและทักษะของท่านโอโรจิมารุกับผมที่ได้วิจัยมาหลายปีน่ะ   และตอนนี้คุณก็ได้พิสูจน์สมมติฐานนั้นว่ามันถูกต้อง
คาบูดตะ  :  เซียนหกวิถี      ....ตอนนี้ผมได้เข้าใกล้พลังแห่งพระเจ้าเข้าไปอีกขั้น เกิดจากพลังของคุณที่ผมสร้างขึ้น
มาดาระ :  อย่าเข้าใจผิดน่า  นายไม่ได้สร้างมันขึ้นมาหรอก

นินจา :  นั่นๆ นั่นมันอะไรน่ะ  เป็นไปไม่ได้!!
โตะ : ....!!
เทมาริ  :  นี่มันพลังอะไรกัน  มันคนละชั้นกับพลังอื่นๆที่เจอมาเลย
กาอาระ  : นี่มันพลังแห่งพระเจ้า !!
สึชิคาเงะ  :  ....!!

จบตอนครับ  ฮ่าๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 23:56:55 โดย zangkrung »

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: naruto 560 อ่านแก้กระหาย อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 21:46:46 »
ช่วยแปลหน่อยยย *disappoint* *disappoint*