หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก  (อ่าน 19521 ครั้ง)

banktam09

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
555 มีเล่นเองตบเองด้วย *haha*
ผมแค่คิดว่าอยากให้มันมาแปปอาทิตย์ละสองตอนอ่ะ เรื่องิื่นมะเคยคิดเลย *dontknow*

pooza2499

• *
ก่อนเข้าโลกใหม่มันต้องมีลีลา นิสนึง เพื่อโชความสามารถซักหน่อย ลูฟี่ก็ทนน้ำทะเลได้ขึ้นมากกว่าเดิม อีกที่เหลือกำลังจะโชแล้ว เพราะกอบกู้อาณาจักรก็เลยนานนิดหน่อย  *dontknow*

อ๋อเปล่าไม่มีไรแค่ ลองดูคำสั่งไม่เคยใช้ *great*

ขuมxวาu

• *
Re: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 21:38:50 »
ถ้าคิดว่ามันอืดก็เอาน้ำร้อนเติมเข้าไปก้หายอืดแล้วจ้ะ
 *้ั์uppercut* ออกทะเลไปไหนเนี่ยช้าน ไม่ใช่มาม่านะเติมน้ำร้อนจะหายอืด *shock*
555

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไปสวนสนุก ก็ต้องได้เล่นของเล่นก่อน ถึงจะสนุก นี้แค่เดินผ่านประตู อดใจรอกันหน่อย

ขuมxวาu

• *
ไปสวนสนุก ก็ต้องได้เล่นของเล่นก่อน ถึงจะสนุก นี้แค่เดินผ่านประตู อดใจรอกันหน่อย
ลึกซึ้ง *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่นะครับ ไม่รู้สึกเลยว่ามันอืด คิดว่าแบบแหละที่มันควรจะเป็น *dontknow*
ยังสนุกเหมือนเดิม รึมากกว่าเดิมด้วยซ้ำครับ *great*
ครับอย่างที่หลายคนบอก ฝึกมาตั้ง 2ปี มาเจอศึกแรก จะให้สู้แบบลำบากเลยหรอ คงไม่หรอกมั้ง *haha* (คิดว่าไม่น่าจะโชว์หมดในเกาะเดียวนะครับ คงค่อยๆโชว์ไปทีละนิดๆ)

ผมว่ามันก็น่าตื่นเต้น อยู่นะครับ การที่ได้ลุ้นว่า ตัวละครแต่ละตัว จะมีพัฒนาการยังไงบ้าง หลังจากฝึกมา2ปี คงไม่ใช่แค่ หล่อขึ้น เท่ขึ้น สวยขึ้นแน่นอน *number1*

kamin.nas

• *
Re: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 08:23:10 »
ผมว่า เนื้อเรื่องกำลังดีนะครับ ผมว่าผู้เขียนเค้าคงจะค่อยๆ เขียนให้พวกลูฟี่ รู้เรื่อง ของโจรสลัดคนต่างๆ

ไปเรื่อยจะได้รู้ความเป็นมา ดูได้จาก ตอน 645 นี้ไงครับ เขาพูดถึง หนวดขาว

ที่มาช่วยปกป้อง เกาะเงือก เพราะ ความรักพวกพ้อง ผมว่า ภาคนี้เขาต้อง เดินเรื่องตามที่โจรสลัดดังๆ

ว่าความเป็นมาเป็นยังไง หลังจากรู้เรื่องของ หนวดขาว แล้ว คงค่อยๆ แกะเรื่องไปเจอ ไคโด ต่อ

แล้วก็ บิ๊กมัม ต่อ ด้วย แชงคูล แน่เลย ^^