หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตอนนี้ โตะ สู้กับ เกะ คัยจะชนะอ่ะอยากรู๊จัง....  (อ่าน 11694 ครั้ง)

phong12th

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
1. นารูโตะมีกระสุนวงจักรก้จริง แต่ ซาสึเกะก้มีเกราะป้องกันอย่างเทพวายุนะ กระสุนวงจักรจำทำอะไรได้ไหม๊
2.ถ้าซาสึเกะใช้เทวีสุริยา นารุโตะอาจใช้ความเร็วเหมือนกับไรคาเงะมั้งนะ เทวีสุริยาอาจไม่ได้ผล
 แล้วจาสู้กันยังไงล่ะเนี่ยต่างคนต่างไม่เปนอะไรเลย ก้คงเหลือแต่ความอึดแหละ  ใครอึดกว่าก้คงชนะๆป ..อิอิ 

ถ้าคัยมีความคิดเหนที่ต่างออกไป คอมเมนด้วยน้าคับ *attack*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ถ้าตอนนี้ โตะ สู้กับ เกะ คัยจะชนะอ่ะอยากรู๊จัง....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 ก.ย. 2011 เวลา 23:47:12 »
ก็จริงที่ เกะมี สึซาโนโอะ แต่ต่อให้ป้องกันการโจมตีได้ 100% แต่จะมีผลกระทบกับ เนตรวงแหวน แม้ว่าเกะจะมี กระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์

แต่ เนตรวงแหวนจะทำงานต่อเนื่องโดยจักระของผู้ใช้อีกอยู่ดี ง่ายๆก็คือ จักระก็จะลดลงเรื่อยๆด้วยเช่นกัน

และอีกอย่าง สึซาโนโอะ ก็น่าจะมีจุดอ่อน อย่างตอนที่ เกะบุกไปที่งานประชุม 5 คาเงะ โดนคาถากรดของมิซึคาเงะ การป้องกันก็ไร้ผล และคาดว่าจ่าจะมีคาถาอื่นอีกที่แพ้ทาง

และ การโจมตีด้วยพลังกายอันหนักหน่วงของไรคาเงะ ก็เล่นเจ้าเกะอ่วมหนักเหมือนกัน เจ้าโตะคงพอมีทางสู้ได้บ้าง

แต่ถ้าเทียบฝีมือเนื้อๆ เจ้าเกะพึ่งพลังเนตรมากเกินไป ในช่วงหลังๆ ส่วนเจ้าโตะมีการพลิกแพลงการต่อสู้ไปอีกระดับ ในขณะต่อสู้ได้ เจ้าโตะอาจเสียเปรียบอยู่พอสมควรในเรื่อง วิชานินจา และ เกะมีเนตรอ่านการโจมตีได้

หากเจ้าโตะดึงการต่อสู้ในระยะยาวได้ โตะคงไม่ถึงขั้นแพ้ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: ถ้าตอนนี้ โตะ สู้กับ เกะ คัยจะชนะอ่ะอยากรู๊จัง....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 09 ก.ย. 2011 เวลา 15:11:13 »
ถ้าคิดอีกแบบ เกะ อาจจะมีเนตรที่แข็งแกร่งซูซาโนะป้องกันได้100% และยังอ่านการเคลื่อนไหวได้ด้วย วิชาก็เยอะ แต่หันกลับมาดู โตะ บ้างมีอะไร คือถึงเกะจะมีเทวีสุริยาหุ้มตัวไว้แต่โตะไม่จำเป็นต้องใช้ร่างกายตัวเองโดน เพราะมีจักระ9หาง และโตะตอนนี้เร็วกว่าไรคาเงะซะอีก เนตรคงจับการเคลื่อนไหวไม่ทันแน่ และอย่าลืมกระสุนสัตว์หางของโตะ ที่บีสอนเอาไว้ ขนาดโล่ ราโชม่อน3ชั้น ของโอโรจิมารุยังต้านทานไม่ไหว เอาเป็นว่าคงได้มันแน่ *dead* *dead* *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 09 ก.ย. 2011 เวลา 15:13:04 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

comkris

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 10 ก.ย. 2011 เวลา 15:18:09 »
แต่ผมคิดว่า ตามเนื้อเรื้อง นารูโตะ น่าจะเป็นผู้ล้มเหลว ในเรื้องของ ซาสึเกะ ยกตัวอย่าเช่น ตอนสู้กันที่เขาสิ้นสุดนารูโตะ
ก็ทำพลาด ส่วน ตอนตามหา ซาสึเกะ ที่รังของโอโรชิมารู ก็พลาดอีก ดังนั้นผมคิดว่า ถ้าตอนสุดท้าย นารูโตะกับซาสึเกะ
ได้สู้กัน ผมคิดว่าน่าจะเป็น เหมือนสู้กันที่เขาสิ้นสุด อ่ะครับ
แต่ผมก็หวังนิดๆว่า กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมคืนสนอง อยากให้พี่ มาซาชิ วาดให้นารูโตะฆ่าซาสึเกะ เเละเป็นโฮคาเงะ
แต่ผมกลัวว่าซาสึเกกับนารูโตะ ตายไปพร้อมๆกันอ่ะดิ เห้อ.....ไม่อยากคิด เอาเป็นว่ารออ่านจนกว่าจะถึงวันนั้นน่ะครับ *shock*

