หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก  (อ่าน 19517 ครั้ง)

popolala

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่รู้ว่าจะมีคนคิดเหมือนผมรึป่าว ผมคิดว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องดร็อปลงฉากเจ๋งๆ หรือ เซอร์ไพร์ๆ ก็น้อยลง อาจเป็นเพราะเพิ่งผ่านจุดพีคที่สุดของเนื้อเรื่องมาเลยทำให้ตอนหลังๆดูดร็อปลง ตั้งแต่จบสงครามหนวดขาวที่น่าตื่นเต้นก็แค่ฉากหลัง time skip ที่พวกลูฟี่โชว์ว่าเทพขึ้น แต่ก็โชว์แค่ต๋อยเดียว และตั้งแต่ตอนเข้าเกาะเงือกเนื้อเรื่องก็อืดมาก จิงๆผมจินตนาการไว้ว่าอาจารย์เค้าน่าจะวาดได้สนุกกว่านี้ ทำให้ความรู้สึกลุ้นรึตื่นเต้นตอนรอสปอยอออกหายไปเลย แต่ก่อนนี้นั่งรอ รดรีเฟรชแล้วรีเฟรชอีก เดี๋ยวนี้รออ่านสักวันเสาร์เพราะรู้ว่าถ้าถึงวันเสาร์ยังไงก็มาแน่นอน ... ร่ายมาตั้งนาน จิงๆผมก็แค่อยากบ่นเกี่ยวกับการ์ตุนที่ผมชอบที่สุดเท่านั้นเอง 55+ เพราะอยากให้มันสนุกเหมือนเมื่อก่อน แต่ก็ต้องลุ้นต่อไป หวังว่าหลังจากเกาะเงือกคงสนุกกว่านี้แน่  *number1*

....สิ่งที่อยากถามเพื่อนๆ คือ คิดรุ้สึกเหมือนผมรึป่าว ถ้าใช่ รึไม่ ก็อย่างไร .. แล้วก็ให้โหวตเกาะที่คิดว่าไม่สนุกที่สุดด้วย อยากรู้ๆ มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 19:14:24 »
ผมว่า การกลับมาหลังจาก 2 ปี มันก็คล้ายๆภาคต่อน่ะแหละครับ

ส่วนเนื้อเรื่องที่อืดๆ ก็มีส่วนอยู่ แต่ อ.โอดะ คงต้องการให้เห็นการเดินทางลงใต้ทะเล ว่ามีอะไรบ้าง ซะมากกว่า(ก็เราเคยเห็นแต่เดินเรือบนทะเลนี่นา)

ส่วนความสามารถ ยังโชว์ไม่หมดครับ เพราะการต่อสู้อย่างจริงจังยังไม่ได้เริ่มเลย ช่วงแรกๆก็แค่เห็นว่า แต่ละคนเปลี่ยนแปลงไปมากแค่ไหนเท่านั้นเองครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
อืม ตอนนี้กำลังจับคู่ vs อยู่ กำลังจะคลายแม็กแล้วละ คงไม่นานแล้วละมั้งต่อไป ได้เห็นฝีมือ2ปีแต่ละคนแน่  *haha*
แสงอุษา กองทัพอสูร

dewhamster

• *
ผมเห็นด้วยกับคุณ windyzero และ คุณAkatsuki ครับ
คิดว่านี่เป็นภาคต่อ เมื่อเปิดเรื่องขึ้นมาเนื้อเรื่องที่อาจารย์วาดจะค่อยๆปูไปเรื่อยๆและเพิ่มความสนุกขึ้นแน่นอนครับ  *number1* แต่ก็คิดว่ายืดไปหน่อยจริงๆ

ส่วนเกาะที่ไม่สนุกนี่....... คิดไม่ออกครับ (มีแค่ชอบมากหรือชอบน้อยเท่านั้นเอง) *great*

aAoONn

• *
คิดเห็นเหมือนกันครับ ว่าเนื้อเรื่องดูอึดมาก ไม่ค่อยมีฉากเจ๋งๆ หรือฉากให้ลุ้น หรือประทับใจเท่าไร

แต่กลับกันผมก็เข้าใจแบบคนอื่นๆน่ะครับ ว่าเนื้อเรื่องอยู่ในภาคต่อ แล้วก็ปูทางเข้าสู่อะไรๆที่มันใหม่ๆ

Akatsuki

• *
ที่เนื้อเรื่องมันอืดเป็นเพราะว่า ต้องช่วยอาณาจักรหรือเปล่า เพราะการช่วยอาณาจักรต้องใช้เวลานานเหมือน อลาบัสต้า ก็ใช้เวลานานเหมือนกันกว่าจะสงบ และมีตอนย้อนกลับไปตอนที่แม่ ชิราโฮชิ ยังอยู๋อีก เลยนานไปหน่อย แต่ถ้าเริ่มมีการจับคู่ vs แล้วละก็คงไม่นานเกินรอ เหมือนที่ อลาบัสต้า จับคู่ vs แล้วเนื้อเรื่งก็ลดลงมาก  *hoho*

popolala

• *
ไอ้เรื่องภาคต่อนั้นผมก็เข้าใจนะครับ.. .แต่ถ้าจะปูใหม่หมดเลยตั้งแต่ต้น มันก็คงน่าเบื่อน่าดูใช่ป่ะ ก็ได้แต่หวังว่าต่อไปคงมันส์..เนอะ  *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เอาน่า ถือซะว่า แวะพักปั๊มน้ำมัน -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ทำไมผมถึงรุสึกว่ามันก็เป็นหยั่งงี้ตั้งแต่แรกแล้วหว่า อลาบาสต้าก็หลายเล่ม เอเนลูไม่ต้องพูดถึงเป็น 10 cp9 ก็เยอะนะ ผมรุสึกว่ามันก็ปกติของวันพีซอ่ะนะ รายละเอียดมันเยอะ  *hoho*