joekung99

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 10 ก.ย. 2011 เวลา 20:41:14 »
สังเกตุดีๆ นักเขียนญี่ปุ่นเผยในมาดาระอีกด้านคือ มีฉากหนึ่งที่ คิซาเมะเรียกมาดาระว่า ( มิซึคาเงะ ) นั่น เงาแห่งน้ำ (และหน้ากากก็ดัน ไปคล้าย กับเด็กคนนึง....ที่ใส่หน้าคล้ายๆกัน มีลวดลาย แต่แตกต่างแต่ลายกับสี (เด็กคนนั้นที่อยู่เคียงบ่าเคียงไล่กับ  อศูรซาบุซะ) เค้าก็อยู่ในหมู่บ่าน เงาแห่งน้ำเหมือนกัน  ((((แต่คนในโรงผมไม่รู้นะ))) แต่สังเหตุดีมีหลายอย่างที่เปิดเผย

doon142

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 11 ก.ย. 2011 เวลา 18:37:12 »
แต่ผมคิดว่า ตามเนื้อเรื้อง นารูโตะ น่าจะเป็นผู้ล้มเหลว ในเรื้องของ ซาสึเกะ ยกตัวอย่าเช่น ตอนสู้กันที่เขาสิ้นสุดนารูโตะ
ก็ทำพลาด ส่วน ตอนตามหา ซาสึเกะ ที่รังของโอโรชิมารู ก็พลาดอีก ดังนั้นผมคิดว่า ถ้าตอนสุดท้าย นารูโตะกับซาสึเกะ
ได้สู้กัน ผมคิดว่าน่าจะเป็น เหมือนสู้กันที่เขาสิ้นสุด อ่ะครับ
แต่ผมก็หวังนิดๆว่า กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมคืนสนอง อยากให้พี่ มาซาชิ วาดให้นารูโตะฆ่าซาสึเกะ เเละเป็นโฮคาเงะ
แต่ผมกลัวว่าซาสึเกกับนารูโตะ ตายไปพร้อมๆกันอ่ะดิ เห้อ.....ไม่อยากคิด เอาเป็นว่ารออ่านจนกว่าจะถึงวันนั้นน่ะครับ *shock*
นารูโตะไม่ได้ล้มเหลวนะ แต่ตอนนั้น ซาซึเกะมันบอกว่า ถ้านายทำให้ที่คาดหัวอ่ะเป็นรอยได้ฉันจะยอมกลับไปกับนาย มันเลยไม่เอากระสุนวงจักรไปปะทะ แต่กลับเปลี่ยนเป้าหมายไปข่วนที่คาดหัวเป็นรอยตามที่ซาซึเกะมันบอก (ไม่งั้นซาซึเกะอาจน็อกไปแล้วก็ได้ เพราะกระสุนวงจักร์เป็นวิชาที่ ทะลุทะลวงภายใน จากตอนที่จะใช้สู้กันแล้วคาคาชิมาห้ามไว้แล้วโยนไปใส่ถังน้ำ จะเห็นได้เลยว่าแรงกว่ามาก) แต่พอนารูโตะทำได้แล้วไอ้เกะมันก็ไม่ยอมทำตามคำสัญญา  กลับทิ้งที่คาดหัวไว้แล้วจากไป

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 12 ก.ย. 2011 เวลา 04:44:14 »
เอาเป็นว่า นารูโตะช่วย ซาซึเกะ ได้ชัวแน่นอน เพราะถ้าช่วยไม่ได้ โตะ จะไม่ยอมเป็น โฮคาเงะ เพราะเคยบอกไว้ก่อนหน้านี้ ถ้าช่วยเพื่อนคนเดียวไม่ได้ แล้วจะเป็น โฮคาเงะ ได้ยังไง
ถ้าศึกครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย โตะ คงจะชนะแน่นอนและ จะชนะใจของ เกะ เหมือนตอนที่เกะฆ่า ดันโซ เสร็จแล้ว โตะ มาฝอยให้ฟังและระบายความรูสึก เห็นเกะมันจะใจอ่อนไปแล้วมียิ้มมุมปากอีก ถ้าใครได้ดูตอนนี้ คงจะเห็นปฏิกริยาของ เกะที่ยังไม่ลืมโตะ  *dead* *dead* *dead*
แสงอุษา กองทัพอสูร