danklang

• *
ผมว่าปกตินะครับ หลังจากผ่านศึกหนักมาก็จะเบาลงทุกครั้งละครับ ลองนึกย้อนดูสิครับ
เอาตั้งแต่อาลองปาร์คจบก็มีเบาๆมาขั้น เป็นอย่างนี้ตลอดละครับ ยกเว้ณตอนสู้ลุจิจบ ก็ต่อเจ็ดเทพหนักอีก
ซึ่ง ณ ตอนนี้น่าจะเป็นการโชว์ว่าใครมีไม้เด็ดอะไรบ้างหลังจากที่ซุ่มฝึกกันมา 2 ปี ส่วนความมันน่าจะเริ่มที่โลกใหม่
เพราะต้องเจอกับรุกกี้ อีกหลายๆคน ไหนจะหนวดดำอีก ไหนจะพลเอกอีก ยังสนุกอีกเยอะครับ
คิดว่าคงจะเป็นประมาณนี้ละครับ  จากคนชอบวันพีชสุดๆ เหมือนกัน

amankrisex

• *
Re: รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 00:29:06 »
ก็ว่าอืดๆอยุ่เหมือนกัน ความรู้สีกเหมือนมันไม่น่าติดตามเหมือนเมื่อก่อนยังไงก็ไม่รู้สิ
ผมว่ามันเป็นเพราะ เมื่อก่อนกลุ่มหมวกฟางเก่งขึ้นเพราะการต่อสู้ เวลาสู้ก็ปั๊ดตะนาตัวเองขึ้น
อย่างโซโลที่ฟันMr.1เข้าเป็นต้น แต่มาภาคนี้มันเก่งเพราะไปแอบซุ่มฝึก คนอ่านเลยไม่มีอารมณ์ร่วม
แล้วเนื้อเรื่องก็มีแต่ย้อนความหลังว่าใครทำอะไรมา(แต่อย่างว่าถ้าไม่มีก็ไม่รู้รายละเอียด)เยอะจัด
ความอยากที่จะติดตามเลยน้อยลงตามความตื่นเต้น(ใครจะตื่นเต้นเมื่อเรารู้ทั้งรู้ว่ามันเป็นอดีต)
แล้วตอนนี้อ่ะกลุ่มหมวกฟางเก่งขึ้นมากคู่ต่อสู้ระดับแรกๆของโลกใหม่ก็เลยทำไรไม่ค่อยได้เจอใครต่อใครก็กินหมูหมด
มันก็เลยไม่ตื่นเต้นลุ้นระทึก เท่ากับตอนเอนิเอสล็อบบี้ ที่เกือบตายกันทุกคน ลุ้นตัวโก่งกว่าจะชนะเป็นต้น
เนื้อเรื่องตอนนี้คงจะเอื่อยเฉื่อยไปอีกนานจนกว่าจะจบเกาะเงือก เพราะต้องโชว์ความสามารถทุกๆคนที่ฝึกมา
หวังว่าหลังจากจบเกาะเงือกคงไม่กลับสู่ปกติซะจนแบบว่า....ตอนลองริงลองแลนด์ที่กลุ่มฟ็อกซี่โผล่ออกมาหรอกนะ

แต่ก็คงยังติดตามต่อไปอ่ะ

เดี๋ยวคอลเลคชั่นไม่ครบ ตามมาตั้งกะเล่นหนึ่งจนตอนนี้ครึ่งร้อยกว่าๆเข้าไปแระ

Kiellar

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 02:18:40 »
ไม่ค่อยรู้สึกแฮะ *hoho*
คิดดูนะถ้าฝึกกันมาตั้งสองปี แล้วมาสู้ซะแบบว่าทุ่มสุดตัวเกือบตาย
ที่เกาะเงือกอะไรอย่างนั้น เราว่าน่าเบื่อกว่าอีกนี่มันแค่ทางเข้าโลกใหม่น้าา *dontknow*
มันก็ต้องให้แสดงความเทพนิดๆหน่อยๆดี้ ไม่งั้นเข้าไปจะมีอะไรใหม่ๆให้ดูล่าาา
อีกอย่างเน้อ เพิ่งจะดราม่ามาหมาดๆหาอะไรชิวๆทำบ้างเต๊อะT^T

ปล.แต่เราก็คิดว่าน่าจะเชือดๆซะให้หมดเร็วๆแล้วรีบไปโลกใหม่ดีกว่าอ่านะ

godzilla555

• *
  • http://image.ohozaa.com/view/35e8s
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 09:10:42 »
งงอยู่เหมือนกัน ... *้ัdoubt* แต่สำหรับผม มันก็ปกติ ขอแค่ให้มาเร็วๆก็พอแล้ว ตอนมันส์ๆ

Akatsuki

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 20:12:16 »
ก่อนเข้าโลกใหม่มันต้องมีลีลา นิสนึง เพื่อโชความสามารถซักหน่อย ลูฟี่ก็ทนน้ำทะเลได้ขึ้นมากกว่าเดิม อีกที่เหลือกำลังจะโชแล้ว เพราะกอบกู้อาณาจักรก็เลยนานนิดหน่อย  *dontknow*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 29 ก.ย. 2011 เวลา 20:18:50 »
ถ้าคิดว่ามันอืดก็เอาน้ำร้อนเติมเข้าไปก้หายอืดแล้วจ้ะ
 *้ั์uppercut* ออกทะเลไปไหนเนี่ยช้าน ไม่ใช่มาม่านะเติมน้ำร้อนจะหายอืด *shock*